Thread Tools
Old 02-08-2012, 22:10
worldnclass's Avatar
worldnclass worldnclass is offline
Senior Member
Noob Review @ Sennheiser mx980 ._.

?/Intro

Phân vân mãi giữa những lựa chọn đầy khó khăn trong tầm giá là mx980-Fi10-Gr07, và sau khi được anh Trung aka Em_be_hu cho mượn em nó trong vòng 2 ngày em đã bị thuốc nặng

Nói chung cũng ôm ấp em nó được hơn 2 tuần sau khi rước dâu nàng từ Xuân Vũ với giá cực yêu (yêu ra sao các bác contact Xuân Vũ nhé ) đốt trong cũng đã chín bằng phương pháp tự nhiên là thử lửa mỗi ngày 2 3 tiếng.chắc cũng đủ để có thể kết luận những gì tương đối chính xác về tâm hồn em nó nên mạn phép viết review nè kính nhận các loại gạch từ ngói đến bê tông ạ

I/ Build

nếu như hầu hết các dòng earbud mx từ mx880 và in ear từ cx400ii đổ xuống thì đập vào mắt em đều cực ức chế với Volume Control của chúng nó lỏng lẻo, chỉnh thì bị xẹt xẹt trong driver thì sang mx980 thì vấn đề đấy đã ngon lành hoàn toàn VC cứng cáp và khi sử dụng không bị xẹt trong driver (mặc dù em chả dùng mấy)

còn đâu thì Build của em nó được Sennheiser giới thiệu rất kỹ rồi

Quote:
+ Tai nghe được thiết kế bởi sự kết hợp giữa các kỹ sư của sennheiser với đội BMW DesignWorksUSA
+ Những thành phần của tai nghe được làm thủ công với chất liệu là hợp kim thép, không một tỳ vết
+ Các phụ kiện đi kèm nhìn rất tinh tế và xa xỉ
+ Sẽ là sự khác biệt rõ ràng về chất lượng âm thanh ở những bài hát giàu âm sắc, nhiều chi tiết. Vô cùng trong trẻo, cực kỳ chi tiết là điểm nổi bật của MX980
+ Không chỉ truyền tải những gì hay nhất của bản nhạc đến bạn, MX980 còn thể hiện một đăng cấp !
II/Setup

Mục đích chính là portable thế nên mọi cảm nhận dưới đây về em nó là khi cắm vào DAP chính của em hiện tại là chiếc Blackberry Bold 9700

III/Impression

-Impression này là impression khi unbox em nó nhé:

--->Bass bass bass và bass: nhiều về lượng, cực lấn không hổ danh mọi người bảo là bé này đã khắc phục được khuyết điểm thiếu bass của dòng mx nói chung nhưng mà khắc phục kiểu này thì ghê quá che lấp hết dải mid, treble lẩn khuất cảm giác hụt hẫng quá sao khác với con mà được anh Em_be_hu cho mượn ế chả lẽ em này chất lượng cũng không đồng đều như huyền thoại Xect

thế là burn thôi mặc dù trước giờ mấy em earbud inear là em chả burn bao giờ.Nhưng so sánh với con tham chiếu trước đó thì chênh lệch quá nên phải burn thôi

thỉnh thoảng cắm pc bật pink noise, thỉnh thoảng nghe, thỉnh thoảng kệ em nó chạy một mình list nhạc burn cũng được gần 50 giờ thì em quyết định nghiêm túc thẩm những bài mà em yêu thích nhất để review rõ mặt em nó cho các bác ngắm

Surface pro 7

Last edited by worldnclass; 16-04-2016 at 17:50.
Reply With Quote
Old 02-08-2012, 22:11
worldnclass's Avatar
worldnclass worldnclass is offline
Senior Member
Re: Noob Review @ Sennheiser mx980 ._.

IV/Sound quality

----->Ấn tượng--- Độ chi tiết: Đây là một trong những điều mà bạn dễ dàng nhận ra ngay khi đã đeo 1 chiếc mx980 lên: âm hình rất tốt, dường như có thể tách ra được từng lớp nhạc cụ trong một bản rock của Maroon 5...----> tiếp tục đọc ở phần Sound Stage

----->Bass---- Đây rồi, điều mà mình ấn tượng nhất đây rồi từ diễn tả em nghĩ là chính xác nhất về bass em này là Impact và Gentle.Cực nảy, giàu năng lượng, có speed rất tốt mà không nông và lan như những em mx đời thấp.Đủ về lượng và cực chất, rất lịch sự điều mà bấy lâu nay em vẫn tìm kiếm ở một earbuds

Và, với em thì đây là thứ bass mà em luôn tìm kiếm, nhưng thực tế khách quan thì bass vẫn có phần hơi (hơi nhé) lấn 1 chút so với 2 dải còn lại(người nhận xét là gấu em sau một ngày mượn )
-----> Mid---- Như thế nào nhỉ.mx980 thể hiện một chất mid không forward mà cũng không bị lùi.mid thể hiện khá mềm mại, cảm tưởng cá nhân là giọng vocal nữ được bo tròn lại chứ không mỏng, khô như mx 270 và cũng không dày, lan man như Yuin pk2 (Cuối bài em sẽ có 1 so sánh nhỏ 3 dải với mx270 và pk2-2 chiếc earbuds em sở hữu cùng lúc với mx980)

Cá nhân em thì từ dùng để miêu tả mid của mx980 là chính xác, mềm mại và mịn.Các nốt piano được thể hiện rất chuẩn, nốt nào ra nốt đó mà không bị lấp liếm, có độ vang đúng thực chất của nó.Vocal phát âm nghe rất chính xác<--- đây là điều mà em ấn tượng nhất: Gu nhạc chủ yếu của em là us uk, với mx980, em có thể nghe rất chính xác được phát âm từng câu từng chữ trong bài nhạc điều này rất có ích cho bạn nào học Listening tiếng anh nhé

----->Treble---- Trong tất cả những headphone em từng nghe thì em thích nhất Treble của Ath-m50: Rất sparkle, nghe rất thích.mx 980 thì lại không có được dải treble phóng khoáng giống như m50 thế nhưng sau khi nghe em nó nhiều thì em lại thích treble của của mx980 hơn mx980 có độ chi tiết rất tốt vì thế dải treble rất thoáng đãng.độ sáng của treble mx980 rất đủ nghe, không chói, khá mượt, airy mà lại có độ ngân rất tốt

----> Sound stage--- So sánh với earbud mạnh về sound stage nhất ở thời điểm bây giờ là pk1: sound stage của mx980 hẹp hơn hẳn so với pk1 (hơi bùn nhưng là sự thật ) nhưng lại rộng hơn hầu hết earbuds ở dưới nó tuy nhiên mx980 lại có thể tự hào rằng độ chi tiết của nó lại có thể thịt chết pk1 hình tượng hóa ra thì pk1 như thể 1 cô nàng tốt khoe xấu chê và ưa nịnh hót, còn mx980 thì như một quý ông đưa vấn đề ra rất lịch sự, chính xác chi tiết và gãy gọn

--->So sánh với 1 vài earbuds khác khi đã cầm và thẩm rõ thì em có 2 đối thủ để so găng, và cả 3 đều ở mức giá khác nhau: Đó là mx980 vs mx270 và Yuin pk2

ngắn gọn thì:
-Bass: mx980: nhanh, impact___mx270: nông, hời hợt, kéo lan___Yuin pk2: Bass nông nhưng lấn trên diện rộng
-Mid: mx980: chính xác, mềm mại, không lùi không tiến__mx270: mỏng, khô hơi gắt___Yuin pk2: mid tiến, dày và nịnh tai
-Treble: mx980: airy, lên cao những không chói, không sparkle__mx270: lên hơi hụt hơi, thiếu chi tiết___Yuin pk2: lên được nhưng bị mid và bass lấn quá

em xin hết bằng bức ảnh đọ dáng Lọ lem vs Quý ông

Surface pro 7

Last edited by worldnclass; 16-04-2016 at 17:51.
Reply With Quote
Old 02-08-2012, 22:15
bobe's Avatar
bobe bobe is offline
Đã tốn tiền

temmmmmmmmmmm cái đã.
Old 02-08-2012, 22:17
hellboy9000 hellboy9000 is offline
K.I.A

Đọc xong bị thuốc rồi :(
Reply With Quote
Old 02-08-2012, 22:19
thanhduy225's Avatar
thanhduy225 thanhduy225 is offline
Senior Member
Location: Castamere...........................................................................................

cái giá ko thể nào với tới đối với e
Reply With Quote
Old 02-08-2012, 22:32
bobe's Avatar
bobe bobe is offline
Đã tốn tiền

thích mỗi cái bass quý tộc của chú nè :-d
Old 02-08-2012, 22:33
con.heo con.heo is offline
Senior Member

lên tai kinh, phân tích cứ gọi là là...

chi tiết vs compare cùng tầm....và đuối tầm. nice review.
Reply With Quote
Old 02-08-2012, 22:35
Shim Carolina's Avatar
Shim Carolina Shim Carolina is offline
Senior Member

bass grado mới là quý tộc j/k
anw, mx980 là con earbud em ưng nhất từ trc đến giờ, còn về sau có em nào bá đạo hơn thì .... k rõ
Old 02-08-2012, 22:36
bobe's Avatar
bobe bobe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Shim Carolina View Post
bass grado mới là quý tộc j/k
anw, mx980 là con earbud em ưng nhất từ trc đến giờ, còn về sau có em nào bá đạo hơn thì .... k rõ
grado thì ko nói, đang so đám earbub mà bà ....

còn igr chưa nghe... :( .. hí hí
Old 02-08-2012, 22:36
Zerosix1995's Avatar
Zerosix1995 Zerosix1995 is offline
Senior Member

Vẫn chưa vứt PK2 à đợi mãi mới có review
Gấu nằm vùng f31 thì phải sao mà hay mượn đồ thế
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules