Thread Tools
Old 10-02-2012, 20:17
tnd_computer's Avatar
tnd_computer tnd_computer is offline
Junior Member
Re: Sửa chữa laptop chuyên nghiệp số 1 việt nam - nơi cam kết khẳng định đẳng cấp uy tín - chất lư

Con Sony vaio của mình xách tay từ USA về dùng được hơn năm. Hôm vừa rồi mình để trong túi chống sốc và bị rơi rồi về bật máy mãi mà màn hình không lên. Mình đi mấy nơi sửa chữa laptop cũng có tiếng ở Hà Nội họ bảo chết màn hình phải thay màn hình khác, mà con máy của mình là dòng cao cấp riêng cái màn cũng gần 400$ rồi (thay thì chết ). Không còn cách nào nên mình cũng định thay nhưng có người quen giới thiệu đến công ty suachualaptop24h.com (tên dài quá) để kiểm tra. Mình thấy quy trình kiểm tra máy bên này rất khác với các bên khác, bên khác họ chỉ cắm dây tín hiệu màn hình PC thấy có xuất ra được màn hình PC và đều kết luận ngay rằng máy mình lỗi màn hình phải thay thế! Nhưng bên này (suachua24h) sau khi cho xuất ra màn hình PC rồi vẫn chưa thấy kết luận mà tháo hẳn màn hình ra để cắm lại cáp tín hiệu hay cáp nguồn gì đấy thì không hiểu sao lại lên hình được. Thế mình mới biết là kiểm tra màn hình mà không tháo ra thì không thể biết chính xác là lỗi gì và do đâu, nhưng đấy không phải là điều duy nhất mình bất ngờ mà còn một điều nữa đó là với lỗi con lap của mình thì được trung tâm hỗ trợ kiểm tra hoàn toàn miễn phí mà không phải mất đến gần 400$ như lời mấy ông thầy trước phán! Tự nhiên từ 400$ xuống còn 0 đồng không biết các bạn thế nào chứ với cái tính hậu đậu của mình thì sẽ chọn suachua24h là nơi gắn bó suốt đời.... con laptop của mình! ! Cảm ơn suachua24h rất nhiều!
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 08:42
suachua24h suachua24h is offline
K.I.A
Re: Sửa chữa laptop chuyên nghiệp số 1 việt nam - nơi cam kết khẳng định đẳng cấp uy tín - chất lư

Quote:
Originally Posted by tnd_computer View Post
Con Sony vaio của mình xách tay từ USA về dùng được hơn năm. Hôm vừa rồi mình để trong túi chống sốc và bị rơi rồi về bật máy mãi mà màn hình không lên. Mình đi mấy nơi sửa chữa laptop cũng có tiếng ở Hà Nội họ bảo chết màn hình phải thay màn hình khác, mà con máy của mình là dòng cao cấp riêng cái màn cũng gần 400$ rồi (thay thì chết ). Không còn cách nào nên mình cũng định thay nhưng có người quen giới thiệu đến công ty suachualaptop24h.com (tên dài quá) để kiểm tra. Mình thấy quy trình kiểm tra máy bên này rất khác với các bên khác, bên khác họ chỉ cắm dây tín hiệu màn hình PC thấy có xuất ra được màn hình PC và đều kết luận ngay rằng máy mình lỗi màn hình phải thay thế! Nhưng bên này (suachua24h) sau khi cho xuất ra màn hình PC rồi vẫn chưa thấy kết luận mà tháo hẳn màn hình ra để cắm lại cáp tín hiệu hay cáp nguồn gì đấy thì không hiểu sao lại lên hình được. Thế mình mới biết là kiểm tra màn hình mà không tháo ra thì không thể biết chính xác là lỗi gì và do đâu, nhưng đấy không phải là điều duy nhất mình bất ngờ mà còn một điều nữa đó là với lỗi con lap của mình thì được trung tâm hỗ trợ kiểm tra hoàn toàn miễn phí mà không phải mất đến gần 400$ như lời mấy ông thầy trước phán! Tự nhiên từ 400$ xuống còn 0 đồng không biết các bạn thế nào chứ với cái tính hậu đậu của mình thì sẽ chọn suachua24h là nơi gắn bó suốt đời.... con laptop của mình! ! Cảm ơn suachua24h rất nhiều!
cảm ơn bạn nhiều ! www.suachualaptop24h.com luôn chú trọng mang lại lợi ích cao nhất đến với khách hàng , luôn đặt địa vị mình là khách hàng ! tiết kiệm giảm chi phí ,tiết kiệm thời gian ,tiết kiệm công sức cho khách hành 1 cách tối ưu nhất ! chúc bạn nhiều may mắn !
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 12:28
saoyeu saoyeu is offline
Junior Member

Macbook (vỏ nhôm ) của mình bị hỏng card wifi.chỗ của mình có thay được không bạn, Giá tầm bao nhiêu thế ?
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 12:28
MrTun's Avatar
MrTun MrTun is offline
Senior Member

tx1000 bị lỗi vga.

Các bác có thay vga đời mới đã xử lý lỗi quá nhiệt được không? Bao gồm cả mod tản nhiệt.

Có sẵn main để thay không?

PM giúp mình giá nhé. Vứt máy đi cũng tiếc.
Old 11-02-2012, 13:27
hung1212's Avatar
hung1212 hung1212 is offline
Senior Member

Cho em hỏi chút cái laptop của em mang đi bảo hành thay màn hình ở chỗ lạc việt bọn nhân viên lắp rất ẩu giờ cái lớp nhựa giữa 2 khe của màn hình nó lỏng lỏng bọn anh có nhựa hay cái gì để dính nó vào không ?
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 13:57
K.I.A

Quote:
Originally Posted by saoyeu View Post
Macbook (vỏ nhôm ) của mình bị hỏng card wifi.chỗ của mình có thay được không bạn, Giá tầm bao nhiêu thế ?
chào bạn ! máy của bạn là macbook pro đúng ko ạ? bạn còn đĩa theo máy của nó ko? trước hết bạn có thể mang qua mình ktra loại trừ phần mềm trước đã ! vì con này chạy card wifi onboard mà ! chúc bạn may mắn !
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 14:04
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MrTun View Post
tx1000 bị lỗi vga.

Các bác có thay vga đời mới đã xử lý lỗi quá nhiệt được không? Bao gồm cả mod tản nhiệt.

Có sẵn main để thay không?

PM giúp mình giá nhé. Vứt máy đi cũng tiếc.
chào bác ! cái HP TX 1000 chạy chip VGA rời NVIDIA 6100 , CPU -AMD , máy chạy nóng hơn bình thường ! nếu máy của bác còn nguyên bản thì thay chíp mới + mod lại tản nhiệt thì chạy cũng bền hơn ! giá con chip VGA + mod tản nhiệt là 1200k - BH 3TH , thời gian làm mất 3 ngày kể cả thời gian chạy test !
chúc bác may mắn !
Reply With Quote
Old 11-02-2012, 14:09
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hung1212 View Post
Cho em hỏi chút cái laptop của em mang đi bảo hành thay màn hình ở chỗ lạc việt bọn nhân viên lắp rất ẩu giờ cái lớp nhựa giữa 2 khe của màn hình nó lỏng lỏng bọn anh có nhựa hay cái gì để dính nó vào không ?
chào bạn ! bạn có thế mang máy qua bên mình gia cố lại giúp bạn được ( miễn phí 100% ) thời gian làm hết 15p là xong ! cám ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ !
Reply With Quote
Old 12-02-2012, 10:10
K.I.A

www.suachualaptop24h.com - sửa chữa , bảo dưỡng thay thế linh kiện laptop theo cách : CÔNG KHAI - MINH BẠCH - CHÍNH XÁC !
Reply With Quote
Old 12-02-2012, 10:58
r0pmy's Avatar
r0pmy r0pmy is offline
Senior Member

Máy của em màn hình bị thế này

Cái viền đen đen ở trên là phần màn hình còn hiện, còn lại là trắng toàn bộ

Bác cho em hỏi bệnh này là do cao áp hay do màn hình (em đã cắm dây vga ra màn LCD thì vẫn hiện tốt)
Trước đang xem trên 24h thì tự nhiên nó bị ( trước em chỉ tháo mỗi bàn phím với vệ sinh tàn nhiệt thôi chứ chưa bao giờ động vào màn hình cả), lần này liều tháo màn hình ra thì thấy mấy cái chân cable nó cắm cũng chặt lắm
Nhờ bác xem hộ em với ạ, thanks

Last edited by r0pmy; 12-02-2012 at 11:02.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules