Thread Tools
Old 28-06-2015, 20:21
Svenska1407's Avatar
Svenska1407 Svenska1407 is offline
Senior Member
Re: [Tâm sự ] Buổi đầu tiên đi học Speaking & Listening

Quote:
Originally Posted by ndFlawless View Post
thật ko đấy,mai hà nội bão to bay mất mấy cái khách sạn thì bỏ mẹ
Vào thi thì biết Toàn mấy cái grammar vớ vẩn thôi
Reply With Quote
Old 28-06-2015, 20:48
ndFlawless's Avatar
ndFlawless ndFlawless is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Svenska1407 View Post
Vào thi thì biết Toàn mấy cái grammar vớ vẩn thôi
h còn có bài viết nha bác, bác chém bốc quá, mịa thi đh chứ c3 méo đâu mà bác
Reply With Quote
Old 29-06-2015, 08:37
Svenska1407's Avatar
Svenska1407 Svenska1407 is offline
Senior Member

Quote:
h còn có bài viết nha bác, bác chém bốc quá, mịa thi đh chứ c3 méo đâu mà bác
Bài viết gì ? Hồi mình thi 2012 làm gì có bài viết,có 80 câu grammar thôi mà ? vL,cải cách rồi à
Reply With Quote
Old 29-06-2015, 08:48
seke's Avatar
seke seke is offline
Senior Member

Lên gg gõ seri Big city small world mà nghe , có cả phần text nếu nghe mà ko hiểu , có từ vựng khó sẽ nhắc đến trong bài .
Reply With Quote
Old 29-06-2015, 08:51
linh.vesper linh.vesper is offline
Đã tốn tiền

Quote:
các bác tư vấn cho em, năm sau thi đh rồi mà bây giờ vẫn KHÔNG-BIẾT-1-TÍ-NÀO về t.a và toán hơi dốt,các bác cho em 1 giáo trình nào để học lại từ đầu ạ, tks các bác
thi đh thì qua chùa Bộc học cô Chi Mai rồi mua mấy quyển của ông Vĩnh Bá vs Lưu Hoằng Trí về làm nhé thím, công nhận khó vcc nhưng sau này học IELTS nhàn vãi
Reply With Quote
Old 29-06-2015, 08:59
linh.vesper linh.vesper is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hoa_man_thien View Post
Ý kiến của em nè bác (Em là cử nhân Ngoại ngữ chuyên ngành tiếng Anh nhé - Show hàng trá hình):
Mới vào nghề mà bác nghe từ được từ ko gọi là khá rồi....hiểu sơ ý nghĩa là được rồi....còn bọn nó thì kệ bọn nó.Gato có giúp dc gì đâu.?
Kinh nghiệm của em trong nghe nói nè:
- Mua 1 bộ New Interchange hoặc download cũng dc - vote mua vì cầm cuốn sách trên tay học hay hơn là ngồi máy đọc ebook (tránh tình trạng vừa đọc ebook vừa voz thì ko học dc).Bộ này có cả sách lẫn audio CD ! Luyện bộ này mỗi ngày 1 chap(unit)
Sau khi luyện xong bộ đó nghe nói cũng sơ sơ rồi á.....
Download audio học tiếng Anh trên mạng (có cả audio và text nhá) nghe theo cách sau: Nghe audio => ghi ra những đoạn nghe được => so sánh với text gốc => kết quả
Nghe càng nhiều lần càng tốt => Làm những bài quiz kiểu nghe nói trên mạng (Google nhá - lâu rồi ko làm nên ko nhớ)
Xem phim ngôn ngữ là tiếng Anh (ko phụ đề càng tốt) >>> gặp một số từ khó thì google
Note: Tránh xem XXX nhá - vì phim này chỉ có mấy câu như kiểu "come on baby","oh yeah" với ư ư a a yea yea thôi -> ko phát triển tiếng Anh dc đâu
- Kiếm quán cafe nào có nhiều khách tây - vào kêu ly cafe rồi lân la sang kiếm chuyện với mấy chú Tây (đừng ngại - đa số mấy anh Tây rất thoải mái khoản này nha).nói chung là cứ kiếm chuyện tào lao nói như hỏi tên tuổi,quốc tịch sở thích,âm nhạc,bóng banh....(nếu mà từ ngữ chưa vững thì cầm theo cuốn từ điển- yên tâm là mấy anh chả cười mình đâu). Gặp anh nào đang học tiếng Việt nữa thì lợi cả đôi đường (Tránh may anh nhìn bóng bóng ra nha ! Ass nở hoa đấy )
- Có thời gian thì xin làm thêm ở mấy nhà hàng,cafe có nhiều khách Tây - cũng học được khối !

Nhờ những kinh nghiệm trên mà bây giờ em nói tiếng Anh như tiếng Pháp
Chúc bác học tốt !
Bác học Tiếng Pháp ợ em cũng đang học tiếng Pháp nhưng mà chưa nói được bác ợ chỉ có đọc với viết thôi, tiếng Pháp khó vãi làm thế nào để lên trình bây giờ hả bác ?
Reply With Quote
Old 29-06-2015, 09:07
Chrysan's Avatar
Chrysan Chrysan is offline
Đã tốn tiền

Muốn nghe nói tốt thì nền tảng từ vựng phải chắc trước chứ cứ nghe riết mà không nạp thêm từ vựng thì không tiến bộ được đâu bác ơi. Trước đi vào lớp bác chuẩn bị sẵn các từ, cụm từ, câu liên quan đến chủ đề bài học, học cho chắc xem nào.
Hôm qua xem phim mình nghe được mấy chữ kiểu nó cứ lặp đi lặp lại hoặc diễn viên nói chậm mình gõ ra đúng chính tả luôn mà không biết nghĩa là gì
Old 22-11-2015, 19:42
linhkc1324 linhkc1324 is offline
Member

Mjh cũng đang học giao tiếp dc khoảng 3 tháng thấy phản xạ nói tăng cũng rõ rệt, nhưng đên bây giờ bắt đầu thấy chững lại, theo mình thì do thiếu quá nhiều từ vựng. B thớt nên tích thêm từ vựng tầm 1000 từ thì chắc sẽ bắn chiu chiu thôi. Mà ở chỗ bạn học có dậy lại fat âm từ đầu ko
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules