Thread Tools
Old 20-07-2011, 21:57
tinnis tinnis is offline
Member
Re: (TÂM SỰ) Nghèo có phải là cái Tội

Quote:
Originally Posted by cauchemar View Post
Tội nghiệp chủ thớt.Cố gắng lên bạn.
Lên vOz gặp mấy 2pic như này.Thật sự mình rất oải.
Mình ở thành phố,nhưng ko khinh trai nghèo,chỉ cần là người có học,có công việc đàng hoàng,có thể lương ko cao để đi du lịch hàng tháng,hàng năm.Nhưng chỉ cần có đó là người biết yêu thương,biết lo lắng.Biết trân trọng mình,và hiền nữa
Mình ko đòi hỏi người đó phải có nhà riêng.Mình thích người đó ở rể hơn. là con út hoặc con thứ,ko nên là con một.Nhà đông anh em thì càng thích.
Mình cũng thích người đàn ông còn mẹ.Mình thích được chăm sóc mẹ chồng.
Vậy đó,ở đây anh gặp 1 ng thực dụng,nhưng sẽ có 1 người khác đang đợi anh để yêu thương và trân trọng anh.
chủ thớt đừng buồn.Lạc quan để mà sống ,để yêu và hãy yêu hết mình nha.Đừng hối hận gì cả.Dù ng ta ko iu mình,nhưn g ít ra mình đã cho chính bản thân mình cơ hội dc yêu.Đừng từ bỏ bất cứ cơ hội nào vs người con gái nào.
" Ở nơi này ta gặp 1 kẻ thù,thì ở nơi khác ta sẽ tìm thấy 1 người bạn"
Đây này, đời vẫn màu hồng mà bác .. Bác gặp 4` rồi than vậy thì em chịu, tiếc gì mấy con đấy..Bác có tiền, nó yêu bác hay yêu tiền bác??Mai này bác hết tiền, nó sống nghèo ko wen, nó làm 4` lúc đó pác còn chán gấp trăm lần.

Vui lên bác ơi .
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:04
_sharp_'s Avatar
_sharp_ _sharp_ is offline
Đã tốn tiền

từ khi vào voz tới giờ, gặp bao nhiêu cái theard này rồi.
hay là góp ý kiến với admin lập 1 box : Nghèo nhỉ
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:05
tomodachiii tomodachiii is offline
K.I.A

Chúc bạn trẻ sớm thoát cảnh ăn bám cha mẹ.

Phải để cuộc đời nó vùi dập thì mới thấm thía giá trị của tiền bạc & vật chất được, bây giờ mọi thứ còn hồng lắm, thứ màu hồng của giáo điều và sách vở, vốn hoàn toàn rác rưởi và vô giá trị.

Quote:
Originally Posted by dennis_huynh View Post
ai bảo bác là ví rách không hốt được gái ngon e sure với bác là những ai có suy nghĩ như thế thì suốt đời chỉ làm nô lệ cho đồng tiền thôi.
Đối với con trai những ai đam mê tình dục thì suốt đời làm nô lệ cho đồng tiền
Đối với con gái những ai đam mê đồng tiền thì suốt đời phải làm nô lệ cho tình dục.

Last edited by tomodachiii; 20-07-2011 at 22:13.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:07
s2_oTL s2_oTL is offline
K.I.A

nhìn lên mình chẳng bằng ai nhưng mà nhìn xuống cũng chẳng ai có thể bằng mình....
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:12
tomodachiii tomodachiii is offline
K.I.A

Như vậy nảy sinh hai vấn đề mới:

1/ "Bình thường" mà chủ thớt lại để chúng nó đối xử với mình như thế, thì cũng cần xem lại bản thân, đặc biệt là bộ dạng và dáng dấp. Ăn mặc rách rưới, tướng tá hãm tài thì đến người nhà còn tởm chứ đừng nói gái

2/ "Bình thường" mà đã thế, thì đừng nói đến các em "chân dài", đúng không? . Có nghĩa mình vẫn đúng!

Tóm lại, chủ thớt cần hiểu rằng, phát hiện của bạn chẳng có gì là "chấn động địa cầu" cả. Nó đơn giản chỉ là điều hết sức bình thường và cơ bản của xã hội loài người, chỉ có thể chấp nhận hay không, mà thôi.

Quote:
Originally Posted by Team_Cup50_ghe_cho_Gas View Post
Em đã miêu tả 2 đứa nó đâu mà các bác kêu chân dài với chân ngắn.
Chúng nó cũng bình thường

Last edited by tomodachiii; 20-07-2011 at 22:14.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:22
Octavius Octavius is offline
K.I.A

ở HN à bác....thế thì bị là đúng rồi..nghe bảo ngoài ấy đến đi học thêm cũng phải diện.. ( thủ đô mà ) j/k
bác đừng bùn..nghèo vốn ko phải cái tội chỉ la do 1 số người vì cái thói chó đàn và cổ hủ nên biến nó thành 1 tội thôi ..cố gắng phấn đầu sau này dùng tiền giúp người nghèo và đập vào mặt bọn tró
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:27
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by tomodachiii View Post
Chúc bạn trẻ sớm thoát cảnh ăn bám cha mẹ.

Phải để cuộc đời nó vùi dập thì mới thấm thía giá trị của tiền bạc & vật chất được, bây giờ mọi thứ còn hồng lắm, thứ màu hồng của giáo điều và sách vở, vốn hoàn toàn rác rưởi và vô giá trị.
Em đi làm 3 năm rồi. Bác nặng về lí thuyết quá
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:29
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Quote:

1/ "Bình thường" mà chủ thớt lại để chúng nó đối xử với mình như thế, thì cũng cần xem lại bản thân, đặc biệt là bộ dạng và dáng dấp. Ăn mặc rách rưới, tướng tá hãm tài thì đến người nhà còn tởm chứ đừng nói gái

2/ "Bình thường" mà đã thế, thì đừng nói đến các em "chân dài", đúng không? . Có nghĩa mình vẫn đúng!

Tóm lại, chủ thớt cần hiểu rằng, phát hiện của bạn chẳng có gì là "chấn động địa cầu" cả. Nó đơn giản chỉ là điều hết sức bình thường và cơ bản của xã hội loài người, chỉ có thể chấp nhận hay không, mà thôi.
Nói chung cũng chạnh lòng đấy bác à. Bác đọc #1
Em cũng đã giới thiệu sơ qua em rồi.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:34
dennis_huynh's Avatar
dennis_huynh dennis_huynh is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Elchico View Post
Không mắc cảm sao được bạn,hãy đặt mình vào hoàn cảnh của bác chủ,bác sẽ hiểu đc.
em đây, khởi nghiệp không có tấc đất trong tay, vừa xong 12 thì nghỉ ngang không theo đại học, chả biết làm gì nên theo mấy ông anh đi thu tiền góp, mỗi lần thu được chia cho một ít nói chung là phải đánh vật với cuộc sống hàng ngày, cuộc sống của e thế đấy tương lai mù mịt không biết chết sống lúc nào.
Đối với đời e chỉ có phải trái đúng sai, nên đối với gái e cũng thế mến thì đến,gái thì e gặp nhiều dạng rồi từ sinh viên cho đến đứng đường, nhưng e sure rằng ng có tiền ( không có đầu óc) thì con gái thích thật nhưng chỉ là thích tiền, cái quan trọng là phải cho gái thấy sự an toàn khi bên mình và mình đừng bao giờ đánh mất bản lĩnh đàn ông trước mặt gái.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 22:38
cauchemar cauchemar is offline
Junior Member

Quote:

nói như shjt.
Cái dòng màu đỏ là xã hội loài vật đấy bạn .
Chỉ có loài vật mới phải dẫm đạp lên nhau mà sống.
Chỉ có loài vật mới giành giat nhau từng miếng ăn khi đói.
Chỉ có loài vật,dù cùng huyết thống vẫn đấu đá nhau để tìm đường sống
Là con người,sống thế nào để phần người nổi trội hơn phần con
Lúc nào cũng cái tư tưởng rằng : "Bình thường","phải chấp nhận"
=>Tư tưởng như vay,hèn gì xã hội càng lúc càng tệ hại.Cứ nghĩ đó là quy luat rồi dẫm đạp lên nhau mà sống.
Là người trẻ,lẽ ra nên nhìn thấy những suy nghĩ thoái hoái như vậy để có hướng thay đổi chứ,
Ban thân mình ko chịu thay đổi cách nghĩ,quan niem sống thì làm sao có ý tưởng to lớn hơn là thay đổi xã hội.
Thay đổi cách nghĩ của người khác
Bạn suy nghĩ rất nông cạn và thực dụng.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules