Thread Tools
Old 12-02-2012, 11:18
suachua24h suachua24h is offline
K.I.A
Re: Sửa chữa laptop chuyên nghiệp số 1 việt nam - nơi cam kết khẳng định đẳng cấp uy tín - chất lư

Quote:
Originally Posted by r0pmy View Post
Máy của em màn hình bị thế này

Cái viền đen đen ở trên là phần màn hình còn hiện, còn lại là trắng toàn bộ

Bác cho em hỏi bệnh này là do cao áp hay do màn hình (em đã cắm dây vga ra màn LCD thì vẫn hiện tốt)
Trước đang xem trên 24h thì tự nhiên nó bị ( trước em chỉ tháo mỗi bàn phím với vệ sinh tàn nhiệt thôi chứ chưa bao giờ động vào màn hình cả), lần này liều tháo màn hình ra thì thấy mấy cái chân cable nó cắm cũng chặt lắm
Nhờ bác xem hộ em với ạ, thanks
chào bạn ! bạn có thể cho mình rõ tên dòng máy DELL....? hiện tượng trên bạn có thể thử cắm ra monitor ngoài xem sao? ấn phím caps Lock xem có tác dụng không ( máy treo là ko có tác dụng ) ? thông thường có 3 nguyên nhân chính gây ra lỗi đó : 1 - cable màn hình lỗi , 2- màn hình lỗi , 3 - card VGA lỗi , để chính xác hơn bạn có thể mang qua địa chỉ của mình để test loại trừ các nguyên nhân do đâu nhé ! thời gian test khám loại trừ hết 10p ! cảm ơn bạn đã ủng hộ và quan tâm cty mình !
Reply With Quote
Old 13-02-2012, 08:22
hoanotrongda hoanotrongda is offline
K.I.A
Re: Sửa chữa laptop chuyên nghiệp số 1 việt nam - nơi cam kết khẳng định đẳng cấp uy tín - chất lư

pro cho mình hỏi 1 chút, ông anh cùng cty nhờ hỏi xem thay 3 phím bị mất của bàn phím laptop Lenovo 3000 - G400 giá bao nhiêu( hình như là phím I, K , O)? laptop ông ấy có thêm 1 bệnh nữa là 2 cổng usb bên tay trái cắm thiết bị gì vào cũng không nhận( 2 cổng bên phải thì bình thường) thì sửa hết bao nhiêu?

pro báo giá cho mình để mình bảo với ông ấy nhé, thank!

TB: cho mình hỏi luôn là thay bàn phím laptop HP Probook 4410s hết bao nhiêu tiền?
Reply With Quote
Old 13-02-2012, 09:20
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hoanotrongda View Post
pro cho mình hỏi 1 chút, ông anh cùng cty nhờ hỏi xem thay 3 phím bị mất của bàn phím laptop Lenovo 3000 - G400 giá bao nhiêu( hình như là phím I, K , O)? laptop ông ấy có thêm 1 bệnh nữa là 2 cổng usb bên tay trái cắm thiết bị gì vào cũng không nhận( 2 cổng bên phải thì bình thường) thì sửa hết bao nhiêu?

pro báo giá cho mình để mình bảo với ông ấy nhé, thank!

TB: cho mình hỏi luôn là thay bàn phím laptop HP Probook 4410s hết bao nhiêu tiền?
chào bác ! cái LENOVO G400 nếu mất phím mà ấn vẫn có tác dụng thì qua e thay FREE cho bác 3 cái phím đó !
báo giá : 1- sửa 2 cổng USB GIÁ 250K
2- keyboard G400 giá 300k
3- key HP proobook 4410 giá 350k
tất cả đều Bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 thời gian xử lý nhanh hết 10p !
cám ơn bác đã quan tâm và ủng hộ !
Reply With Quote
Old 13-02-2012, 22:18
K.I.A

CÔNG TY TNHH NEWFOLDER VIỆT NAM

- cam kết quy trình sửa chữa đầy đủ chi tiết
- nội quy nhân viên ngặt nghèo - tránh trường hợp đổi , tráo đồ của khách
- thao lắp linh kiện và sửa chữa lấy ngay trực tiếp RÕ RÀNG -MINH BẠCH khách hàng xem
- Linh kiện thay thế hoặc sửa chữa có VAT dễ dàng cho việc thanh toán .
- dây truyền công nghệ thay set hiện đại nhất.
- bao giá dich vụ niêm yết rõ ràng ,sửa chữa siêu nhanh .
- bao dưỡng ,Tư vấn kỹ thuật miễn phí tòan bộ
- cam kết làm sai , hỏng 1 đền gấp 10 cho khách hàng
- tặng miễn phí bộ vệ sinh máy + cùng cặp SEC / bảo dưỡng trị giá 500.000 vnd
- phân phối linh kiện laptop chính hãng - chất lượng cao - bảo hành dài hạn

Với quan điểm : TẬN TÂM - UY TÍN - CHẤT LƯỢNG LÀ HÀNG ĐẦU - yếu tố quyết định thành bại của doanh nghiệp dịch vụ bảo hành -sửa chữa laptop tại việt nam.
WWW.SUACHUALAPTOP24H.COM - NơI NIỀM TIN ĐƯỢC CAM KẾT VÀ KHẲNG ĐỊNH TUYỆT ĐỐI !
LH tư vấn miễn phí : 0938 115 333 - 0123 865 8866 - 043 538 0920 fax : 043 5380921
Reply With Quote
Old 13-02-2012, 22:35
gs.xuquang gs.xuquang is offline
Junior Member

Chào bạn .
Mình có con t61 . không hiểu sao đang ngon lành thì nó bị nhiểu màu .có vài sọc . rồi hiện màu chuyển từ trắng rồi sang đen, sang xanh ...
Mình đem đi kiểm tra thì họ thay màn hình mới vô thì nó lên bình thường , như vậy là do màn hình hả bạn . Bây giờ chi phí cho cái màn hình là bao nhiêu bạn .
Reply With Quote
Old 13-02-2012, 22:58
K.I.A

Quote:
Originally Posted by gs.xuquang View Post
Chào bạn .
Mình có con t61 . không hiểu sao đang ngon lành thì nó bị nhiểu màu .có vài sọc . rồi hiện màu chuyển từ trắng rồi sang đen, sang xanh ...
Mình đem đi kiểm tra thì họ thay màn hình mới vô thì nó lên bình thường , như vậy là do màn hình hả bạn . Bây giờ chi phí cho cái màn hình là bao nhiêu bạn .
hi bạn ! bạn mang qua bên mình phải kiểm tra test trực tiếp loại trừ bệnh do cable , hay VGA , LCD ...mới chính xác được bạn à ,chỉ mất 10p là kết luận bệnh chắc chắn 100% ! , nhưng bạn nói đã thay màn hình mới lên bình thường rồi là ok rồi mà ?
Reply With Quote
Old 14-02-2012, 09:00
gs.xuquang gs.xuquang is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by suachua24h View Post
hi bạn ! bạn mang qua bên mình phải kiểm tra test trực tiếp loại trừ bệnh do cable , hay VGA , LCD ...mới chính xác được bạn à ,chỉ mất 10p là kết luận bệnh chắc chắn 100% ! , nhưng bạn nói đã thay màn hình mới lên bình thường rồi là ok rồi mà ?
Mình chưa thay vì màn hình giá cao quá , mình không có tiền , không biết thay màn hình mới vô mà không đúng dòng của T61 có sao không bạn .
Reply With Quote
Old 14-02-2012, 09:41
K.I.A

Quote:
Originally Posted by gs.xuquang View Post
Mình chưa thay vì màn hình giá cao quá , mình không có tiền , không biết thay màn hình mới vô mà không đúng dòng của T61 có sao không bạn .
Hi bạn ! màn hình T61 là màn chuẩn 14.1WIDE nên lắp các loại khác chuẩn vào sẽ không vừa vào khung cơ khí của máy ! nếu bạn tiết kiệm chi phí thì bên mình đang có sẵn màn dùng lướt chất lượng còn 99% màn mới giá chỉ 1100k BH 6TH
thay chỉ mất 10p là bạn có thể có máy làm việc bình thường! cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ !
Reply With Quote
Old 15-02-2012, 08:36
tainghe55 tainghe55 is offline
K.I.A

bác ơi thằng bạn em có con máy ASER bật không vào được win , mà nó cứ kêu rú lên là sao hả bác ?
Reply With Quote
Old 15-02-2012, 09:18
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tainghe55 View Post
bác ơi thằng bạn em có con máy ASER bật không vào được win , mà nó cứ kêu rú lên là sao hả bác ?
hi bạn ! bạn cho mình xin rõ model máy ? mình sẽ tư vấn cụ thể chi tiết hơn ! các dòng laptop vào mùa mưa ẩm ,nồm dễ xảy ra hiện rít phím hoặc chập phím khi bật lên bios load test phần cứng sẽ báo lỗi có tiếng kêu như vậy !
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules