Thread Tools
Old 05-08-2015, 10:30
huynhmanager huynhmanager is offline
Junior Member
Re: Hỏi về chất lượng guitar ở Hiếu Orion

Bên Hieuorion Sài Gòn - ĐẠI NGÀN GUITAR SHOP có nhận sửa đàn Guitar đây các thím

Hiện tại, khi đàn bạn bị bất kì vấn đề gì, hãy mang đên shop Hieuorion Sài Gòn, Shop hiện có chương trình "SỬA ĐÀN MIỄN PHÍ THỨ 2 HÀNG TUẦN" và chương trình "SỬA ĐÀN MIỄN PHÍ CHO CHỊ EM"
Với các lỗi nhỏ sẽ được khắc phục tại shop còn với các lỗi nặng như nứt, vỡ, gãy cần hoặc thùng đàn, bung ngựa, bung nan trong thì sẽ được đưa về xưởng và được sửa tỉ mỉ bởi thợ tay nghề cao, trong trường hợp này chúng tôi sẽ có tính phí nhưng sẽ hỗ trợ các bạn với chi phí thấp nhất và có bảo hành.

Đàn là do con người làm ra, nên về lí thuyết mọi trường hợp hư hỏng đều có thể khắc phục được về nguyên trạng ban đầu, tuy nhiên trong thực tế chúng ta sẽ cân nhắc các phương pháp sửa chữa để mang lại các bạn cây đàn hoàn chỉnh đảm bảo chơi tốt và với mức chi phí thấp nhất có thể. Tuy nhiên để tránh phải bị các sự cố không mong muốn, tốt nhất các bạn nên cẩn thận, nên bảo quản đàn tốt, khi đi ra ngoài nên bỏ đàn vào bao dày đề phòng nứt vỡ khi va đập.

Những trường hợp bị lỗi nặng phổ biến, được sửa chữa bởi thợ tay nghề cao và có bảo hành.

Cần đàn bị gãy rời.

Sau khi dán lại bằng keo chuyên dụng, nhìn vào rất khó hình dung là lúc đầu cây đàn từng bị gãy rất nặng.

Cần đàn bị gãy rời. Truong trường hợp này có thể thay cả cần đàn, nhưng vì đây là cây đàn rẻ tiền nên chọn phương án dán cần lại bằng keo chuyên dụng để tiết kiệm, sau khi dán và sơn lại thì cây đàn trở về hoàn chỉnh.

Mặt đàn bì nứt do va đập, những trường hợp này nếu nặng thì thường ảnh hưởng đến cả nan bên trong thùng đàn. Về lý thuyết ta có thể thay mặt đàn, nhưng đây là việc làm tốn kém. Dán lại mặt đàn và các nan bên trong là phương pháp tiết kiệm nhưng vẫn đảm bảo được đàn chơi tốt và ko bị ảnh hưởng âm thanh nhiều.

Đàn bị bung ngựa. Đơn giản là dán lại bằng keo chuyên dụng. Hoàn toàn không ảnh hưởng gì.

Đàn bị gãy rời cần, đây là cây đàn mắc tiền nên chủ nhân muốn thay cần đàn mới.

Đàn bị gãy cần. Cần được dán lại bằng keo chuyên dụng có bảo hành.

Last edited by huynhmanager; 05-08-2015 at 14:37.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 10:43
HAGL FC :)'s Avatar
HAGL FC :) HAGL FC :) is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by huynhmanager View Post
Mua ở Hieuorion Sài Gòn đi. shop này lúc trước là đại lý, bây giờ hết rồi, nhưng nghe đâu đàn handmade VN làm từ Sài Gòn. Thấy bên Hieuorion Sài Gòn bán đa dạng hơn và giá hợp lý hơn, chủ shop cũng nhiệt tình nữa.
www.facebook.com/hieuorionshopsaigon
www.dainganguitar.com
Ông là chủ shop đấy à? Thấy cái shop này từ ngày tách ra pr ác thật, ăn rồi thấy spam trên fb liên tục.
Không biết chất lượng đàn thế nào, nhưng thấy cách buôn bán thấy mà chán.
Góp ý nhé:
1. Đàn mình ngon thì cứ lấy thương hiệu của mình mà bán, lấy cái tên hieuorion chi cho mang tiếng là ăn cắp.
2. Quảng cáo quá nó phản tác dụng đấy, pr tinh ý một chút. Mấy ông cứ vào mấy group guitar spam lên group rồi spam vào inbox người ta chỉ ghét thêm thôi.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 14:30
napoleonhvt napoleonhvt is offline
Member

Quote:
Originally Posted by HAGL FC :) View Post
Ông là chủ shop đấy à? Thấy cái shop này từ ngày tách ra pr ác thật, ăn rồi thấy spam trên fb liên tục.
Không biết chất lượng đàn thế nào, nhưng thấy cách buôn bán thấy mà chán.
Góp ý nhé:
1. Đàn mình ngon thì cứ lấy thương hiệu của mình mà bán, lấy cái tên hieuorion chi cho mang tiếng là ăn cắp.
2. Quảng cáo quá nó phản tác dụng đấy, pr tinh ý một chút. Mấy ông cứ vào mấy group guitar spam lên group rồi spam vào inbox người ta chỉ ghét thêm thôi.
Bạn là đối thủ cạnh tranh phải không
Không biết chất lượng thế nào thì đừng phán bác.
1. thì bên mình đang lấy thương hiệu ĐẠI NGÀN đó bác. còn cái fanpage lập từ lâu rồi, và công sức làm Fanpage là do anh em Sài Gòn làm, nên ko chỉ vì bất đồng quan điểm với Hà Nội mà đi đạp đổ công sức của mình. Mà bạn nghĩ đi, việc làm địa lý đâu có quan trọng, qtrong là do chủ shop làm ăn uy tín không. nếu không uy tín thì ba năm nay khách đã không ủng hộ.
VỚi lại chẳng có lý do gì để nói ăn cắp, sản phẩm bán ra là sản phẩm thật, có bảo hành thật, và có thương hiệu riêng là ĐẠI NGÀN. sao gọi là ăn cắp
2. Chỉ thấy đối thủ cạnh tranh ghét chứ khách hàng thật sự yêu đàn và đam mê đàn thì chả ai ghét. Ai đã từng mua đàn ben shop Sài Gòn đều hài lòng chất lượng và được phục vụ tận tình mãi về sau. Mình nghĩ khách hàng bây giờ cũng sáng suốt và am hiểu rồi. người ta cũng đi nhiều nơi thử đàn rồi mới chọn mua ở tiệm nào, nên không phải cứ PR ko tinh ý hay gì gì đó nhưu bạn nói thì sẽ làm ngta ghét dc. Nên chỉ có đối thủ cạnh tranh là ghét thôi.

Last edited by napoleonhvt; 05-08-2015 at 14:34.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 14:36
kamza's Avatar
kamza kamza is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by candylove View Post
ba người ba kiểu là sao ạ em con gái nên mù cái này lắm:( ai nói rõ hơn hộ e đc k:( e k thể test và k biết test ntn nữa kìa:( e còn k biết cách cầm đàn nên đi hỏi mấy chú mấy bác nên rán chỉ hộ em với
Biết trà sữa vevy đang nổi ở đường Phan Châu Trinh ko? Chỗ đó là nhà của guitar shop Nguyễn Duy Khoái, mặt tiền thì con gái bán trà sữa đó, vào đó hỏi mua.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 14:45
S.T.I.L.Y's Avatar
S.T.I.L.Y S.T.I.L.Y is offline
Đã tốn tiền

Ở ĐN thì tìm chỗ bác Phúc Sỹ mà đặt hoặc mua, vừa gần lại tiện, đàn làm thủ công, gỗ ván nguyên tấm, lại hợp khí hậu, chất âm tùy giá... Nói chung tiện hơn đặt mua ngoài này.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 14:50
Senior Member

Quote:
Originally Posted by napoleonhvt View Post
Bạn là đối thủ cạnh tranh phải không
Không biết chất lượng thế nào thì đừng phán bác.
1. thì bên mình đang lấy thương hiệu ĐẠI NGÀN đó bác. còn cái fanpage lập từ lâu rồi, và công sức làm Fanpage là do anh em Sài Gòn làm, nên ko chỉ vì bất đồng quan điểm với Hà Nội mà đi đạp đổ công sức của mình. Mà bạn nghĩ đi, việc làm địa lý đâu có quan trọng, qtrong là do chủ shop làm ăn uy tín không. nếu không uy tín thì ba năm nay khách đã không ủng hộ.
VỚi lại chẳng có lý do gì để nói ăn cắp, sản phẩm bán ra là sản phẩm thật, có bảo hành thật, và có thương hiệu riêng là ĐẠI NGÀN. sao gọi là ăn cắp
2. Chỉ thấy đối thủ cạnh tranh ghét chứ khách hàng thật sự yêu đàn và đam mê đàn thì chả ai ghét. Ai đã từng mua đàn ben shop Sài Gòn đều hài lòng chất lượng và được phục vụ tận tình mãi về sau. Mình nghĩ khách hàng bây giờ cũng sáng suốt và am hiểu rồi. người ta cũng đi nhiều nơi thử đàn rồi mới chọn mua ở tiệm nào, nên không phải cứ PR ko tinh ý hay gì gì đó nhưu bạn nói thì sẽ làm ngta ghét dc. Nên chỉ có đối thủ cạnh tranh là ghét thôi.
Xưa giờ mình chỉ bán đàn 1 lần, đó là lần bán cây cũ để đối cây mới
Ngày xưa là Đại Ngàn trên NTT chứ gì, sau chuyển về chỗ bên Phan Văn Trị là thành đại lý hiếu orion, sau lại gộp chung với chỗ trên Phan Đăng Lưu mở chỗ bây giờ. Mình từng mua phụ kiện ở Phan Đăng Lưu và Phan Văn Trị, thái độ bình thường, giá phụ kiện lúc đó hơi cao Được cái có gái xinh bán đàn Thời gian đấy mình toàn mua phụ kiện chỗ mấy bạn, sau khi tách ra thì chuyển qua mua chỗ khác.
Mình chỉ góp ý vậy thôi, mấy tháng nay mấy bạn inbox fb mình quảng cáo 3 lần rồi và mình cảm thấy bị làm phiền
Cơ mà bạn không quan tâm đến thì thôi vậy
Old 05-08-2015, 15:07
Vua_moi_bi_ban_nick Vua_moi_bi_ban_nick is offline
Đã tốn tiền

Hôm trc có cô cháu họ post info 1 cây tàm 5m bên Hieuorion, đọc info thì thấy cũng có vẻ đc, cũng spruce 2A, koa, maple các kiểu, mà chả hiểu có thật ko.

Thấy giá có vẻ hơi chát, cơ mà cuối cùng chỉ like, ko ý kiến gì ^^.

Tầm này mình mua đàn thì sẽ chơi hẳn đàn xịn .
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 15:55
Member

Quote:
Originally Posted by Vua_moi_bi_ban_nick View Post
Hôm trc có cô cháu họ post info 1 cây tàm 5m bên Hieuorion, đọc info thì thấy cũng có vẻ đc, cũng spruce 2A, koa, maple các kiểu, mà chả hiểu có thật ko.

Thấy giá có vẻ hơi chát, cơ mà cuối cùng chỉ like, ko ý kiến gì ^^.

Tầm này mình mua đàn thì sẽ chơi hẳn đàn xịn .
Vậy bạn thử tam khảo đàn Bên Hieuorion Sài Gòn xem (bây giờ đổi tên là ĐẠI NGÀN Guitar rồi đó)
www.dainganguitar.com (FB: www.facebook.com/hieuorionshopsaigon)

Mà mình nghĩ tầm giá 5tr thì vẫn phải mua đàn VN là ngon nhất, chứ tầm giá đó đâu mua được đàn ngoại mà ngon, khách bên mình nhiều ng mua cây Takmine giá 5tr8 mà tiếng chán òm, cuối cùng đổi lại lấy cây đàn VN 3tr
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 16:01
Member

Quote:
Originally Posted by HAGL FC :) View Post
Xưa giờ mình chỉ bán đàn 1 lần, đó là lần bán cây cũ để đối cây mới
Ngày xưa là Đại Ngàn trên NTT chứ gì, sau chuyển về chỗ bên Phan Văn Trị là thành đại lý hiếu orion, sau lại gộp chung với chỗ trên Phan Đăng Lưu mở chỗ bây giờ. Mình từng mua phụ kiện ở Phan Đăng Lưu và Phan Văn Trị, thái độ bình thường, giá phụ kiện lúc đó hơi cao Được cái có gái xinh bán đàn Thời gian đấy mình toàn mua phụ kiện chỗ mấy bạn, sau khi tách ra thì chuyển qua mua chỗ khác.
Mình chỉ góp ý vậy thôi, mấy tháng nay mấy bạn inbox fb mình quảng cáo 3 lần rồi và mình cảm thấy bị làm phiền
Cơ mà bạn không quan tâm đến thì thôi vậy
Bạn nói có vẻ mâu thuẫn, giá bên mình bán cao hơn mà bạn vẫn mua ah. haha. lúc đó tuy làm đại lý đáng ra bán đúng giá bên HÀ NỘI đưa ra nhưng bên mình vẫn cố gắng bán rẻ hơn đó. Bây giờ sau khi tách ra giá rẻ hơn nữa, bạn lại đi mua chỗ khác, hóa ra bạn là người thích mua đồ giá cao ah. thấy có vẻ HƯ CẤU quá

Còn chuyện thái độ bình thường hay không là tùy cảm nhận mọi người, nói chung không bị khách hàng than phiền hoặc ko chảnh với khách hàng là đc rồi.

Mình vẫn nghĩ bạn là đối thủ cạnh tranh hơn là khách hàng chân chính. Bởi vì bạn quá hiểu rõ về shop ĐẠI NGÀN mà ko phải khách hàng nào cũng biết. Qua cách nc mình cũng đoán được sơ sơ

Last edited by napoleonhvt; 05-08-2015 at 16:16.
Reply With Quote
Old 05-08-2015, 17:26
Senior Member

Quote:
Originally Posted by napoleonhvt View Post
Bạn nói có vẻ mâu thuẫn, giá bên mình bán cao hơn mà bạn vẫn mua ah. haha. lúc đó tuy làm đại lý đáng ra bán đúng giá bên HÀ NỘI đưa ra nhưng bên mình vẫn cố gắng bán rẻ hơn đó. Bây giờ sau khi tách ra giá rẻ hơn nữa, bạn lại đi mua chỗ khác, hóa ra bạn là người thích mua đồ giá cao ah. thấy có vẻ HƯ CẤU quá

Còn chuyện thái độ bình thường hay không là tùy cảm nhận mọi người, nói chung không bị khách hàng than phiền hoặc ko chảnh với khách hàng là đc rồi.

Mình vẫn nghĩ bạn là đối thủ cạnh tranh hơn là khách hàng chân chính. Bởi vì bạn quá hiểu rõ về shop ĐẠI NGÀN mà ko phải khách hàng nào cũng biết. Qua cách nc mình cũng đoán được sơ sơ
Lúc đó mình không biết giá, sau đi mua chỗ khác mới biết.
Mình cũng nói rõ là giá hồi đó hơi mắc, bạn cũng nói là sau này đã bán rẻ hơn. Vậy thì rõ ràng là mình nói đúng, mình cũng chẳng dìm hàng gì mà sao bạn phản ứng có vẻ khó chịu
Hồi xưa toàn mua dây ở chỗ mấy bạn, like page fb nữa là biết hết chứ có gì nà không biết Nếu là đối thủ thì chắc mình chẳng biết đâu, vì ở SG chỗ các bạn cũng chẳng phải là chỗ lớn hay có danh tiếng gì để mình phải để ý nếu là đối thủ cạnh tranh.
Thôi đi tắm rồi coi HAGL đá banh
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules