Thread Tools
Old 27-03-2019, 03:05
minh241189 minh241189 is offline
Junior Member
30 tuổi, tốc độ của thành công không nhanh bằng tuổi già của ba mẹ. Các bác đừng như mình.

Hi các bác,

Ba mình mới mất đột ngột đó nhồi máu cơ tim, không kịp gặp mắt lần cuối trước lúc ra đi. Ngồi cạnh áo quan mà lòng cảm thấy trống rỗng, và bất lực khi thấy thành công đến ko nhanh như tuổi tác của ba mẹ. Cắm đầu cày cuốc, chạy theo công danh sự nghiệp, tiền bạc để rồi nhận ra sức khoẻ của ba mẹ yếu hơn mình nghĩ. Cảm thấy thật ân hận những lúc cắm đầu vào project mà ko nghe cuộc điện thoại ba gọi hỏi thăm đã đi làm về chưa? ... Dành hàng giờ để chờ đối tác trong khi không nói chuyện với ba mẹ quá 10 phút.

Các bác còn ba mẹ đừng như mình nhé, tuổi tác của ba mẹ không thể chờ mình mãi được... Đôi lòng tâm sự cùng các bác. Đêm nay dài quá ...

Last edited by minh241189; 27-03-2019 at 06:42.
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 03:11
boque97's Avatar
boque97 boque97 is offline
Senior Member
Re: 30 tuổi, tốc độ của thành công không nhanh bằng tuổi già của ba mẹ

Vậy nên, ai còn đầy đủ bố mẹ, ông bà thì hãy quan tâm họ hết mức có thể, vì khi nhận ra mất đi một thứ gì đó thì đã quá muộn !

Đồng cảm với thớt

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 03:26
phudu27 phudu27 is offline
Member
Re: 30 tuổi, tốc độ của thành công không nhanh bằng tuổi già của ba mẹ. Các bác đừng như mình.

Đồng cảm với thớt. Xa nhà, một năm không được gặp ba mẹ một lần, buồn. Nhiều lúc chỉ muốn bỏ hết, về nhà với ba mẹ
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 03:37
bombo357's Avatar
bombo357 bombo357 is offline
Junior Member
Re: 30 tuổi, tốc độ của thành công không nhanh bằng tuổi già của ba mẹ. Các bác đừng như mình.

Ngày nào ba mẹ cũng gọi điện hỏi thăm. Lâu lâu cũng bực lắm. Nhưng sau đó lại hối hận. Tội nghiệp ông bả muốn nói chuyện với con nhưng k có chuyện gì để nói, chỉ hỏi han vài câu rồi thôi. Lần nào gọi cũng hỏi khi nào về quê, 23 tuổi rồi tôi chưa làm được gì đền đáp cha mẹ
Chia buồn cùng anh thớt nhé.

Gửi từ Samsung Galaxy S8 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 04:15
ngoclequangbinh's Avatar
ngoclequangbinh ngoclequangbinh is offline
Junior Member

Hàng tháng gửi tiền đều đều về cho 2 cụ, công việc mọi thứ quan hệ nó che kín lịch, lúc rảnh rỗi chỉ muốn nằm ngủ hoặc đi nhậu, ít về thăm ông bà.
Tết về ngồi ăn cơm, cụ bà mới than ít về cũng không gọi điện hỏi thăm, tiền gửi về 2 cụ không xài 1 đồng. Lúc cụ bà lấy mấy sấp tiền ra để trước mặt mà nuốt cơm đắng ngét mấy ông ạ.
Sáng hôm sau ra mua cho 2 cụ con smartphone với cái laptop nhỏ.
Con phone để cuối tuần thứ 7 gọi mess về nhìn mặt nói chuyện với 2 cụ. Còn con lap để bà xem phim Việt Nam, cụ bà mê phim VN mà cái smartTV bà không rành.

2 cụ năm nay cũng 60 các ông ạ, dăm 3 cái vật chất không thay bằng giọng nói, khuôn mặt con cháu.

Mỗi người một suy nghĩ, các ông nào xa xứ chăm gọi về cho ông bà vui.

Gửi từ OPPO CPH1825 bằng vozFApp
Old 27-03-2019, 04:22
cuteo's Avatar
cuteo cuteo is offline
Member

Mình hơn thớt 1 tuổi, suy nghĩ cũng tương tự, ông già đang xuống nhanh quá mà mình chưa lo được gì nhiều, chỉ cố gắng cố gắng rồi báo tin cho ông bà mừng. Cái nữa là con cái đang tuổi lớn.
Thôi không sao đâu, cha mẹ nào cũng vậy, đâu cần con cái báo đáp gì, miễn đừng quậy phá, làm ông bà buồn là tốt lắm rồi.

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 04:26
blackdragon1340 blackdragon1340 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ngoclequangbinh View Post
Hàng tháng gửi tiền đều đều về cho 2 cụ, công việc mọi thứ quan hệ nó che kín lịch, lúc rảnh rỗi chỉ muốn nằm ngủ hoặc đi nhậu, ít về thăm ông bà.
Tết về ngồi ăn cơm, cụ bà mới than ít về cũng không gọi điện hỏi thăm, tiền gửi về 2 cụ không xài 1 đồng. Lúc cụ bà lấy mấy sấp tiền ra để trước mặt mà nuốt cơm đắng ngét mấy ông ạ.
Sáng hôm sau ra mua cho 2 cụ con smartphone với cái laptop nhỏ.
Con phone để cuối tuần thứ 7 gọi mess về nhìn mặt nói chuyện với 2 cụ. Còn con lap để bà xem phim Việt Nam, cụ bà mê phim VN mà cái smartTV bà không rành.

2 cụ năm nay cũng 60 các ông ạ, dăm 3 cái vật chất không thay bằng giọng nói, khuôn mặt con cháu.

Mỗi người một suy nghĩ, các ông nào xa xứ chăm gọi về cho ông bà vui.

Gửi từ OPPO CPH1825 bằng vozFApp
Mua cái IP Camera đàm thoại 2 chiều gắn để các cụ theo dõi và nói chuyện chủ động hơn thử. Giống mình cũng hay theo dõi con học mẫu giáo vậy.
Old 27-03-2019, 04:30
katorichibi's Avatar
katorichibi katorichibi is offline
Senior Member

Chia buồn với ông nhé.
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 05:32
chicharito_ht's Avatar
chicharito_ht chicharito_ht is offline
Junior Member

Chia buồn với thím. Mới về nhà lúc 3 rưỡi sáng xong. Về bố mẹ còn hỏi đói không để xuống nấu đồ ăn cho. Nghẹn cả lòng. Bố mẹ càng ngày càng nhiều tuổi mà mình vẫn chưa thể báo đáp.

Gửi từ Stupid Phone bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 27-03-2019, 06:35
hatsalivocot's Avatar
hatsalivocot hatsalivocot is offline
Senior Member

Nhiều người vậy lắm ko riêng mình ông đâu

Gửi từ Motorola Moto C Plus bằng vozFApp

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules