Closed Thread

Thread Tools
Old 25-05-2011, 20:15
dragonmon's Avatar
dragonmon dragonmon is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] Dell Inspiron R Series - Review - Discuss - Support

Quote:
Originally Posted by Tuancoltech.ver4 View Post
Driver VGA này bác lấy trên trang chủ của Dell đúng ko ạ? Hôm nọ em cũng đã thử cài rồi mà ko được. Lên trang chủ em thấy có chọn dòng máy, rồi phần chọn hệ điều hành thì nó chỉ có BIOS và Windows 64bit. Em down thử ở cả 2 phần về cài (phần dành cho windows 64bit thì có HD graphics và HD graphics 3000 + dành cho AMD ) em đều đã down vài cài thử hết nhưng đều ko được. Em mang ra cho mấy ông kỹ thuật viên ở trần anh hí hoáy tí thì lại được. Bảo nó coyp cho thì mấy ông bảo về lên trang chủ của Dell mà down. Về down thì vẫn ko cài được. Thật sự là em bó chym luôn đấy bác ạ.
Xem config thì máy bro là i3 2310M dùng Intel HD Graphics 3000, 2 GB Ram, vậy chắc dùng windows 32 bit, mà em đưa luôn bản 64 bit phòng hờ, Driver Intel HD Graphics trực tiếp từ Intel:
32 bit: http://downloadmirror.intel.com/2003...ista_15221.exe
64 bit: http://downloadmirror.intel.com/2003...a_64_15221.exe

PS: Core i thế hệ 2 chưa đụng, chỉ đưa link bác vầy, Core i đời đầu xài vô tư!
Old 25-05-2011, 20:22
Tuancoltech.ver4's Avatar
Tuancoltech.ver4 Tuancoltech.ver4 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Xem config thì máy bro là i3 2310M dùng Intel HD Graphics 3000, 2 GB Ram, vậy chắc dùng windows 32 bit, mà em đưa luôn bản 64 bit phòng hờ, Driver Intel HD Graphics trực tiếp từ Intel:
32 bit: http://downloadmirror.intel.com/2003...ista_15221.exe
64 bit: http://downloadmirror.intel.com/2003...a_64_15221.exe

PS: Core i thế hệ 2 chưa đụng, chỉ đưa link bác vầy, Core i đời đầu xài vô tư!
Cấu hình bro vừa xem là quá chuẩn rồi đấy ạ Em dùng win32 bit. Để em thử cái. Thanks bro trước.
Old 25-05-2011, 21:16
Durahan Durahan is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by kingmagic View Post
các bác cho em hỏi nhiệt độ có ảnh hưởng đến fps trong game phải không các bác. em text vài game ăn cpu như gtaiv, nfs hp thấy mỗi lần nhiệt độ tăng lên cao là fps giảm khủng khiếp sẵn mong các bác giới thiệu cho em cái tản nhiệt nào có hiệu quả xài tốt cho dòng r mình. thanks các bác rất nhiều
Temp cao ==>phần cứng hoạt động với công suất cao==>tốn điện==>toả nhiệt==> càng tốn điện thì càng nóng ==> temp là dấu hiệu báo cáo với bác là máy đang "ăn" điện và "nhả" năng lượng, máy gần tới ngưỡng thì lag là bt bác à .
dòng R này đã nói nhiều rồi, cứ kê cái đít máy cách bàn chừng 5 cm là temp giảm đáng kể lắm, như mình đấu 2 cái quạt, 1 cái 12V 0.25A hút hơi ở khe tản nhiệt, 1 cái 12V 0.18A thổi vào cái khe chỗ cái đoạn tản nhiệt đồng vàng vàng ấy, temp giảm đáng kể, chiến Crysis2 mà temp cứ từ 64~74 thôi
Đang tính thử với 2 cái quạt 0.5A mà tìm mua mãi ko ra, bực thật, có bác nào biết chỗ bán ở Huế ko? chỉ em cái
Old 25-05-2011, 21:33
learn more's Avatar
learn more learn more is offline
Senior Member
Location: <>><><> d(-_-)b Noname Street- Saigon<>><><> d(-_-)b

Giờ mình sẽ up nhà cho anh em đây, chờ cho mình lấy đc 5 comment rồi hảy post lên nhé anh em, để lấy nên xây nhà

Anh em tìm Driver thì vào đây nhé vietroom.net
Old 25-05-2011, 22:01
learn more's Avatar
learn more learn more is offline
Senior Member
Location: <>><><> d(-_-)b Noname Street- Saigon<>><><> d(-_-)b

Mình xin Close Topic này tại đây. Anh em dời qua nhà mới nhé http://vozforums.com/showthread.php?...2#post31044382
Thành viên hội ta hiện nay đã là 152 members rồi

Anh em tìm Driver thì vào đây nhé vietroom.net
Old 25-05-2011, 22:14
easylove easylove is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Durahan View Post
Temp cao ==>phần cứng hoạt động với công suất cao==>tốn điện==>toả nhiệt==> càng tốn điện thì càng nóng ==> temp là dấu hiệu báo cáo với bác là máy đang "ăn" điện và "nhả" năng lượng, máy gần tới ngưỡng thì lag là bt bác à .
dòng R này đã nói nhiều rồi, cứ kê cái đít máy cách bàn chừng 5 cm là temp giảm đáng kể lắm, như mình đấu 2 cái quạt, 1 cái 12V 0.25A hút hơi ở khe tản nhiệt, 1 cái 12V 0.18A thổi vào cái khe chỗ cái đoạn tản nhiệt đồng vàng vàng ấy, temp giảm đáng kể, chiến Crysis2 mà temp cứ từ 64~74 thôi
Đang tính thử với 2 cái quạt 0.5A mà tìm mua mãi ko ra, bực thật, có bác nào biết chỗ bán ở Huế ko? chỉ em cái
temp của bạn lúc chơi game mà = lúc mìh lướt web...chán kih :(
Old 26-05-2011, 09:11
Durahan Durahan is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by easylove View Post
temp của bạn lúc chơi game mà = lúc mìh lướt web...chán kih :(
Nếu thấy phiêu quá thì đi bảo hành liền đi bác, ko nó đi Văn Điển thì khổ
Old 26-05-2011, 10:35
DrGin's Avatar
DrGin DrGin is offline
Senior Member

temp của em nè, sao thấy lúc ngồi ngoài trời, lúc ngồi phòng lạnh + kê quạt, thì temp vẫn thế... khi Rate trong Win7 thì cái CPU nó lên tầm 6x-7x.....bình thường thì như hình thôi
HDD SATA 320GB
Intel HD + ATI 6470M 1GB
Old 31-05-2011, 18:14
LegendVLU LegendVLU is offline
Junior Member

Hi ! mấy bro, cho e hỏi màn hình 15r ( N5010) của mấy bro có bị nheo nheo ko ( để cái backround có ánh nắng mặt trời càng chói càng tốt , đẩy màn hình nghiêng ra xa 1 góc khoảng 130o ( hay tới khi max lun ) cuối mặt xuống sát bàn phím nhìn lên chỗ cái mặt trời, thấy nó nheo nheo , rất sống động...ac ac...với lại dùng lâu nó cũng bị nheo nheo... màn hình 15R của em nó bị như j đó, ko biết tại lỗi của máy hay do " đặc trưng" của dòng này. Nếu là lỗi thì xin mấy bro chỉ cách khắc phục dùm với.
Một vấn đề nữa : làm cách nào ghi lại thông số linh kiện trước khi đi bảo hành ( sợ bị mấy anh í luộc ít đồ ....
Thanks so much !

Last edited by LegendVLU; 31-05-2011 at 18:18.
Old 31-05-2011, 20:22
meteora_ptit meteora_ptit is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by LegendVLU View Post
Hi ! mấy bro, cho e hỏi màn hình 15r ( N5010) của mấy bro có bị nheo nheo ko ( để cái backround có ánh nắng mặt trời càng chói càng tốt , đẩy màn hình nghiêng ra xa 1 góc khoảng 130o ( hay tới khi max lun ) cuối mặt xuống sát bàn phím nhìn lên chỗ cái mặt trời, thấy nó nheo nheo , rất sống động...ac ac...với lại dùng lâu nó cũng bị nheo nheo... màn hình 15R của em nó bị như j đó, ko biết tại lỗi của máy hay do " đặc trưng" của dòng này. Nếu là lỗi thì xin mấy bro chỉ cách khắc phục dùm với.
Một vấn đề nữa : làm cách nào ghi lại thông số linh kiện trước khi đi bảo hành ( sợ bị mấy anh í luộc ít đồ ....
Thanks so much !
Hình như màn hình bi h đa số thế
Bác dùng everest vào xem từng bộ phận rùi ghi tên ra.Bảo hành xog về check lại
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules