Thread Tools
Old 10-03-2011, 17:44
zeldras's Avatar
zeldras zeldras is offline
Đã tốn tiền
Re: Topic thảo luận, trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm về ANDROID

Sáng ngủ dậy lên tinh tế thấy cái thông báo mà ghen tị quá :( Đội ăn roi của vOz tập hợp lại đi, mình đăng kí chân thiết kế giao diện và tester :(
Reply With Quote
Old 11-03-2011, 01:26
badboyXP. badboyXP. is offline
Member

Mình dùng browser mặc định của D2G Rom Fission... cái app TT mình dùng thấy chậm rề, đc cái hay hơn giao diện cho di động của tt.
Reply With Quote
Old 11-03-2011, 11:10
dukka's Avatar
dukka dukka is offline
Senior Member

Mới làm con Droid 2 Global, gia nhập hội android cùng các bác cho thêm xôm nèo!!
Có bác nào dùng Droid 2 Global cho mình hỏi pin của các bác đc tầm bao lâu?? Con này dùng sướng phải mỗi tội pin đc có tầm 12 tiếng dùng phình phường, đang tính root nhưng ko biết có cải thiện đc thời lượng pin ko!!
Old 11-03-2011, 11:47
badboyXP. badboyXP. is offline
Member

^ bác dùng rom gốc thì uống pin ghê lắm, bác up Rom Fission, cài thêm CpuSet set min: 300, max: 1000. Để maximum batery saver, độ sáng mh để auto, e làm v dùng đc cỡ 2 ngày (gọi bt, nt nhiều, ko game, thi thoảng dở Kindle ra đọc ebook).
p/s: link hướng dẫn đây, trong này cũng có phần hướng dẫn xóa bớt những soft của rom gốc để tăng thời lượng pin nhưng theo mình thì chả bằng Fission: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...i-tiet-553072/

Last edited by badboyXP.; 11-03-2011 at 11:50.
Reply With Quote
Old 11-03-2011, 17:02
ChichSongSock's Avatar
ChichSongSock ChichSongSock is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tbot View Post
Bạn thử cài Titanium Backup vào rồi gỡ xem sao
TB có chức năng này ợ, dùng riết giờ mới nghe nói.
Gỡ ứng dụng theo stock rom có nhiều cách, dùng adb hoặc đơn giản là dùng system app remover.
Reply With Quote
Old 11-03-2011, 17:06
vtalinh's Avatar
vtalinh vtalinh is offline
(◕‿◕✿)

Dùng bluetooth kiểu gì nhanh gọn nhất anh em nhỉ, mình có nhu cầu gửi và nhận file luôn, N1 có vẻ ngu quá
Reply With Quote
Old 12-03-2011, 08:33
NNN's Avatar
NNN NNN is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dukka View Post
Mới làm con Droid 2 Global, gia nhập hội android cùng các bác cho thêm xôm nèo!!
Có bác nào dùng Droid 2 Global cho mình hỏi pin của các bác đc tầm bao lâu?? Con này dùng sướng phải mỗi tội pin đc có tầm 12 tiếng dùng phình phường, đang tính root nhưng ko biết có cải thiện đc thời lượng pin ko!!
Root không cải thiện được pin đâu mà tốn pin hơn, vì root xong làm được nhiều trò hơn nên ngồi vọc nhiều hơn -> tốn pin hơn

Nhìn bên phải kìa
Ở giữa, nhìn sang 2 bên.
Nhìn bên trái kìa
Reply With Quote
Old 12-03-2011, 09:09
tbot tbot is offline
Member

Quote:
Originally Posted by ChichSongSock View Post
TB có chức năng này ợ, dùng riết giờ mới nghe nói.
Gỡ ứng dụng theo stock rom có nhiều cách, dùng adb hoặc đơn giản là dùng system app remover.
Mình dùng TB để remove app của rom ngon lành mà adb thì hình như phải cài bộ sdk mới dùng được phải không? Mình chưa vọc adb nên không biết cách đó
Reply With Quote
Old 12-03-2011, 14:25
MaxMedia's Avatar
MaxMedia MaxMedia is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dukka View Post
Jit thử xem nào. Jit xong thấy cũng ít tốn pin hơn đấy.
Reply With Quote
Old 12-03-2011, 22:06
dukka's Avatar
dukka dukka is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by badboyXP. View Post
^ bác dùng rom gốc thì uống pin ghê lắm, bác up Rom Fission, cài thêm CpuSet set min: 300, max: 1000. Để maximum batery saver, độ sáng mh để auto, e làm v dùng đc cỡ 2 ngày (gọi bt, nt nhiều, ko game, thi thoảng dở Kindle ra đọc ebook).
p/s: link hướng dẫn đây, trong này cũng có phần hướng dẫn xóa bớt những soft của rom gốc để tăng thời lượng pin nhưng theo mình thì chả bằng Fission: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...i-tiet-553072/
Thanks bác, mấy hôm nay bận việc cty nên chưa có thời gian ngâm cứu nhiều, mình cũng ngâm cứu qua bên tinhte rồi, chắc sẽ lên fission sớm thôi, con này dùng khá sướng, nghe nhạc xem phim lướt web rất ổn, chơi game khá, nhắn tin tiện, hàng đồng phần mềm để ngâm cứu, phải mỗi cái pin hơi lởm!! Mình tắt hết trong data delivery đi cũng cải thiện được kha khá thời lượng pin!!

Quote:
Originally Posted by NNN View Post
Root không cải thiện được pin đâu mà tốn pin hơn, vì root xong làm được nhiều trò hơn nên ngồi vọc nhiều hơn -> tốn pin hơn
Sau khi root xong ngoài OC, cài custom rom ra thì còn làm thêm đc những gì nữa hở bác??

Quote:
Originally Posted by MaxMedia View Post
Jit thử xem nào. Jit xong thấy cũng ít tốn pin hơn đấy.
Cho em hỏi JIT là cái gì vậy?

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules