Thread Tools
Old 20-07-2011, 21:36
dennis_huynh's Avatar
dennis_huynh dennis_huynh is offline
Junior Member
Re: (TÂM SỰ) Nghèo có phải là cái Tội

Ngay từ đầu bác đã có suy nghĩ mặc cảm bản thân rồi ,thế thì không hay đâu bác ạ !!! mình nghèo nhưng mình vẫn dùng tiền của mình làm ra chứ có xin tiền bọn nó đâu mà sợ, nó có nuôi mình được ngày nào đâu mà có quyền khi dễ mình, những đứa có tính khinh người thì cũng đừng nên đặt nặng tình cảm vào ... mệt lắm bác ạ!
Bác chưa đánh đã đầu hàng thì cơ hội sẽ là 0%, bác phải biết chứng tỏ bản lĩnh đàn ông chứ.
Reply With Quote
taisaodangkymaikoduoc taisaodangkymaikoduoc is offline
K.I.A
Location: nơi 1 năm có 2 mùa gió thổi, mỗi mùa dài 6 tháng...thổi nữa, thổi mãi,....vi vu..

Quote:
Originally Posted by cauchemar View Post
Tội nghiệp chủ thớt.Cố gắng lên bạn.
Lên vOz gặp mấy 2pic như này.Thật sự mình rất oải.
Mình ở thành phố,nhưng ko khinh trai nghèo,chỉ cần là người có học,có công việc đàng hoàng,có thể lương ko cao để đi du lịch hàng tháng,hàng năm.Nhưng chỉ cần có đó là người biết yêu thương,biết lo lắng.Biết trân trọng mình,và hiền nữa
Mình ko đòi hỏi người đó phải có nhà riêng.Mình thích người đó ở rể hơn. là con út hoặc con thứ,ko nên là con một.Nhà đông anh em thì càng thích.
Mình cũng thích người đàn ông còn mẹ.Mình thích được chăm sóc mẹ chồng.
Vậy đó,ở đây anh gặp 1 ng thực dụng,nhưng sẽ có 1 người khác đang đợi anh để yêu thương và trân trọng anh.
chủ thớt đừng buồn.Lạc quan để mà sống ,để yêu và hãy yêu hết mình nha.Đừng hối hận gì cả.Dù ng ta ko iu mình,nhưn g ít ra mình đã cho chính bản thân mình cơ hội dc yêu.Đừng từ bỏ bất cứ cơ hội nào vs người con gái nào.
" Ở nơi này ta gặp 1 kẻ thù,thì ở nơi khác ta sẽ tìm thấy 1 người bạn"
thym' giới tính gì thế
mềnh nhà HN, cơ mà nghèo, chả sao cả, coi đó là động lực phấn đấu, chứ sống ko tiền thời buổi này nhục lắm
Reply With Quote
Mit_Diu's Avatar
Mit_Diu Mit_Diu is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by LockeLaton2 View Post
1 câu thôi bác nhé...24 là 87 rồi :|

Không ai sống đc mà ko có thực tế ... Nghèo là 1 cái tội. Trong ty thì nghèo đúng là cái tội. Sẽ có nhiều bác nhảy vào nói rằng : có niềm tin, có cố gắng, sau này sẽ khác. Nhưng ty thì ko chờ đc, ít lắm, con gái cũng vậy...

Thường trc khi thấy đc thành công, ta đã phải giẫm đạp nhiều thứ, bỏ vào quên lãng nhiều điều... và mất đi không ít những gì ta coi là quý giá, là quan trọng với bản thân
Ở cuối con đường... có những gì ?

// Trong ty nghèo đúng là 1 cái tội :|... trải qua rồi mới thấy cảm giác đó là như nào. Nhưng vẫn phải sống thôi bác àh. Đừng hỏi rằng bao năm qua ta còn gì và ta đc gì. Hãy hướng về cái trước mắt, cuối cùng sống cũng chỉ là cho bản thân ta mà thôi
Chuẩn
Old 20-07-2011, 21:39
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Quote:

Không ai sống đc mà ko có thực tế ... Nghèo là 1 cái tội. Trong ty thì nghèo đúng là cái tội. Sẽ có nhiều bác nhảy vào nói rằng : có niềm tin, có cố gắng, sau này sẽ khác. Nhưng ty thì ko chờ đc, ít lắm, con gái cũng vậy...

Thường trc khi thấy đc thành công, ta đã phải giẫm đạp nhiều thứ, bỏ vào quên lãng nhiều điều... và mất đi không ít những gì ta coi là quý giá, là quan trọng với bản thân

// Trong ty nghèo đúng là 1 cái tội :|... trải qua rồi mới thấy cảm giác đó là như nào. Nhưng vẫn phải sống thôi bác àh. Đừng hỏi rằng bao năm qua ta còn gì và ta đc gì. Hãy hướng về cái trước mắt, cuối cùng sống cũng chỉ là cho bản thân ta mà thôi
Nói chung mỗi lần như vậy giúp mình rõ hơn mình là ai và mình đang ở đâu.

Bạn bè thận cũng nhiều nó toàn kêu mình khó tính quá không kiếm bạn gái đi. Bạn bè cùng cấp 3 thì lão luyện lăm rồi. Phải cái mình cũng học hành cố gắng, lao động thì chưa chắc nhiều bác đã bằng mình nhưng mỗi lần đi tìm hiểu đã bị đánh đòn phủ đầu thế cũng nản nản.

Mình cũng muốn cuộc sống diễn ra bình thường như bao sinh viên khác, cũng học hành, phấn đấu và nếu tốt thì có bạn gái. Mình nghĩ cũng không có gì quá đáng cả
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:39
LockeLaton2's Avatar
LockeLaton2 LockeLaton2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cauchemar View Post
Nhưng chỉ cần có đó là người biết yêu thương,biết lo lắng.Biết trân trọng mình,và hiền nữa

Mình ko đòi hỏi người đó phải có nhà riêng.Mình thích người đó ở rể hơn. là con út hoặc con thứ,ko nên là con một.Nhà đông anh em thì càng thích.

chủ thớt đừng buồn.Lạc quan để mà sống ,để yêu và hãy yêu hết mình nha.Đừng hối hận gì cả.Dù ng ta ko iu mình,nhưn g ít ra mình đã cho chính bản thân mình cơ hội dc yêu.Đừng từ bỏ bất cứ cơ hội nào vs người con gái nào.
" Ở nơi này ta gặp 1 kẻ thù,thì ở nơi khác ta sẽ tìm thấy 1 người bạn"

Cái chỉ cần của bà chị thì đc rồi. Nhưng bà chị đâu sống 1 mình, còn bố mẹ, họ hàng. Xã hội nghĩ cái gì

Cái này càng dở nữa. Là thằng đàn ông ở rể nói thật ( và đã gặp nhiều ) nhục lắm

Cuối cùng :| Ra trường rồi, suy nghĩ sẽ khác nhiều đấy , rồi sẽ có người hợp với bác. Mang lại hp cho bác.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:45
dennis_huynh's Avatar
dennis_huynh dennis_huynh is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by tomodachiii View Post
Ngoại trừ sự thể hiện hơi phô tý, thì hai em ý đúng rồi còn gì nữa.

Tiền ít đòi hít l*l thơm.

Ai bảo ví rách mà đòi thích gái xinh, da trắng, chân dài cơ...
ai bảo bác là ví rách không hốt được gái ngon e sure với bác là những ai có suy nghĩ như thế thì suốt đời chỉ làm nô lệ cho đồng tiền thôi.
Đối với con trai những ai đam mê tình dục thì suốt đời làm nô lệ cho đồng tiền
Đối với con gái những ai đam mê đồng tiền thì suốt đời phải làm nô lệ cho tình dục.
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:47
gackiem196's Avatar
gackiem196 gackiem196 is offline
Senior Member

Cố lên anh trai j đó ơi

24 tuổi còn trẻ lắm anh ah, cố gắng lên chứ. Lao động hăng say, niềm vui sẽ đến

Đúng là TY cũng cần vật chất lắm chứ, ko có vật chất thì Ty khó sống lắm , nhưng mấy bà kia suy cho cùng không phải là 1/2 của chủ thớt thôi, tiếc làm gì Đâu đó sẽ có 1 người đang chờ bác, cứ tin là thế đi.

Sống thì cần phải có niềm tin, cứ suy nghĩ lạc quan lên bác à
Old 20-07-2011, 21:48
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Quote:
:| Ra trường rồi, suy nghĩ sẽ khác nhiều đấy , rồi sẽ có người hợp với bác. Mang lại hp cho bác.
Chẳng giấu gì bác em đi làm từ năm thứ 4, làm thực thụ đúng chuyên môn ấy không phải dạy thêm hay phát tờ rơi gì gì đâu. Kinh nghiệm va chạm xã hội của em cũng không ít. Làm để tích lũy kinh nghiệm nên em làm như trâu nhưng không nhận lương

Nhưng bác nói đúng, thời buổi này không nhiều mà kiếm bạn gái thì đúng là vấn đề lớn ( em rất nghiêm túc chuyện tình cảm)
Reply With Quote
Old 20-07-2011, 21:53
Elchico's Avatar
Elchico Elchico is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dennis_huynh View Post
Ngay từ đầu bác đã có suy nghĩ mặc cảm bản thân rồi ,thế thì không hay đâu bác ạ !!! mình nghèo nhưng mình vẫn dùng tiền của mình làm ra chứ có xin tiền bọn nó đâu mà sợ, nó có nuôi mình được ngày nào đâu mà có quyền khi dễ mình, những đứa có tính khinh người thì cũng đừng nên đặt nặng tình cảm vào ... mệt lắm bác ạ!
Bác chưa đánh đã đầu hàng thì cơ hội sẽ là 0%, bác phải biết chứng tỏ bản lĩnh đàn ông chứ.
Không mắc cảm sao được bạn,hãy đặt mình vào hoàn cảnh của bác chủ,bác sẽ hiểu đc.
Old 20-07-2011, 21:54
sukhoi-35 sukhoi-35 is offline
Senior Member

Quote:

đời không như người ta muốn
có khi thành công rồi lại thấy mình mất đi nhiều thứ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules