Thread Tools
Old 18-09-2011, 20:09
qwertay qwertay is offline
K.I.A
Re: Thắc mắc về Zune 2

tớ mới múc con zune 1 30gb của bác Dương bên Thủ Đức 1m2.nghe dc phết.

mỗi tội pin khoảng 10h thôi chứ ko dc 14h như quảng cáo.

nhưng như vậy là ổn rồi.
Reply With Quote
Old 28-09-2011, 21:12
hotsummer hotsummer is offline
Senior Member

hỏi thêm câu nữa là lúc mua máy về rồi thì sync không được.... 10 lần cắm vào máy thì may ra nhận được 1 lần... mà 10 lần nhận được thì may ra được một lần sync trọn vẹn... những lần còn lại lúc thì không nhận thiết bị, lúc thì thấy pin của máy được sạc mà không thấy hiện thiết bị trong zune software, lúc thì đang sync dở thì mất kết nối... không biết vấn đề do cáp nối hay là do driver của máy tính... người bán cho mình máy thì bảo vấn để là do driver của máy tính nhưng cá nhân mình nghĩ là do cable.. không biết có bác nào bị tình trạng như trên không.

Tiện thể nếu vấn để tại cable thì có ai biết nơi bán cable cho zune 2 không, mình ở gần bến xe Mĩ Đình
----------------------------------------------------
Reply With Quote
Old 28-09-2011, 21:30
bluesight bluesight is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by n3v3R_m1nD View Post
*zune bắt đc radio. classic có ko?
*zune có wifi để sync mà ko cần dây nối. classic có ko?
*zune có chat trực tuyến, vào marketplace mua nhạc. classic có ko?
*zune có màn hình to 3.2inch xem video đã mắt, còn màn hình classic to cỡ nào thì chắc khỏi bàn
*touch của zune rất nhạy, có trượt gia tốc giúp duyệt list dài nhanh chóng
*zune xài WMA lossless dung lượng cao hơn (ngang FLAC) nên chất lượng đảm bảo hơn m4a dung lượng thấp của ipod. vả lại 80gb cho bác ghi hộc bơ mấy chục album WMA lossless chưa chắc đã hết đâu
*cuối cùng, ko biết bác đụng vào zune lần nào chưa mà bảo âm thanh zune ăn shit với classic ---> mời bác nêu dẫn chứng? chất âm có thể hợp tùy từng người nhưng bác đừng quên đã có nhiều topic bàn luận về chất âm ipod vs zune rồi. và cũng đã có rất nhiều ý kiến cho rằng zune nghe hay hơn ipod. bác ko tin? google search
éc, ku này hung hãn thế. ta bảo zune ăn sh*t là cái vụ đọc lossless flac+ape chứ có động miếng nào đến cái chất âm của nó đâu

nói về lossless thì ipod có m4a lossless (~wma lossless), mod rockbox thì thêm flac + ape, wav ko bàn. nói zune thua ipod khoản này có gì sai đâu

còn chất âm thì mỗi người 1 sở thích, trong tất cả các cm trong các topic trc h ta chưa bao h bảo cái nào hay nhất cả. có 1 thời chết mê với zuneHD dey, sony, iriver cũng mê qua rồi h mê tới ipod.
Old 28-09-2011, 21:36
n3v3R_m1nD's Avatar
n3v3R_m1nD n3v3R_m1nD is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hotsummer View Post
hỏi thêm câu nữa là lúc mua máy về rồi thì sync không được.... 10 lần cắm vào máy thì may ra nhận được 1 lần... mà 10 lần nhận được thì may ra được một lần sync trọn vẹn... những lần còn lại lúc thì không nhận thiết bị, lúc thì thấy pin của máy được sạc mà không thấy hiện thiết bị trong zune software, lúc thì đang sync dở thì mất kết nối... không biết vấn đề do cáp nối hay là do driver của máy tính... người bán cho mình máy thì bảo vấn để là do driver của máy tính nhưng cá nhân mình nghĩ là do cable.. không biết có bác nào bị tình trạng như trên không.

Tiện thể nếu vấn để tại cable thì có ai biết nơi bán cable cho zune 2 không, mình ở gần bến xe Mĩ Đình
em bảo bác rồi, đây là bệnh con này từ hồi em mua cách đây mấy tháng đã thế roài. còn do cable thì ko phải đâu, bác dùng sợi cable này cắm vô con zune khác đảm bảo chạy ngon thoai. ko tin bác thử xem, em thì thử rồi

Quote:
Originally Posted by bluesight View Post
éc, ku này hung hãn thế. ta bảo zune ăn sh*t là cái vụ đọc lossless flac+ape chứ có động miếng nào đến cái chất âm của nó đâu

nói về lossless thì ipod có m4a lossless (~wma lossless), mod rockbox thì thêm flac + ape, wav ko bàn. nói zune thua ipod khoản này có gì sai đâu

còn chất âm thì mỗi người 1 sở thích, trong tất cả các cm trong các topic trc h ta chưa bao h bảo cái nào hay nhất cả. có 1 thời chết mê với zuneHD dey, sony, iriver cũng mê qua rồi h mê tới ipod.
fastest reaction i've never seen before
Old 28-09-2011, 22:54
hotsummer hotsummer is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by n3v3R_m1nD View Post
em bảo bác rồi, đây là bệnh con này từ hồi em mua cách đây mấy tháng đã thế roài. còn do cable thì ko phải đâu, bác dùng sợi cable này cắm vô con zune khác đảm bảo chạy ngon thoai. ko tin bác thử xem, em thì thử rồi
con này mua về không hài lòng mỗi về cái phần sync... hix.. nhiều lúc đang sync dở tự nhiên nó mất kết nối... vãi ứt.... mở máy lên nghe nhạc thì nhiều bài nó báo không mở được hoặc là file bị lỗi... không biết là do lúc sync bị lỗi hay là ổ cứng của máy bị bad sector nữa.. nó mà bad sector thì nhục mặt
----------------------------------------------------
Reply With Quote
Old 27-11-2011, 20:07
medabotvn medabotvn is offline
Junior Member

mình có con zune 120 gb,mình mò hoài không thấy chỗ nào hẹn giờ tắt nhạc hết,bác nào biết chỉ em với,em hay nghe nhạc gòi ngủ wên lắm
Reply With Quote
Old 03-12-2011, 21:21
medabotvn medabotvn is offline
Junior Member

bác nào biết cách cài app,game cho zune 120 gb như thế nào và tải ở đâu không chỉ em với
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules