Closed Thread

Thread Tools
Old 19-05-2011, 22:11
tinhtevn2011 tinhtevn2011 is offline
K.I.A
Re: [Unique Topic] Dell Inspiron R Series - Review - Discuss - Support

Dell Latitude 5420 hơn Inspiron và Vostro về những gì ạ? Em ko hiểu là dòng cao cấp sao rẻ vậy?
Old 19-05-2011, 22:13
dragonmon's Avatar
dragonmon dragonmon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hieupro1269 View Post
Up lên đi bác,dạo này ít vào win nên lười update driver quá.
Thể theo lời bác HieuSuper (Pro), em đã upload lên MF, nhưng, vì ghét anh Dell cay đắng quá, quyết định đổi tên driver bluetooth lại thành "ThinkPad Bluetooth 365" theo đúng gốc em tìm được! Driver cho win x32 và x64 nha! Phạm vi áp dụng N5010 - N4010 - N4020 - N4030.

PS: Cập nhật Dell Bluetooth 365 driver mới toanh, ngon nha! Mà ghét anh Dell quá nên đổi thành ThinkPad Bluetooth 365, anh em cứ down về cài bình thường nha!

Last edited by dragonmon; 19-05-2011 at 22:16.
Old 19-05-2011, 22:19
alie.nguyen alie.nguyen is offline
Junior Member

Đến hnay máy mình lại xuất hiện thêm 1 vài hiện tượng ko bình thường nữa, nhờ các bạn xem giú mình.
- Máy tắt và khởi động rất chậm, có khi mình tắt máy mà mất tận 5p, không biết có phải do mình để chế độ tự động update window ko nữa.
- Thêm nữa mình cài đặt hình nền cho máy nhưng mình cài kiểu gì cũng chỉ được một lúc, sau đó máy lại trở về nền hình đen toàn tập.
- Với lại mình cài đặt ultra để vào facebook thì có ảnh hưởng gì đến máy ko?
Cảm ơn các bạn.
Old 20-05-2011, 00:03
raiday raiday is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by dknight12114 View Post
Ổ cứng thì vậy là cao đó bác, còn mấy cái kia thì sao ạ? (CPU. GPU..), cũng đang quan tâm nhiệt độ con này
Con của mình 14R i3 2G card 5430 có 512M mà chạy chừng nửa tiếng nhiệt độ CPU 55C, GPU 56C còn cái touchpad và phần bên trái thì nóng quá không dám dùng luôn, phải gắn chuột vô. Khi tắt máy thì để chừng 0.5-1h nguội mới cất máy. Nghĩ mà nản, thấy máy người ta mát lạnh mà ham
Old 20-05-2011, 07:16
voima_tien voima_tien is offline
Senior Member

Em dùng 14R i3 2G card 5430 có 512M có một điều thắc mắc là khi em vẽ Autocad có một việc rất bất tiên xẩy ra mong mọi người giúp đỡ

Trong Autocad nhấn F8 để vẽ đường thằng không bị cong nhưng không được lại thành nút chỉnh màn hình.

cho em hỏi là có cách nào tắt chức năng nút F8 không ,chứ như vậy vẽ Autocad bất tiện quá.

Em xin cảm ơn!
Old 20-05-2011, 09:57
aqua125 aqua125 is offline
Senior Member

Bác vào Control Panel/ Hardware and sound/ Windows Mobility Center nhìn xuống dưới thấy có phần thiết lập Function key row chọn Function key. Còn một cách nữa là vào BIOS của máy chỉnh lại.
Old 20-05-2011, 11:51
gackiem196's Avatar
gackiem196 gackiem196 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by gackiem196 View Post
Các bạn cho mình hỏi tí, có ai dùng mouse ko dây hem, review lại tớ là dùng được lâu mau hết pin thế, nếu nhanh hết thì đành mua con mouse có dây thôi chứ ai mà đi mua pin tg xuyên dc
Có bạn nào biết review mình cái
Old 20-05-2011, 12:18
kimchuot kimchuot is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by alie.nguyen View Post
Đến hnay máy mình lại xuất hiện thêm 1 vài hiện tượng ko bình thường nữa, nhờ các bạn xem giú mình.
- Máy tắt và khởi động rất chậm, có khi mình tắt máy mà mất tận 5p, không biết có phải do mình để chế độ tự động update window ko nữa.
- Thêm nữa mình cài đặt hình nền cho máy nhưng mình cài kiểu gì cũng chỉ được một lúc, sau đó máy lại trở về nền hình đen toàn tập.
- Với lại mình cài đặt ultra để vào facebook thì có ảnh hưởng gì đến máy ko?
Cảm ơn các bạn.
-máy tắa khởi động chậm là do soft bạn cài nhìu quá hoặc đụng chạm soft ùi.hay nó bi phân mảnh nửa..bạn remove hết máy cái soft la nhanh thui hehe..hay bạn xài avg pc turn up ay'.. co key lun check hết cái máy sửa tùmlum.seach trên voz có đấy.
- màn hình đen bạn có để ý góc fải màn hình có chử window copy hôg nếu có la win lậu nên thế còn hôg thì bi soft gì đó. bạn nên cài từng soft xem.còn ko fải thì em hổng bít lun....
- zụ face book hông chơi nên hông bít ( y kiên em thoai các bác đừng ném gạch)

à còn cái zụ bluethood em xài cái driver atheros suite ko bị thíu gì hết lun. hồi đó bị thíu driver " divice not found" khi kết nối với cellfone.h hết ròai.

Last edited by kimchuot; 20-05-2011 at 12:27.
Old 20-05-2011, 12:38
learn more's Avatar
learn more learn more is offline
Senior Member
Location: <>><><> d(-_-)b Noname Street- Saigon<>><><> d(-_-)b

Quote:
Originally Posted by dknight12114 View Post
Nhìn vậy thôi, bấm thì hơi bị ẹ bác ơi, nhất là con 15R, bấm lún khí thế, con 14R thì khá ổn. Tính ra thấy dòng nào con 14R cũng ngon lành hơn dòng R cũ cũng thấy vậy
Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Thể theo lời bác HieuSuper (Pro), em đã upload lên MF, nhưng, vì ghét anh Dell cay đắng quá, quyết định đổi tên driver bluetooth lại thành "ThinkPad Bluetooth 365" theo đúng gốc em tìm được! Driver cho win x32 và x64 nha! Phạm vi áp dụng N5010 - N4010 - N4020 - N4030.

PS: Cập nhật Dell Bluetooth 365 driver mới toanh, ngon nha! Mà ghét anh Dell quá nên đổi thành ThinkPad Bluetooth 365, anh em cứ down về cài bình thường nha!
Oh 2 bác cũng tiềm hiểu kĩ quá nhỉ . Nói thật là từ tết giờ ngoài em Lap của mình ra thì ko để ý đến em nào khác nên ko update đc tin tức
Quote:
Originally Posted by raiday View Post
Con của mình 14R i3 2G card 5430 có 512M mà chạy chừng nửa tiếng nhiệt độ CPU 55C, GPU 56C còn cái touchpad và phần bên trái thì nóng quá không dám dùng luôn, phải gắn chuột vô. Khi tắt máy thì để chừng 0.5-1h nguội mới cất máy. Nghĩ mà nản, thấy máy người ta mát lạnh mà ham
Bác đang so sánh với em nào vậy

Anh em tìm Driver thì vào đây nhé vietroom.net
Old 20-05-2011, 14:10
alie.nguyen alie.nguyen is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by kimchuot View Post
-máy tắa khởi động chậm là do soft bạn cài nhìu quá hoặc đụng chạm soft ùi.hay nó bi phân mảnh nửa..bạn remove hết máy cái soft la nhanh thui hehe..hay bạn xài avg pc turn up ay'.. co key lun check hết cái máy sửa tùmlum.seach trên voz có đấy.
- màn hình đen bạn có để ý góc fải màn hình có chử window copy hôg nếu có la win lậu nên thế còn hôg thì bi soft gì đó. bạn nên cài từng soft xem.còn ko fải thì em hổng bít lun....
- zụ face book hông chơi nên hông bít ( y kiên em thoai các bác đừng ném gạch)

à còn cái zụ bluethood em xài cái driver atheros suite ko bị thíu gì hết lun. hồi đó bị thíu driver " divice not found" khi kết nối với cellfone.h hết ròai.
Đúng là góc phải có dòng "this copy window is not genuien" cậu ạ, hĩ chắc nó cài cho mình win lậu rồi :(. Có bạn nào biết cách khắc phục thế nào ko? giúp mình với.

Last edited by alie.nguyen; 20-05-2011 at 14:23.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules