Thread Tools
Old 22-06-2019, 01:19
qminh1806's Avatar
qminh1806 qminh1806 is offline
Senior Member
Re: thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by canguvang1098 View Post
Ý em là ngày nào cũng tập 300 cái hít đất thì có hại gì cho cơ thể không ý báchic,vì em nghe nói nếu tập mỗi 1 bài mà ngày nào cũng tập như ngày nào thì sẽ không tốt cho các nhóm cơ
Cái này như kiểu là cardio thôi chứ có phải resistance training đâu mà hại cơ, cùng lắm là nhức khoảng 1 tuần đầu tiên thôi, sau đó chỉ mỏi cơ lúc tập là hết ah.

Quote:
Originally Posted by 8/88/888/8888 View Post
1 vote. thím ra f17 lập thread đi cho xôm tụ.
Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Lập ngoài f17 toàn chém gió vs nói chuyện linh tinh giống mấy cái thớt ôn thần
Mình định lập trong sub-forums "Các món ăn chơi" này luôn nè, để ngoài F17 dễ bị trôi. Chỉ e các bạn mod move qua "Thể dục thể thao" thì lại chìm với cạnh tranh bên kia nữa
Reply With Quote
Old 22-06-2019, 07:44
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post

Mình định lập trong sub-forums "Các món ăn chơi" này luôn nè, để ngoài F17 dễ bị trôi. Chỉ e các bạn mod move qua "Thể dục thể thao" thì lại chìm với cạnh tranh bên kia nữa
Ủng hộ cu Minh 100% nhé, có nhà mới hứa sẽ chăm chém gió hơn

Chém gió thêm một xíu về vấn đề nhai bên trên theo cách hiểu của mình. Trích một quote rất hay của Westside BB: "bao tử yếu còn nguy hiểm hơn lưng dưới yếu gấp nhiều lần".

Ai có tìm hiểu một chút xíu đều biết có một sự thay đổi rất lớn về thực phẩm của nhân loại theo thời gian vì vấn nạn môi trường, dân số, xã hội,... thức ăn có mật độ năng lượng lớn hơn, mềm hơn, "nhanh" hơn kéo theo đó là vấn nạn béo phì, bệnh tật, thói quen... Người ta thì quay sang anti GM0, thuận theo tự nhiên, thực phẩm hữu cơ,... Nhưng cách nhìn nhận của mình về những công nghệ trên hết sức thiện cảm. Ko có chúng thì con người sẽ chẳng biết xoay sở ra sao để tồn tại.

Ai để ý những nghiên cứu có hàm lượng khoa học cao về nền công nghiệp thực phẩm đều rất hạn chế. Vì lý do bị bóp chết từ trong trứng nước vì nền công nghiệp tỉ tỉ đô, vì nó phần nào mới là "trái với tự nhiên". Nói chung nó là vấn đề mà ai cũng biết nó là vấn đề.

Tóm lại, thói quen quyết định tất cả. Hiểu để thích nghi. Có chuyện nhai thôi mà cũng ngại thì chẳng thể tiến xa được. Đừng đổ lỗi cho thời gian, công việc. Thời sinh viên mình chỉ có ăn ngủ tập mà người ngợm vẫn như cứt. Giờ mọi thứ bủa vây mình, lại đỡ shit hơn trước.

Quan điểm cá nhân, ko trigger gì hết nha
Old 22-06-2019, 15:55
canguvang1098 canguvang1098 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by qminh1806 View Post
Cái này như kiểu là cardio thôi chứ có phải resistance training đâu mà hại cơ, cùng lắm là nhức khoảng 1 tuần đầu tiên thôi, sau đó chỉ mỏi cơ lúc tập là hết ah.
ency:
Vâng đúng là nó chỉ mỏi nhừ lúc tập thôi bác ah sau lúc tập nghỉ chút là nó hết,bác ơi bác cho em hỏi về cơ chế cơ thể con người với ợhic,ví dụ như mấy người là lao động chân tay như phụ hồ bốc vác xích lô ban ngày đi làm đã mệt rồi mà chiều tối về ráng tập hít đất hít xà gym thì có khi nào cơ thể nó lao lực dẫn đến suy kiệt đột quỵ mà chết luôn không bác nhỉhic
Reply With Quote
Old 22-06-2019, 22:29
musicbox5 musicbox5 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by canguvang1098 View Post
Vâng đúng là nó chỉ mỏi nhừ lúc tập thôi bác ah sau lúc tập nghỉ chút là nó hết,bác ơi bác cho em hỏi về cơ chế cơ thể con người với ợhic,ví dụ như mấy người là lao động chân tay như phụ hồ bốc vác xích lô ban ngày đi làm đã mệt rồi mà chiều tối về ráng tập hít đất hít xà gym thì có khi nào cơ thể nó lao lực dẫn đến suy kiệt đột quỵ mà chết luôn không bác nhỉhic
cách đây 1 năm mình hít đất 1 ngày 600 cái đây, sống tới giờ chưa suy kiệt đột quỵ mà chết , giờ thì bỏ để chuyển sang tập GYM rồi
Quote:
Tới mua đọc pass: lead vàng gương zin, giảm thêm 100k trên giá web chỉ-dành-riêng-cho-Vozer :mãi iu:
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 10:00
beovila1 beovila1 is offline
Senior Member
Re: Page 3548 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

4 tuần.nay sao bench xuống quá mấy pác... trước đó 4 tuần bench 100kg 5x5 khoẻ. Còn giờ đc 3set 5rep... set 4-5 đc có 3c... pác nào biết cách khắc phục ko?? Hay do overtrain nhỉ,

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 13:09
lengoctu70's Avatar
lengoctu70 lengoctu70 is offline
Senior Member
Re: Page 3548 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by beovila1 View Post
4 tuần.nay sao bench xuống quá mấy pác... trước đó 4 tuần bench 100kg 5x5 khoẻ. Còn giờ đc 3set 5rep... set 4-5 đc có 3c... pác nào biết cách khắc phục ko?? Hay do overtrain nhỉ,

via vozForums for iPhone

Theo guideline này mà triển thôi bác
Old 24-06-2019, 14:50
beovila1 beovila1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lengoctu70 View Post

Theo guideline này mà triển thôi bác
Hình như ngủ bị thiếu thì phải...ngày ngủ còn có 6h-7h

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 25-06-2019, 09:30
LightMoutain91 LightMoutain91 is offline
Member

Các bác cho e hỏi tuần đá bóng 2 buổi thì có cần tập chân nữa k ạ. các ngày còn lại e chia như bt. Cảm ơn các bác.
Reply With Quote
Old 25-06-2019, 13:00
hieuspb hieuspb is offline
Senior Member

Có combo nào tập điên cuồng đốt calôries nhiều nhất trong thời gian ngắn nhất ko các bác.
Search youtube nó cứ ra kiểu 45 phut 400 calo, mà toàn từ từ rồi ưỡn ẹo.
Mình muốn tìm kiểu liên tục mấy bài tác động full body trong 10,15 phút mà đốt nhiều calories ý.
Reply With Quote
Old 25-06-2019, 15:01
Gar Gar Gar Gar Gar Gar is offline
Senior Member
Re: Page 1774 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by hieuspb View Post
Có combo nào tập điên cuồng đốt calôries nhiều nhất trong thời gian ngắn nhất ko các bác.
Search youtube nó cứ ra kiểu 45 phut 400 calo, mà toàn từ từ rồi ưỡn ẹo.
Mình muốn tìm kiểu liên tục mấy bài tác động full body trong 10,15 phút mà đốt nhiều calories ý.
Nện 6 shot/ ngày. Sợ tiêu tốn thì đưa đít cho ni gơ nện

via vozForums for iPhone

[size=1][i]Sent from tracker | dhn2111 using
Quote:
Originally Posted by tracker View Post
Phải như này này
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules