Thread Tools
Old 31-05-2012, 22:17
Kiany Corleone Kiany Corleone is offline
K.I.A
Re: Dành cho những ai yêu earbud.

Quote:
Originally Posted by tyrael View Post
Blox thì trc mình mua m2c cũng tiện thể hỏi luôn xem có con nào thay thế tm5 ko, thì bọn nó bảo khả năng sẽ ra 1 con flagship mới vào quý 3. Nguyên văn từ mail trả lời của bọn nó:

Thông tin lượm lặt trên hf thì con flagship này giá sẽ ngang con tm5, chất âm hơn hay ko thì ko biết =)

Con 9w studio pro kia thì là hàng nội địa nhật, review đầy trên head-fi
http://www.inearmatters.net/2011/05/...tudio-pro.html
Hôm nào cho mình nghe thử con studio pro đc ko mình đang quay cuồng với 3 con charm siêu ấm, rồng bay bổng sắc lạnh và pk1 nịnh tai nhưng đổi bài lại chuyển tai nghe hoài mệt quá Muốn đi tìm một chất âm trong suốt kiểu như TM5

Last edited by Kiany Corleone; 31-05-2012 at 22:20.
Reply With Quote
Old 31-05-2012, 23:19
VuGiaA9's Avatar
VuGiaA9 VuGiaA9 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kiany Corleone View Post
Hôm nào cho mình nghe thử con studio pro đc ko mình đang quay cuồng với 3 con charm siêu ấm, rồng bay bổng sắc lạnh và pk1 nịnh tai nhưng đổi bài lại chuyển tai nghe hoài mệt quá Muốn đi tìm một chất âm trong suốt kiểu như TM5
Với những gì em đọc được và những gì em nghe được từ con blox m2c thì bác đừng hy vọng vào một chất âm "trong suốt" của mấy em blox. Em nghĩ con Tm5 tiếng sẽ khá fun và nịnh tai đó. Bài review của kostalex trên hf cũng so sánh tm5 với pk1 khá kỹ chứ ko phải với ok2 hay ok1 nên khả năng này càng cao.
Nếu bác muốn một earbud nghe chính xác, kỹ thuật thì nên thử ok1. Nhưng cái giá con này thì đúng là 3Đ
Mới tiêm năm ngoái
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 00:00
tyrael's Avatar
tyrael tyrael is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Fye.HUBT View Post
ủa con sắp ra của blox là con nào vậy
hi vọng đừng giống con m2c
@kiany: review con 9way này:
http://www.head-fi.org/t/553808/revi...-nw-studio-pro
http://www.head-fi.org/t/584999/revi...w-studio-pro-w
trừ khoản treble ra, còn lại cũng có vẻ khả quan thế bác định để giá bi nhiu, mà có màn nghe thử ko
Quote:
Ở hn thì cứ qua mình nghe thoải mái
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 00:01
rapid2102 rapid2102 is offline
Senior Member

Quote:
mai nếu về sớm sẽ mang 9w đi off dự khai trương 3kshop nếu bác ở hcm
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 00:03
rapid2102 rapid2102 is offline
Senior Member

Quote:
hi con này bác mua thêm cái Yurbuds thì sẽ thấy em ấy khoảng tép cải thiện đáng kể đấy.

Last edited by rapid2102; 01-06-2012 at 00:06.
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 08:23
K.I.A

Quote:
Để hôm nào mình qua, kết cái design của con này

Quote:
Originally Posted by VuGiaA9 View Post
Với những gì em đọc được và những gì em nghe được từ con blox m2c thì bác đừng hy vọng vào một chất âm "trong suốt" của mấy em blox. Em nghĩ con Tm5 tiếng sẽ khá fun và nịnh tai đó. Bài review của kostalex trên hf cũng so sánh tm5 với pk1 khá kỹ chứ ko phải với ok2 hay ok1 nên khả năng này càng cao.
Nếu bác muốn một earbud nghe chính xác, kỹ thuật thì nên thử ok1. Nhưng cái giá con này thì đúng là 3Đ
Ko biết sao chứ có mấy đoạn này làm em mê mẩn

Quote:
  • TM5 is the most efficient among the best earbuds and the best among the most efficient. It is on par with Yuin PK1 and OK1 in terms of SQ, but plays better with low-powered sources.
  • TM5 is extremely transparent; it truly reproduces the sound of the chain before it. It applies less character onto the sound than Head-Direct RE0, which is my former transparency favorite.
  • Except the bass, TM5 has very even frequency response and accurate tonality. I have not detected any dips or peaks, areas recessed or forward.
  • TM5 has the most powerful bass I heard from the earbuds. This bass is of high quality and does not intrude into the rest of the spectrum. It is not so “exaggerated” but rather a “full-size” bass you may like with the big cans.
Quote:
  • With good source TM5 surpasses PK1 and equals/surpasses OK1 in terms of overall SQ.
  • Due to the efficiency, with power-deficient source TM5 surpasses PK1 and OK1.
  • Due to the transparency, with some sources TM5 may give up to PK1 or OK1, while Yuins may benefit from a synergy. For example, with iPod 5.5 gen un-amped PK1 may equal or surpass TM5, depending on music.
  • Due to the full-blown bass, TM5 is well listenable on any volume.
  • TM5 surpasses PK1 and OK1 for the purpose of background listening.
  • With specific genres, one may prefer either PK1 or OK1 over TM5.
  • TM5 is the best all-rounder.
Quote:
  • As with many other earbuds, the sound depends a lot on foams and fit, while the fit is not stable.
  • Bass demands the respect; it may be too much in some ears with wrong foams or fit.
  • TM5 does not exaggerate the details, so it would not help dull source to sound better.
  • It does not make the sound more “fun” or “exciting” than it is. It is neither “rocking hard” or “analytical”, it is just “see-through”.
  • As with other highly transparent gear, there is no synergy to seek or talk about.
  • Burn-in time is no less than 100 hrs; bass may hit too hard before this mark.Vendor recommends 250 - 300 hrs of burn-in time.
OK1 thì đã nghe thử ở xuân vũ (cắm C4) nhưng ko có ý định mua vì nó hơi nặng ví và cắm tray không ra gì trong khi nhu cầu cắm tray của mình là khá nhiều

Quote:
Originally Posted by rapid2102 View Post
mai nếu về sớm sẽ mang 9w đi off dự khai trương 3kshop nếu bác ở hcm
Mình ở HN

Last edited by Kiany Corleone; 01-06-2012 at 08:31.
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 08:46
Fye.HUBT's Avatar
Fye.HUBT Fye.HUBT is offline
Senior Member

^
mềnh cũng HN này hôm này bác kiany đi thì rủ mềnh 1 câu, rủ bác tyrael cafe giao lưu chơi
tm5 giờ chỉ ngán mỗi build quality, nhìn dỏm dỏm thế ko biết thọ được bao lâu
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 08:54
mapsmile9x mapsmile9x is offline
Đã tốn tiền

K biết mấy tiền bối có cho e đi nghe ké ko ^_^
Dream: HM901s
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 08:57
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Fye.HUBT View Post
^
mềnh cũng HN này hôm này bác kiany đi thì rủ mềnh 1 câu, rủ bác tyrael cafe giao lưu chơi
tm5 giờ chỉ ngán mỗi build quality, nhìn dỏm dỏm thế ko biết thọ được bao lâu
OK,ko biết bác Tyrael rảnh lúc nào
Nhiều khi nhìn build ko biết thế nào đâu, con rồng của mình hôm trc để trong túi quần, vứt vào máy giặt, giặt xong đem phơi mới nhớ ra, sợ quá vứt ngay vào hộp hút ẩm của máy ảnh để 1 đêm, hôm sau lôi ra nghe như chưa có gì xảy ra cả chắc cũng hiếm tai nghe bền cỡ đó
Reply With Quote
Old 01-06-2012, 09:59
mapsmile9x mapsmile9x is offline
Đã tốn tiền

Kiany review con Rồng vào đây đi anh. E đang định múc. E dạo này ít online các a cứ vào hội bàn tán cho nó xôm nhé. E sợ nó trôi xa quá
Dream: HM901s
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules