Closed Thread

Thread Tools
Old 01-09-2011, 21:37
manhtuong manhtuong is offline
Member
Re: [Unique Topic] ASUS K3 Series

Quote:
Originally Posted by Dung123 View Post
Con k53sv này crack win 7 sp1 thế nào các bác nhỉ, em mới cài win 7 sp1 thay cho bản gốc thì ko crack được, dùng Windows loader cũng ko được. Các bác chỉ em với
thank
Bạn gỡ ái Power 4 Gear là Crack dc ngay
Old 01-09-2011, 21:55
okiookio okiookio is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by manhtuong View Post
Bạn gỡ ái Power 4 Gear là Crack dc ngay
đaáng ra pác ấy phải cài win và các Driver xong xuôi sau đó 7loader ... đằng này cài win rồi up lên SP1 ngay nên nó ms bị vậy

kinh nghiệm là trc khi crack k cài bất kì gói Update nào ... là OK
Old 01-09-2011, 22:23
thachductrieu thachductrieu is offline
Member

Quote:
Originally Posted by cello View Post
cũng hên xui thôi bác ah.chứ cũng nhiều người kêu lắm 3 năm trc em có mua 1pc dùng màn hình Asus.mới dùng dc vài tháng thì màn hình bị tối đi và ngả vàng,panel thì đục đi thấy rõ,các nút bấm control bị liệt cứng ko bấm dc(em thuộc dạng sử dụng đồ rất cẩn thận nên lỗi ko thể do mình sử dụng dc).vác đi bào hành mát 2 tuần lúc lấy về thất vọng tràn chề.nhìn em nó trầy trụa,dc tặng thêm hơn chục cái điểm chết,màn hình vẫn vàng đục,các nút bấm dùng dc 1 tuần thì đâu lại vào đấy đến đay thì nản quá rồi.mặc dù còn bảo hành nhưng cứ để vạy mà dùng,bảo hành thêm lần nữa có khi tiêu luôn cái màn hình.gần đay vào Asus fanpage trên facebook thấy có mục thảo luận,thấy nhiều người cunbgx gặp tình trạng giống mình.bức xúc quá cũng phun ra 1 tràng bảy tỏ thái độ trc cách bảo hành của Asus.thì dc ad của page đó xin lỗi và yêu cầu để lại sđt để sử lý khắc phục(hiện chỉ còn 1 tháng bảo hành).tóm lại là chỉ sau khi "việc đã rồi" thì hãng mới có chế độ thỏa đáng(nói chung cho cá hãng).nên tốt nhất là của bền tại người,cứ nâng niu em nó tránh dc bệnh tạt bao nhiêu tốt bấy nhiêu các bác ah
mình thấy cái việc này là do con người mà thôi. thằng việt nam mình bảo hành hãng nào cũng thế, bảo "hành" mà, chứ bọn nước ngoài nó làm việc nghiêm túc lắm, cái nào ra cái đó.
Old 01-09-2011, 23:22
KanKu KanKu is offline
Junior Member

tình hình là đang định mua con k53sv sx333 mà hỏi ở đâu cũng thấy hết hàng chỉ còn con k53sv 309,công nhận asus dòng K với N hot qua.ai biết chỗ nào còn hàng ko(check trc giup m nhé)
Quote:
Originally Posted by okiookio View Post
đaáng ra pác ấy phải cài win và các Driver xong xuôi sau đó 7loader ... đằng này cài win rồi up lên SP1 ngay nên nó ms bị vậy

kinh nghiệm là trc khi crack k cài bất kì gói Update nào ... là OK
okiookio cũng ớ TN ah,học trg gì thế mình học DH Công Nghiệp nè

Last edited by KanKu; 01-09-2011 at 23:29.
Old 01-09-2011, 23:32
okiookio okiookio is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by KanKu View Post
tình hình là đang định mua con k53sv sx333 mà hỏi ở đâu cũng thấy hết hàng chỉ còn con k53sv 309,công nhận asus dòng K với N hot qua.ai biết chỗ nào còn hàng ko(check trc giup m nhé)

okiookio cũng ớ TN ah,học trg gì thế mình học DH Công Nghiệp nè
CNTT cậu ah //// k khoái mấy ngành điện đóm , dầu mỡ lắm ... học qua 1 năm CNTT thấy hợp mỗi cái hơi trìu tượng và hao của một tí
Old 01-09-2011, 23:59
cello's Avatar
cello cello is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thachductrieu View Post
mình thấy cái việc này là do con người mà thôi. thằng việt nam mình bảo hành hãng nào cũng thế, bảo "hành" mà, chứ bọn nước ngoài nó làm việc nghiêm túc lắm, cái nào ra cái đó.
đúng đó bác.khoản bảo hành ở VN là nản nhất .lúc đầu mới xách em nó ở Nhật về em phát hoảng vì máy ko có cái tem bảo hành nào,ko có giấy bảo hành,chỉ có mỗi tờ hóa đơn.sau hỏi lại ông anh bên đó mới hay là bên Nhật nó làm ăn cực kì tử tế và khoa hoc.bảo hành ngay tận nhà dù ở bất cứ đâu trong phạm vi thành phố. và quản lý bảo hành theo mã số trên máy,ko giấy tờ loằng ngoằng,ưu tiên thay mới 100% linh kiện nếu khách hàng chưa hài lòng về bảo hành.nhìn lại VN mình thì
Old 02-09-2011, 07:34
ayemedcb's Avatar
ayemedcb ayemedcb is offline
Member

Mai em sẽ đi mua con K53SV-SX125/081 các bác tư vấn chỗ mua cho em với ạ!
Old 02-09-2011, 07:49
mario_vp mario_vp is offline
Member

các bác ơi máy em là k43sv khi mới khởi động lên(sau khi bấn nút nguồn khoang 2-3 giây) có tiêng rít nhỏ hinh như là của ổ DVD các bác dùng dòng k3 ở đây có ai gặp trường hợp này không và như thế có bị sao không zậy
Old 02-09-2011, 08:16
b2bykill3r b2bykill3r is offline
Senior Member

Ko sao, hồi trước xài U80V 15p nó cạch 1 phát nữa cơ =) Cuối cùng 2yrs rồi vẫn zin
Old 02-09-2011, 10:05
KanKu KanKu is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by cello View Post
đúng đó bác.khoản bảo hành ở VN là nản nhất .lúc đầu mới xách em nó ở Nhật về em phát hoảng vì máy ko có cái tem bảo hành nào,ko có giấy bảo hành,chỉ có mỗi tờ hóa đơn.sau hỏi lại ông anh bên đó mới hay là bên Nhật nó làm ăn cực kì tử tế và khoa hoc.bảo hành ngay tận nhà dù ở bất cứ đâu trong phạm vi thành phố. và quản lý bảo hành theo mã số trên máy,ko giấy tờ loằng ngoằng,ưu tiên thay mới 100% linh kiện nếu khách hàng chưa hài lòng về bảo hành.nhìn lại VN mình thì
theo mình biết thì Asus bảo hành toàn cầu mà, chỉ cần mang máy đến ng ta check seri xem có trùng ko là dc, ko cần mang phiếu bảo hành cũng dc, còn việc bảo hành tận nhà thì VN mình còn lâu mới phổ biến dc, may ra nếu bạn mua gần nhà còn dc
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules