Thread Tools
Old 26-04-2018, 09:21
jaygboy jaygboy is offline
Senior Member
Re: Mọi tư vấn mua tai nghe - tìm kiếm lời khuyên xin vào đây...

Quote:
Originally Posted by nguyendu22 View Post
Cám ơn bác, mà giảm giá ở chỗ nào thế bác
check inbox đi bác
Reply With Quote
Old 26-04-2018, 12:51
IdontWantToCoughTwice IdontWantToCoughTwice is offline
K.I.A

Có con Over ear nào tầm 1.5-2m mà đeo lâu ko bị đau với nóng tai ko mấy thím, chất âm thì em ko quan tâm lắm, thanks!
Reply With Quote
Old 26-04-2018, 21:01
Mạng's Avatar
Mạng Mạng is offline
Senior Member

Có bác nào bán cloud II 2nd ko
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 06:39
fake_nick fake_nick is offline
Senior Member

Đang xài con beyerdynamic byron wire thấy khá ngon, giờ em muốn nâng cấp, em cắm với macbook và ip ạ. Cho em hỏi trong tầm 200$ có IEM nào chất âm kiểu như vậy nhưng nâng lên tầm cao hơn không ạ ?
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 09:11
3kshop's Avatar
3kshop 3kshop is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Slowhand View Post
Chào các bác.
Em hiện đang muốn sắm 1 con full size over-ear nghe tại nhà, closed-back cũng được mà open-back cũng được, nhưng closed-back có lẽ sẽ là sự lựa chọn tốt hơn. Em có những tiêu chí như sau:

- Ngân sách: Trong vòng khoảng 5 triệu, có thể quá cố lên 6 triệu.
- Tiếng đầy đặn, tách bạch ngon chi tiết tốt. Bass có lực nhưng không ù và tràn lan, mid đừng lùi quá nhưng cũng đừng nhảy xổ vô mặt em. Treble thì chỉ cần không quá mỏng và biến mất vào cái mớ hổ lốn em thường nghe là được.
- Về chất âm, với việc phần lớn file nhạc mà em có, hoặc là LP rips, hoặc là những bản thu cũ của những thể loại Jazz, Blues, Classical thì việc chọn một chất âm thiên ấm, hơi(hơi?) tối một chút em nghĩ cũng không phải là một lựa chọn tồi. Tuy nhiên, quá mượt mà nịnh tai không phài là cái em nhắm tới, em nó cần phải bạo lực khi cần thiết.
- Âm trường? Em thực sự không quan tâm lắm đến âm trường, trong tầm giá này em không mơ mộng việc được trải nghiệm "Mang cả dàn nhạc đến phòng khách nhà bạn", nhưng âm hình phải tốt và chính xác.

Nguồn thì em chỉ có mỗi con Shanling M2s cùi và bộ PC già cỗi, hi vọng đôi bạn cùng tiến này là đủ để chiều lòng các bé không quá đỏng đảnh mà các bác sắp tiến cử.

Cám ơn các bác.
tầm này M2S power cũng ổn thì múc Beyerdynamic DT990Pro đi thím. Âm hình và chi tiết bọn Beyer thì khỏi phải r, cực chính xác và chi tiết. Bass 990 xuống sâu, khá là bạo lực nhưng k quá khó nghe, texture bass của DT990Pro ngon lành nhé, thể hiện tốt nhiều nhạc cụ. Treb chi tiết tốt, không quá giàu năng luợng nên k quá khó nghe. Mid con này thì khỏi bàn r, thể hiện kỹ thuật tốt, chi tiết tốt.

Quote:
Originally Posted by tuanvu2503 View Post
Em thường nghe nhạc pop, rap, đôi khi là edm thì nên chọn con nào vậy bác. Con H600A, em thấy bảo là nghe nhạc tiết tấu nhanh thì ko tốt đúng ko vậy bác. Và bác cho em thêm vài con nữa để em lựa chọn với
Tiết tấu nhanh thì mấy con Sony con nào cũng dính

nếu cần tốc độ nhanh chi tiết tốt thì chơi qua thằng Beyerdynamic DT990Pro ngon lành cành đào nhé. Bass vẫn chắc, khỏe và đủ lượng để quánh EDM các kiểu, tốc độ tốt quánh luôn cả metal vẫn ngon lành. Chi tiết và âm hình, âm trường con này thì khỏi bàn r, cực tốt luôn
Nói 250ohm chứ cắm đt vẫn nghe ổn, quá tệ

Quote:
Originally Posted by IdontWantToCoughTwice View Post
Có con Over ear nào tầm 1.5-2m mà đeo lâu ko bị đau với nóng tai ko mấy thím, chất âm thì em ko quan tâm lắm, thanks!
over ear thì chả con nào là không nóng đâu. Ráng lên cao cao xíu tầm 3tr múc luôn ATH AD700X đi thím, thấm hút thoáng mát, khô thoáng suốt cả ngày

Quote:
Originally Posted by fake_nick View Post
Đang xài con beyerdynamic byron wire thấy khá ngon, giờ em muốn nâng cấp, em cắm với macbook và ip ạ. Cho em hỏi trong tầm 200$ có IEM nào chất âm kiểu như vậy nhưng nâng lên tầm cao hơn không ạ ?
nâng cấp của Byron Wired vậy chơi RHA T20 hết bài nha!!!
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 11:49
fake_nick fake_nick is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3kshop View Post

nâng cấp của Byron Wired vậy chơi RHA T20 hết bài nha!!!

Nghe nói có rha T20i gen2, không biết đợt này dây dợ bền hơn chưa bác
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 12:53
day_la_cai_nick_thu_3's Avatar
day_la_cai_nick_thu_3 day_la_cai_nick_thu_3 is offline
Senior Member

Em đang phân vân giữa Yuin PK3-2 và Radius HP-HZD11 và beyerdynamic byron cho nhu cầu nghe khá tạp ạ. Em nghe rock, pop, ballad Nhật thiên về vocal và em cũng hay nghe nhạc kiểu lo-fi nên cũng khá cần bass(nhưng cần vocal hơnnn). Trước em cũng có một em radius hzd11 hài lòng dã man rồi mà xong em nó đứt dây trong chỉ vì một lần lỡ mắc nên kéo căng dây uhu, và cũng không sửa được nữa nên em khá sợ nếu mua lần nữa. Vì cũng lâu lâu từ lúc hỏng nên cũng quên mất em nghe như nào :crycry: . Các bác tư vấn giúp em ợ
Mà nếu được các bác suggest cho em mấy con khác dưới 2 triệu cũng được ạ, vì ngày xưa em lên đây có mấy bác recommend con radius nên mới mua đó chứ

Last edited by day_la_cai_nick_thu_3; 27-04-2018 at 13:18.
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 14:16
lehuy99's Avatar
lehuy99 lehuy99 is offline
Senior Member

bán nào bán dac/amp tầm 1tr5 trở xuống không ạ
Reply With Quote
Old 27-04-2018, 18:03
tuanvu2503 tuanvu2503 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 3kshop View Post
Tiết tấu nhanh thì mấy con Sony con nào cũng dính

nếu cần tốc độ nhanh chi tiết tốt thì chơi qua thằng Beyerdynamic DT990Pro ngon lành cành đào nhé. Bass vẫn chắc, khỏe và đủ lượng để quánh EDM các kiểu, tốc độ tốt quánh luôn cả metal vẫn ngon lành. Chi tiết và âm hình, âm trường con này thì khỏi bàn r, cực tốt luôn
Nói 250ohm chứ cắm đt vẫn nghe ổn, quá tệ
Con Beyerdynamic DT990Pro so với con ATH M50x thì cái nào hơn vậy bác
Old 27-04-2018, 22:07
minhtq2012 minhtq2012 is offline
Junior Member

CIH 5tr thì nên mua amp nào ạ?
em đang dùng ath ws 1100is và ODAC, gu nhạc của em là imagine dragons
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules