Thread Tools
Old 20-12-2018, 16:48
disappear disappear is offline
Đã tốn tiền
Re: thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Stuck ở squat 100kg 2 tháng trời. Sau tìm coach, được cho cái program sau 2 tháng tự tin squat 110 không belt

Bác nào thích tay to thì tìm hiểu phương pháp BFR

Last edited by disappear; 20-12-2018 at 17:06.
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 17:36
kynhonglongbong's Avatar
kynhonglongbong kynhonglongbong is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhuthe View Post
Thấy mấy bác quan tâm nhiều đến whey, sẵn có post trên facebook của Menno Henselmans về Whey mình tha về cho mấy bạn chém chơi:

"Supplement sellers like to say whey is the best protein source because it's so high in leucine and it's rapidly absorbed. This new study found 40 g daily whey supplementation did not result in more muscle growth or anabolic signaling than the same amount of protein from milk.

Protein supplements are not needed for a good physique. They are, at best, a convenience"

Link nghiên cứu:

P.s: mình sử dụng sữa, vì thích uống sữa chứ mình biết nó cũng chẳng tốt lành gì. Mình không dùng whey vì mình không tự tin kiếm được nguồn whey tốt ở thị trường mình. Bài báo và post của Menno nêu quan điểm rõ ràng về whey là nó tiện lợi, và không thần thánh hóa whey chứ không phải phản bác nó, đạm từ động vật thì về cơ bản đều tốt như nhau cả thôi. Chứ các shop hoặc thánh thân cứ ôm cái "whey hấp thụ nhanh" sau khi tập mà thủ dâm thì tốt nhất đừng mua hàng của shop đó. Một là họ không biết (không đáng mua), hai là họ biết nhưng vẫn quảng cáo sai sự thật (càng không đáng mua).

Thực ra những post như này nhiều lắm lắm, và mình cũng ngại post, nhưng thấy có bạn ở trên lăn tăn về Cấn xen trây, ái sô lây, hái rô lây gì gì đó. Nó chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc chơi đâu, có chăng nó chỉ ảnh hưởng đến cái hệ tiêu hóa của bạn
Đồng ý với quan điểm của bác, đợt trước cũng có 1 tgian mình dừng whey ăn đồ ăn tươi, thấy cũng chả khác gì, chỉ có cái chính là bất tiện vãi vì ngồi nhai mỏi cả mồm, whey làm việc ăn uống tiện lợi hơn hẳn.

Còn cái vụ isolate hay concentrate này nọ, thì cái chính là giờ giá isolate rẻ, cũng chỉ đắt hơn mấy loại bình thường concentrate 1 chút thì tội gì ko mua
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 17:53
dark_994 dark_994 is offline
Member
Re: Page 3502 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Thấy mấy bác quan tâm nhiều đến whey, sẵn có post trên facebook của Menno Henselmans về Whey mình tha về cho mấy bạn chém chơi:

"Supplement sellers like to say whey is the best protein source because it's so high in leucine and it's rapidly absorbed. This new study found 40 g daily whey supplementation did not result in more muscle growth or anabolic signaling than the same amount of protein from milk.

Protein supplements are not needed for a good physique. They are, at best, a convenience"

Link nghiên cứu:

P.s: mình sử dụng sữa, vì thích uống sữa chứ mình biết nó cũng chẳng tốt lành gì. Mình không dùng whey vì mình không tự tin kiếm được nguồn whey tốt ở thị trường mình. Bài báo và post của Menno nêu quan điểm rõ ràng về whey là nó tiện lợi, và không thần thánh hóa whey chứ không phải phản bác nó, đạm từ động vật thì về cơ bản đều tốt như nhau cả thôi. Chứ các shop hoặc thánh thân cứ ôm cái "whey hấp thụ nhanh" sau khi tập mà thủ dâm thì tốt nhất đừng mua hàng của shop đó. Một là họ không biết (không đáng mua), hai là họ biết nhưng vẫn quảng cáo sai sự thật (càng không đáng mua).

Thực ra những post như này nhiều lắm lắm, và mình cũng ngại post, nhưng thấy có bạn ở trên lăn tăn về Cấn xen trây, ái sô lây, hái rô lây gì gì đó. Nó chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc chơi đâu, có chăng nó chỉ ảnh hưởng đến cái hệ tiêu hóa của bạn
Uống sữa nhiều khó chịu lắm nổi mụn, đau bụng... y như ăn sữa chua vậy nên uống whey thấy tốt hơn.

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 18:43
Gar Gar Gar Gar Gar Gar is offline
Senior Member

Sữa chưa bỏ lactose nên mệt mỏi lắm, với lại dạng lỏng k tiện lợi, hấp thu k thể bằng whey được.
Btw Mấy bài tập nhỏ như cầu vai, cẳng tay nên tập với buổi upper hay lower ạ ?

[size=1][i]Sent from tracker | dhn2111 using
Quote:
Originally Posted by tracker View Post
Phải như này này
Reply With Quote
Old 20-12-2018, 20:40
wooly007's Avatar
wooly007 wooly007 is offline
Đã tốn tiền

Tớ thì thấy whey giờ đều có tem nhà phân phối chính hãng chắc ko lo hàng giả; thì xài còn ổn hơn là sữa tươi (thấy bảo là nước pha vs sữa bột; ko biết đúng ko =)) )Phải ở gần các trang trại nuôi bò có sữa đóng trong hộp nhôm hạn dùng trong mấy ngày thì chắc ăn là sữa bò thật ấy.
Mà xét về kte thì sữa tươi đắt nữa; t uống sữa bịch 220ml của vinamilk cho rẻ rồi mà tính ra 1 bịch gần 6k dc có 6.6g pro; kèm theo 7g fat vs 19g đường
Old 21-12-2018, 00:18
vegeta1993's Avatar
vegeta1993 vegeta1993 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Tớ thì thấy whey giờ đều có tem nhà phân phối chính hãng chắc ko lo hàng giả; thì xài còn ổn hơn là sữa tươi (thấy bảo là nước pha vs sữa bột; ko biết đúng ko =)) )Phải ở gần các trang trại nuôi bò có sữa đóng trong hộp nhôm hạn dùng trong mấy ngày thì chắc ăn là sữa bò thật ấy.
Mà xét về kte thì sữa tươi đắt nữa; t uống sữa bịch 220ml của vinamilk cho rẻ rồi mà tính ra 1 bịch gần 6k dc có 6.6g pro; kèm theo 7g fat vs 19g đường
Thím uống sữa dc hay thế Mình cạch luôn, uống cứ bị nặng bụng khó tiêu Mình chuyển sang uống bột đậu, tự đặt hàng theo công thức đại trà:
40% đậu xanh
20% đậu nành
20% đậu đỏ
10% đậu đen
10% gạo lứt
Uống vào prework tăng năng suất thêm dc tí Đợt sau đặt thử công thức mới, rẻ bỏ xừ, 1kg thế chưa đến 100k
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 08:28
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by disappear View Post
Stuck ở squat 100kg 2 tháng trời. Sau tìm coach, được cho cái program sau 2 tháng tự tin squat 110 không belt

Bác nào thích tay to thì tìm hiểu phương pháp BFR
Tiến bộ là do program hay do kỹ thuật vậy bạn Mình nghĩ chắc có coach rồi thì tiến bộ cả 2

Quote:
Originally Posted by Gar Gar Gar View Post
Sữa chưa bỏ lactose nên mệt mỏi lắm, với lại dạng lỏng k tiện lợi, hấp thu k thể bằng whey được.
Btw Mấy bài tập nhỏ như cầu vai, cẳng tay nên tập với buổi upper hay lower ạ ?
Không hiểu ý bạn lắm, lỏng mà khó hấp thụ thì còn dạng gì nữa ta. Whey thì cũng đưa nó về dạng lỏng để uống thôi. Sữa thì cũng có sữa tách lắc tô. Mình không bảo vệ sữa, chỉ thấy khái niệm bạn đưa ra hơi khó hiểu

Quote:
Originally Posted by wooly007 View Post
Sữa không tốt như lời đồn, vì nó cũng như whey - là ngành công nghiệp tỉ USD. Nhưng không thể phủ nhận nó cũng có lợi về sức khỏe thật.

Về tem nhà phân phối chính hãng: đó là một câu chuyện dài, và buồn....

Quote:
Originally Posted by vegeta1993 View Post
Thím uống sữa dc hay thế Mình cạch luôn, uống cứ bị nặng bụng khó tiêu Mình chuyển sang uống bột đậu, tự đặt hàng theo công thức đại trà:
40% đậu xanh
20% đậu nành
20% đậu đỏ
10% đậu đen
10% gạo lứt
Uống vào prework tăng năng suất thêm dc tí Đợt sau đặt thử công thức mới, rẻ bỏ xừ, 1kg thế chưa đến 100k
Bớt bớt mấy cái bột đậu lại nha bro, uống whey cho lành bụng, không thì thịt cá trứng sữa mà quất là đủ rồi
Old 21-12-2018, 10:23
Gar Gar Gar Gar Gar Gar is offline
Senior Member
Re: Page 1751 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Tiến bộ là do program hay do kỹ thuật vậy bạn Mình nghĩ chắc có coach rồi thì tiến bộ cả 2

Không hiểu ý bạn lắm, lỏng mà khó hấp thụ thì còn dạng gì nữa ta. Whey thì cũng đưa nó về dạng lỏng để uống thôi. Sữa thì cũng có sữa tách lắc tô. Mình không bảo vệ sữa, chỉ thấy khái niệm bạn đưa ra hơi khó hiểu

Sữa không tốt như lời đồn, vì nó cũng như whey - là ngành công nghiệp tỉ USD. Nhưng không thể phủ nhận nó cũng có lợi về sức khỏe thật.

Về tem nhà phân phối chính hãng: đó là một câu chuyện dài, và buồn....

Bớt bớt mấy cái bột đậu lại nha bro, uống whey cho lành bụng, không thì thịt cá trứng sữa mà quất là đủ rồi
Chất lỏng nặng, vướng dễ đổ. Whey bột nên khoẻ hơn. Điều chỉnh theo ý thích

Được gửi từ iPhone 5 - vozForums

[size=1][i]Sent from tracker | dhn2111 using
Quote:
Originally Posted by tracker View Post
Phải như này này
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 10:43
nhuthe's Avatar
nhuthe nhuthe is offline
Đã tốn tiền
Re: Page 1751 - Chơi thể hình - Giáo án, các kiến thức chung, và thảo luận ở đây (Ver 3.0)

Quote:
Originally Posted by Gar Gar Gar View Post
Chất lỏng nặng, vướng dễ đổ. Whey bột nên khoẻ hơn. Điều chỉnh theo ý thích

Được gửi từ iPhone 5 - vozForums
vẫn không hiểu ý bạn, đang nói về vấn đề "lỏng khó hấp thụ", bạn lại lái qua vấn đề "nặng, dễ đổ". Vậy whey bạn ăn khô à?
Old 21-12-2018, 11:51
rotminh.void rotminh.void is offline
Đã tốn tiền

whey hấp thụ siêu nhanh nè bác ở trên có tiền thì nên take a shot (j/k) còn về tốc độ hấp thu thì whey iso mấy bác hay uống tầm 8-10g / 1,5 giờ còn thịt thì tầm 5g nên cái "nhanh" mấy bác hay đề cập theo em cũng không cần thiết lắm đâu đủ macro là okay
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules