Closed Thread

Thread Tools
Old 08-08-2011, 00:08
blackscorpion87 blackscorpion87 is offline
K.I.A
Re: [Unique Topic] ASUS K3 Series

Quote:
Originally Posted by 123456jindo View Post
bác nói rỏ trình tự cài luôn dc không ? e mới cài lại như sau
1 win 7 x64 pro bản quyen
2 cài driver trên trang nvidia, chỉnh sáng tối ngon lành
3 cài driver trên cd, chỉ cài driver và p4g -> p4g ko dùng dc báo "không phải laptop asus"
4 cài ATK trong cd -> p4g dùng dc ok.
restart cái xong lại không chỉnh dc sáng tối
của mình là cài win 7 64bit sau đó cài tất cả driver có trong đĩa, bỏ mỗi cái pm virus trend micro thôi. Sau đó down driver ở nvidia.com rồi vào trang:
http://blog.komeil.com/2010/04/nvidi...ok-laptop.html
down cái file inf modded của bản 275.33 ở dưới ý, down cái dành cho 64bit nhé. Rồi kéo xuống dưới tiếp có hướng dẫn cài đặt = tiếng anh và giải thích luôn về Windows Security Confirmation luôn. Nếu bạn k hiểu thì cứ down file kia về và làm theo hướng dẫn của mình ở các bài trước. Cái chính là file inf modded dành cho đúng bản driver 275.33 nhé chứ k phải file inf của bản nào cũng dùng đc cho nhau, dùng đc nhưng k phát huy hết hiệu quả của bản driver đó
còn đây là hướng dẫn = tiếng anh:
The Solution: Modded INF File
All you need to do is to download the right nv_disp.inf depending on your Windows architecture edition (i.e., 32 bit or 64 bit), copy it at the same folder your non-working Nvidia display driver had previously extracted (e.g., C:\NVIDIA\DisplayDriver\197.16\WinVista_Win7\International) and run the setup.exe just inside of that folder.
Old 08-08-2011, 08:14
degia_thanhtinh's Avatar
degia_thanhtinh degia_thanhtinh is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by BumKu View Post
Mà bác đo ngay lúc game còn chạy, hay đã thoát game ra rồi, mặc dù bác đang ở game nhưng alt + tab ra ngoài nhiêt độ cũng giảm tức khắc.
Lúc đang chơi thì temp GPU của em là 70 đến 75 đó bác...Chơi xong thì hạ từ từ xuống trở về 5x.
Nếu mà thật sự 50 thì ko lẽ con máy của em...
E thoát game r bật AIDA đo luôn bác ạ e nghĩ nếu giảm cũng chỉ khoảng 2 3 độ thôi
Old 08-08-2011, 08:43
vutienit123's Avatar
vutienit123 vutienit123 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by degia_thanhtinh View Post
E thoát game r bật AIDA đo luôn bác ạ e nghĩ nếu giảm cũng chỉ khoảng 2 3 độ thôi
Nó giảm cực kỳ nhanh đấy bác ạh. Bác xài HWMonitor đi, nó có lưu lại nhiệt độ tối đa. Bác chơi xong ALt Tab ra ngoài nhìn vào thấy Nhiệt độ hiện tại so với nhiệt độ Max là chênh lệch rất nhìu. Khó có máy nào chơi game 3D nặng ký mà dưới 70*C lắm.
Old 08-08-2011, 10:10
123456jindo 123456jindo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by blackscorpion87 View Post
của mình là cài win 7 64bit sau đó cài tất cả driver có trong đĩa, bỏ mỗi cái pm virus trend micro thôi. Sau đó down driver ở nvidia.com rồi vào trang:
http://blog.komeil.com/2010/04/nvidi...ok-laptop.html
down cái file inf modded của bản 275.33 ở dưới ý, down cái dành cho 64bit nhé. Rồi kéo xuống dưới tiếp có hướng dẫn cài đặt = tiếng anh và giải thích luôn về Windows Security Confirmation luôn. Nếu bạn k hiểu thì cứ down file kia về và làm theo hướng dẫn của mình ở các bài trước. Cái chính là file inf modded dành cho đúng bản driver 275.33 nhé chứ k phải file inf của bản nào cũng dùng đc cho nhau, dùng đc nhưng k phát huy hết hiệu quả của bản driver đó
còn đây là hướng dẫn = tiếng anh:
The Solution: Modded INF File
All you need to do is to download the right nv_disp.inf depending on your Windows architecture edition (i.e., 32 bit or 64 bit), copy it at the same folder your non-working Nvidia display driver had previously extracted (e.g., C:\NVIDIA\DisplayDriver\197.16\WinVista_Win7\International) and run the setup.exe just inside of that folder.
ok để minh test lại, thêm 1 nguyên nhân nửa là cái gói ATK khi cài vào thì driver ko chinh sang toi đc :rolf: del đi thì driver ok binh thường, mà ko có ATK ko dùng dc P4G
Old 08-08-2011, 10:11
okiookio okiookio is offline
K.I.A

Quote:
nếu bật AIDA thì phải bật từ đầu sao đó choj tools = > system Stabilitytest sẽ có cái theo dõi nhiệt độ kèm theo đồ thì dễ hiểu

nhiệt độ của máy giảm nhanh lắm 5độ/s ( từ max xuống normal ) là bt pác cứ yên tâm về vụ tản nhiệt nhe... nế k tản nhiệt nhanh vậy máy chúng ta bốc khói lâu rồi

B1 chạy Stability test của AIDA
B2 chạy Game
B3 cảm nhận

Old 08-08-2011, 10:43
Senior Member

Quote:
bác chạy AIDA xong chạy Stability test rồi start khoản 15' sẽ thấy, không cần chạy game đâu, stick cái cpu thôi là được, temp* ko dưới 70*
Old 08-08-2011, 10:50
Senior Member

@ blackscorpion87: e làm y hướng dẩn của bác cài xong 275.33 e chọn restart later để test xíu thi thấy OK ngon rồi restart lại cái ko chỉnh sáng tối dc điên với cái driver, mà trước khi cài 275.33 bác có uninstall cái củ không hay cài lên luôn ???
Old 08-08-2011, 12:07
mtbmt mtbmt is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nhalinh View Post
Mình đã đính kèm BIOS 306 cho bạn rồi đó, dùng flash bios up trong win cũng đc, cẩn thận nhé, lúc trước mình up mà quên cắm nguồn thế là tiêu con main, phải đi thay , mình up lên 306 cũng đc 1 time rồi nhưng mà temp vẫn như bản 220, bản gốc 208 lúc mua máy thì nóng kinh hoàng, up lên 220 thì có giảm, 306 cũng vẫn vậy, chả hiểu máy mình sao nữa, lúc đang test với 3Dmark06 thì nóng vãi hồn 80* (mình có gởi hình lên đó), 2 hình kia là lúc đang lướt web viết bài này, máy vẫn nóng, bật chế độ high perfo (hiệu suất cao) thì 59-60*, chuyển qua chế đọ quiet ofice thì giảm 4 độ..... chán vãi, sao thế nhỉ
Máy bác lướt web temp đạt nhiu thế, e cũng mới up lên 306 mà hình như thấy nóng hơn 12h trưa sg CPU 56 GPU 48
Old 08-08-2011, 12:23
Slmes's Avatar
Slmes Slmes is offline
Senior Member

Cái vụ driver này loạn quá. Thôi ta dùng bản cũ cho nó an toàn. Cũng không thấy nóng mấy.
Old 08-08-2011, 12:55
degia_thanhtinh's Avatar
degia_thanhtinh degia_thanhtinh is offline
K.I.A

Dạ bench bằng AIDA khoảng 5' stress all thì CPU temp khoảng 73 độ trong phòng điều hoà 27 28 độ

E lại vừa chiến CoD, khe thoát nhiệt thì nóng, thoát game ra lần đầu nghe tiếng quạt quay phần kê tay vẫn mát, k có cảm giác ấm (phần bên trái thì hơi ấm), phần bàn phím thì có hơi ấm thoát lên thì phải ^^ cảm nhận mới thấy đúng là ASUS làm tốt vụ tản nhiệt này thật

//mà các bác cho e hỏi nhờ là mấy key windows bán 40 50k / key có an toàn k ạ? Có update win đc k thế

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules