Thread Tools
Old 02-12-2019, 23:58
ductien.su ductien.su is offline
Senior Member
Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Quote:
Originally Posted by The.Sagittarius View Post
mình search toàn ra 1tr mà bác

Nghe có bị nhiều bass quá k bác

1092648
Ko hề, bass có body bass mà ko hề lấn âm nhé, mình test khá kỹ vì gu nhạc lẫn các bài test của mình khá cân bằng. Con Zsn pro này đáp ứng tròn trịa tiêu chí cân bằng. Mid và treb ổn định (treb hơi mỏng), giọng ca sĩ nghe sáng và thật, bass căng có body. Nói chung 3 dải đánh rõ và tách bạch ếu bị xâm lấn đâu.
Thích nhất là âm nó dàn trải ra các lớp nên bật to ko bị mỏi như các tai 1 driver. Nghe mấy bài có tiếng mưa hay bộ gõ, bộ vang, vỗ tay sẽ thấy âm trường rộng hơn hẳn.
Nói chung chỉ lăn tăn con này về độ bền thôi chứ chất âm vậy là đạt. Sức thuyết phục khiến mình vừa đặt thêm con nữa trên Shopee 300k
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 00:24
viphotca1's Avatar
viphotca1 viphotca1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ductien.su View Post
con Zsn pro nghe cân bằng đấy, ko bị gai mid và sib treb như Zst, bass lại đủ hơn Zsn thường. Bản Es4 mình chưa test vì nhìn build trông hơi lởm nên ko thuận mắt lắm. Cần thì mai mình qua test rồi review cho
khi nào rảnh bác nghe test rồi review cũng được, không cần phiền như vậy đâu.
Nhưng đọc review thì đa số đều đánh giá bản zsn thường vẫn tốt hơn bản zsn pro chỉ thua bass. Tiếc ở chỗ em không có chỗ nào test trực tiếp
Mà hôm nào bác rảnh test luôn con zst pro thử xem, thấy bảo âm tốt hơn con zsn thường không có tai test trực tiếp khó lựa mua cho vừa ý ngoài việc đốt tiền
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 00:48
Senior Member

Quote:
Originally Posted by viphotca1 View Post
khi nào rảnh bác nghe test rồi review cũng được, không cần phiền như vậy đâu.
Nhưng đọc review thì đa số đều đánh giá bản zsn thường vẫn tốt hơn bản zsn pro chỉ thua bass. Tiếc ở chỗ em không có chỗ nào test trực tiếp
Mà hôm nào bác rảnh test luôn con zst pro thử xem, thấy bảo âm tốt hơn con zsn thường không có tai test trực tiếp khó lựa mua cho vừa ý ngoài việc đốt tiền
Mình cũng vì nghe review mà tý blindbuy con Zsn thường đây, may ếu mua vội. Con Zsn thua bass, ngoài ra chả hơn đc cái j, nói thế cho nhanh. Bản pro nó hiện đc bodybass mà mid, trebb vẫn leng keng là ổn.
Zst pro thì khỏi tesy vì âm chắc na ná Zst mà con này thì nền âm bị sib nhẹ. Đang nghe Zsn pro đầy đặn, chuyển sang Zst thấy mỏng manh, rỗ âm tụt mod luôn
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 16:31
meobaobao meobaobao is offline
Senior Member

Khoảng 3-4tr, fullsized, nhờ mấy thím tư vấn 1 con xem film ổn nhất.
Chỉ dùng để xem film, kết nối thẳng vào con Mibos S 4k.
Cảm ơn.
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 17:05
knight271's Avatar
knight271 knight271 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by meobaobao View Post
Khoảng 3-4tr, fullsized, nhờ mấy thím tư vấn 1 con xem film ổn nhất.
Chỉ dùng để xem film, kết nối thẳng vào con Mibos S 4k.
Cảm ơn.
Nhu cầu của bạn có em RS175 có hỗ trợ surround để xem phim luôn nhưng giá hơi cao, nếu bạn ko quá khắc khe thì có em RS165 cũng vẫn ổn, giá hơi nhĩn hơn mức của bạn nhưng mình sẽ hỗ trợ giảm thêm nếu bạn có nhu cầu nhé
Reply With Quote
Old 06-12-2019, 21:23
siwsapp siwsapp is offline
Junior Member
Re: Page 2652 - Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Mình đang dùng iphone + tai nghe diy. Vừa rồi mới mua thêm con q1 mark ii nhân dịp sale. Hí hửng cắm vào đt nghe thử mà kết quả như không cắm luôn
Không biết do tai nghe cùi hay sao nữa
Các thím tư vấn kiếm con tai nghe khác earbud tầm 3tr đổ lại dùng cùng với con dac này với

Last edited by siwsapp; 06-12-2019 at 22:09. Reason: update
Reply With Quote
Old 07-12-2019, 09:04
knight271's Avatar
knight271 knight271 is offline
Senior Member
Re: Page 2652 - Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Quote:
Originally Posted by siwsapp View Post
Mình đang dùng iphone + tai nghe diy. Vừa rồi mới mua thêm con q1 mark ii nhân dịp sale. Hí hửng cắm vào đt nghe thử mà kết quả như không cắm luôn
Các thím tư vấn kiếm con tai nghe khác earbud tầm 3tr đổ lại dùng cùng với con dac này với
Bạn tham khảo thử em Ucotech ES1103 xem sao
Reply With Quote
Old 07-12-2019, 09:56
Senior Member

Quote:
Originally Posted by siwsapp View Post
Cá nhân mình nhận thấy những tai nghe hay, tốt thường là những tai cho ra đc chất âm dày dặn, nhiều tầng nhiều lớp. Khi nghe nó tạo đc độ rung và vang 3D tạo cảm giác "nhạc sống" chân thực hơn so với những tai nghe bình dân.
Và để có chất âm như vậy thì độ nhạy của tai cũng phải cao. Sẽ nghe rõ đc những tiếng sôi, lùng bùng, lạch tạch rất nhỏ của bài nhạc. Có nghĩa muốn nghe hay thì phải đồng thời chấp nhận những cái nền âm "lạc loài" đó.
Cái DAC (mình chỉ xét trong hệ giành cho smp thôi) lúc này mới phát huy tác dụng quét sạch nền âm đó và đóng thêm 1 vai trò nhỏ nữa làm t/đổi 1 chút về tiếng bass hoặc treb (chỉ là t/đổi về nhạc tính thôi chứ ko có nghĩa sẽ hay hơn nhé vì tùy theo sự t/đổi đó có hợp gu người nghe ko). Còn thú thực về vocal giọng ca sĩ gần như ko thấy t/đổi.
Tỷ như mình cắm con Hidiz S3 thì nền âm sạch bong và tiếng bass đánh "bụp" dứt khoát hơn. Nhưng thực tế như vậy cá nhân mình lại thấy bản nhạc nó ko còn đc mộc như khi chưa cắm DAC. Bởi cái nền "lách tách" nó cũng giống người chơi đĩa than có người lại thích cái tiếng nổ lẹp bẹp thỉnh thoảng phát ra. Hay như về dải bass thì đánh gọn quá nhiều khi lại khiến bài nhạc hơi cụt và cứng. Nhiều người lại thích bass nó hơi văng đuôi, thậm chí dàn ra để dễ phiêu hơn.
Reply With Quote
Old 07-12-2019, 10:59
mabukiller's Avatar
mabukiller mabukiller is offline
Đã tốn tiền
Re: Tư Vấn Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Mình đang dùng đt android. Nghe bằng spotify premium + deezer hifi. Tai trâu không biết tả gu nhưng đang sử dụng grado 325e, sony wh-1000xm3, jabra 65t và senn momentum free. Mình thích âm thanh chi tiết của grado nên cần ae tư vấn mua in ear nghe giống giống thế. Chắc trên dưới 5tr cắm chay với đt thôi. Thanks cả nhà!
Old 07-12-2019, 11:55
siwsapp siwsapp is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by knight271 View Post
Bạn tham khảo thử em Ucotech ES1103 xem sao
Mình thấy mn hay nghe tai yuin pk1. Không biết là kết hợp với dac này có ok k...

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules