Closed Thread

Thread Tools
Old 19-02-2012, 18:07
fRzzy's Avatar
fRzzy fRzzy is offline
Mmph mmmph mph-mph mmph!
Re: [Thảo luận] Đồng hồ đeo tay nam

hô mình bảo tiễn khách, khách không muốn lượn thì xùy chó ra đuổi... khách này không những không lượn lại tự nhận mình là chó rồi quay lại giới thiệu thêm là thích cắm đầu vào sh!t mà bới với cả ăn...

trời đánh tránh bữa ăn, không làm phiền, không làm phiền...
Old 19-02-2012, 18:07
mottykytu mottykytu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Maria_o_O View Post
Casio tay to nói nè:

Đồng hồ điện tử hay Quarzt thì độ chính xác là như nhau bạn ơi. Chỉ khi so sánh với lên giây, automatic thì mới có sai lệch.

Dòng Kinetic hay Eco-Drive cũng chạy dựa trên Quarzt, có điều nó lầy nguồn điện từ chuyển động cơ hoặc ánh sáng mà thôi.
Xin lỗi bạn, mình ko dám nói quá hiểu biết về đồng hồ nhưng mình dám đảm bảo đồng hồ điện tử chạy chính xác hơn Quartz, Quartz về nguyên tắc vẫn là bánh răng, mà bánh răng thì chắc chắn vẫn có sai số !!
P/S : Sai số này thường khá nhỏ ,nên đôi lúc cũng khó mà nhận biết được

Last edited by mottykytu; 19-02-2012 at 18:09.
Old 19-02-2012, 18:10
fRzzy's Avatar
fRzzy fRzzy is offline
Mmph mmmph mph-mph mmph!

Quote:
Originally Posted by mottykytu View Post
Xin lỗi bạn, mình ko dám nói quá hiểu biết về đồng hồ nhưng mình dám đảm bảo đồng hồ điện tử chạy chính xác hơn Quartz, Quartz về nguyên tắc vẫn là bánh răng, mà bánh răng thì chắc chắn vẫn có sai số !!
bổ sung tẹo nguyên nhân chủ yếu là do ảnh hưởng trọng lực lên kim... bánh răng bản thân nó rất là chuẩn trong điều kiện lý tưởng...

edit: à cả nhiệt độ nữa... đại ý là hệ thống chuyển động của nó bị ảnh hưởng gây ra sai số...
Old 19-02-2012, 18:10
Maria_o_O's Avatar
Maria_o_O Maria_o_O is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fRzzy View Post
hô mình bảo tiễn khách, khách không muốn lượn thì xùy chó ra đuổi... khách này không những không lượn lại tự nhận mình là chó rồi quay lại giới thiệu thêm là thích cắm đầu vào sh!t mà bới với cả ăn...

trời đánh tránh bữa ăn, không làm phiền, không làm phiền...
Bạn gì đó ơi, mình biết bạn tay to, nhưng không nên làm thế, làm thế người ta nói mình em mờ dê lắm.

Với lại mình có ê đít lại cái còm -men kia dồi.
Old 19-02-2012, 18:13
Senior Member

Tóm lại mỗi người có 1 ý kiến khác nhau về đồng hồ các bác cãi nhau làm gì cho mệt, bản thân mình thích dòng cổ > 30 năm, bác Frzzy thì thích Military tức là quân đội ( quân dụng ) hoặc Pilot ( phi công ), có người thích đẳng cấp thì Rolex, Patek , Alange , Vancheron ...

bản thân mình đang đeo 1 Omega bát quái 1963 thì lên tay đôi khi thấy nó hơn nhiều so với 1 em Rolex, tuy nhiên có người lại nói nó già và chỉ Thích Rolex lên tay mới đẳng cấp
Các bạn có hiểu cái cảm giác được đeo trên tay 1 chiếc Automatic 50 năm vẫn chạy tốt nó sướng tới cỡ nào không
Old 19-02-2012, 18:17
sillylikeyou's Avatar
sillylikeyou sillylikeyou is offline
Member

Quote:
Tóm lại mỗi người có 1 ý kiến khác nhau về đồng hồ các bác cãi nhau làm gì cho mệt, bản thân mình thích dòng cổ > 30 năm, bác Frzzy thì thích Military tức là quân đội ( quân dụng ) hoặc Pilot ( phi công ), có người thích đẳng cấp thì Rolex, Patek , Alange , Vancheron ...

bản thân mình đang đeo 1 Omega bát quái 1963 thì lên tay đôi khi thấy nó hơn nhiều so với 1 em Rolex, tuy nhiên có người lại nói nó già và chỉ Thích Rolex lên tay mới đẳng cấp
Các bạn có hiểu cái cảm giác được đeo trên tay 1 chiếc Automatic 50 năm vẫn chạy tốt nó sướng tới cỡ nào không
Bạn post cái hình lên cho mọi người xem với đc ko, mình chưa hiểu cảm giác lên đỉnh đó thế nào

thích đồ vintage thì đúng là hơi già thật
Old 19-02-2012, 18:22
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sillylikeyou View Post
Bạn post cái hình lên cho mọi người xem với đc ko, mình chưa hiểu cảm giác lên đỉnh đó thế nào

thích đồ vintage thì đúng là hơi già thật
Ok để khi nào có máy sẽ chụp lên cho anh em xem , cơ mà mình thấy mấy dòng Vintage trước đây làm thường khá là tinh tế , hơn hẳn các dòng bây giờ hào nhoáng quá

P/S : 1 cái mặt đồng hồ chỉ cần giờ, ngày , tháng là chấm hết, quá nhiều rồi, nhiều cái đồng hồ bây giờ mình thấy rối rắm quá, hết trăng - sao rồi tùm lum từa lưa. Mình cũng ghét nhất đồng hồ có niềng hoặc cọc số = kim cương, nhìn nó cứ sến sến thế nào ý
Old 19-02-2012, 18:32
sillylikeyou's Avatar
sillylikeyou sillylikeyou is offline
Member

Quote:
Ok để khi nào có máy sẽ chụp lên cho anh em xem , cơ mà mình thấy mấy dòng Vintage trước đây làm thường khá là tinh tế , hơn hẳn các dòng bây giờ hào nhoáng quá

P/S : 1 cái mặt đồng hồ chỉ cần giờ, ngày , tháng là chấm hết, quá nhiều rồi, nhiều cái đồng hồ bây giờ mình thấy rối rắm quá, hết trăng - sao rồi tùm lum từa lưa. Mình cũng ghét nhất đồng hồ có niềng hoặc cọc số = kim cương, nhìn nó cứ sến sến thế nào ý
Cái này là phục vụ sở thích từng người khác nhau bạn ạ. Bạn thích đơn giản nhưng có nhiều người thích loằng ngoằng. Còn watchmaker luôn thích chiều tất cả.
Old 19-02-2012, 19:47
foureyes foureyes is offline
K.I.A

bác tủ có thể xem giùm mih ở sing con seiko 5 snk807k2 bán ? vậy, tại giữa tháng 3 bà chị sang sing, nếu rẻ thì mua ở sing, khỏi ship, còn mắc hơn thì ship..
thanks bác tủ nhiều nhiều..
Old 19-02-2012, 19:58
fRzzy's Avatar
fRzzy fRzzy is offline
Mmph mmmph mph-mph mmph!

mình phân tích ra cho đồng chí hiểu là ở Sing leo lên tàu điện, bus hay taxi để đi từ chỗ này tới chỗ khác trung bình cũng mất khoảng S$20 cả đi cả về, tất nhiên tùy dài ngắn...

thế nên là tính già quá coi chừng hóa non...

ở VN, ngồi khểnh ở nhà, bỏ ra $15 có người mua hộ, ship về tới VN, ship tới tận nhà, có ngay sau vài ngày... lại đợi cả tháng, nhờ nhờ vả vả, mình không thấy phiền biết đâu người ta thấy phiền?

mình đi chơi nên mình sẽ để ý cho vì đằng nào cũng lượn lờ, nhưng mình dự là giá mua ở tiệm không bao giờ rẻ hơn mua online...

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules