Closed Thread

Thread Tools
Old 01-05-2011, 12:43
caibang's Avatar
caibang caibang is offline
Senior Member
Re: [Unique topic] ASUS K3 Series

vừa ý thì xúc, chứ cứ chờ nhà nước can thiệp bình ổn giá dòng K53 thì mãi bác vẫn chưa có được con máy ưng ý
Old 01-05-2011, 13:13
Asy's Avatar
Asy Asy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DichVuMaiTang View Post
Miễn con hàng bên trong vẫn nguyên xi là được rồi
Ơ mà anh em cho ý kiến cái nhỉ, có nên xúc về không hay là chờ bình ổn giá
Nguyên si hay không thì phải đến đó check mới biết, mua laptop là cứ phải cầm tận tay nhìn tận mắt
Hôm đến mua ở avishop rõ là bực mình, đặt tiền rồi mà vẫn bị thằng khác nài nỉ xúc mất. 4 giờ đến ngồi đợi đến 6 giờ mới mang con khác về cho mình Được cái là mới hơn em kia, chả có cái dấu vân tay nào còn em kia thì chi chít, cái chỗ nối màn hình còn bị xước

Last edited by Asy; 01-05-2011 at 13:17.
Old 01-05-2011, 13:47
vitquay02 vitquay02 is offline
K.I.A

hì,vừa taaujem k53sj đc2 tuần,dùng khá ổn mua h vàng của nama có 15m3
Old 01-05-2011, 15:25
quanghuy_87 quanghuy_87 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Asy View Post
Hôm đến mua ở avishop rõ là bực mình, đặt tiền rồi mà vẫn bị thằng khác nài nỉ xúc mất. 4 giờ đến ngồi đợi đến 6 giờ mới mang con khác về cho mình Được cái là mới hơn em kia, chả có cái dấu vân tay nào còn em kia thì chi chít, cái chỗ nối màn hình còn bị xước
Có phải hôm đó là sáng thứ 6, bác và bạn bác tới xem hàng. Rồi đặt cọc ở đó 500k, hẹn chiều sẽ tới xúc ko zậy ?
Old 01-05-2011, 16:05
DichVuMaiTang's Avatar
DichVuMaiTang DichVuMaiTang is offline
Member

Quote:
Nguyên si hay không thì phải đến đó check mới biết, mua laptop là cứ phải cầm tận tay nhìn tận mắt
Vậy bác chỉ em xem những bước để kiểm tra như thế nào đi Nói thật em thường ra mấy c.ty lớn mua nên nghĩ họ cũng không dám làm ăn bát nháo nên cũng không kiểm tra
Old 01-05-2011, 16:06
hailua84 hailua84 is offline
Junior Member

Bên laptopnew.vn có con Toshiba L755-1004X cấu hình giống như K53 i5 kìa. Giá cả cũng ngang nhau.
Toshiba L755-1004X (xám)
Intel® Core™ i5-2410M / 4x2.3GHz (3MB L3 Cache, 1333MHz FSB)
Ram 4GB DDR3 / HDD 500GB / DVD±R/RW supperMulti DL
Display 15.6" wide LED / Nvidia Geforce GT 540M / 1GB
Network WLan 802.11b,g,n / Webcam / Bluetooth / Pin 6cell, Dos
Phiếu bảo hành 12TH trực tiếp tại trung tâm Toshiba.
Tặng kèm: túi xách laptop Toshiba + Mouse quang + bộ vệ sinh laptop. 17.500.000đ
(Đã có VAT)
Old 01-05-2011, 17:41
Asy's Avatar
Asy Asy is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quanghuy_87 View Post
Có phải hôm đó là sáng thứ 6, bác và bạn bác tới xem hàng. Rồi đặt cọc ở đó 500k, hẹn chiều sẽ tới xúc ko zậy ?
Đặt 1 tr, đừng bảo cái tên hôm đó là bác nhé
Còn cái vụ check thì do mình cũng mới tìm hiểu về laptop được >1 tháng nên chỉ biết làm theo hướng dẫn của các bác trên này thôi. Mới đầu thì xem xét kĩ càng thân hình cả khuôn mặt của em ấy đã, rồi cấu hình này nọ, có cái tem Vĩnh Xuân dưới mông nữa
Mà được cái mua laptop asus cũng dễ hơn, không lăn tăn như mấy bọn khác
Old 01-05-2011, 20:25
Senior Member

Quote:
Đặt 1 tr, đừng bảo cái tên hôm đó là bác nhé
Còn cái vụ check thì do mình cũng mới tìm hiểu về laptop được >1 tháng nên chỉ biết làm theo hướng dẫn của các bác trên này thôi. Mới đầu thì xem xét kĩ càng thân hình cả khuôn mặt của em ấy đã, rồi cấu hình này nọ, có cái tem Vĩnh Xuân dưới mông nữa
Mà được cái mua laptop asus cũng dễ hơn, không lăn tăn như mấy bọn khác
Hơ hơ, vậy ra hôm đó là bác hả E nhớ hôm đó bác hỏi bên avishop là đặt bao nhiêu thì được, họ bảo là đặt tầm 500k, nên tưởng bác đặt 500k thôi, ai dè bác chơi hẳn triệu cho "chắc"
Thực ra, người mua hàng hôm đó không phải là em, mua hàng là thằng ku đi cùng e thôi, e chỉ là người đi kiểm tra giúp nó.
Hôm đó, thấy bác đặt tiền rồi, hỏi hàng bên avishop thì họ bảo là trong kho hết. Thằng ku em nó xót đứt ruột. Vì chờ ngóng "e nó" đã lâu rồi, hôm đó lại có chút trục trặc nên tới muộn (đáng ra là tới từ lúc 9h cơ), bị bác "nẫng" mất. Nhìn bác đặt cọc mà mặt thằng em nó "thơ thẩn" như mất hồn, đến là tội nghiệp
Thế rồi, hỏi lại mấy ông bên avishop là "chắc chắn" hết hàng hay chưa ? Thì mấy ổng đó ậm ừ là: còn thì vẫn còn, nhưng mà phải "chờ" thương thảo đã. Ngồi chờ chán chê ổng gọi điện chỗ nọ chỗ kia, cuối cùng thì cũng nhận được cái "gật đầu" của mấy ổng là "chắc chắn" có hàng. Thấy ổng nói là chiều nay sẽ có, hẹn chiều tới lấy.
Do chiều hôm đó bận, sợ k đến lấy hàng được nên thằng em "thương lượng" bảo mấy ổng đó nhượng lại cho con mà bác đã đặt cọc. Lúc đầu ổng cũng không đồng ý, vì đã hứa với khách là giữ con đó cho khách rồi. Phải "nịnh" mãi, rồi phân bua 1 hồi mấy ổng mới đồng ý nhượng lại cho đấy ợ
Old 01-05-2011, 20:58
Asy's Avatar
Asy Asy is offline
Senior Member

Hôm đó anh em nhà bác làm em mất mất 1 buổi làm bị sếp mắng té tát đấy ợ
Mà trước khi đến đó cứ nghĩ là phải đặt cọc tầm 1/2 nên mang khoảng 8 tr đi. Nghe anh ấy bảo đặt 500k chán luôn Lúc 2h30 con bé nhân viên bên đó gọi cho mình là bắt đầu thấy mùi rắc rối rồi, kêu là hết hàng hẹn 4h có sẽ call mình. Đi rút tiền xong sang đó là tầm gần 4h30, các anh ấy làm ngay câu bán rồi em ợ mình làm cho 1 bài xong ngồi đấy chờ đến tầm gần 6h gì đó thì mấy anh mới mang 1 em khác về. 6h30 mới xong xuôi vác em í về
Old 01-05-2011, 22:05
Senior Member

Quote:
Hôm đó anh em nhà bác làm em mất mất 1 buổi làm bị sếp mắng té tát đấy ợ
Mà trước khi đến đó cứ nghĩ là phải đặt cọc tầm 1/2 nên mang khoảng 8 tr đi. Nghe anh ấy bảo đặt 500k chán luôn Lúc 2h30 con bé nhân viên bên đó gọi cho mình là bắt đầu thấy mùi rắc rối rồi, kêu là hết hàng hẹn 4h có sẽ call mình. Đi rút tiền xong sang đó là tầm gần 4h30, các anh ấy làm ngay câu bán rồi em ợ mình làm cho 1 bài xong ngồi đấy chờ đến tầm gần 6h gì đó thì mấy anh mới mang 1 em khác về. 6h30 mới xong xuôi vác em í về
hehe, thay mặt thằng em, sorry bác nhá. Tại bên avishop khẳng định chắc chắn là sẽ có hàng, chậm nhất cũng chỉ tầm 2h thôi là có. Do đó họ mới bán cho ku em con đó. Ai ngờ đâu bác cũng mệt vì em nó đến thế
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules