Thread Tools
Old 29-03-2007, 03:13
vad_45's Avatar
vad_45 vad_45 is offline
Senior Member
Review tai nghe sennheiser HD212pro hàng khủng giá rất ngon !!!

Tên sản phẩm : Sennheisen 212 pro. Giá 56$ , bảo hành 1 năm .
Tham gia voz lâu rồi nhưng chưa có bài review nào đóng góp .Hôm nay ngồi buồn làm bài review chơi. Lưu ý chỉ review chơi thôi chứ ko có ý quảng cáo cho bất kỳ công ty nào cả
Bữa gần tết thấy anh em voz ca ngợi z5500 quá nên quyết định cho em g500gamerpro lên đường để chơi em z5500. Có thể nói hình thức và phụ kiện của z5 quả thật tuyệt vời nhưng khi test âm thanh thì thất vọng tràn trề . Âm trầm đục quá, nghe tiếng bass cứ ù ù , âm cao thì gắt , tiếng hát cũng vậy , nghe rất chói tai ( nghe nhạc cho 2 điểm , cho game và xem phim khá hơn,7 điểm ). Mặc dù đã tinh chỉnh nhiều nhưng ko khá lên được-->chán thật.
Qua tết ko bó tay với em này, g500 thì lỡ bán rùi nên quyết dịnh chơi 1 em để nghe nhạc (xem phim và game thì z5500 cũng ổn). Thấy anh em trong diễn đàn kháo nhau em sennheisen HD212 pro nghe nhạc cũng được nên đành ngậm ngùi chơi em này mặc dù trong đời chưa mua 1 con tai nghe nào quá 300 nghìn .
Dạo qua Hàm Long , tìm mãi mơi thấy cửa hàng . Chủng loại tai nghe ở đây cũng ko nhiều lắm . Có khoảng 8 model của sen .Loại rẻ nhất khoảng 400 nghìn, đắt nhất khoảng 3 triệu . Kiểm tra hàng thì thấy có hộp đàng hoàng nhưng có vẻ giả giả, ko được "khôn" lắm . Lật mặt sau thấy ghi made in china . Hơi thất vọng nhưng thôi kệ ,nhắm mắt mua vậy vì đây là đại lý phân phối chính thứ của se tại Hà Nội .Về nghe ko ra gì thì tiết cả năm 900 nghìn .he he vỏ con này trông hơi giả nhưng là vỏ của chính hãng, chỉ có cái sản xuất ở trung quốc thôi

hình thức em này cũng khá , vỏ 2 màu đen bạc , ốp tai mút êm , đeo lâu mà ko cảm thấy đau tai( muốn cảm thấy đau có lẽ phải đeo 2 ngày ). Khi đeo tai ốp sát tai nên âm thanh kín và đầy đặn, dáng vẻ trông có vẻ chuyên nghiệp. Dây dài 3m

giắc của 212pro là loại giắc kim thông thường và có thê tháo được đầu gắn với tai . Chắc là dành cho những người muốn dài thêm dây nối.

mút dày dặn , êm tai ( sướng nhất là khoản này )
Vác con tai nghe về , chuẩn bị đồ nghề test.
*Nguồn phát âm thanh gồm : - ngõ phone của sound xfi music
- ngõ phone z5500 kết nối với pc trên
- ngõ phone amply LO-D của nhật kết nối vớ pc trên
- ngõ phone laptop toshiba m65 với sound ac97
- Ngõ phone O2
*Ân thanh test gồm :
-Music : +Ngày cuối tuần rực rỡ (hồ quỳnh hương) 320k
+Faint (linkin park)
(so ry anh em vì không khoái nhạc nhẹ. CHỉ khoái các loại nhạc vỡ xóm vỡ làng
-Game : + loft of the ring - bản mới nhất
+ need for speed carbon
+ quake 4
-Movie: + fast and furious 2
+ the matrix revolutions
Thiết lập hê thống win vista, xfi để 2.1 , bass 30% , treble 70% , muSic : window media player 11 , movie : inter video dvd 6
1-đầu tiên cho em này kết hợp với sound xfi .Quả thật thật bất ngờ với con tai made in china này . Âm thanh ấm áp và sâu lắng.chất âm nghe rất rõ ràng ( ko lung tung lởm khởm như em z5500) bass ấm và sâu , treble mảnh , giọng ca sĩ nghe rõ và thật .với movie và game cũng vậy. Khá tốt
2- cho em đi với anh z5500 .Cẩm thấy thất vọng vì với nhạc , tiếng bass giảm sut và không còn trong nữa , âm cao chói hơn . Tông thể âm thanh có vẻ đục và ko có chiều sâu .CÓ lẽ là do cái thằng đecode của z5 , Đề nghị logitech nên thay ngay cái deco lởm này ! có nó bộ loa này kém hơn thì phải (g500 đâu cần deco mà vẫn hay hơn thăng z5 này . Mặt khác xem phim để âm thanh cho xfi xử lý còn hay chứ để nó ko qua xfi mà tới thẳng deco thì chán phải biết , tiếc cả tiền khi mua cái dây quang )
3- Khi cho 212pro qua âm ly Lo-d . Mặc dù chỉ là âm ly nội địa hàng cũ thôi nhưng âm thanh phát ra thì thôi rồi . Phải nói là đây là thứ âm thanh hay nhất mà mình đã được nghe. Tiếng bass phát ra rất nặng ( gấp 2 thằng z5500), ấm áp , căng đầy ,sâu nắng , đầy uy lực nhưng ko kém phần tinh tế , gọn gàng ( ko ù ù và "mệt" như của thằng z5 ), tiếng treble gọn gàng ,trong sáng , cao vút và "mảnh" như dao cạo . Giọng ca sĩ thật , trong sáng , rõ lời . Tổng thể đưa đến 1 thứ âm thành mạnh mẽ , uy lực , các tầng âm hoà trộn vào nhau nhịp nhàng , ăn khớp (thằng z5 thì sub 1 đằng , vệ tinh 1 kiểu ). "Phê" nhất là nghe bài Faint của linkin park .Quá hoành tráng !!! nghe âm lượng rất lớn nhưng tiếng bass ko hề bị bể , rất căng và đầy . Nghe như tiếng bass của dòng B&W. Quả ko hổ danh khi Sennheiser đưa dòng 212 pro vào dòng tai dành cho dân DJ chuyên mix nhạc. Tiếp tục test với game . Need for speed thì khỏi có lời nào để chê . Đua xe dầm dầm mà hàng xom không biết ( hehe . xưa mỗi lần lăn bánh là cả khu biết ). Âm thanh gầm rú mạnh mẽ và rất kích động. Đặc biệt là những bản hithop trong game "Phê như con bê" . Với game loft . Âm thanh rất tách bạch và rõ ràng . Với Quake 4 thì tiếng sung , lụư đạn... rất tốt . Nghe mà tim muốn nhảy ra khỏi lồng ngực . Thích nhất là âm thanh rất to mà hàng xóm ko gõ cửa . Cảm giác đạt được ngang với g500, hơn z5500 một chút . Với movie cũng đạt được cảm giác rất thật .
-Kết nối tai nghe với laptop toshiba . Vì là dong sound ac97 onboard nên âm thanh ko thể sánh với xfi được . Nói chung âm thanh vẫn hay , ấm áp và thân thiện ( tốt hơn khi kết nối với z5)
-Cuối cùng thi cho 2 em 212pro và 02 mini kết nối với nhau , dùng itune để phát nhạc .Kết quả ngoài sức mong đợi . âm thanh ko kém gì với khi kết nối với amly Lo-D mặc dù ko sâu bằng. Mình đẫ nghe ipod với tai đi kèm . Nói thật theo cảm nhận riêng của mình thì ipod chỉ được cái trong trẻo và rõ ràng thôi chứ và độ sâu và nổi của âm thanh thì ko thể bằng được.
Tông kết lại : theo quan điểm đánh giá của đôi tai trâu của mình thì mình đánh giá như sau :
-Về music 212pro + amply Lo-d : 8 điểm
*212pro + xfi : 6 điểm
*212pro + o2 mini : 6 điểm
*212pro + ac97 on board : 4.5 điểm
*212pro + z5500 : 2 điểm ( quá tệ , nghe như loa 2.0)
*z5500 độc tấu : 4 điểm (bass ù , âm cao quá sáng, hơi chói )
*g500progamer độc tấu: 5.5 điểm ( bass tốt, âm cao hơi thiên sáng)
*altec mx5021 độc tấu : 5 điểm ( bass hay hơn g500 nhưng công suất khi chơi dance ko sướng bằng, bạn cứ thử nghe Faint bằng g500 xem, bạn se ko hối tiếc đâu )
*z2300 độc tấu : 4.5 điểm ( bass cứ ù ù )
Chú ý mình chỉ nghe các loại nhạc hơi thiên về bass nhiều như rook , dance , hithop và các loại nhạc trẻ. Còn về các loại nhac nhẹ và nhạc bác học thì ko biết .
-Về movie : * z5500 : 8 điểm
* 212pro + amply lo-d : 6 điểm
*212 pro + xfi : 5 điểm
* g500 : 6 điểm
*z2300 : 5 điểm
* altech : 4 điểm
còn những cái còn lại ko có điểm
-Về game : *212pro + amply lo-d : 8 điểm
*g500 : 8 diểm (sub nghe rất sướng,tốt nhất nên đi với xfi)
*z5500 : 7.5 điểm (âm thanh lớn hơn g500 nhưng độ "nẩy" của âm thanh ko tốt bằng . Về hiệu ứng và phân bố các kênh đều xuất sắc như nhau )
*212 pro + xfi : 7 điểm
Các chủng loại còn lại ko cho điểm
Tóm lại : Những nhận xét của mình chỉ mang tính chủ quan. Bài viết này mình muốn đóng góp để anh em trên diễn đàn có thêm những sản phẩm tốt , giá hơp lý .Những fan của logitech xin đừng "phang " lại mình vì mình cũng là fan của logi . Chỉ vì hơi thất vọng vì khoản nghe nhạc của nó. Theo mình nghe nhạc nên dùng dàn dân dụng và tai nghe chất lượng tốt.Chơi game và xem phim thi cứ s750,z5500 và g500 mà táng .Chưa đủ tiền thì tích góp. Vội 1 chút nhưng sau lại thất vọng .
Nếu nghe nhạc dàn dân dụng bất tiện thì con này ko biết có ổn ko ? Mình đang ngắm mấy con này vì mỗi lần nghe nhạc mà bật bật tắt tắt dàn dân dụng thì ngại lắm.Anh em cho ý kiến mấy con này xem. Mà ko biết bán ở đâu vì Việt Nam mình chưa có đại lý của Bose :
Bose Acoustimass 5 : giá 400$ .Con này mình đã nghe rồi , âm thanh khá tốt ,chỉ mỗi tội phải chơi thêm con amply --> giá của bộ loa+amply đi kèm ~700$--> chát quá

Bose Acoustimass 3 + amply : giá 420 $ . Có vẻ hợp lý vì nghe nhạc cần gì 5.1 -->giá chấp nhận được

Companion 5 :400$ .Em này pc world cũng nói rồi , ko biết nghe thế nào?

Companion 3 : 250$ có vẻ ôn hơn so với mấy em altech, giá cũng tốt

Acóutimos 6 : 700$ giải pháp cuối cùng , cho em z5500 lên đường chiến em này xem phim chơi game nghe nhạc đều ok

Ko biết thê nào. Anh em ai đã từng test thử cho ý kiến nhé. Ai biết chỗ mua thì nhăn dùm luôn

Last edited by vad_45; 29-03-2007 at 03:16.
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 07:18
robung's Avatar
robung robung is offline
Senior Member
Re: Review tai nghe sennheiser HD212pro hàng khủng giá rất ngon !!!

hổng bít con HD200 pro của mình so với con này thía nèo (made in ireland)

Last edited by robung; 29-03-2007 at 07:32.
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 17:47
quocdat quocdat is offline
Senior Member

Con HD200 pro của bác tiếng nghe khá tốt. Đeo hơi nhẹ, nhưng hơi nhỏ nên đau tai chút đỉnh. Treble rất ấn tượng, trong, mảnh, lung linh. Bass chắc nhưng khô, trung âm cũng được. Nói chung là nghe tốt, nhưng không thích hợp lắm với nhạc trữ tình :-). Em chỉ thích âm treble của nó thôi :-) Hình như giá 150 USD thì phải :-)
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 18:48
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

mấy em bose trên theo em review qua đc 2 em Companion 5 và Acóutimos 6 thì chán lắm bác à, đc mỗi cái sắc như dao cạo, có khi đứt cả cổ ngửời nghe mất
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 20:00
chetprophet chetprophet is offline
Senior Member

Ko biết con này so với Sen HD280 thì thế nào nhỉ ( giá cũng 900k)
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 20:40
10h30's Avatar
10h30 10h30 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chetprophet
Ko biết con này so với Sen HD280 thì thế nào nhỉ ( giá cũng 900k)
Sen HD280 900k ở đâu thế nhở , chỉ mình mua với . Con này ở nước ngòai thấy tòan niêm yết giá 99.9$ , ở đây mà 900k sao ?!?!
Old 29-03-2007, 21:04
w380 w380 is offline
Junior Member

Tôi đã mua HD 280 hàng mới nguyên hộp giá 900k rồi dấy , của bạn Hung6310i
Reply With Quote
Old 29-03-2007, 21:28
portableguy's Avatar
portableguy portableguy is offline
Senior Member

Chúc mừng! Đã từng phải nhờ mua con HD280 này tận bên Mỹ với giá 100$. Bạn cho chút nhận xét coi thử có giống mình không nhé. Có điều con này phải burn-in cỡ 300h trở lên nó mới ra hết tiếng đc.
Con này thấy rao cũng cỡ 2 tuần rùi, mình ko mua chẳng qua vì đã có thôi.

Last edited by portableguy; 29-03-2007 at 21:30.
Reply With Quote
Old 30-03-2007, 15:30
soncao's Avatar
soncao soncao is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linh99992001
mấy em bose trên theo em review qua đc 2 em Companion 5 và Acóutimos 6 thì chán lắm bác à, đc mỗi cái sắc như dao cạo, có khi đứt cả cổ ngửời nghe mất
Đồng ý với bro về con Companion 5, quả thật tiếng treble nghe nhức răng quá , còn Acoutimas 6 thì chưa test thử.

Có bro nào đã test con Philips HP840 chưa , mình đã test thử với CD Player của TEAC rất good, không có gì để phàn nàn cả, chỉ có điều giá hơi chát (hơn 1 chai),và kô biết ghép với con X-fi Xtreme Music có được good như vậy kô nữa.
Reply With Quote
Old 30-03-2007, 16:31
vad_45's Avatar
vad_45 vad_45 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linh99992001
minh` da~ nghe qua Bose Acoustimass 5 ke^'t hop vo'i amply yamaha(5 5.1)(ko nho seri nua~) de^? xem phim va` nghe nhac. Thay' rat' an^' tuong vo'i am thanh no' pha't ra. Ko he` thua kem' loa da^n dung. Chac' chan' nghe nhac bop' che^'t ma^y' em loa vi tinh' .Ma^y' em con` lai ko bie^t' the^' nao`
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules