Thread Tools
Old 14-07-2011, 09:34
bluesight bluesight is offline
Senior Member
Re: cổng tai nghe của dàn mini bị rè?

dzay chắc phải thay cái main quá T_T xuất optical từ main ra mà còn nhiễu, thật là nhức đầu
Old 14-07-2011, 12:32
ForteD's Avatar
ForteD ForteD is offline
Senior Member

đã xác định đc chính xác đâu mà thay linh tinh thế bác, cắm wa máy khác thử xem, nếu do main thì mua con sound card về gắn vô
Reply With Quote
Old 14-07-2011, 14:08
vt_studios vt_studios is offline
Senior Member

em thì lại nghĩ là do cổng cắm tai nghe 3.5 hoặc 6.3mm của giàn bị bẩn bên trong gây ra tiếp xúc ko tốt nên cắm tai nghe mới bị thế,hoặc là phần mạch tai nghe của giàn bị bẩn chả hạn,nếu bác nghe loa của giàn mà ko bị chỉ khi cắm tai nghe vào mới bị thì nên xem xét khả năng này,khắc phục thì bác mua lọ RP7 về xịt một phát vào cái lỗ cắm tai nghe đó rồi lấy chân cắm tai nghe cắm vào rút ra xoay vài vòng đủ kiểu cho dung dịch nó bôi trơn và làm rụng rỉ sét trong lỗ cắm tai nghe ra là ok thôi mà
Reply With Quote
Old 14-07-2011, 15:48
lionheart88's Avatar
lionheart88 lionheart88 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vt_studios View Post
em thì lại nghĩ là do cổng cắm tai nghe 3.5 hoặc 6.3mm của giàn bị bẩn bên trong gây ra tiếp xúc ko tốt nên cắm tai nghe mới bị thế,hoặc là phần mạch tai nghe của giàn bị bẩn chả hạn,nếu bác nghe loa của giàn mà ko bị chỉ khi cắm tai nghe vào mới bị thì nên xem xét khả năng này,khắc phục thì bác mua lọ RP7 về xịt một phát vào cái lỗ cắm tai nghe đó rồi lấy chân cắm tai nghe cắm vào rút ra xoay vài vòng đủ kiểu cho dung dịch nó bôi trơn và làm rụng rỉ sét trong lỗ cắm tai nghe ra là ok thôi mà
Bác ấy đã nói là khi dùng cd thì ko làm sao cơ mà --> có xịt cả lọ rp7 vô cũng thế thôi bác ạ

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules