Thread Tools
Old 24-02-2014, 15:46
l0000gold's Avatar
l0000gold l0000gold is offline
Team "thèm tít"
Về việc rao bán game trong box.

Gần đây lượng report về buôn bán trong box khá nhiều.
Theo nội quy thì box này không cho phép mua bán.
Để tiện xử lý về lâu về dài, anh em nào muốn mua bán game có thể inbox cho nhau. (ví dụ A hỏi mua, B inbox thông tin cho A, xong A tự xóa bài or tương tự), không post lên đây.

Lưu ý: Ngay cả việc chữ kí có thông tin mua bán thì vOz cũng không chấp nhận, chỉ là do các anh em mod chưa làm chặt.

Vậy viết vài dòng thông báo anh em trước, nhỡ may có ai ăn chuối ngoài đảo thì không quá uất mà đau dạ dày.

AI BỊ BAN RÁNG CHỊU!
24/2/2014.
-10kgold-

Last edited by l0000gold; 27-02-2014 at 11:57.
Reply With Quote
Old 24-02-2014, 19:52
l0000gold's Avatar
l0000gold l0000gold is offline
Team "thèm tít"
Re: Về việc rao bán game trong box.

Chi tiết để không ăn chuối ngoài đảo, ai đang cảm giác giật mình nên xem lại, vOz đang trong đợt thanh trừng:

Reply With Quote
Old 04-03-2014, 03:57
Baby | DieHard's Avatar
Baby | DieHard Baby | DieHard is offline
Thanh niên vui vẻ

Mở lại topic cho ae bàn bạc, xin phép cu shit chút nhé.

- BQT cảm ơn các ý kiến đóng góp của anh em, vì chủ trương của vOz là diễn đàn công nghệ chứ ko phải thương mại điện tử, nên các kiểu giao dịch bây giờ đều ko dc chấp nhận. Mua bán phần cứng thì đã có mục riêng, còn phần mềm thì nó rất éo le nên bây giờ vẫn phải cấm.

- Việc này nhằm mục đích phòng chống những điều ko hay xảy ra, gây thiệt hại về tinh thần lẫn thể xác, và còn những nguyên nhân cao siêu hơn như kiểu pháp lý thì ae có thể biết vậy thôi.

- BQT ko quá rảnh để đi soi các thành viên buôn bán, nếu thấy có sẽ xử lý bằng cách xóa bài, đôi khi ban nick tùy vào thời tiết mỗi vùng, cơ địa mỗi người. Mình biết có những bạn làm ăn minh bạch và đàng hoàng, và mình cũng giao dịch với 1 vài bạn rồi. Nhưng đó không phải là lý do để có thể tạo 1 không gian mua bán thoải mái được. Hơn nữa BQT vOz là người phải chịu trách nhiệm khi có vấn đề, kiểu như dính phốt chẳng hạn. Thành viên có thể ngồi trà đá chém gió về quả phốt đấy, còn BQT thì khá mệt với hậu quả, mà con thì khóc rồi ốm, các kiểu.

- Mình sẽ nghiên cứu cũng như sẽ thảo luận cùng với BQT, với các anh em ở đây để xem liệu có thể có 1 phương án nào khả thi hay ko. Cho đến lúc đó thì chúng ta vẫn nên tuân thủ nội quy.

- Mình mà làm chặt thì F3 sẽ tràn ngập các tâm hồn bị tổn thương, ra sức gào thét kiện cáo, nguyên việc trả lời thắc mắc rồi chửi nhau thì cũng hết ngày, mà nó ko vào việc. Cho nên hiện tại cũng đang trong tình trạng xem xét và tìm phương án chứ ko xử lý triệt để, có thể vì thế nên ko dc nổi bật cho lắm trong việc quản lý box Games. Mình muốn có 1 cách nào đấy để mọi người tham gia được thoải mái và làm đúng nội quy 1 cách tự nhiên chứ nếu canh F5 để xử lý vi phạm thì có phần hơi robot nên mong ae thông cảm nếu có những vi phạm chưa bị xử lý hay khó chịu vì box nhiều rác, nó sẽ qua nhanh thôi.

Last edited by Baby | DieHard; 04-03-2014 at 03:59.
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 10:14
namquang94's Avatar
namquang94 namquang94 is offline
Senior Member

ý kiến của mình là ai bán gì thì để dưới chữ ký, người nào cần thì inbox nhau tự thỏa thuận, hoặc có thể lập thread bên f68 hoặc 80 rồi dẫn link chữ ký sang. Còn box game thì chắc chắn là không được post/thread rao bán gì rồi.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tvi.fruitswar
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 10:20
Big_Fat_Bob's Avatar
Big_Fat_Bob Big_Fat_Bob is offline
Senior Member

Ý kiến tui thì ai có nhu cầu thì hỏi, lũ bán thì cứ ngồi hóng, inbox nhau chứ không post
Old 04-03-2014, 10:43
Clone9119's Avatar
Clone9119 Clone9119 is offline
Senior Member

ý kiến mình giống như bác namquang, ai bán gì thì để dưới sign, tuyệt đối không đc có hành động báo giá hay rao bán. Còn về việc thông báo deal mới cho anh em thì ok
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 10:48
Castlevania-voz's Avatar
Castlevania-voz Castlevania-voz is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Big_Fat_Bob View Post
Ý kiến tui thì ai có nhu cầu thì hỏi, lũ bán thì cứ ngồi hóng, inbox nhau chứ không post
Chuẩn rồi chỉ có rao mua, ko có rao bán mình nghĩ vậy là ổn
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 14:08
[R]ainy's Avatar
[R]ainy [R]ainy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Clone9119 View Post
ý kiến mình giống như bác namquang, ai bán gì thì để dưới sign, tuyệt đối không đc có hành động báo giá hay rao bán. Còn về việc thông báo deal mới cho anh em thì ok
Quote:
Originally Posted by namquang94 View Post
ý kiến của mình là ai bán gì thì để dưới chữ ký, người nào cần thì inbox nhau tự thỏa thuận, hoặc có thể lập thread bên f68 hoặc 80 rồi dẫn link chữ ký sang. Còn box game thì chắc chắn là không được post/thread rao bán gì rồi.
Mình đồng ý, rất mong tay to ra cái luật này...
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 16:57
zizom1911 zizom1911 is offline
Senior Member

Làm vậy ai ai cũng lạm dụng chữ ký để rao bán cho mục đích cá nhân. Vậy thì còn cần nội quy này làm gì?

Nội quy về việc sử dụng chữ ký.
"+ Chữ ký không được phép sử dụng với mục đích quảng cáo hay mua bán, tiếp thị (đối với các cá nhân, tổ chức kinh tế - doanh nghiệp ) dưới bất kỳ hình thức nào.
+ Tất cả thành viên khi tham gia diễn đàn vOzforums đều có trách nhiệm tuân thủ nội qui về chữ ký. Nếu vi phạm sẽ được mời sửa lại 01 lần duy nhất và Ban vĩnh viễn nếu tái phạm."

Như thế này là ổn nhất.

Quote:
Để tiện xử lý về lâu về dài, anh em nào muốn mua bán game có thể inbox cho nhau. (ví dụ A hỏi mua, B inbox thông tin cho A, xong A tự xóa bài or tương tự), không post lên đây.

Lưu ý: Ngay cả việc chữ kí có thông tin mua bán thì vOz cũng không chấp nhận, chỉ là do các anh em mod chưa làm chặt.
Reply With Quote
Old 04-03-2014, 20:47
ATT9 ver3 ATT9 ver3 is offline
Senior Member

cơ mà nếu BQT không cho mấy bác bán key game để chữ ký thì làm sao biết mà inbox hỏi mua đc
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules