Thread Tools
Old 09-11-2011, 01:01
lapnickvozkhoghe lapnickvozkhoghe is offline
K.I.A
[Kinh nghiệm] Đừng bao giờ đối xử tốt với con gái

Vô tình lượm được trên facebook quote lại cho các anh em tự kỷ trên này đọc

Giờ mình nghĩ lại, đúng vậy, những thằng tốt với con gái thường chả có kết cục gì tốt đẹp, cùng lắm là 10 năm, 20 năm nữa, khi con gái già rồi, lúc khổ sở rồi thì may ra chúng nó sẽ tiếc nuối,nặn từ trong cái đầu đầy u uất của nó ra hình ảnh của mình rồi chẹp môi 1 cái. Còn đứa nào mà đang sung sướng rồi, thì thi thoảng nó sẽ lôi mình của ngày xưa ra để dát vàng cá quá khứ oanh liệt của nó, để tỏ ra nó hot, nó cao giá, và mình là cái 1 trong số vô vàn những thằng bám theo nó….

Hồi bé, mình xem toàn các thể loại zai tốt với gái thế cho nên mình sẽ so sánh phim và đời thực cho các bạn nghe, chẳng có thằng nào tốt với gái mà happy ending cả….. Chỉ có những thằng coi thường cảm xúc đàn bà, đề cao sex….v..v mới là the winner trong cuộc đua này.

Các bạn nên biết điều này
7 chú lùn cưu mang bạch tuyết, cứu cô thoát nạn mấy lần, đối xử tốt, mà cuối cùng thằng hoàng tử cưỡng hôn 1 phát là Bạch Tuyết yêu thằng kia

Chàng thợ săn giúp dân làng diệt trừ yêu quái, sẵn sàng cưu mang người đẹp cả đời. Mà cuối cùng người đẹp lại rơi vào tay quái thú, có khả năng làm nàng bị tổn thương về cả thể xác lẫn tinh thần….

Vị tể tướng giàu có, sẵn sàng phục vụ và chiều chuộng công chúa, cũng không thoát khỏi số phận bị 1 thằng khố rách áo ôm như aladdin sau 1 hồi nó quăng quật công chúa bằng các thể loại

Con gái thì gần như ai cũng như nhau, có chút nhan sắc hoặc tốt tính là em nào em đó kiểu gì cũng có khối anh chạy theo, và cái anh nào tốt với gái thân với gái thì anh đó càng bay ra khỏi vòng chiến nhanh…..

Bản chất của sự việc này cũng là do cái thuyết tiến hóa chung chung thôi, khi bạn cảm thấy người ta có nhiều điểm hơn hẳn bạn, bạn là 1 kẻ thấp dưới thì bạn thường đem ng ta ra tôn thờ, cung phụng. Mà phàm cái giống đàn bà con gái, cái gì là của mình rồi thì chúng nó việc gì phải khát khao với si mê. Nhưng ngược lại, thằng nào tồi, hay phũ gái, không thích gái, thì bọn con gái lại rất mê, bởi gì cái gì khó với, ko có thì chả thèm….

Nghĩ mà cũng xót xa, cảnh anh sinh viên nghèo gần nhà mình hồi nhỏ, đạp xe 16 cây số để tặng hoa cho bạn gái, để rồi, sau đó 5 tháng đạp xe 60 cây số để đi ăn cưới cô bạn đó với thằng khác.

Xót xa hơn là cảnh bạn mình, gái bị ốm vào viện, cậu cả ngày vào thăm nom chăm sóc, để rồi nó khỏe, việc đầu tiên nó làm là nó nấu cơm trưa cho thằng hàng xóm gần nhà, éo le.
Đau hơn nữa là ngay bản thân tăng, cách đây đúng 1 năm, hứa với gái dù cho gái có sao đi nữa, sẽ luôn bảo vệ gái, và rồi bất ngờ bị đạp 3 phát, nát rời con tim

Vậy thì đừng có tốt với gái ở đây gồm những khía cạnh nào?

Ngày nào các bạn cũng hãy nhẩm cho mình câu này: Tôi thề không làm xe ôm, ô sin, chó dắt đi dạo, bốt ATM, Thùng rác, đồ chơi….v..v. của gái

Đừng cho rằng, cuộc sống này tồn tại điều như phim: Tốt với gái rồi đc yêu. Chả có cái chuyện nào đơn giản như thế đâu bạn ạ

Những lời chia tay trong nước mắt với bầu trời hoàng hôn hồng hồng, đẫm nước mắt, 2 tay nắm chặt thường bắt đầu với câu: ” anh rất tốt… nhưng” và rồi 1 ng quay lưng ra đi. 1 người nước mắt tràn trề

Và với 1 số gái, những zai tốt mà có chút cảm tình thì may ra sẽ trở thành sự lựa chọn số 1 của:

-Đổ vỏ
-Bến đỗ bình yên sau khi đã chán chê những thằng khác
-Osin

Đại loại là gái ko cần 1 người bố:
Loại chuyên giục đi ngủ, đánh răng rửa mặt, học hành chăm chỉ, ăn uống cẩn thận, mặc ấm..v..v

không cần 1 người anh:
Chia sẻ, tư vấn, tâm sự tình cảm, giúp đỡ học tập, tiền nong xin thoải mái, đưa đón…v..v.

Thế cho nên đừng làm 1 ng bố, hoặc 1 ng anh (mình đã mắc sai lầm này nhiều đến nỗi mà mình có 30 cái relationship cha con trên facebook)

Nếu bạn ko tin tôi ư, cứ thử thật tốt với cô gái bạn đang tán đi là biết ….
Reply With Quote
Old 09-11-2011, 01:05
terminator212 terminator212 is offline
Đã tốn tiền
Re: [Kinh nghiệm] Đừng bao giờ đối xử tốt với con gái

tốt
thế nào là tốt
tốt là dek phải nó vỗ tay cái là ngoắt đuôi chạy lại
cứ thử đặt mình vào vị trí gái xem nếu có đứa con gái nào như thế với bác xem bác yêu nổi nó không
nói chung nhiều thằng cứ thấy mấy con xinh xinh yêu mấy thằng chơi bời hay bất cần rồi học theo cái style đó rồi ôm bụng nghĩ gái nó theo chuối bỏ mẹ ra
nói chung giữa chuyện tình cảm và lí trí bao giờ cũng cần 1 khoảng cân bằng
e chỉ nói thế thôi , nói nhiều lại đụng chạm đến nhiều người
Old 09-11-2011, 01:06
linhlego linhlego is offline
Senior Member

Oánh dấu mai đọc, mà bạn rảnh send link FB của type này vào inbox cho mình nhé. Đọc vài dòng đầu thấy kết rồi đóa
Reply With Quote
Old 09-11-2011, 01:08
Mit_Diu's Avatar
Mit_Diu Mit_Diu is offline
Đã tốn tiền

À,mấy thằng bị gái đá rồi đâm ra oán trách thù hằn đây mà ,cứ thù đi,để đấy các bố hốt hết cho,rồi post clip lên cho các chú ngồi quay tay trong nước mắt
Old 09-11-2011, 01:09
terminator212 terminator212 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mit_Diu View Post
À,mấy thằng bị gái đá rồi đâm ra oán trách thù hằn đây mà ,cứ thù đi,để đấy các bố hốt hết cho,rồi post clip lên cho các chú ngồi quay tay trong nước mắt
thế cái clip hôm nọ cuối tụi mình anh đã che chưa để còn up
Old 09-11-2011, 01:12
badday0401 badday0401 is offline
K.I.A

cái này hay,nhưng không bao giờ là tuyệt đối cả.vơ đũa cả nắm như thế ăn gạch đừng hỏi "why always me?"
Reply With Quote
Old 09-11-2011, 01:13
vethe2's Avatar
vethe2 vethe2 is offline
Member

cái này đọc lâu rùi.
Old 09-11-2011, 01:13
Mit_Diu's Avatar
Mit_Diu Mit_Diu is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by terminator212 View Post
thế cái clip hôm nọ cuối tụi mình anh đã che chưa để còn up
Moá thức gì khuya thế ,chú hàng ngon nên anh che mặt,anh đệp zai nên anh che hàng rồi
Old 09-11-2011, 01:14
lapnickvozkhoghe lapnickvozkhoghe is offline
K.I.A

em thì chưa yêu đương gì đâu. nhưng ngẫm lại thấy đúng phết đấy. chơi rất tốt nhé, đứa kia cũng chả chơi bời gì cả - lớn tuổi rồi đấy. thế mà "mình thấy làm bạn thì hợp hơn", không thì : "em chỉ coi anh như anh trai em thôi, nc với anh có thể tâm sự được hết, còn người yêu em em không dám nói". Nhưng thiểu số vẫn có trường hợp đến được với nhau thật. cho nên mới có câu
Quote:
Thế cho nên đừng làm 1 ng bố, hoặc 1 ng anh
Reply With Quote
Old 09-11-2011, 01:15
Monkey.D.Luffy's Avatar
Monkey.D.Luffy Monkey.D.Luffy is offline
Senior Member

Cứ đâm đầu vào con nào xinh rồi mù quáng rồi sau đó nó ko thích,ko yêu thì quay ra chửi nó đểu, xấu xa này nọ
Bác cứ đòi hỏi, nó thì chỉ có 1, mà 1 đống thằng xông vào, thằng nào cũng nghĩ là nó phải của tao, tao phải tán đổ nó. Chẳng lẽ bây giờ thằng nào tốt với nó thì nó đều phải yêu hết ah???
Bác đặt vào hoàn cảnh là nó - 1 người con gái xinh đi

Sao ko đi tán gái xấu đi, tán gái xinh thì được mất là chuyện bình thường, kêu ca cái gì, có trách tự trách bản thân. Còn đánh đồng tất cả con gái mới bựa

Con trai tốt đẹp gì mấy đâu, đểu thì đa số, mà đánh đồng như vậy chắc bọn nó chẳng dám yêu thằng nào cả.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules