Closed Thread

Thread Tools
Old 30-11-2010, 18:30
learn more's Avatar
learn more learn more is offline
Senior Member
Location: <>><><> d(-_-)b Noname Street- Saigon<>><><> d(-_-)b
Re: [Unique Topic] Dell Ispiron R Series - Review - Discuss - Support

Quote:
Originally Posted by tieuvienson2005 View Post
theo các bạn web notebookcheck có đáng tin cậy ko, mình nghĩ là ok.

kiếm dc review: của 15R vs Asus K52 (có công nghệ cool gì đó...), chúng ta thắng lớn hahaha.
http://www.notebookcheck.net/Review-...k.36450.0.html
http://www.notebookcheck.net/Review-...k.25702.0.html
từ trên xuống dưới là review đủ mọi thứ. dưới cùng là bảng xếp hạng tính %.
em yêu của chúng ta kiên cường thắng trên hầu hết mặt trận:
- từ key board touch display battery Dell R >% asus => R win.
- temp và noise asus > Dell
- riêng gaming/application ko tính vì CPu khác nhau ^^.

các bạn cho ý kiến, nói nhỏ nhỏ chứ ko hội asus cho ăn gạch mình chuẩn bị chạy trước nha.
So sánh như thế thì bị bro ASUS phản đối là đúng đó vì dòng mình ra sau mà. Tuy nhiên so về hiệu năng tổng thể thì con Dell > Asus là đúng , Con Core I 3 350 yếu hơn Core I5 430 chút xíu mà. Tuy vậy so về các phần khác thì mình nghĩ là kết quả tương đối chính xác
Quote:
Originally Posted by masterchief2601 View Post
tham khảo thì được chứ tin cậy là never.
Connectivity : R có eSATA nhưng Asus có 3 cổng USB, tính ra trong trường hợp tại VN Asus vẫn hơn (đâu phải ai cũng có HDD ngoài ^^! mà cắm eSATA, USB thì đầy).
Keyboard : Dell gõ êm-ngon, Asus thì mình cho là tốt.Nhưng mà được biết keyboard Asus có miếng che (máy mình có), gỡ miếng che ra vệ sinh rất dễ dàng ko cần tháo banh cái máy.(Gỡ sao thì chưa biết).
Mouse : Bộ phận của Dell hình như rời phải hem, còn Asus đi liền với vỏ nên độ nhạy ko bằng.
Design thì K52 xấu quắc.Không bóng nhoáng như A42 Series.Màn hình thì thua do Panel Chi Mei góc nhìn trên dưới hẹp nên màu ko chính xác lắm.Được cái sáng, nét, khá tốt khi xem trực diện.
Nói chung thì điểm trung bình chênh nhau 2% không quá lớn.Trong khi Asus từ ngày đầu tung ra dòng lap dùng Core i BIOS không tốt, nhưng họ hoàn thiện theo thời gian.Nên bài viết trên chỉ tham khảo thôi.Chứ so thực tế có thể khác.
Chắc tại bro ko dùng Dell nên ko bít dòng R Series của Dell có tới 3 cổng USB chứ ko phải là 2 đâu bro
ASUS viết Bios cho dòng máy tốt ko thì mình ko dám phán. Nhưng Dell viết BIOS là cực kì tốt. Điển hình là máy mình hiệu năng là ko có gì phải bàn cả. Cả ngày chơi game tối còn cày download nữa nhưng ko hề bị về treo máy hay là lag
Quote:
Chưa edit lại.mình nói trung lập đấy nhé.Mà 15R họ test tháng 9/2010.Trong khi Asus tháng 2/2010.Quá xa nên ko cần so hiệu năng.
Mà công nhận bro ấy thick Asus nhỉ, sao ko lôi thêm Tos, Vaio, HP vào...Zui hơn ko.
Chắc có lẽ DELL và ASUS cùng đối đầu trên 1 chiến trường nên so sánh về 2 dòng máy này là ko thể tránh đc . Tos thì phân khúc thị trường chưa rõ, chung chung, Vaio thì giá trên trời, HP thì dạo này làm ăn chán quá

Anh em tìm Driver thì vào đây nhé vietroom.net

Last edited by learn more; 30-11-2010 at 18:34.
Old 30-11-2010, 18:33
learn more's Avatar
Senior Member
Re: [Unique Topic] Dell Inspiron R Series - Review - Discuss - Support

Quote:
Originally Posted by haixuan View Post
Trước hết mình có mấy vần đề nhờ anh em giải thích dùm về pin vì mình thấy lơ mơ 2 vần đề này quá đầu tiên là phần này

và phần disable charging

sau đó mình xin hỏi tại sao Ram chỉ có usable 3.87GB cái này có phải do Win không mình có card rời ATI 550v 1GB và được share thêm từ ram 1723MB nữa

sau đó xin giới thiệu anh em loại tản nhiệt mà mình đang dùng theo mình là tốt nhiệt độ core 1 và 2 ở trạng thái nghỉ chỉ từ 6 - 8 độ mình mua cái tản nhiệt này ở BEN giá 150k

cái tản nhiệt đó đây gồm 1 fan to 12cm ở giữa vầ 2 fan nhỏ hơn ở 2 bên mặt trên bằng nhôm có lỗ nhỏ và có thêm đèn LED ở quạt giữa nữa và để vừa khít máy 15 inch và thoải mái cho máy 14 inch :d chính xác cái này luôn mã hàng KLG-300 II

nó được giới thiệu ở post
http://vozforums.com/showpost.php?p=...&postcount=130 trong topic
Ác cái tản nhiệt của bro gì mà khiếp vậy Temp CPU 6-8 độ C . Hay là thông số ảo nhĩ
Còn ý bro muốn hõi phần Disable Charging là sao mình ko hiễu, bro nói chung chung quá . Ah phần Ram thì đúng là VGA nó lấy Ram thêm của Ram hệ thống nên còn ko đủ 4GB đấy, ko có gì đâu bro

Last edited by learn more; 30-11-2010 at 18:36.
Old 30-11-2010, 18:42
masterchief2601's Avatar
masterchief2601 masterchief2601 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by learn more View Post
So sánh như thế thì bị bro ASUS phản đối là đúng đó vì dòng mình ra sau mà. Tuy nhiên so về hiệu năng tổng thể thì con Dell > Asus là đúng , Con Core I 3 350 yếu hơn Core I5 430 chút xíu mà. Tuy vậy so về các phần khác thì mình nghĩ là kết quả tương đối chính xác

Chắc tại bro ko dùng Dell nên ko bít dòng R Series của Dell có tới 3 cổng USB chứ ko phải là 2 đâu bro
ASUS viết Bios cho dòng máy tốt ko thì mình ko dám phán. Nhưng Dell viết BIOS là cực kì tốt. Điển hình là máy mình hiệu năng là ko có gì phải bàn cả. Cả ngày chơi game tối còn cày download nữa nhưng ko hề bị về treo máy hay là lag

Chắc có lẽ DELL và ASUS cùng đối đầu trên 1 chiến trường nên so sánh về 2 dòng máy này là ko thể tránh đc . Tos thì phân khúc thị trường chưa rõ, chung chung, Vaio thì giá trên trời, HP thì dạo này làm ăn chán quá
Thế xem như Dell đại diện Mỹ đấu với Asus đại diện Châu Á đánh nhau phân khúc giá rẻ.Mà cũng lạ, 14R mình dùng rồi mà nó nhẹ quá, không đúng với thông tin là 2kg mấy.touchpad nhám khá tốt, đa điểm chưa thử nhưng độ phê chưa bằng kon Acer 5741G(theo mình).Màn hình thì đúng như ae nói đụng tý nó lắc khí thế.Còn phần vỏ mình thấy nó mỏng mỏng sao ấy(cảm nhận thôi - chắc để nhanh thoát nhiệt)
Dell thắng mình không bàn cãi gì vì họ có tới 7 tháng chuẩn bị ^^.
Old 30-11-2010, 18:57
learn more's Avatar
Senior Member

Quote:
Thế xem như Dell đại diện Mỹ đấu với Asus đại diện Châu Á đánh nhau phân khúc giá rẻ.Mà cũng lạ, 14R mình dùng rồi mà nó nhẹ quá, không đúng với thông tin là 2kg mấy.touchpad nhám khá tốt, đa điểm chưa thử nhưng độ phê chưa bằng kon Acer 5741G(theo mình).Màn hình thì đúng như ae nói đụng tý nó lắc khí thế.Còn phần vỏ mình thấy nó mỏng mỏng sao ấy(cảm nhận thôi - chắc để nhanh thoát nhiệt)
Dell thắng mình không bàn cãi gì vì họ có tới 7 tháng chuẩn bị ^^.
thật hài vãi cho câu chuẩn bị tới 7 tháng của bro . Như người viết biết trước ngày xuất xưởng của DELL R nhỉ . Màn hình thì có cái review moi ruột rồi, nên chắc ko thì cứ nhìn vào cái ấy mà phán cho nó lành . Vỏ mỏng ah, chắc tại kim loại mắc tiền hơn nhựa nên nó mỏng tí

Old 30-11-2010, 19:08
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by learn more View Post
thật hài vãi cho câu chuẩn bị tới 7 tháng của bro . Như người viết biết trước ngày xuất xưởng của DELL R nhỉ . Màn hình thì có cái review moi ruột rồi, nên chắc ko thì cứ nhìn vào cái ấy mà phán cho nó lành . Vỏ mỏng ah, chắc tại kim loại mắc tiền hơn nhựa nên nó mỏng tí
nói zui zậy thôi chứ 7 tháng là khoảng cách xa mà.So sánh thì khập khiễng tý.Mà đúng so 2 kon này mình chọn R.K Series xấu quá.
Old 30-11-2010, 19:25
dragonmon's Avatar
dragonmon dragonmon is offline
Senior Member

Ai da, lại bàn luận xôn xao um xùm giữa các máy nữa... Cứ kiểu này chắc có đại chiến. Mà ko ai xài 15R 550v có biểu hiện giống em đã post àh?
Old 30-11-2010, 19:41
learn more's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Ai da, lại bàn luận xôn xao um xùm giữa các máy nữa... Cứ kiểu này chắc có đại chiến. Mà ko ai xài 15R 550v có biểu hiện giống em đã post àh?
Biễu hiện gì vậy bro . Bị trục trặc gì ah
PS: Bro Mod debutant mới vừa bổ sung và sửa tên thread lại chuẩn dùm chúng ta đấy nhé anh em

Last edited by learn more; 30-11-2010 at 19:44.
Old 30-11-2010, 19:48
manhdao508's Avatar
manhdao508 manhdao508 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dragonmon View Post
Không khí nóng như ở bán đảo Triều Tiên vậy
đề nghị các bro không bới móc thêm không chiến tranh bây giờ.
em vẫn để bios A08 nên dùng thấy rất bình thường, không có hiện tượng như bro
thế này chắc chờ A11 xem có gì hay ho không vậy
mắc mùng dụ muỗi, 1 trong 36 kế của tôn gia,
mắc mùng xong chui xuống gầm giường ngủ.xong:sure:
lmao =))
Old 30-11-2010, 19:54
bachlongvi7's Avatar
bachlongvi7 bachlongvi7 is offline
Đã tốn tiền

Em mới mua 1 con dell 15R,về chơi thì thấy bị màn hình xanh thế là em cài lại win(bản win7 : professional) thì thấy ko còn lỗi màn hình xanh nữa.
Nhưng cái battery lại làm sao em ko hiểu dc.

em đi học mang theo dùng pin hết 60%,nhưng về nhà em cấm adapter vào nhưng ko muốn sạc mà muốn dùng điện,mà pin vẫn cứ sạc,em đã ấn F3 để tắc nhưng ko dc,chuột phải vào icon pin bên dưới thì nó hiện ra như trên,ko thấy disable battery charging.
Giup em với.
Old 30-11-2010, 19:54
masterchief2601's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by manhdao508 View Post
Không khí nóng như ở bán đảo Triều Tiên vậy
đề nghị các bro không bới móc thêm không chiến tranh bây giờ.
em vẫn để bios A08 nên dùng thấy rất bình thường, không có hiện tượng như bro
thế này chắc chờ A11 xem có gì hay ho không vậy
ko có gì mà mấy bác cứ châm dầu thế.Nhờ mấy bác mà bom nó nổ đấy.Mình chấp nhận kon K52 thua mà.Dù sao chấp nhận còn hơn số khác phủ nhận hay cãi lại.
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules