Thread Tools
Old 30-03-2011, 10:06
quanghuy_87 quanghuy_87 is offline
Senior Member
Re: Thread support kỹ thuật cho Laptop Dell Vostro

Quote:
Originally Posted by Dellsupport View Post
Chào bạn QuangHuy_87,

Máy có Service Tag J2LTYM1 là máy mới 100% còn bảo hành đến tháng 12/2011 và được hưởng chế độ bảo hành NBD của DELL. Khi có sự cố về phần cứng thì có thể gọi vào tổng đài của DELL dành cho Vostro để được support.

Thân
Dell Support
E muốn hỏi là:
Quote:
Bác Dellsupport cho hỏi với.
Bạn em mới mua Dell Vostro 3400 ở Bách Phương, nhưng mà ko có thẻ dell pass, vậy khi mang lên hãng bảo hảnh(VD như Lạc Việt, hay FPT...) có gặp vấn đề gì ko vậy bác ?
Bình thường em đi mua Dell là họ đưa cho thẻ dell pass, nhưng bạn em mua ở Bách Phương(2 đứa bạn mua ở đó rồi) mà ko thấy có thẻ dell pass. Ko rõ là bách phương ém mất thẻ rồi hay là tại sao nữa
E muốn hỏi là ko có thẻ này thì liệu có vấn đề gì khi tự mình mang máy lên các trung tâm bảo hành của Dell ko vậy bác?
Trên web Dell thì nói là còn bảo hành đến tháng 12/2011. Nhưng con lap này, bạn e vừa mua đầu tháng 3, tức là bị trôi bảo hành những mấy tháng lận. Vậy có được BH tại hãng tới tháng 3/2011 ko bác ?
Chế độ bảo hành NBD của DELL là gì vậy bác? Bác giải thích rõ giùm e phát
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 10:13
Dellsupport Dellsupport is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quanghuy_87 View Post
E muốn hỏi là:
Bình thường em đi mua Dell là họ đưa cho thẻ dell pass, nhưng bạn em mua ở Bách Phương(2 đứa bạn mua ở đó rồi) mà ko thấy có thẻ dell pass. Ko rõ là bách phương ém mất thẻ rồi hay là tại sao nữa
E muốn hỏi là ko có thẻ này thì liệu có vấn đề gì khi tự mình mang máy lên các trung tâm bảo hành của Dell ko vậy bác?
Trên web Dell thì nói là còn bảo hành đến tháng 12/2011. Nhưng con lap này, bạn e vừa mua đầu tháng 3, tức là bị trôi bảo hành những mấy tháng lận. Vậy có được BH tại hãng tới tháng 3/2011 ko bác ?
Chế độ bảo hành NBD của DELL là gì vậy bác? Bác giải thích rõ giùm e phát
Chào bạn quanghuy_87,

Dell bảo hành theo Service Tag của máy nên chỉ cần máy có tem Service Tag và còn trong hạn bảo hành thì sẽ được bảo hành bình thường.

Còn trường hợp máy bạn mua đầu tháng 3 thì khi đi bảo hành cần cầm theo hóa đơn mua hàng có ghi rõ Service Tag của máy trên hóa đơn thì sẽ được bảo hành theo ngày mua hàng của hóa đơn.

Chế độ bảo hành NBD: Hiện tại ở Việt Nam chỉ mới áp dụng cho các dòng máy Vostro. Các máy Vostro có NBD khi gặp sự cố về phần cứng sẽ được support kỹ thuật qua tổng đài của Dell, nếu cần thay part thì engineer của Dell sẽ đến tận nhà của khách để thay.

Nếu bạn còn gì chưa rõ thì vui lòng post lại thread này mình sẽ tiếp tục hỗ trợ bạn

Thân,
Dell Support
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 10:51
TuanSG TuanSG is offline
Member

Quá tốt cho thớt này , up cho Dellsupport !!!
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 11:51
quanghuy_87 quanghuy_87 is offline
Senior Member

Quote:
Chào bạn quanghuy_87,

Dell bảo hành theo Service Tag của máy nên chỉ cần máy có tem Service Tag và còn trong hạn bảo hành thì sẽ được bảo hành bình thường.

Còn trường hợp máy bạn mua đầu tháng 3 thì khi đi bảo hành cần cầm theo hóa đơn mua hàng có ghi rõ Service Tag của máy trên hóa đơn thì sẽ được bảo hành theo ngày mua hàng của hóa đơn.

Chế độ bảo hành NBD: Hiện tại ở Việt Nam chỉ mới áp dụng cho các dòng máy Vostro. Các máy Vostro có NBD khi gặp sự cố về phần cứng sẽ được support kỹ thuật qua tổng đài của Dell, nếu cần thay part thì engineer của Dell sẽ đến tận nhà của khách để thay.

Nếu bạn còn gì chưa rõ thì vui lòng post lại thread này mình sẽ tiếp tục hỗ trợ bạn

Thân,
Dell Support
Đã rõ, thanks bác

p/s: chữ NBD là viết tắt của từ gì vậy bác ?
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 11:55
Senior Member

Quote:
Originally Posted by quanghuy_87 View Post
Đã rõ, thanks bác

p/s: chữ NBD là viết tắt của từ gì vậy bác ?
NBD: Next Business Day: Nghĩa là Engineer sẽ đến nhà của khách hàng vào ngày kế tiếp sau khi tổng đài nhận cuộc gọi từ khách hàng.
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 12:53
vn1184085's Avatar
vn1184085 vn1184085 is offline
Senior Member

Quote:
Chào bạn QuangHuy_87,

Máy có Service Tag J2LTYM1 là máy mới 100% còn bảo hành đến tháng 12/2011 và được hưởng chế độ bảo hành NBD của DELL. Khi có sự cố về phần cứng thì có thể gọi vào tổng đài của DELL dành cho Vostro để được support.

Thân
Dell Support
tổng đài của dell dành cho vostro để đc support ở vn là số bao nhiêu ạ
Old 30-03-2011, 15:09
kgvtg's Avatar
kgvtg kgvtg is offline
Member

Quote:
Chào bạn kgvtg,

Máy có Service Tag 2Z3L4N1 là máy mới 100% còn bảo hành đến 19 tháng 7 2011. Tuy nhiên máy này ko được hưởng chế độ bảo hành NBD của Dell như 2 máy phía trên mình vừa check.

Còn về vấn đề MOD Service Tag mình xin phép không trả lời câu hỏi này và cũng mong muốn không tiếp tục nhận những câu hỏi dạng này, mong bạn thông cảm

Thân
Dell Support
Mình vẫn không hiểu lắm, máy được bảo hành NBD và không có bảo hành NBD thì khác nhau ở chỗ nào hả bạn. Cũng cùng một nhà sản xuất,cũng máy mới. Nguyên nhân gây ra sự khác nhau là do đâu hả bạn

Last edited by kgvtg; 30-03-2011 at 21:26.
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 17:54
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vn1184085 View Post
tổng đài của dell dành cho vostro để đc support ở vn là số bao nhiêu ạ
Chào bạn vn1184085,

Bạn vui lòng cung cấp Service Tag, nếu là Vostro NBD thì mình sẽ pm số của tổng đài vào inbox của bạn.

Thân
Dell Support
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 18:26
oh123stars oh123stars is offline
Junior Member

Quote:
Chào bạn oh123stars,

Bạn cung cấp cho mình bản soft copy của hóa đơn mua hàng, Service Tag của máy, email của bạn, Số điện thoại liên lạc, Bạn gởi thông tin vào Inbox của mình nha. Sau khi nhận đủ thông tin mình sẽ chuyển vùng giúp bạn nếu máy còn warranty.
Thời gian chuyển vùng có thể mất 7-10 ngày.

Thân
Dell Support
Đã Pm

Kéo thread lên nào
Reply With Quote
Old 30-03-2011, 18:33
nhoctydaica nhoctydaica is offline
Senior Member

Anh ơi em mua máy tính thuộc dang xách tay
ko có hóa hoặc cái j hết cả
Vậy có cách nào để chuyển bảo hành về Vn ko ạ