Thread Tools
Old 21-09-2011, 15:43
vnsducson vnsducson is offline
K.I.A
Re: [Chung tay] Cùng giúp đỡ cụ ông 80 tuổi nuôi vợ tai biến, con bệnh tậthoàn cảnh vô cùng khó khăn

Quote:
Originally Posted by boybi0612 View Post
mới coi được cái link này ko biết thật giả ra sao :(
http://www.nguoitoicuumang.com/index...rt=18#forumtop
nếu thật thì dù gì cụ cũng người đáng noi gương
Các bác xác nhận giùm với ạ.
Reply With Quote
Old 21-09-2011, 15:50
Confirm Confirm is offline
Member
Re: [Chung tay] Cùng giúp đỡ cụ ông 80 tuổi nuôi vợ tai biến, con bệnh tậthoàn cảnh vô cùng khó khăn

Quote:
Originally Posted by vnsducson View Post
Các bác xác nhận giùm với ạ.
Chắc là đúng bác ợ, tại cũng có tấm hình vợ của cụ ngồi trong căn nhà khá khang trang
Reply With Quote
Old 21-09-2011, 15:51
Trác Đông Lai's Avatar
Trác Đông Lai Trác Đông Lai is offline
| Giang hồ hiểm ác |

Quote:
Originally Posted by sya0ran View Post
Em thì ở gần chỗ cụ có gì em sẽ qua giúp đỡ cụ thường xuyên ,em cảm ơn anh và tất cả các anh chị trong VOZ rất nhiều ạ.Em mạo muội post topic anh lên page 1 theard về cụ MƯỜI cho các anh chị VOZ muốn giúp đỡ cụ nhìn thấy dễ hơn......
Cảm ơn bạn đã đưa thread vào topic kia.

Quote:
Originally Posted by ThanhN70 View Post
bác đi biếu tiền cụ nhớ quay clip lại nhé, 1-2 phút cũng được, thấy cụ tội quá quá chắc chẳng cũng ít nở nụ cười hạnh phúc trong cuộc sông, em muốn thấy nụ cười của cụ, nu cười hạnh phúc làm người khác cũng ấm lòng.
Quote:
Originally Posted by suongqua View Post
Bác ơi em chỉ có tk agribank thôi, làm sao giúp dc bây giờ
Hiện giờ chưa tìm được TK Agribank. Bạn có thể chịu khó ra ngân hàng chuyển được không?

Quote:
Originally Posted by codochi View Post
Theo mình nghĩ, các bạn hẹn nhau vào 30/10 hoặc 1/11 để thống kê số tiền quyên góp và gửi đến cụ. Vì từ nay đến thứ 7 là thời gian quá gấp rút, một số nhà hảo tâm có thể chưa đọc được topic này.

Về phần sợ lằng nhằng tiền bạc, các bạn yên tâm nhé Số dư trong tài khoản được cập nhật liên tục, đối chiếu tại topic này rất minh bạch.

//edit: pé Chi nhìn lộn tưởng hôm nay là 21/10/2011

Hẹn nhau vào ngày 30/9 hoặc 1/10

Các bạn còn ý kiến nào khác vui lòng đề xuất
Cảm ơn codochi đã đề xuất. Mình nghĩ là đến hết cuối tháng này sẽ phù hợp. Mình đã sửa lại tại post#1 rồi.

Quote:
Originally Posted by panzer View Post
Các bác thư thả tí để em còn ủng hộ với ạ, tiền chưa vào thẻ ^^
Vẫn còn nhiều thời gian, bạn sắp xếp rồi chuyển nhé!

Quote:
Originally Posted by hquan1996 View Post
e hs nghèo ko có tiền, nếu xuống đấy cho e gửi lời chúc sức khỏe ông cụ ạ
Vậy thì bạn có thể đi cùng đoàn luôn, được thế thì tốt quá!

/Cảm ơn các anh chị em đã ủng hộ và up thread lên!

Reply With Quote
Old 21-09-2011, 15:52
hoangthuan92 hoangthuan92 is offline
K.I.A

2 cái nhà to đùng kia kìa
Reply With Quote
Old 21-09-2011, 16:11
vanillavn.com's Avatar
vanillavn.com vanillavn.com is offline
Junior Member

cuối cùng sao hả bác, trường hợp bác kia đưa có đúng hem
Old 21-09-2011, 17:03
Trác Đông Lai's Avatar
| Giang hồ hiểm ác |

HIỆN TẠI CÓ THÔNG TIN MỘT CHIỀU VỀ VIỆC ÔNG CỤ TRONG BÀI BÁO THỰC TẾ KHÔNG GẶP KHÓ KHĂN. ĐỂ NHỮNG ĐÓNG GÓP CỦA ANH CHỊ EM ĐƯỢC CHUYỂN ĐẾN ĐÚNG NGƯỜI CẦN, MÌNH XIN PHÉP ĐƯỢC THÔNG BÁO NHƯ SAU: Từ thời điểm này, tức 17h00 ngày 21/09/2011, tạm thời anh chị em vui lòng chưa chuyển tiền ủng hộ. Thành viên Codochi trong tuần này sẽ xuống tận nơi kiểm tra và xác minh thông tin trên. Sau khi có xác minh của thành viên này, chúng ta sẽ cùng quyết định trở lại tiếp tục ủng hộ hoặc chấm dứt việc đóng góp và gửi lại số tiền mà anh chị em đã chuyển cho đến thời điểm này!

Nếu anh chị em nào có điều kiện đi xác minh xin vui lòng cho biết để việc xác minh được tiến hành sớm nhất có thể!
Reply With Quote
Old 24-09-2011, 16:52
Trác Đông Lai's Avatar
| Giang hồ hiểm ác |

XIN THÔNG BÁO:

Hôm nay thành viên codochi đã chủ động tìm đến nhà ông cụ Mười và thông tin lại rằng đúng như nguồn tin một chiều mà nhiều anh chị em đã đọc, gia cảnh ông Mười không còn khó khăn như trong bài viết nữa.

Do đó, mình cho rằng việc ủng hộ ông cụ không còn phù hợp và xin được chủ động đề nghị chúng ta ngừng việc quyên góp tiền. Anh chị em đã chuyển tiền cho codochi vui lòng PM cho mình số tài khoản + số tiền để mình báo codochi chuyển lại cho anh chị em.

Chân thành cảm ơn tất cả anh chị em đã đồng lòng và nhiệt tình tham gia hoạt động này. Tuy rằng hoạt động không đi đến tận cùng nhưng nó thể hiện tấm lòng vì cộng đồng của anh chị em.

Mong rằng chúng ta có thể duy trì tinh thần này trong các hoạt động từ thiện về sau!

Xin cảm ơn anh chị em!
Reply With Quote
Old 24-09-2011, 17:05
leminh9 leminh9 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Trác Đông Lai View Post
XIN THÔNG BÁO:

Hôm nay thành viên codochi đã chủ động tìm đến nhà ông cụ Mười và thông tin lại rằng đúng như nguồn tin một chiều mà nhiều anh chị em đã đọc, gia cảnh ông Mười không còn khó khăn như trong bài viết nữa.

Do đó, mình cho rằng việc ủng hộ ông cụ không còn phù hợp và xin được chủ động đề nghị chúng ta ngừng việc quyên góp tiền. Anh chị em đã chuyển tiền cho codochi vui lòng PM cho mình số tài khoản + số tiền để mình báo codochi chuyển lại cho anh chị em.

Chân thành cảm ơn tất cả anh chị em đã đồng lòng và nhiệt tình tham gia hoạt động này. Tuy rằng hoạt động không đi đến tận cùng nhưng nó thể hiện tấm lòng vì cộng đồng của anh chị em.

Mong rằng chúng ta có thể duy trì tinh thần này trong các hoạt động từ thiện về sau!

Xin cảm ơn anh chị em!
thế cũng là tốt rồi.
Reply With Quote
Old 24-09-2011, 17:13
codochi's Avatar
codochi codochi is offline
Senior Member

Xin chào các nhà hảo tâm gần xa, đặc biệt tại F17!

Theo link của 1 bạn post: http://www.nguoitoicuumang.com/index...rt=15#forumtop

14h30 trưa ngày 24/9/2011 pé Chi đến địa chỉ theo như link trên để tìm hiểu.
Và đúng như 1 bạn nick Blue_Gem_Vt_90 mô tả, gia cảnh cụ ko khó khăn, chỉ là cụ ko thích ngồi 1 chỗ dù tuổi đã già, nên động tay động chân cho khỏe người.

Tóm lại là các bạn ủng hộ cụ nải chuối thay vì quyên góp.
Số tiền các bạn đã quyên góp, mình sẽ gửi lại theo tài khoản có sẵn: VCB, TCB, EAB...
Một lần nữa cảm ơn các bạn đã vì cộng đồng.

Bắt đầu từ Thủ Đức cầu Bình Triệu, chạy gặp bảng quảng cáo 0650 xxx, chạy lên xíu có chỗ quay đầu xe.

Vào khu phố Hòa Long (ấp Hòa Long)

Chạy tới ngã 3 có bảng quảng cáo CLB Xuân Nguyên

Quẹo trái chạy 1 đoạn có ngã ba, quẹo phải, qua cầu nhỏ xíu, chạy thẳng hết đường, quẹo trái đi xíu là đến nhà cụ, ba anh Bình. Hình đã có nên mình ko chụp nữa.

Các bạn PM cho mình, hoặc SMS 093 313 1896 để mình chuyển khoản ngược lại nhé.
lúc dzìa bị chó vàng ăn bẩn, trả giá xuống còn 100k
Old 24-09-2011, 17:35
dawp's Avatar
dawp dawp is offline
Junior Member

Tks codochi đã xả thân review để mọi người hiểu rõ hoàn cảnh của ông lão . Tuy lần từ thiện này k0 thành công nhưng sẽ là bước tiến cho những lần sau . Hy vọng tiếp bước 5s , Voz sẽ thành lập kênh từ thiện.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules