Thread Tools
Old 21-02-2011, 17:56
x-pro's Avatar
x-pro x-pro is offline
Member
Re: Cho mình hỏi sao X fi của mình cấu hình thế nào ko có DTS Dolby

Mình đã Unlock được DD/DTS cho card Creative X-Fi Xtreme Gamer Fantaty Pro Series chạy trên WinXP:

Sau một tháng tìm hiểu Unlock DD/DTS cho X-fi, mình đã thừ rất nhiều cách trên net, cài đi cái lại driver (chắc trên dưới 20 lần, 2 lần ghost lại Windows XP), rồi cũng thử chép X-Fi_DD&DTS_Unlocker vào "C:\Windows\System32\Data" cũng không được. Rồi sau đó thử cài YouP-PAX cũng không được. Đến lúc thấy nản quá muốn chỉ bán cái card quách đi cho xong.

Sau đầy là những bước mình thực hiện và đã unlock được:

Bước 1: download YouP-PAX-Fiv3.63.03.exe: http://www.mediafire.com/?3b8pajd682da6dl

Bước 2: download X-Fi_DD&DTS_Unlocker: http://vozforums.com/attachment.php?...5&d=1215060092

Bước 3: Vào website Creative download: Creative Console Launcher.exe

Bước 4: Vào website Creative download: Creative WaveStudio.exe

Bước 5: Gỡ bỏ driver cũ (sử dụng phần mềm Driver Cleaner hoặc Driver Sweeper), nếu cài mới Windows XP thì bỏ qua bước này.

Bước 6: Chạy file setup YouP-PAX-Fiv3.63.03.exe. (Ở giao diện đầu tiên nhớ chọn Interface English sau đó cứ Next -> Next -> Ok)

Bước 7: Unzip file X-Fi_DD&DTS_Unlocker rồi chép vào thư mục: C:\Windows\System32\Data (nhớ backup thư mục Data lại cho chắc ăn)

Bước 8: Chạy file setup: Creative Console Launcher.exe (Sau khi cài đặt xong cứ khởi động theo yêu cầu)

Bước 9: Chạy file setup: Creative WaveStudio.exe (Sau khi cài đặt xong cứ khởi động theo yêu cầu)

Bước 10: Sau khi khởi động lại xong là OK!!!

Last edited by x-pro; 22-02-2011 at 14:53.
Reply With Quote
Old 04-03-2011, 20:25
immortality immortality is offline
K.I.A

Win 7 mới khó unlock, chứ WinXP thì nhiều người làm dc rùi hay sao ý chứ ???
Nói chung để đỡ khổ tốt nhất trước khi mua nên để ý chút.
Reply With Quote
Old 28-03-2011, 17:08
duongtrungbinh duongtrungbinh is offline
K.I.A

mình đang dủng xfi 5.1 usb pro có dolby và thx nhưng ko có thẻ decode vậy có thể nào unlock nó được không nhỉ..nhờ các pro chỉ giáo...em chân thành cảm ơn
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules