Closed Thread

Thread Tools
Old 19-02-2012, 14:58
fRzzy's Avatar
fRzzy fRzzy is offline
Mmph mmmph mph-mph mmph!
Re: [Thảo luận] Đồng hồ đeo tay nam

Quote:
Originally Posted by le_anh_tuan3091 View Post
Mình chưa hiểu lắm, nếu nghệ nhân thụy sĩ làm, thì họ làm bằng tay 100%? trong khi toàn bộ công nghệ của đồng hồ hiện đại là đúc vỏ nguyên khối...Làm bằng tay sao chính xác được như máy nhỉ? (ý là nếu đeo đồng hồ để xem giờ, còn đeo vì đồng hồ tao được làm bằng tay thì k nói )
đồng hồ được xếp chung vào cùng một loại với đồ trang sức, mục đích để xem giờ của nó là phụ... một cái đồng hồ $10 như Casio F91-W dễ dàng ăn đứt tất cả các thể loại đồng hồ cơ khác, bất kể bao nhiêu tiền...
Old 19-02-2012, 15:03
mrt3ddy's Avatar
mrt3ddy mrt3ddy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quangdeptrai89 View Post
Casio casual + nato strap = ngon bổ rẻ độc. giá khoảng 9 trăm đến 1 chai
bác tư vấn cho em kiểu nthế đc k ạ
đi vs cái dây này nhé bác
1. Giá tiền tầm 1m
2.quần bò áo phông
3 vòng tay 15
4.giúp em tìm cái nào có thể đi với cái dây kia hoặc cái khác cũng đc ạ
Old 19-02-2012, 15:13
promakhos promakhos is offline
Senior Member

Quote:
Mình chưa hiểu lắm, nếu nghệ nhân thụy sĩ làm, thì họ làm bằng tay 100%? trong khi toàn bộ công nghệ của đồng hồ hiện đại là đúc vỏ nguyên khối...Làm bằng tay sao chính xác được như máy nhỉ? (ý là nếu đeo đồng hồ để xem giờ, còn đeo vì đồng hồ tao được làm bằng tay thì k nói )
Tức là họ sử dụng máy móc gia công cơ khí chính xác, nhưng ko phải kiểu dây chuyền công nghiệp sx hàng loạt ấy. Mỗi lần làm họ chỉ làm dc 1 số lượng vài con vì chỉ có .... 2 tay. Các chi tiết nhỏ nên phải soi kỹ mới gia công chính xác được. không có nghĩa là họ đẽo cục sắt thành cái đồng hồ đâu. Vẫn có một số máy móc
Old 19-02-2012, 16:26
psvthn psvthn is offline
Đã tốn tiền

Khoe tí . Em vừa tậu em đồng hồ này được mấy hôm i98.photobucket.com/albums/l245/changbeo/9322SL04.jpg
Em cũng không phải dân chơi đồng hồ gì, chỉ thấy thích thì mua thôi. Các thím cho em xin ít thông tin kiến thức về hiệu Titan này với, thấy các thím có vẻ ít nhắc đến cái hiệu này. (sorry em chưa post được hình)

Last edited by psvthn; 19-02-2012 at 16:31.
Old 19-02-2012, 16:28
largokent largokent is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by psvthn View Post
Khoe tí . Em vừa tậu em đồng hồ này được mấy hôm
E cũng không phải dân chơi đồng hồ gì, chỉ thấy thích thì mua thôi. Các thím cho em xin ít thông tin kiến thức về hiệu Titan này với, thấy các thím có vẻ ít nhắc đến cái hiệu này. (sorry em chưa post được hình)
Mình chỉ biết Titan là thương hiệu đồng hồ có tiếng của Ấn Độ he he

Last edited by largokent; 19-02-2012 at 16:35.
Old 19-02-2012, 17:54
Maria_o_O's Avatar
Maria_o_O Maria_o_O is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fRzzy View Post
đồng hồ được xếp chung vào cùng một loại với đồ trang sức, mục đích để xem giờ của nó là phụ... một cái đồng hồ $10 như Casio F91-W dễ dàng ăn đứt tất cả các thể loại đồng hồ cơ khác, bất kể bao nhiêu tiền...
Trang sức là chính, xem giờ là phụ. Thế cái Casio 10$ huyền thoại này tính năng trang sức của nó so với cái Swatch Skin rẻ tiền thì cái nào ăn đứt cái nào về tính trang sức Đồng chí nói mình không hiểu lắm.
À, nói văn tắt quá, đã hiểu ý đông chí rồi.

Mềnh ko có ý đối đầu với tay to, chơi thế dại lắm tay to kêu mình là chó, nhờ anh em xùy ra giùm mình cũng ko chấp. Có điều chó nó hay sục đầu vào sh!t mà ăn, mà bới
Thêm nữa, mình đã bỏ bú lâu rồi, nên không thích "cả vú lấp miệng em". Đừng quơ đũa cả nắm anh giai à.

Sorry nếu đều đó làm phật lòng

Last edited by Maria_o_O; 19-02-2012 at 18:09.
Old 19-02-2012, 18:00
mottykytu mottykytu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Maria_o_O View Post
Trang sức là chính, xem giờ là phụ. Thế cái Casio 10$ huyền thoại này tính năng trang sức của nó so với cái Swatch Skin rẻ tiền thì cái nào ăn đứt cái nào về tính trang sức Đồng chí nói mình không hiểu lắm.

Mềnh ko có ý đối đầu với tay to, chơi thế dại lắm
Nhưng mình đã bỏ bú lâu rồi, nên không thích "cả vú lấp miệng em". Đừng quơ đũa cả nắm anh giai à.

Sorry nếu đều đó làm phật lòng
Casio huyền thoại 10$ là đồng hồ điện tử thì phải , Swatch 100% là cơ , mà cơ thì chắc chắn sẽ có sai lệch bạn hiểu ko nhỉ ? m ý bạn Frzzy nói là nếu chức năng chính là xem giờ thì 1 cái Casio điện tử là bảo đảm ko bao giờ bị sai giờ rồi, cần gì tới 1 em Rolex, Patek Phillipe hay Vancheron Constantin, nhưng nếu thời trang và Đẳng cấp thì lại khác

Last edited by mottykytu; 19-02-2012 at 18:02.
Old 19-02-2012, 18:04
Maria_o_O's Avatar
Maria_o_O Maria_o_O is offline
Senior Member

Casio tay to nói nè:

Đồng hồ điện tử hay Quarzt thì độ chính xác là như nhau bạn ơi. Chỉ khi so sánh với lên giây, automatic thì mới có sai lệch.

Dòng Kinetic hay Eco-Drive cũng chạy dựa trên Quarzt, có điều nó lầy nguồn điện từ chuyển động cơ hoặc ánh sáng mà thôi.
Old 19-02-2012, 18:05
mottykytu mottykytu is offline
Senior Member

Quote:
Thế thì giá nó mới cao, hand made mà vẫn chính xác + tinh xảo hơn cả máy
Old 19-02-2012, 18:06
sillylikeyou's Avatar
sillylikeyou sillylikeyou is offline
Member

Quote:
Originally Posted by mottykytu View Post
Casio huyền thoại 10$ là đồng hồ điện tử thì phải , Swatch 100% là cơ , mà cơ thì chắc chắn sẽ có sai lệch bạn hiểu ko nhỉ ? m ý bạn Frzzy nói là nếu chức năng chính là xem giờ thì 1 cái Casio điện tử là bảo đảm ko bao giờ bị sai giờ rồi, cần gì tới 1 em Rolex, Patek Phillipe hay Vancheron Constantin, nhưng nếu thời trang và Đẳng cấp thì lại khác
Bạn nói đúng rồi. Trừ cái chỗ Swatch 100% là đồng hồ cơ ra nhé.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules