Thread Tools
Old 23-03-2011, 17:48
mrquang89's Avatar
mrquang89 mrquang89 is offline
Senior Member
Re: [Thảo Luận]Chia sẻ kinh nghiệm dùng sansa clip/clip+/fuze+ nào

Thẻ nhớ Sandisk mua ở Vn rất khó-đợi tầm hè mấy bác du học sinh xách về nhiều lắm
My bike: Honda Sh150 Black
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 17:57
shady's Avatar
shady shady is offline
Senior Member

Ko hiểu sao hôm nay em cắm thử con PL50 vào fuze+ nghe nó kinh khủng lắm các bác ạ, bass ko ra bass treble ko ra treble, không hiểu là do tai hay là do cái gì vậy? Vì mình đi mua vội nên cũng ko test lâu được, vừa nãy về nghe con tai zin của sony ericsson nó còn hay hơn

Bác nào có PL50 không ạ hôm nào cho em bình tĩnh đến nghe thử lại với, chẳng nhẽ tai 1tr mà nghe nó kinh khủng vậy sao
Old 23-03-2011, 18:05
longrock4189 longrock4189 is offline
Senior Member

tai 1tr nghe kinh khủng là bt nếu mà ko đúng gu và ko hợp thể loại nhac,mình từng nghe mx880 và ko chịu nổi tiếng của nó
còn về chia sẻ kinh nghiệm thì mình chỉ nói đúng 1 câu là,up rockbox chả để làm gì
f31 mình đã có hội phát cuồng vì S9 , sao mình ko lấy tên topic là hội phát cuồng vì sansa , để xem hội nào đông đúc và hung hãn hơn ????
Old 23-03-2011, 18:07
joongnam92's Avatar
joongnam92 joongnam92 is offline
Senior Member

Có thể do bác đang dùng tai sony nên khi sang pl50 vẫn chưa quen âm của nó
Âm của pl 50 lúc mới nghe rất khó hợp ,nó không được màu mè
Bác thử nghe thêm vài ngày xem thế nào ,em thì cũng không thích pl 50
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 18:11
joongnam92's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by longrock4189 View Post
tai 1tr nghe kinh khủng là bt nếu mà ko đúng gu và ko hợp thể loại nhac,mình từng nghe mx880 và ko chịu nổi tiếng của nó
còn về chia sẻ kinh nghiệm thì mình chỉ nói đúng 1 câu là,up rockbox chả để làm gì
f31 mình đã có hội phát cuồng vì S9 , sao mình ko lấy tên topic là hội phát cuồng vì sansa , để xem hội nào đông đúc và hung hãn hơn ????
Up rockbox chả để làm gì??
Có những người thích dùng EQ thì làm thế nào hả bác longrock? ,hay chỉnh EQ bằng bản gốc của sansa clip+ ? ,em nghe nhạc thì không bao giờ chú ý đến EQ nhưng còn những người khác thì sao?

Rockbox cài xong thay đổi giao diện bắt mắt hơn hẳn bản gốc ,mặc dù cái đấy là không cần ,nhưng còn rất nhiều chức năng khác

Có hội phát cuồng vì cowon thì cứ phải đú sao bác ,bác nói em thấy chả có câu nào hợp lý cả

Còn em đang nghe mx880 và thấy trong tầm tiền đấy thì mx880 best choice của em rồi vì âm của mx880 hoàn toàn hợp với em về các dải
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 18:19
joongnam92's Avatar
Senior Member

Bác lên rockbog org tìm mấy cái giao diện mình thích đi ,em thấy đẹp hơn nhiều đấy ,mấy cái giao diện có sẵn cùi lắm :(
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 18:20
anhhuydepdzaj anhhuydepdzaj is offline
Senior Member

nghe được cả m4a nữa chứ, phần lớn nhạc của mình là cái này
Reply With Quote
Old 23-03-2011, 18:23
phuongduy2908's Avatar
phuongduy2908 phuongduy2908 is offline
Senior Member

Quote:
Có topic này là mình rất cảm ơn bạn joongnam92 đã đứng ra lập thớt cho anh em dùng Sansa vào thảo luận. Cảm ơn thêm vì bạn đã lấy 1 cái tên topic nhẹ nhàng, đúng ý nghĩa cho anh em và... ko giống ai khác. Mình cũng có dự định lập 1 topic như thế này từ lâu nhưng do bận đi làm, tối về lại đi học nên cứ từ lần này khất sang lần khác (mình định viết 1 bài chi tiết và đầy đủ).
Nói chung là chơi cái gì cũng đc, Sansa hay Cowon cũng ko thành vấn đề, qua trọng là chơi sao cho vui, cho bổ ích, cho hợp sở thích, cho vừa túi tiền.
Thảo luận, chia sẻ thoải mái, tranh luận cũng ok nhưng tuyệt đối ko ủng hộ ném đá, chọc ngoáy nhau
Mong rằng chúng ta sẽ có 1 hội Sansa vui vẻ và đoàn kết
Old 23-03-2011, 18:23
longrock4189 longrock4189 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by joongnam92 View Post
Up rockbox chả để làm gì??
Có những người thích dùng EQ thì làm thế nào hả bác longrock? ,hay chỉnh EQ bằng bản gốc của sansa clip+ ? ,em nghe nhạc thì không bao giờ chú ý đến EQ nhưng còn những người khác thì sao?

Rockbox cài xong thay đổi giao diện bắt mắt hơn hẳn bản gốc ,mặc dù cái đấy là không cần ,nhưng còn rất nhiều chức năng khác

Có hội phát cuồng vì cowon thì cứ phải đú sao bác ,bác nói em thấy chả có câu nào hợp lý cả

Còn em đang nghe mx880 và thấy trong tầm tiền đấy thì mx880 best choice của em rồi vì âm của mx880 hoàn toàn hợp với em về các dải
ok,tất cả đều ý kiến cá nhân của mình

cũng đã up rockbox và thấy ko để làm gì vì mình ko dùng EQ

mình đâu nói phải đú theo,for fun thôi,chứ tên đã đặt rùi thách ai sửa nổi,gì mà nghiêm trọng vậy

mọi câu em nói đều hợp lí vs em,và cũng ko hề bắt mọi người thấy là hợp lí vs ai hết,kể cả bác,nếu thích cho em ăn gạch thì em té khỏi cái topic này đây

làm gì dữ vậy,a e vui vẻ thui mà,,chuồn
Old 23-03-2011, 18:28
joongnam92's Avatar
Senior Member

Quote:
ok,tất cả đều ý kiến cá nhân của mình

cũng đã up rockbox và thấy ko để làm gì vì mình ko dùng EQ

mình đâu nói phải đú theo,for fun thôi,chứ tên đã đặt rùi thách ai sửa nổi,gì mà nghiêm trọng vậy

mọi câu em nói đều hợp lí vs em,và cũng ko hề bắt mọi người thấy là hợp lí vs ai hết,kể cả bác,nếu thích cho em ăn gạch thì em té khỏi cái topic này đây

làm gì dữ vậy,a e vui vẻ thui mà,,chuồn
^^ Em thấy bác chui vào nói năng cụt lủn quá nên hỏi chút thôi
Như em không hề dùng EQ nhưng vẫn xài rockbox đều đều ,ngoài EQ ra nó còn nhiều thứ khác để nghịch
Em cũng phải công nhận clip+ gắn liền với em khá lâu đấy mặc dù bán đi mua lại 6 7 lần rồi ,còn cowon j3 hay touch thì đã bán là 1 đi không trở lại
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules