Thread Tools
Old 16-12-2008, 13:04
ntphong1007 ntphong1007 is offline
Junior Member
Re: Cho em ý kiến về Canon A590IS vs Fujifilm S1000FD

Tui cũng đang quan tâm có nên mua Cannon A590IS không?
Pro nào cho thêm 1 ít thông tin.
Reply With Quote
Old 16-12-2008, 14:50
dieuanhmong dieuanhmong is offline
Senior Member

Hôm chủ nhật em đã mua con LZ8 trên DigiworldHanoi rùi,và hình như cũng là con LZ8 cuối cùng của cửa hàng.Máy giá là 2tr750n,đc tặng thẻ 2GB toshiba,bao da(chỉ mua trong sáng hôm đấy mới đc,thấy nhiệt tình quá).và em cũng bít thêm 1 điều,là ở cửa hàng có 2 loại,xách tay và chính hãng tại VN.hàng xách tay giá có thể rẻ hơn hoặc là tặng nhìu hơn.máy em là chính hãng panasonic việt nam,có phiếu BH của hãng với toàn tiếng việt,mà mặc định chỉ kèm thẻ 2GB nhưng khuyến mại thêm bao da nếu mua ngay sáng đó.Em qua 2 ngày sử dụng thấy ko có gì phàn nàn,tính năng rất nhìu,chất lượng ảnh và video rất tốt.em mua thêm 1 đôi pin sạc sanyo và chân đế ngay chiều chủ nhật,pin là 300n 1 bộ bh 6tháng và chân đế 400n của Samsung.
Reply With Quote
Old 16-12-2008, 22:55
xeom's Avatar
xeom xeom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dieuanhmong
Hôm chủ nhật em đã mua con LZ8 trên DigiworldHanoi rùi,và hình như cũng là con LZ8 cuối cùng của cửa hàng.Máy giá là 2tr750n,đc tặng thẻ 2GB toshiba,bao da(chỉ mua trong sáng hôm đấy mới đc,thấy nhiệt tình quá).và em cũng bít thêm 1 điều,là ở cửa hàng có 2 loại,xách tay và chính hãng tại VN.hàng xách tay giá có thể rẻ hơn hoặc là tặng nhìu hơn.máy em là chính hãng panasonic việt nam,có phiếu BH của hãng với toàn tiếng việt,mà mặc định chỉ kèm thẻ 2GB nhưng khuyến mại thêm bao da nếu mua ngay sáng đó.Em qua 2 ngày sử dụng thấy ko có gì phàn nàn,tính năng rất nhìu,chất lượng ảnh và video rất tốt.em mua thêm 1 đôi pin sạc sanyo và chân đế ngay chiều chủ nhật,pin là 300n 1 bộ bh 6tháng và chân đế 400n của Samsung.
Ọc, mới chuyển tiền cho họ hôm qua, hôm nay gọi điện thì nói là đang chuẩn bị chuyển hàng cho mình! Vầy là sao đây ta ?? KHông biết hàng mình mua là chính hãng hay xách tay ?? Mình mua với giá 2t760 được tặng thẻ 4gb, bao da, và miếng dán màn hình (họ nói thế, chứ chưa thấy mặt mũi nó thế nào )
Reply With Quote
Old 18-12-2008, 09:17
Senior Member

tặng nhìu thế có thể là hàng xách tay,nhưng cái đó chưa bít chính xác,lúc nào anh nhận hàng thì thông báo cho mọi người bít là hàng gì và tặng những cái gì anh nhé,để mọi người bít với.hiihhi.mấy hôm dùng LZ8 vẫn thấy sướng,chưa phải chê điều gì.mà cái pin Pana đi kèm chụp mãi ko hết.em nghịch từ hôm chủ nhật tới hôm nay,chụp chắc cũng khoảng 200 kiểu,xem ảnh video,trình chiếu tivi,chạy slide (cái này hay nhất,chạy slide ảnh có hiệu ứng cộng với nhạc nền,mà co 4-5 hiệu ứng gì đó,mỗi hiệu ứng 1 nhạc nền khác nhau)...nghịch linh tinh mà vẫn chưa hết.chứng tỏ máy ăn ít pin
Reply With Quote
Old 18-12-2008, 12:10
xeom's Avatar
xeom xeom is offline
Senior Member

Đã nhận được hàng, và hàng này chính xác là hàng xách tay Theo máy là 3 cuốn manual gồm các thứ tiếng linh tinh, không có tiếng vịt . Máy trông có vẻ bụi và hơi bị trầy ở thân dưới (chắc là hàng trưng bày ) Vậy mà họ nói là hàng cty mới ghê chứ, bây giờ nếu rủi ro có vấn đề thì.... Hàng cty thì kiếm cty panasonic ở HCM bảo hành được, chứ hàng xách tay này bảo hành tận Hà Nội thì thôi rồi
Mới nhận được máy, chưa có vọc nhiều (đang trong giờ làm việc). Nhưng mà máy bao gồm 1 cái máy, 2 sợi dây cho tivi và pc, 1 thẻ nhớ 4gb, túi đựng máy (cái này chắc thằng pana nó cho chứ khuyến mãi gì ), cái miếng dán thì chắc họ đã dán lên màn hình luôn rồi (nhưng hình như miếng dán nhỏ quá hay sao ấy, không dán hết toàn màn hình được ),1 cặp pin pana, 2 cái đĩa, 1 cái giấy bảo hành của digiworldhanoi.
Thôi thì đã trót ship rồi, cầu trời em nó không bị bịnh gì, chứ nếu không mà ship trở lại để bảo hành thì.....
Reply With Quote
Old 18-12-2008, 13:32
daisy_3071989's Avatar
daisy_3071989 daisy_3071989 is offline
Junior Member

Thấy "dieuanhmong" mua cái panasonic khen ghê quá, tớ chắc cũng mua cái đó vậy, chủ nhật tuần sau đi mua luôn, hihi
Đứng ngoài nhìn mọi người bàn tán sôi nổi, hnay quyết được rồi
Reply With Quote
Old 18-12-2008, 18:41
Son_Of_Speed's Avatar
Son_Of_Speed Son_Of_Speed is offline
Đã tốn tiền

Chỉ cần các bạn truớc khi mua cái gì đó thì hãy bỏ chút thòi gian lên Google tìm hiểu là đảm bảo sẽ ko bao giờ trở thành "gà"
Originally Posted by hacker1990
Sao lại cần 5 viên ? Ai đếm giùm cái:sexy:
Quote:
Originally Posted by asustryme.ver1
Viên thứ 5 thì để tự sát,số còn lại tự hiểu:nosebleed:
Quote:
Originally Posted by the_truth2013
Ây dà!thiệt nà thâm thuý :sexy:
Reply With Quote
Old 19-12-2008, 01:12
BQHHenSam's Avatar
BQHHenSam BQHHenSam is offline
Senior Member

vào http://www.dpreview.com/ xem thì kiểu gì thì Canon 590IS cũng đẹp hơn Panasonic LZ8. Chỉ một số ảnh tối và iso lớn thì Canon mới không rõ bằng. Mình thấy Canon 590IS vẫn best choice
Old 19-12-2008, 14:29
xeom's Avatar
xeom xeom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by BQHHenSam
vào http://www.dpreview.com/ xem thì kiểu gì thì Canon 590IS cũng đẹp hơn Panasonic LZ8. Chỉ một số ảnh tối và iso lớn thì Canon mới không rõ bằng. Mình thấy Canon 590IS vẫn best choice
Cái này mình đồng ý nè! Và sự thật theo mình thì con LZ8 mình mới mua chụp không được như ý lắm. Hình chụp cách nào cũng có hạt thử up 1 tấm lên mình chụp ở điều kiện đầy đủ ánh nắng cho mọi người tham khảo nè.
PS: Không biết sao trang dpreview lại đánh giá con LZ8 nhiều thế không biết!
http://www.megaupload.com/?d=WM84QVTA => File lớn quá nên upload không đượkc, send đỡ qua mega vậy
Reply With Quote
Old 19-12-2008, 15:30
Senior Member

cho em hỏi câu gà,em thấy ảnh anh up lên,có hạt đâu nhỉ,hay màn hình anh bị hạt.em thấy chất lượng ảnh rất tốt mà.Em thích cái LZ8 ở cả tính năng quay phim nữa,ko chỉ chụp ảnh ko
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules