Thread Tools
Old 21-07-2011, 19:28
giay_ve_sinh giay_ve_sinh is offline
K.I.A
Re: (TÂM SỰ) Nghèo có phải là cái Tội

Quote:
Originally Posted by dennis_huynh View Post
ai bảo bác là ví rách không hốt được gái ngon e sure với bác là những ai có suy nghĩ như thế thì suốt đời chỉ làm nô lệ cho đồng tiền thôi.
Đối với con trai những ai đam mê tình dục thì suốt đời làm nô lệ cho đồng tiền
Đối với con gái những ai đam mê đồng tiền thì suốt đời phải làm nô lệ cho tình dục.
oh man. xin làm sign cái
Reply With Quote
Old 21-07-2011, 19:48
rongcon3006's Avatar
rongcon3006 rongcon3006 is offline
Senior Member

Em rất thông cảm với bác chủ thớt..thật sự hòan cảnh e cũng rất giống bác.
Có bác nào đó nói cũng đúng,nếu ngay từ trong suy nghĩ của mình đã fail rồi thì đúng là muôn đời fail thật,nhưng nếu bác ý k phải ở trong hòan cảnh nghèo thì bác ý cũng khó có thể hiểu nổi.Sống ở cái đất HN này,mở mắt ra,đi đến đâu,làm việc gì cũng tiền,vậy mình k có tiền thì làm sao mà chả tự ti.Nhưng bác chủ ah,có nhiều gái thích bác,dù sao thì mình cũng có những lợi thế của mình,nếu k thì đã chả gái nào nó để ý.
Bác phải tin vào điều đấy,hãy nhìn lại sau lưng mình đi,cẩn thận kẻo bỏ lỡ những người con gái thật lòng với mình.Em cũng đã từng thế,quá tự ti mà đánh mất cơ hội 1 lần,nhưng em may mắn,em đã có cơ hội thứ 2,nhưng cơ hội thứ 2 cũng k dễ dàng.
Bác biết gái nói với em thế nào k?Trong thâm tâm cô ấy k phải người thực dụng,nhưng còn gia đình,k có bố mẹ nào muốn con gái họ phải khổ cả,còn bạn bè nhìn vào.Bác phải hiểu và đừng trách gái(k nói những con yêu tiền),hãy tự trách mình trc,quan trọng k phải là bác có tiền hay k mà là bác có khả năng kiếm ra tiền hay k,có khả năng chèo chống cho cả 1 gia đình hay k,có khả năng để gái dựa vào hay k?có bản lĩnh hay k?
Vẫn là câu cửa miệng của ae "lao động hăng say,tình yêu sẽ đến"
Em hi vọng bác chủ đừng mất niềm tin vào tình yêu,bác hãy tin đi,hãy tin có những ng đang hi vọng rất nhiều vào bác.Phải phấn đấu hết mình thôi bác ah,thậm chí 150% 200%.Em thấy khâm phục bác vì bác có chí,vậy hãy tiếp tục tiến lên,sẽ có 1 người con gái đang chờ bác ở nơi nào đó.
Chúc bác thành công và hạnh phúc.
Old 21-07-2011, 20:35
Team_Cup50_ghe_cho_Gas's Avatar
Team_Cup50_ghe_cho_Gas Team_Cup50_ghe_cho_Gas is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by rongcon3006 View Post
Em rất thông cảm với bác chủ thớt..thật sự hòan cảnh e cũng rất giống bác.
Có bác nào đó nói cũng đúng,nếu ngay từ trong suy nghĩ của mình đã fail rồi thì đúng là muôn đời fail thật,nhưng nếu bác ý k phải ở trong hòan cảnh nghèo thì bác ý cũng khó có thể hiểu nổi.Sống ở cái đất HN này,mở mắt ra,đi đến đâu,làm việc gì cũng tiền,vậy mình k có tiền thì làm sao mà chả tự ti.Nhưng bác chủ ah,có nhiều gái thích bác,dù sao thì mình cũng có những lợi thế của mình,nếu k thì đã chả gái nào nó để ý.
Bác phải tin vào điều đấy,hãy nhìn lại sau lưng mình đi,cẩn thận kẻo bỏ lỡ những người con gái thật lòng với mình.Em cũng đã từng thế,quá tự ti mà đánh mất cơ hội 1 lần,nhưng em may mắn,em đã có cơ hội thứ 2,nhưng cơ hội thứ 2 cũng k dễ dàng.
Bác biết gái nói với em thế nào k?Trong thâm tâm cô ấy k phải người thực dụng,nhưng còn gia đình,k có bố mẹ nào muốn con gái họ phải khổ cả,còn bạn bè nhìn vào.Bác phải hiểu và đừng trách gái(k nói những con yêu tiền),hãy tự trách mình trc,quan trọng k phải là bác có tiền hay k mà là bác có khả năng kiếm ra tiền hay k,có khả năng chèo chống cho cả 1 gia đình hay k,có khả năng để gái dựa vào hay k?có bản lĩnh hay k?
Vẫn là câu cửa miệng của ae "lao động hăng say,tình yêu sẽ đến"
Em hi vọng bác chủ đừng mất niềm tin vào tình yêu,bác hãy tin đi,hãy tin có những ng đang hi vọng rất nhiều vào bác.Phải phấn đấu hết mình thôi bác ah,thậm chí 150% 200%.Em thấy khâm phục bác vì bác có chí,vậy hãy tiếp tục tiến lên,sẽ có 1 người con gái đang chờ bác ở nơi nào đó.
Chúc bác thành công và hạnh phúc.
Cái này có lẽ đúng bác à, thâm tâm này cụ thể hóa bằng cách dạy dỗ con gái nữa nên tác động thêm vào tư tưởng của con gái. Xác định sống sướng, sống hưởng thụ
Reply With Quote
Old 21-07-2011, 20:44
rongcon3006's Avatar
Senior Member

Thì dù sao đi chăng nữa đàn ông cũng là trụ cột gia đình mà.
Em cũng đang tin tưởng,kể cả sau này có k thể đến với nhau thì mình vẫn đang cố gắng cho cuộc sống của mình và gia đình mình,chả đi đâu mà thiệt bác ah.
Old 21-07-2011, 20:48
nguyenhung08 nguyenhung08 is offline
K.I.A

Nghèo không phải là cái tội nhưng ko có tiền là có tội . Mà có tội với chính mình
Reply With Quote
Old 21-07-2011, 20:51
rongcon3006's Avatar
Senior Member

Bác chủ học YHN ah,tương lại xán lạn,sao phải xoắn nhiều quá thế,bác sang trg em cua gái k, DHN nè.
Old 22-07-2011, 20:13
Junior Member

Quote:
Originally Posted by rongcon3006 View Post
Bác chủ học YHN ah,tương lại xán lạn,sao phải xoắn nhiều quá thế,bác sang trg em cua gái k, DHN nè.
Họ Dược chắc bác biết Văn Dũng trước đây quản lí kí túc xá. giờ hắn cũng đang học thạc sĩ.
Hồi năm 3 sinh nhật hắn em vào thấy 1 em rất ổn ngồi gọt hoa quả ăn. em hỏi nó giới thiệu được cho em ko.
Nó kêu :

"Con bé ấy sáng thấy hôn 1 thằng, chiều lại hôn thằng khác"

Từ đó em cạch mặt gái trường Dược luôn. Dạ em xin lỗi bác trước
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 21:16
dark_baron's Avatar
dark_baron dark_baron is offline
Đã tốn tiền

Đọc qua thấy chủ thớt quảng cáo cho bản thân tốt nhỉ? Có gì thì bạn chủ thớt cứ đổ tại mình chưa hiểu hết bạn nên mới đánh giá chủ quan như vậy thôi nhé

Gái ngoan thì nhiều lắm, cơ mà bạn có chứng tỏ được bản thân bạn hay không thôi. Phũ phàng mà nói thì bạn nên xem lại môi trường gần gũi quanh bạn đi, các cụ có câu ngưu tầm ngưu, mã tầm mã bạn ạ.

Mà bạn cũng cứ bình tĩnh nhé, Y mới năm 4, năm 5 thì hãy còn sớm chưa vào nghề hẳn mà, đặc thù công việc của các bạn chắc phải học đến tầm 7-8 năm mới gọi là cứng tay để vào đời nhỉ ^^ Giờ bạn đang sốt ruột có lẽ chỉ vì nhìn xung quanh thấy cặp kè nhiều quá thôi, chứ tin mình đi, bao giờ bạn thực sự cần và muốn là đc ấy mà
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 22:21
longa4 longa4 is offline
K.I.A

Em còn nghèo hơn bác đây, kêu ca gì chứ, cũng chẳng thiết tha gì chuyện yêu đương gái gú, cơ mà giống bác, tán một em ngân hàng hồi đầu năm thứ 2, nhưng em khác bác, em ngân hàng đó đổ còn em thì chán chủ động chia tay trước Gio coi em đó như em gái
Reply With Quote
Old 22-07-2011, 22:32
Junior Member

Quote:
Originally Posted by dark_baron View Post
Đọc qua thấy chủ thớt quảng cáo cho bản thân tốt nhỉ? Có gì thì bạn chủ thớt cứ đổ tại mình chưa hiểu hết bạn nên mới đánh giá chủ quan như vậy thôi nhé

Gái ngoan thì nhiều lắm, cơ mà bạn có chứng tỏ được bản thân bạn hay không thôi. Phũ phàng mà nói thì bạn nên xem lại môi trường gần gũi quanh bạn đi, các cụ có câu ngưu tầm ngưu, mã tầm mã bạn ạ.

Mà bạn cũng cứ bình tĩnh nhé, Y mới năm 4, năm 5 thì hãy còn sớm chưa vào nghề hẳn mà, đặc thù công việc của các bạn chắc phải học đến tầm 7-8 năm mới gọi là cứng tay để vào đời nhỉ ^^ Giờ bạn đang sốt ruột có lẽ chỉ vì nhìn xung quanh thấy cặp kè nhiều quá thôi, chứ tin mình đi, bao giờ bạn thực sự cần và muốn là đc ấy mà
Quảng cáo gì đâu, nếu bác thấy chướng tai thì bỏ qua cho em. Chuyện học hành và tình cảm của em là 1 câu chuyện dài lắm bán à. em nói sơ qua vậy thôi còn hội đêm dài thì em không có điều kiện vào. tính em làm cái gì cũng phải rõ ràng. Kể vậy cũng có cái dở
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules