Closed Thread

Thread Tools
Old 10-09-2011, 19:15
_Ricardo.Ozil_'s Avatar
_Ricardo.Ozil_ _Ricardo.Ozil_ is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] ASUS K3 Series

Cho em hỏi nếu lấy dòng k53sv thì nên lấy i5 hay i7 ạ.

Mấy người bên kĩ thuật bảo em mấy dòng giải trí bình thường này mà cấu hình cao thì nhanh tàn lắm trừ phi dùng dòng cao cấp như ailien luôn.Cùng giá tiền mà cấu hình cao thì đi ngc lại vs độ bền

Ko biết ai dùng i7 rồi cho em biết cái
Old 10-09-2011, 19:22
Zarroc Zarroc is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by _Ricardo.Ozil_ View Post

Mấy người bên kĩ thuật bảo em mấy dòng giải trí bình thường này mà cấu hình cao thì nhanh tàn lắm trừ phi dùng dòng cao cấp như ailien luôn.Cùng giá tiền mà cấu hình cao thì đi ngc lại vs độ bền

cái này có cái đúng cũng có cái sai. Cùng cấu hình và giá tiền cao hơn thì dùng lcd, loa, vật liệu chất lượng tốt hơn, build tốt hơn nhưng chưa chắc là bền hơn, bền còn phù thuộc nhiều yếu tố khác
Old 10-09-2011, 19:23
blackscorpion87 blackscorpion87 is offline
K.I.A

Quote:

có đk thì cứ quất em i7 bạn ợ, mạnh hơn i5 nhiều, asus thì bảo hành 2 năm, cái chính còn do cách dùng của mình, mình dùng cẩn thận, chăm chút thì cũng khó mà hỏng hóc được
Old 10-09-2011, 19:28
_Ricardo.Ozil_'s Avatar
Senior Member

nhưng dùng thế nào cho bền ạ
em chưa dùng laptop bao h cả,sắp tới mua là để đi học phục vụ cuộc sống sinh viên

ai có kinh nghiệm chỉ em với
Old 10-09-2011, 19:31
Kaneshiro's Avatar
Kaneshiro Kaneshiro is offline
Đã tốn tiền

Quote:
nhưng dùng thế nào cho bền ạ
em chưa dùng laptop bao h cả,sắp tới mua là để đi học phục vụ cuộc sống sinh viên

ai có kinh nghiệm chỉ em với
Thế thì đừng lấy dòng phổ thông cấu hình cao mà hạ cấu hình xuống tí để lấy dòng trung-cao cấp.Nói thật mình chả bao giờ phí tiền cho mấy con phổ thông cấu hình cao ngất ngưởng vì vừa mua về là mất giá thảm hại sao với mấy con tầm trung-cao cấp có cấu hình thấp hơn tíGiờ giả sử 1 con N53SV i5 với 1 con K53SV i7 mà đem rao bán cùng giá thì con N53SV đi trước là cái chắc
Kinh nghiệm khi CHỌN mua laptop:vozforums.com/showthread.php?t=849724
Old 10-09-2011, 19:33
_Ricardo.Ozil_'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kaneshiro View Post
Thế thì đừng lấy dòng phổ thông cấu hình cao mà hạ cấu hình xuống tí để lấy dòng trung-cao cấp.Nói thật mình chả bao giờ phí tiền cho mấy con phổ thông cấu hình cao ngất ngưởng vì vừa mua về là mất giá thảm hại sao với mấy con tầm trung-cao cấp có cấu hình thấp hơn tíGiờ giả sử 1 con N53SV i5 với 1 con K53SV i7 mà đem rao bán cùng giá thì con N53SV đi trước là cái chắc
em mua để dùng chứ có phải đổi máy xoành xoạch như bác đâu
thế mới hỏi nên dùng i5 hay i7,mà con này tản nhiệt tốt ko các bác
Old 10-09-2011, 19:55
cello's Avatar
cello cello is offline
Senior Member

Quote:

em dùng k53 i7,dc hơn tháng rồi thấy mọi thứ vẫn nuột,trừ cái bàn phím bé và gõ ko sướng (k43 đỡ hơn chút) và cái vỏ bắt bụi.thì máy chạy khá mát để nguyên ko chạy soft nào thì khoảng 40-45 độ,chạy PTS, render 3dmax(cpu luôn trong tình trạng fullload 100%-ram ngốn nhiều năng lượng) thì >60 độ.ko biết phải may mắn hay ko mà máy em chưa gặp hiện tượng bất thường hay tiếng kêu lạ như mấy trang trc một số bác có nói .trc cũng hay lăn tăn vụ Dell hay Asus,i5 hay i7 như bác,nhưng qua dùng thử máy các hãng khác nhau hay cáu hình khác nhau của bạn bè thì nhận thấy chất lượng và độ bền cũng tương đối như nhau thôi,cái nào phù hợp với bác-cấu hình-giá cả-kiểu dáng thì quất thôi
mình chạy 1 mình ko sao, chở gấu nó cứ ủi ủi tới ngồi đau trym bỏ mẹ :rofl:
Quote:
Originally Posted by KoNguTaoDanhBoMeBayGio View Post
thým vừa đi xe vừa "kửng" ah? :oh:

Last edited by cello; 10-09-2011 at 19:58.
Old 10-09-2011, 19:56
Zarroc Zarroc is offline
Đã tốn tiền

mình đã chơi phổ thông nên chơi cấu hình phổ thông luôn cho xứng với cái giá phổ thông
Old 10-09-2011, 19:59
_Ricardo.Ozil_'s Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cello View Post
em dùng k53 i7,dc hơn tháng rồi thấy mọi thứ vẫn nuột,trừ cái bàn phím bé và gõ ko sướng (k43 đỡ hơn chút) và cái vỏ bắt bụi.thì máy chạy khá mát để nguyên ko chạy soft nào thì khoảng 40-45 độ,chạy PTS, render 3dmax thì >60 độ.ko biết phải may mắn hay ko mà máy em chưa gặp hiện tượng bất thường hay tiếng kêu lạ như mấy trang trc một số bác có nói .trc cũng hay lăn tăn vụ Dell hay Asus,i5 hay i7 như bác,nhưng qua dùng thử máy các hãng khác nhau hay cáu hình khác nhau của bạn bè thì nhận thấy chất lượng và độ bền cũng tương đối như nhau thôi,cái nào phù hợp với bác-cấu hình-giá cả-kiểu dáng thì quất thôi
em thấy con dell 15r rồi,mới toanh nhìn cũng đẹp phết nhưng nghe ns dell hay bị lỗi linh tinh hơn.
có lẽ em lấy asus k53sv nhu cầu em chỉ giải trí bt ,chơi đc gta 4 thì có lẽ i5 hợp hơn nhỉ
Old 10-09-2011, 20:04
cello's Avatar
cello cello is offline
Senior Member

Quote:
em thấy con dell 15r rồi,mới toanh nhìn cũng đẹp phết nhưng nghe ns dell hay bị lỗi linh tinh hơn.
có lẽ em lấy asus k53sv nhu cầu em chỉ giải trí bt ,chơi đc gta 4 thì có lẽ i5 hợp hơn nhỉ
Dell 15 nhìn bề ngoài thì thô hơn và ko đẹp bằng Asus k3,nhưng cầm có vẻ chắc tay hơn.nếu bác chỉ chơi game thôi thì k53sv i5 là quá ổn,nếu dùng đồ họa như Lumion hay 3smax-revit thì hãy lên i7 ,tiết kiệm dc khoản kha khá đó.
mình chạy 1 mình ko sao, chở gấu nó cứ ủi ủi tới ngồi đau trym bỏ mẹ :rofl:
Quote:
Originally Posted by KoNguTaoDanhBoMeBayGio View Post
thým vừa đi xe vừa "kửng" ah? :oh:
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules