Thread Tools
Old 09-04-2012, 19:50
mapsmile9x mapsmile9x is offline
Đã tốn tiền
Re: Dành cho những ai yêu earbud.

Cấp thấp đến cao chẳng con nào hợp nên k có
Dream: HM901s
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 20:10
MW3.SandMan MW3.SandMan is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MaxMedia View Post
Có ai có mấy con MX từ cấp thấp tới mx880 ở q7 ko, muốn mua mà chưa nghe thử, ko biết có hợp gu mình ko :(
cứ ra mấy shop uy tín mà nghe thử bác, tội gì phải thế ... mình cứ đến nghe thử xong không mua cũng dc mà ... thử hàng là quyền ng tiêu dùng
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 20:22
henxui's Avatar
henxui henxui is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by MW3.SandMan View Post
mới xúc em mx880 mà ngại review bị ăn gạch
review nào chẳng có gạch, review điiiiiiii
Old 09-04-2012, 20:26
angry_cock angry_cock is offline
Đã tốn tiền

cái đệt, đang tính mx880 xem bác review lại coi. Nghe thử r mà vẫn phân vân quá
Old 09-04-2012, 20:39
MW3.SandMan MW3.SandMan is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by mapsmile9x View Post
Review cảm nhận vào thẳng topic này đi thím...Mình đưa lên page 1 luôn . Chúc tối vui vẻ mới MX880. Kẻ thù của mềnh
Được...
Để em múa vài đường cho có chút gió Hà Nội đón hè
===

Quote:
Bài cảm nhận, viết theo nghĩ sao kể vậy, không thuốc hàng, không phải review xịn, xin đừng gạch ... .

Em thì đã kinh qua kha khá các thể loại earbud, inear, pk có, magicS có, FL 2 cũng đã có, và nhất là dòng Sennheriser thì có thể vỗ ngực tự hào chút kiến thức Audio góp nhặt không uổng phí . Già trẻ lớn bé của Sennheiser đều đã nghe thử cả (Trừ con tướng trùm nhà này là 990 thì chưa đú)...

Thực ra thì mới đầu em mua MX880 về, thấy cũng nản nản, vì hình nhìn rất đẹp (như kim loại ), mà cầm vào thì hóa ra toàn nhựa... vẫn biết là như thế nhưng cái cảm quan của mình kỳ vọng hơi nhiều nên thất vọng cũng bấy nhiêu... kệ mẹ, nghe chứ có nhìn đâu. Cơ bản thì kết cấu của em nó nhìn qua vẫn rất chất, sờ vào mới biết nhừa nhựa, nói chung ổn .

Em thì phối với Clip Zip. Hay nghe Instrumenstal, Orchestra, Piano, Violin, các loại Pop mà đặc biệt là Vocal cao .

Điều đầu tiên khi cắm vào Clip Zip mà em nghĩ đến là... NHƯ CỨT . Ngay trước em MX880 này thì em dùng MX580 các bác ạ, MX580 thì được đánh giá khá là tốt nếu đúng với gu âm nhạc của em, nhưng nhiều người không thích vì p/p của nó khá là tệ. Và bây giờ với MX880 ? Chẳng lẽ đắt gấp đôi mà lại kinh dị hợm đến vậy ? Tiếng đàn Guitar đệm không gợi nổi chút gì gọi có; những tiếng mõ nền lóc cóc xưa nghe thích lắm, giờ chìm đi đâu mất; những tiếng xúc xắc hoặc chuông leng reng đệm nhạc trước như hóa vào từng nốt nhạc, vươn lên màng nhĩ để mà tận hưởng, giờ đây nghe như rắm... Nhất là Mid, có gọi là tốt nhưng không thấy có gì nổi trội, không được ngọt, không được một cái gì đó thinh thích tai khi nghe người ca sĩ ngân vang, thậm chí nhiều đoạn liến láy còn khô khốc không thành lời; Em cố vớt vát bằng cách bụp chíp một số bài DJ để tủ của BassHunter, với hy vọng chút gì đó, vì thực sự MX880 được đánh giá là cân bằng cả 3 dải âm... Không quá tuyệt vời Ultra Rare nhưng vẫn cao cấp chấp nhận được... Và em thất vọng tiếp, bass đập phát đi luôn, nghe nông lòi cứt, không đọng lại được tí gì, mặc dù được cái là rất có lực ... Nói chung... Sao lúc mang về nhà và lúc nghe thử nó khác nhau đến thế . gần triệu rưởi mà nghe như uýnh vào tai.Em đã tính đến việc bán ngay và luôn chỉ sau 3 tiếng nghe thử để gỡ vốn...

Nhưng em đã nhầm

Thực ra đoạn trên là em không hề gió máy. Em thấy sao cảm nhận vậy. Nhưng có điều kỳ lạ là chỉ tới ngày hôm sau, và tới hôm nay là ngày thứ 3 thì hoàn toàn khởi sắc. Như kiểu vừa lột xác. Vịt nhà hóa thiên nga. Em cũng éo thể tin nổi vào tai mình. Thật sự bất ngờ, và hình như bí quyết là các bác nên burn-in trước khi dùng em này, vì hqua em cắm vào máy tính (để thử xem có xung đột với clip zip ko ), xong để quên, tổng cộng ước chừng khoảng gần 50 tiếng.

Điều đầu tiên là Mid thực sự rất ngọt, tiếng ngân trong vắt không một chút gợi đòn. Không biết các bác có nghe Dearly Beloved (Ost của Kingdom Heart Birth by Sleep - vOzer có người từng Share) chưa, nhưng với em, bài này là bài quyết định để em test một chiếc tai nghe. Từng nốt Piano thánh thót, ngọt lịm như rót mật vào tai, đến trong giây lát một cách thướt tha, để lại chút rung động như quyến luyến, rồi lại đột ngột rời đi nhẹ nhàng tựa mây đưa gió tiễn, để rồi nốt nhạc tiếp theo lại Repeat đúng như vậy... Tiếp đó là tiếng Violi kéo cao vút, mới đầu nghe có vẻ hơi chói, nhưng thực ra MX880 thể hiện cực kỳ tinh tế, rít chói nhưng lên rất sâu và có hồn, khiến ta cứ muốn dỏng tai theo mãi không thôi . Em rất bất ngờ, và tiếp tục thử sức với vài bài Violin của Vanessa Mae, kết quả còn đáng kinh ngạc hơn nữa, âm treb ngọt ngào tự nhiên, phóng khoáng vút lên cực kỳ chi tiết, tách bạch, tiếp đó bass vụt cực kỳ có lực, nghe rất sâu và ấm . Thử sức với vài bài Instrumental, không có gì đáng phàn nàn, mọi nhược điểm trước đây hầu như bị xóa bỏ, tiếng nhạc cụ đệm vang lên như xa mà gần, như thực mà ảo, được cái rất tách bạch và chi tiết, nghe rõ từng khúc rung động, mid tuyệt vời, róc rách véo von, leng keng lóc cóc . Nhét thêm vào vài bài Pop tủ, vài bài Opera nghịch nghịch hồi AmericanIdol, không còn dám tin vào tai mình nữa, luyến láy nghe rất kéo tai, ca sĩ kéo lời nghe rõ ràng, mạch lạc nhưng rất ấm, rất thực . Nói chung là... Giờ thì em hoàn toàn bị thuyết phục và không có ý muốn rời em nó nữa... . Mẹ, còn cái Bass nữa, giờ Edit thêm, nãy quên viết. Nói chung là đéo hiểu sao bh Bass dày, nghe rất thích, mặc dù vẫn còn chút gì đó kiểu nông và "chạy phát đi luôn" như hôm trước, nhưng âm dường như được nới ra một cách rất tự nhiên, bass đập xuống dày, chắc, có lực, và như có gì đóng tồn đọng lại, khiến nghe rất ... !@##$% éo thể dùng nào giải thích nổi, nhưng cực kỳ ổn, AI LAI KỊT .

Em thề, em cũng đéo hiểu tại sao mà nó lại như thế . Em không hề thuốc hàng, em chỉ là một người tiêu dùng, một người thưởng thức âm nhạc có tí gọi là hiểu biết, em ... !@#$%^. Đúng như bác nào trên vOz đã nói, chất âm của MX880 nghe mới đầu có thể không hợp lắm, nhưng một khi đã hiểu em nó thì thủy chung một lòng không hề muốn rời xa, nghe rất sướng. Em không phải dân Rock với Metal nên không chi tiết cho các bác được khoản này, có gì các bác tự đi nghe thử nhé.

Chúc vui...

Last edited by MW3.SandMan; 09-04-2012 at 20:47.
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 21:15
animatrix's Avatar
animatrix animatrix is offline
Member

Quote:
Originally Posted by MW3.SandMan View Post
Được...
Để em múa vài đường cho có chút gió Hà Nội đón hè
===
hihi Sen MX thì mạnh về mid rồi hôm nào giao lưu với con của e xem dư lào
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 21:17
mapsmile9x mapsmile9x is offline
Đã tốn tiền

Hay
Cảm nhận khá hay, mình thích câu cuối lắm " EM THỀ "
Dream: HM901s
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 21:18
canaximu's Avatar
canaximu canaximu is offline
Member

Hay quá, bookmark Thanks chủ thớt
Old 09-04-2012, 22:26
el_nin0's Avatar
el_nin0 el_nin0 is offline
Senior Member

~800k thì có tai nào đy kèm với clip+ được các bác nhỉ?
em chủ yếu nghe nhạc vàng hay hòa tấu các bác tư vấn giúp em với, đang nghe mx270 thì bị cướp mất
Reply With Quote
Old 09-04-2012, 23:12
henxui's Avatar
henxui henxui is offline
Senior Member

Quote:
chất âm của MX880 nghe mới đầu có thể không hợp lắm, nhưng một khi đã hiểu em nó thì thủy chung một lòng không hề muốn rời xa, nghe rất sướng.
uhm, +1 , mình cũng thế, dù trước đó ăn thuốc cũng ko ít đâu

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules