Thread Tools
Old 21-02-2012, 11:02
notlove666 notlove666 is offline
K.I.A
Re: (tư vấn) học cntt trường nào thì dễ kiếm việc ??

Chả có gì tiến bộ bằng trường đời.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 11:51
zunloveu's Avatar
zunloveu zunloveu is offline
Junior Member

Có tiền k? đi du học luôn đi bạn ) lăn tăn j? hehe..
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 11:53
seabreeze1269 seabreeze1269 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by foreveralone View Post
Tester: bạn nghĩ tester là ngồi dùng thử từng function của 1 module ?
IT Tech: quản lý 1 hệ thống mà có thể làm hoàn toàn bằng GUI thì cũng ko cần học đại học cho lắm.
QC: like tester...

Như 1 bác ở trên đã nói rồi, code nó là giọng hát của 1 Information Technician, nhảy nhót tốt mà giọng hát dở thì chỉ là entertainer thôi chứ ko phải singer nhé
Theo như kinh nghiệm of mình ở cty phần mềm, test từng function là do developer thực hiện - gọi là unit test. Còn những phần khác như combo test, system test,.... những phần khác là do tester thực hiện. Tester ko dụng đến code nha bạn.

IT cũng ko đụng đến code rồi bạn ơi. Chỉ chuẩn bị môi trường tài liệu và những thứ support cho developer hay team.

Còn quản lý chất lượng là khác nữa. Khác như thế nào có thể hỏi google. Bạn đừng nhầm vị trí này với tester.

Nếu bạn đứng ở vị trí project manager khi tuyển members thì bạn sẽ thấy khác. Làm IT không hẵn phải giỏi code. Có thể là giỏi những thứ khác. Ở đây mình nói là giỏi chứ ko hẵn là mù tịt nha. Cũng phải biết hello world ^^.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 12:00
zunloveu's Avatar
zunloveu zunloveu is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by spiderman93 View Post
Ok,việc chọn trường kết thúc nhé các bác,em chọn bách khoa hà nội!
Các Thánh BK cho em xin câu chốt nhé:bây giờ em cố gắng cầy cuốc và đk ki su cntt,khi đky nv bổ sung sẽ dky cu nhan cntt va lien ket(15d) duoc k ? Neu lien ket thi nen chon chuong trinh nao ạ?
P/s:nhu 1 bac noi thi he lien ket hoc dc vi no co cai tieng anh chuyen nganh tot,vay hoc he lk o bach khoa dc chu a?mong cac thanh vote phat cuoi em con dam dau vao hoc cai.
Và một số ý kiến cho rằng cntt khó,cần tư duy và lì.Vậy ở đây có ai học bách khoa mà không học cntt thì cho em xin cái suy nghĩ về ngành của bác cho em dễ suy nghĩ ạ ! Hay các thánh học cntt mà hối hận thì khuyên em theo ngành naò khác (trong nhóm 2) hay theo nhóm ngành nào khác ở bách khoa ợ,em xin cảm ơn !
Mình nghĩ bạn nên lên google search nhu cầu tuyển dụng cntt của các DN hiện nay theo xu hướng nào mà quyết định.bằng cấp? tiếng anh gt? ta ch ngành? chứng chỉ?... ( cái này là kn của ng đi trước nói lại )
Học kĩ thuật là vất vả r bạn..^^

Quote:
Thế theo bác đam mê bắ nguồn từ đâu mà ra,đúng là em chưa hiểu tường tận về cntt nhưng em đọc qua sách báo,qua mạng và qua cả anh chị đi trước thì em cũng có hiểu đôi nét,em biết 1 số bác nghĩ rằng mình thích rồi giờ chán vào có lòng khuyên em,em cảm ơn,nhưng tùy người thôi bác ợ,không phải ai cũng thế,hỏi khí không phải mấy bác trên đây có ai học cntt của trường nào đấy không ạ? Cho em lời khuyên về ngành đi ! Tại sao nên và không nên? Còn đừng khuyên em không thi vì em sẽ không hối hận mà bỏ như mấy bác đâu ợ
Phải bước vào nó mới thấy mình có yêu k? như con gái í , phải tiếp xúc làm quen mới thấy yêu nó k?

Last edited by zunloveu; 21-02-2012 at 12:04.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 12:12
nxhoa91's Avatar
nxhoa91 nxhoa91 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thanh_fu2 View Post
Vote FPT UNIVERSITY - trường tôi

Dù là Nam hay Bắc hay TRung thì FPT vẫn có trụ sở và đảm bảo đầu ra cho các bạn. Còn mấy cái Công Nghệ , Bách Khoa , KHTN , BKHCM hay 1 trường nào đó có đảm bảo ko . Gio chỉ có nhà nghèo hay học dở mới vô mấy đại học công thôi. Gioi và chịu đầu tư thì nên FPT hay NIIT cho nó sướng.
có 3 thằng bạn học FPT khóa 2009-... 20/11 vừa rồi gặp nhau, bảo học 3 năm mà chả biết cái gì, đi học cứ như bị lừa
Old 21-02-2012, 12:16
[F17]WTF's Avatar
[F17]WTF [F17]WTF is offline
Senior Member

thôi...đừng theo CNTT.....

R7 1700 | MSI B350 Tomahawk | 8 * 2 Flare X 2400 | Zotac 1060 6G | Seasonic S12II 520 | Flextor M2 PX256S1G | Seagate 2Tb | Dell U2515H
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 13:17
visaoradao visaoradao is offline
K.I.A

đại học dân lập Thăng Long. SV vào ít và ra trường cũng vậy.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 13:28
MrChickS MrChickS is offline
Junior Member

vao bk thj xac djh la cay cuoc' ca 5 nam nhe (ky su) cu nhan thj meh k bjt (cntt&tt k55 nam 2) hoc ky su thj xac djh 2 nam daj cuog roj moj dc vao ngah =] thjm cu' xd muc tjeu. Thjk cntt thj vao bk la ngon. Hoc kho' nhug bjet cak hoc + cham 1 chut thj ngon ngay. Con vde xjn vjec thj do tay nghe cua thjm. Bag dh 1 phan thoj :-j cu lo hoc tot chuyen mon, ren luyen ki nag den nam cuoj hay lo toj' vjec lam thjm' o*.
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 13:42
shinjilam shinjilam is offline
Senior Member

ae tư vấn như thế rồi mà vẫn mún hoc CNTT để rồi dc 2năm sẽ thấy nó sai lầm chỗ nào nhé
Reply With Quote
Old 21-02-2012, 13:43
cuong87200 cuong87200 is offline
Junior Member

.....vote chuyển nghành......Học thì tự học, tự cày hùng hục như trâu mà chả thấy tí ánh sáng nơi cuối con đường .
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules