Thread Tools
Old 19-01-2019, 00:11
nongdansach's Avatar
nongdansach nongdansach is offline
Senior Member
Có lẽ mình đã quyết định, đến với người mình có khả năng với tới

Update 14/11/2019: Mai cưới.

Update #51

Già trâu loser. Nhớ lại thớt hồi giữa năm. Kết quả không như ý. Sau này nhiều vụ giới thiệu đều từ chối. Cuối năm vừa rồi biết đến thả thính, kết đôi, và tìm quanh đây trên Zalo lên lọ mọ online tự kiếm bạn gái và để tâm sự. Được đến đâu hay đến đó.

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7226165&page=12

Tình cờ gặp 1 em gái. Ngoại hình chắc vozer khác chấm 3-4 điểm. Tính cách: nhút nhát, ít nói, thật thà, dễ dãi, ... Công việc thì cũng không có gì đặc biệt. Nhưng ảnh đại diện trên Zalo lại thu hút mình ôm con chó.

Nhắn tin trao đổi thì bạn kia cũng nói mình như vậy. Tự nhiên thấy tò mò. Hôm đầu gặp hơi thất vọng. Ngồi cả buổi ở quán trà sữa lúc nào cũng có cảm giác em ấy sợ và ngại. Hỏi thì trả lời, không thôi xấu hơn ảnh đại diện. Ban đầu cũng định thôi, nhưng qua cách nói chuyện cảm giác thương em ấy thế nào ấy các thím ạ. Trong lúc ấy mình cũng tán tỉnh 1 em kế toán ở cty. Hơn em này nhiều, độ khó cũng hơn đến giờ vẫn nhắn tin nhưng giảm rồi. Có lẽ mình đã có quyết định của mình.

Lí do: mình yếu sinh lý, đã nói thẳng với em ấy, lương cũng thấp, cuốc sống hiện giờ dư cũng ổn do có thu nhập từ cho thuê nhà. Nói chung để sống bình thường thì không khó.

Tạm thời để đây. Mai viết tiếp tí tâm sự các bác ạ. Có lẽ sắp tới phải tự tin và kiếm thêm tiền từ các việc khác nữa. T10 vừa rồi vừa nghỉ việc nhẹ lương tương đương (hơn một chút) công việc bốc vác bây giờ. Lúc em hỏi anh không tích lũy đc gì à? Mình bảo không mà ngượng quá các thím ạ

Edit 1:

Giới thiệu qua một chút: Già trâu 33 tuổi. Chán cảnh làm nông dân, cán bộ nông nghiệp thuộc Chi cục BVTV Hà Nội lương 2.67 không lậu (gắn với cái tên). Cái này mình nói rồi chỉ nhắc lại. Làm thêm đc 2 củ nữa. Tính ra việc nhàn vì tất cả chỉ làm 6x6= 36 tiếng.
Cao 1m65, năng 53.5, thể lực yếu, giờ đi làm bốc vác còn 49.5 kg.
Hôm qua còn bị chửi sao nghỉ việc kia đi làm bốc vác. Có ăn có học đàng hoàng lúc đi làm nhàn quá đâm chán, cũng chẳng có cơ thăng tiến gì. Tính xin vào Vincom làm nhưng thử việc mấy ngày đúng đợt nắng, yếu không chịu đc. Lúc xin nghỉ cũng tính có 2 hướng: 1 là làm kĩ thuật bên cây xanh (cv làm 5 năm trước) nhưng sau đợt thử việc ở Vincom sợ xanh mắt. Hướng 2 tính mở quán phô tô và bán văn phòng phẩm, ở nhà phụ mẹ bán hàng nữa nếu ế khách photo nhà có cửa hàng gạo + chè thuốc nhỏ. Nhưng tự nhiên gặp em nhân sự chỗ làm bây giờ cầm thông báo tuyển bốc vác mình thì lên ubnd xã đưa thông hướng dẫn phòng trừ sâu bệnh, chém gió lúc chờ đứa thông tin thì em nói chỗ em có 3 cô kế toán chưa chồng hôm nhận việc gặp 1 em chạy qua chạy lại chỗ mình đứng chờ tự nhiên thích luôn (à, đội kiểm kê kho và cửa hàng có 4 (-1 mới lấy chồng) em chưa chồng sn 96 rất ngon

Nói về em kia, nói chung cũng dễ thương, theo mình thì không xấu lắm nhưng giao tiếp xã hội ít nên có vẻ nhút nhát và không muốn phấn đấu. Học xong ra trường làm cho người nhà luôn, công việc chuyên môn cũng ít va chạm và vì thế nên chưa từng có người yêu. Lúc đầu quen trên Zalo cũng nói chưa muốn lập gia đình, lí do: còn lo cho gia đình, bố mẹ em mất rồi, mình chưa tiện mất khi nào, nhà còn chị lớn và em út chưa chồng, có anh trai là có vợ. Đi làm về toàn phải trông cháu. Quê Ninh Bình nhưng mua nhà ở gần chỗ mình (10 phút đi xe máy).

Hôn nay rủ đi chơi tiếp nhưng em ốm, tối qua cũng có nói là mệt rồi, t5 vừa rồi em về quê, bị say xe.

Haizz, với tính cách tự ti của em chắc tán không cẩn thận cũng hỏng.

Tí viết tiếp các hôm gặp để các thím đánh giá. Giờ đi cắt tóc cái

Update #32

Update #37

Update #39

Update #45

Gửi từ HTC 10 Evo bằng vozFApp

Last edited by nongdansach; 14-11-2019 at 23:34.
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 00:13
Chu.Tich.Xa Chu.Tich.Xa is offline
Senior Member
Re: Có lẽ mình đã quyết định, đến với người mình có khả năng với tới

hóng

Đặt hàng Taobao, Tmall, Alibaba hộ ae Voz không qua trung gian giá vozer

AE quan tâm hộp em, (Có ếch pepe bán) http://bit.ly/echpepevoz
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 00:18
Robert John Downey, Jr.'s Avatar
Robert John Downey, Jr. Robert John Downey, Jr. is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nongdansach View Post
Già trâu loser. Nhớ lại thớt hồi giữa năm. Kết quả không như ý. Sau này nhiều vụ giới thiệu đều từ chối. Cuối năm vừa rồi biết đến thả thính, kết đôi, và tìm quanh đây trên Zalo lên lọ mọ online tự kiếm bạn gái và để tâm sự. Được đến đâu hay đến đó.

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7226165&page=12

Tình cờ gặp 1 em gái. Ngoại hình chắc vozer khác chấm 3-4 điểm. Tính cách: nhút nhát, ít nói, thật thà, dễ dãi, ... Công việc thì cũng không có gì đặc biệt. Nhưng ảnh đại diện trên Zalo lại thu hút mình ôm con chó.

Nhắn tin trao đổi thì bạn kia cũng nói mình như vậy. Tự nhiên thấy tò mò. Hôm đầu gặp hơi thất vọng. Ngồi cả buổi ở quán trà sữa lúc nào cũng có cảm giác em ấy sợ và ngại. Hỏi thì trả lời, không thôi xấu hơn ảnh đại diện. Ban đầu cũng định thôi, nhưng qua cách nói chuyện cảm giác thương em ấy thế nào ấy các thím ạ. Trong lúc ấy mình cũng tán tỉnh 1 em kế toán ở cty. Hơn em này nhiều, độ khó cũng hơn đến giờ vẫn nhắn tin nhưng giảm rồi. Có lẽ mình đã có quyết định của mình.

Lí do: mình yếu sinh lý, đã nói thẳng với em ấy, lương cũng thấp, cuốc sống hiện giờ dư cũng ổn do có thu nhập từ cho thuê nhà. Nói chung để sống bình thường thì không khó.

Tạm thời để đây. Mai viết tiếp tí tâm sự các bác ạ. Có lẽ sắp tới phải tự tin và kiếm thêm tiền từ các việc khác nữa. T10 vừa rồi vừa nghỉ việc nhẹ lương tương đương (hơn một chút) công việc bốc vác bây giờ. Lúc em hỏi anh không tích lũy đc gì à? Mình bảo không mà ngượng quá các thím ạ

Quote:
Originally Posted by Chu.Tich.Xa View Post
hóng
Phải đức chứ không phải hóng

Sent from Chảo chống dính using vozFApp
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 00:19
godlupin godlupin is offline
Senior Member

lêu lêu đồ yếu sinh lý
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 00:28
nongdansach's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Robert John Downey, Jr. View Post
Phải đức chứ không phải hóng

Sent from Chảo chống dính using vozFApp
Đức làm gì hả thím có phải việc xiao lon như mấy thanh niên khác trên voz này đâu

Old 19-01-2019, 00:29
nongdansach's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by godlupin View Post
lêu lêu đồ yếu sinh lýẢnh
Sao thím cười trên lỗi đâu khổ của người khác vậy

Old 19-01-2019, 00:47
fanfet's Avatar
fanfet fanfet is offline
Member

Cô lên thim oi

Được gửi từ iPhone 5s - vozForums

Quote:
Originally Posted by hachoa59 View Post
dm vô lý vãi, chỉ cần 1 con trâu cày và auto có tiền ? nó đại diện cho cái gì vậy, dòng điện à
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 01:04
NgayCuoiNam2013's Avatar
NgayCuoiNam2013 NgayCuoiNam2013 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Chu.Tich.Xa View Post
hóng
Sống không có đức sau này xuống âm ti đi hốt cứt

Sent from ASUS ZenPhone Max Z010D using vozFApp
công nhận vào topic này mới thấy voz h mất chất thật, toàn mấy thằng ngu
Quote:
Originally Posted by masterb View Post
tao có phải csgt đâu mà mày nói thế, anh công an said
Reply With Quote
Old 19-01-2019, 01:10
love6985's Avatar
love6985 love6985 is offline
Đã tốn tiền

Cố lên thím, mình cũng ế lòi đây nhưng dự là éo muốn phá vỡ cái cuộc sống tươi đẹp hiện tại nên éo gái gú gì, cày tiếng anh, lo công việc trước đã
Old 19-01-2019, 01:14
black2black's Avatar
black2black black2black is offline
Member

Rất đồng cảm với bác, ở đời phải nên biết mình là ai, ai mà chẳng thích gái đẹp nhưng cũng phải biết tầm mình ở đâu. Thế nên các cụ ngày xưa mới có câu môn đăng hộ đối. Chúc bác hạnh phúc với lựa chọn của mình
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules