Thread Tools
Old 19-04-2011, 16:32
Dellsupport Dellsupport is offline
Senior Member
Re: Thread support kỹ thuật cho Laptop Dell Vostro

Mình kéo threaad lên
Reply With Quote
Old 19-04-2011, 17:51
tieulongnuxinh's Avatar
tieulongnuxinh tieulongnuxinh is offline
K.I.A

dell có thể cho mình biết chi tiết của các dòng sau là gì dc k?hihi
Attached Images
File Type: png Untitled.png‎ (7.4 KB, 25 views)
Reply With Quote
Old 19-04-2011, 21:45
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tieulongnuxinh View Post
dell có thể cho mình biết chi tiết của các dòng sau là gì dc k?hihi
Đó là các chính sách bảo hành của DELL.
Carrying Service 3 Business Day 8x5(CIS) : Trong vòng 3 ngày sẽ bảo hành (nếu có part sẵn). Thời gian nhận bảo hành: từ thứ 2 - thứ 6, 8 giờ làm việc mỗi ngày

Part on warranty(POW): Bảo hành mất 4-5 ngày nếu có sẵn part

Cả CIS & POW : khách hàng đều phải mang máy đến trung tâm bảo hành

NBD: Trong vòng 1 ngày kế tiếp sẽ có bảo hành nếu có part sẵn. Hỗ trợ support kỹ thuật phần cứng qua phone, nếu cần thay part thì kỹ sư sẽ đến tận nhà để thay, khách hàng không cần đem đến trung tâm bảo hành. Hiện tại NBD đã được triển khai tại VN dành riêng cho Vostro NBD.

NBD > CIS > POW

Ngoài ra còn có complete cover, Prosupport ...v...v

Thân
VuTNA

Last edited by Dellsupport; 19-04-2011 at 21:54.
Reply With Quote
Old 20-04-2011, 03:32
hoangnguy's Avatar
hoangnguy hoangnguy is offline
Member

Quote:
Originally Posted by nguyennc View Post
bạn xài chế độ balance, chỉnh độ sáng ở mức lv3 thôi, bảo đảm xài pin được tầm 3 tiếng mấy. Nếu chuyển sang save power thì có thêm khoảng 30 phút nữa.
Đã chỉnh ở chế độ balande rùi ạ . Mặc định khi cài win mà . mình vừa chỉnh xuống lv 3 , nhưng cũng không khả quan hơn là bao , xong mình tháo pin ra lun . Cộng thêm cái sạc nó cứ kêu rè rè (kiểu như chiếu tia điện ấy ) ghê chết dy dc. Ak anh em nào chơi game quạt nó quay như điên không . Em mới đá pes được tý mà quạt nó kêu như máy bay ý . Ghê quá lại phải tắt dy . H mới thấy con máy của mình có khá là nhìu vấn đề . Tại lúc mua không check hàng cẩn thận . Haizz...
Reply With Quote
Old 20-04-2011, 08:06
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hoangnguy View Post
Đã chỉnh ở chế độ balande rùi ạ . Mặc định khi cài win mà . mình vừa chỉnh xuống lv 3 , nhưng cũng không khả quan hơn là bao , xong mình tháo pin ra lun . Cộng thêm cái sạc nó cứ kêu rè rè (kiểu như chiếu tia điện ấy ) ghê chết dy dc. Ak anh em nào chơi game quạt nó quay như điên không . Em mới đá pes được tý mà quạt nó kêu như máy bay ý . Ghê quá lại phải tắt dy . H mới thấy con máy của mình có khá là nhìu vấn đề . Tại lúc mua không check hàng cẩn thận . Haizz...
Chào bạn,

Mình nghĩ bạn nên đem máy đến trung tâm bảo hành của DELL để kiểm tra. Pin dưới 30p sẽ được thay pin mới.

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 20-04-2011, 11:17
Senior Member

Mình kéo thread lên
Reply With Quote
Old 20-04-2011, 11:39
kaka27th kaka27th is offline
Senior Member

Máy bị 2 lần sau khi treo máy một đem ko chỉ điều chỉnh tắt màn hình chứ không để sleep do có download, sáng mở ra vẫn được bình thường nhưng ít phút sau mới bị, biến thành màu trắng trắng hay xám xám gì đó, nhưng quạt vẫn quay, đều chỉnh capslock vẫn hoạt động sáng tắt đèn bình thường, chọn fn+sleep vẫn sleep nhưng sau đó di chuyển chuột để trở lại vẫn ko hiển thị gì cả, vẫn như trước đó, gập máy đặt ở chế độ sleep xong vẫn nhận nhưng mở lên vẫn như cũ, trong khi máy vẫn chạy bình thường, chỉ có thể duy nhất một cách là đè power thui, mình bị 2 lần đều là do sử dụng máy lâu, trước đó màn hình ở chế độ tắt mở lên dùng bình thường một lát mới bị, mới chạy pc check up của dell support center, các thiết bị vẫn bình thường hết.. thêm nữa gần đây sau khi thoát game pes10 2 lần bị tình trạng màn hình xanh tự động khởi động lại lun.
Old 20-04-2011, 12:06
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kaka27th View Post
Máy bị 2 lần sau khi treo máy một đem ko chỉ điều chỉnh tắt màn hình chứ không để sleep do có download, sáng mở ra vẫn được bình thường nhưng ít phút sau mới bị, biến thành màu trắng trắng hay xám xám gì đó, nhưng quạt vẫn quay, đều chỉnh capslock vẫn hoạt động sáng tắt đèn bình thường, chọn fn+sleep vẫn sleep nhưng sau đó di chuyển chuột để trở lại vẫn ko hiển thị gì cả, vẫn như trước đó, gập máy đặt ở chế độ sleep xong vẫn nhận nhưng mở lên vẫn như cũ, trong khi máy vẫn chạy bình thường, chỉ có thể duy nhất một cách là đè power thui, mình bị 2 lần đều là do sử dụng máy lâu, trước đó màn hình ở chế độ tắt mở lên dùng bình thường một lát mới bị, mới chạy pc check up của dell support center, các thiết bị vẫn bình thường hết.. thêm nữa gần đây sau khi thoát game pes10 2 lần bị tình trạng màn hình xanh tự động khởi động lại lun.
Chào bạn,

Các tình trạng trên chỉ do configuration của windows mà thôi. Nếu có vấn đề với phần cứng thì khi run Pc check up sẽ detect được. Bạn đang sử dụng windows gì ?

Thân
VuTNA
Reply With Quote
Old 20-04-2011, 12:18
kaka27th kaka27th is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Dellsupport View Post
Chào bạn,

Các tình trạng trên chỉ do configuration của windows mà thôi. Nếu có vấn đề với phần cứng thì khi run Pc check up sẽ detect được. Bạn đang sử dụng windows gì ?

Thân
VuTNA
win 7 ultimate 32bit đó dell support
Old 20-04-2011, 15:02
hoangnguy's Avatar
hoangnguy hoangnguy is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Dellsupport View Post
Chào bạn,

Mình nghĩ bạn nên đem máy đến trung tâm bảo hành của DELL để kiểm tra. Pin dưới 30p sẽ được thay pin mới.

Thân
VuTNA
Vâng kam ơn anh . Pin được hơn 1 tiếng anh ak . Liệu họ có đổi cho ko nhi? Máy em mới mua được 1 tuần bên namphong đó anh .
Anh ơi máy em lúc khởi động nó hiện thống báo như vậy là sao ạ ?

Cứ mỗi lần khởi động nó lại có thông báo này ạ !
ps : Em không có thẻ bảo hành có được bảo hành tại trung tâm của dell không ạ ?
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules