Thread Tools
Old 28-02-2011, 13:09
lemonq's Avatar
lemonq lemonq is offline
Member
[Software Programming] Training miễn phí tại quán trà đá ở Hà Nội (Khu vực Trần Duy Hưng - Cầu Giấy)

Update:

Theo tình hình dự định, lịch học của lớp sẽ diễn ra vào 2 buổi tối trong tuần, đó là thứ 4 và thứ 6, thời gian từ 19h đến 21h. Địa điểm học là giảng đường Đại học Y Hà Nội.

Hiện tại đã lên được lịch học cho buổi đầu tiên, đó là vào ngày hôm nay, ngày 9/3/2011.
CHiều tối nay, 18h45 các bạn tập trung ở cổng trường đại học Y Hà Nội nhé, 19h chúng ta sẽ bắt đầu. Các bạn đến đề nghị alo confirm cho bạn Phở Nguyễn, để bạn Phở sắp xếp cho chúng ta. Đây là số bạn Phở: 0942264661

Hẹn gặp lại các bạn
---------------------------

To: Các bạn cao thủ & các bạn tờ rym mỏ cứng
Nếu các bạn có hứng thú thì có thể support cùng tôi, nếu không thì ngồi hóng nhé. Bạn nào quăng gạch ném đá vớ vẩn [mượn tạm câu của anh Phồng Tôm] tao đấm phát chết luôn.

To: Các bạn học sinh, sinh viên, trình còi, tờ rym mỏ mềm, có niềm đam mê và yêu thích với việc lập trình, phát triển phần mềm....

Chào các bạn tr.m non mến yêu của tôi.

Đây là bài đăng lại, bài viết trước đã bị Mod xóa bởi lý do ngôn từ không phù hợp. Nhẽ là anh sẽ ko đăng lại bài này nữa, cơ mà anh thấy tiếc nếu cuộc vui dừng lại nhạt nhẽo như thế. Việc bỏ nghề gõ về bán phở của anh gần như là chắc chắn đến 90% rồi, cho nên anh nhất định muốn làm cái vụ này.

Như bài trước anh đã phổ biến, chuyện là anh sẽ bỏ nghề thợ gõ về bán phở. Vợ anh bảo về bán phở sướng hơn, anh ngẫm đúng nên là anh nghe theo. Trước khi bỏ nghề, anh muốn đem chút kinh nghiệm vụn vặt lượm lặt được trong mấy năm đi làm thuê cho bọn mặt ngựa về chia sẻ với các bạn. Thú thật là trình anh chả đến đâu, cơ mà chia sẻ được gì với các bạn thì anh rất sẵn lòng. Theo thông tin mà anh đã phổ biến ở topic trước, anh dự định sẽ training cho các bạn một số vấn đề căn bản, cụ thể là như sau:

Về clientsite, các vấn đề chủ yếu mà anh sẽ training + review cho các bạn gồm có:

1. HTML/DHTML/XHTML, CSS, JS

Những điểm quan trọng sẽ review + training trong phần này chủ yếu nhấn mạnh vào web layer/layout với bọn HTML, web template & style với CSS, và một số control căn bản + nâng cao về JS. Sau khi nắm căn bản về những cái này rồi, các bạn có thể tiếp tục đào sâu nghiên cứu và phát triển theo hướng riêng và khả năng của mỗi người, tất nhiên nếu cần support nhiều hơn thì anh vẫn hỗ trợ các bạn, trong khả năng mà anh có thể.

2. XML/XSL và những thứ liên quan đến L

XML là một thứ tuy đơn giản nhưng lại có khả năng ứng dụng vô cùng phong phú và quan trọng. Hiểu biết về XML là một điều rất cần thiết để phục vụ cho công việc của các bạn sau này nên anh đề nghị các bạn cần thiết phải nghiên cứu thứ này

Về vấn đề developing

Hiện nay có rất nhiều nền tảng, framework và ngôn ngữ lập trình khác nhau. Mỗi thứ đều có những điểm mạnh yếu khác nhau và có phạm vi ứng dụng khác nhau. Tuy nhiên, việc lập trình quan trọng ở tư duy, ngôn ngữ viết code ko phải là vấn đề. Anh đề nghị chọn Java là ngôn ngữ và nền tảng sẽ training cho các bạn, vì theo anh, Java đem lại cho các bạn một môi trường để vừa học về tư duy lẫn thực hành rất là tốt. KHi các bạn đã vững vàng về tư duy lập trình, thì các ngôn ngữ, công nghệ, nền tảng khác chỉ như công cụ, các bạn có thể sử dụng chúng một cách dễ dàng mà không gặp phải quá nhiều khó khăn.

Về vấn đề thời gian

Anh dự định sẽ training cho các bạn vào 2 buổi chiều trong tuần, nếu có hứng thú thì sẽ thêm một buổi vào cuối tuần. Tuy nhiên, để sắp xếp cụ thể vào buổi nào, anh cần lấy một số thông tin của các bạn để có lịch hợp lý nhất. Các bạn vui lòng cho anh biết một vài thông tin khảo sát theo mẫu ở cuối bài viết này, nhé.

Về vấn đề địa điểm

Anh hiện đang ở khu vực Trần Duy Hưng, nên anh sẽ chọn chỗ này làm địa điểm để training các bạn. Một quán trà đá, một quán cafe hay thậm chí là công viên đi nữa, chỉ cần nơi nào phù hợp, thoải mái, có trà đá + thuốc lào thì anh sẽ training + chém gió nhiệt tình.

Về vấn đề tiền nong học phí

Một số bạn hỏi anh về việc học phí, có mất tiền không, mất bao nhiêu các kiểu con đà điểu. ANh xin trả lời các bạn, anh yêu quí các bạn và việc training cho các bạn là điều mà anh cảm thấy vui vẻ, hoàn toàn ko dựa trên yếu tố cơm áo gạo tiền cho nên việc này là hòa toàn miễn phí. Một phần nữa cũng bởi vì anh nuối tiếc cuộc đời thợ gõ của anh, nên việc các bạn đến nghe anh chém gió bốc phét cũng là một vinh dự của anh trước khi anh về bán phở. Anh chân thành cảm ơn các bạn.

Dưới đây là một vài thông tin mà anh cần thu thập về các bạn để làm sao sắp xếp cho phù hợp, các bạn vui lòng regis cho anh theo cái mẫu này nhé:

Họ tên:
Trường/ngành nghề đang theo học (nếu có):
Trình độ tiếng Mỹ (bản thân tự đánh giá):
Địa chỉ:
Thông tin liên lạc (nick yahoo, email, điện thoại...):
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được:

Sau khi gom được một nhóm hòm hòm, ta sẽ tiến hành build team, lên lịch rồi start. Thời gian dự kiến là vào đầu tháng tới (khoảng từ ngày 10 trở ra). Tình hình tạm thời là như vầy, có gì anh sẽ cập nhật thêm thông tin sau.

Các bạn có ý kiến gì cần hỏi, có thể post ở đây hoặc PM Yahoo cho anh: bro_lemon

Chào các bạn và hẹn gặp lại.

-----------

Last edited by lemonq; 09-03-2011 at 13:01.
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:22
lemonq's Avatar
lemonq lemonq is offline
Member
Re: [Software Programming] Training miễn phí tại quán trà đá ở Hà Nội (Khu vực Trần Duy Hưng - Cầu Giấy)

Bắt đầu đăng ký nào
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:25
Kat_88 Kat_88 is offline
K.I.A
Re: [Software Programming] Training miễn phí tại quán trà đá ở Hà Nội (Khu vực Trần Duy Hưng - Cầu Giấy)

em xin đăng ký 1 chân
họ tên: Hoàng Anh
trường: aptech
trình độ tiếng mỹ:đủ để đọc hiểu tài liệu ...
địa chỉ: phía tây thành hà nội
ym: hoanganh_dk88
tất cả các buổi chiều đều ổn :X ( trừ 2-4-6 )
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:28
vampirehl's Avatar
vampirehl vampirehl is offline
Senior Member

vụ này hay nhỉ, chờ đông đông rồi zô hóng
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:28
Incoming's Avatar
Incoming Incoming is offline
Senior Member

ấy ấy thế mà em pm bác bác chả trả lời j cả e tưởng bay đâu mất tăm cơ
cho em xin 1 slot
Họ tên: khi nào gặp sẽ kể đến
Trường/ngành nghề đang theo học (nếu có): học viện KTQS, năm nhất kì 2 toàn là toán, lí, triết ko eng thì học lại cơ bản lớp 1 bó tay luôn
Trình độ tiếng Mỹ (bản thân tự đánh giá): ởm ờm, em chỉ biết xem film (sub), đọc hiểu chứ nc vs người nc ngoài thì ko ổn :|
Địa chỉ: 51 trần duy hưng bác có sang lấy thẻ DT bao h chưa nhỉ
Thông tin liên lạc (nick yahoo, email, điện thoại...): yah kjll3r_9x_0nlin3 [mong các bác đưng bảo sì tin thế lọ thế chai, em tạo cái yah này từ hồi lớp 3 đến h nên ko thể đổi dc :|)
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được: các buổi chiều, trừ T2, 4 (fải học trên trg mới chán)

P/s: nghiêm cấm admin del post này để ae còn giao lưu
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:31
Jay's Avatar
Jay Jay is offline
Since 2001

Khi nào anh tổ chức cho xin 1 cái ghế đẩu ngồi hóng thôi, chứ thật tình xưa nay toàn nghe nói qua về mấy cái L (hờ tờ mờ lờ, xờ mờ lờ...) đó chứ ko biết gì hết cả :-(

Họ tên: Nam Lê (họ Nam, tên Lê)
Trường/ngành nghề đang theo học: bị đuổi học lâu rồi
Trình độ tiếng Mỹ (bản thân tự đánh giá): ielts 6 cách đây 4 năm, giờ đi thi lại chắc được 4.
Địa chỉ: thuê cái nhà tự xây ở gần văn thánh nên không có số...
Thông tin liên lạc (nick yahoo, email, điện thoại...): email như trên voz nè
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được: chỉ rảnh được mấy ngày Tết thôi
Old 28-02-2011, 13:31
lehainighe lehainighe is offline
K.I.A

Họ tên: Lê Hải Ni
Trường/ngành nghề đang theo học : Đại học Bách khoa Hà Nội, khoa CNTT( công nghệ trồng trọt )
Trình độ tiếng Mỹ : Khoảng 7/10, nghe và nói chuyện với người nước ngoài không vấn đề, viết luận, essay thoải mái nhưng hơi dốt ngữ pháp tí
Địa chỉ: Hồng Mai, Hoàng Mai, gần trường BK
Thông tin liên lạc : 01649800195
Final_Demon_King@yahoo.com.vn
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được: các buổi tối cuối tuần, thứ 6, thứ 7, chủ nhật

Last edited by lehainighe; 28-02-2011 at 13:37.
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:32
hoangminh90's Avatar
hoangminh90 hoangminh90 is offline
Senior Member

em xin 1 slot
Họ tên:Minh
Trường/ngành nghề đang theo học (nếu có):
Trình độ tiếng Mỹ (bản thân tự đánh giá):gà
Địa chỉ:Đội Cấn
YM:sieu_quay_teepy_2059
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được: tối thứ 4,thứ 5
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:39
trananhquanapt's Avatar
trananhquanapt trananhquanapt is offline
Senior Member

Mình xin 1 slot đến ngồi hút thuốc uống nước chè
Reply With Quote
Old 28-02-2011, 13:41
AlexanderTo AlexanderTo is offline
Đã tốn tiền

bác cho em xin chân
Họ tên: Nhạc
Trường: sinh viên năm đầu
Trình độ tiếng Mỹ (bản thân tự đánh giá): siêu cùi
Địa chỉ: Nghĩa Tân, Cầu Giấy
yahoo nhacbeo@yahoo.com
Khoảng thời gian các bạn có thể sắp xếp được:: tất cả các buổi chiều
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules