Thread Tools
Old 06-12-2010, 09:25
AnhDuongs91 AnhDuongs91 is offline
Junior Member
Re: [Unique Topic] Hội Envy 14.

mình ko sử dụng envy 14, nhưng mà xài envy 15, ở voz có nhiều thớt vùi dập envy dữ lắm mà ko bik tại sao lại như vậy.

tựu chung thì cũng chỉ có vài lý do là máy nóng, thời lượng pin yếu, thiết kế quá giống MB. ko bik các mem nghĩ sao chứ mình thấy những người đó chỉ dựa trên bài viết các bài viết ở các 4rum khác để chê bai envy chứ thực sự chưa từng sử dung.

bảo envy máy nóng là sai lầm, trường hợp đó có thể chủ không thường xuyên vệ sinh quạt thông khí cho máy, nhiệt độ của máy luôn trong khoảng chấp nhận được 40 - 45. khi chơi game có thể nhích lên mức 60 - 70. thời lượng pin của máy là thứ bị chê bai nhiều nhất, nhưng sau một thời gian sử dụng máy mình nghĩ điều đó cũng rất sai lầm, nếu lướt web, soạn thảo văn bản thì pin sẽ được duy trì ít nhất là 3h15', còn khi nghe nhạc or xem film HD thì thời gian sẽ ngắn hơn nhưng cũng được duy trì ở mức 2h30'.

Envy tuy được thiết kế dành cho nhu cầu giải trí cao cấp nhưng nó cũng là một chiếc máy chơi game thực thụ, máy của mình hiện thời sử dụng card Ati HD 5830, core i5 430M 2,27GHz, đủ để chiến hầu hết mọi game ngốn cấu hình hiện nay, đặc biệt Crysis và DMC. đương nhiên vì nó được thiết kế không nhằm chơi game nên thời lượng pin cũng hơi yếu một chút chỉ khoảng 1h15' nhưng bù lại hình ảnh rất đẹp, và âm thanh thì khỏi bàn.

nói đến đây thì mọi người cũng có thể thấy rằng Envy thật sự là tuyệt tác của HP, mặc kệ mọi người có chê bai thế nào, nếu có dịp mua chiếc lap thứ 2 thì chắc chắn Envy vẫn sẽ là một trong những lựa chọn của mình
Reply With Quote
Old 06-12-2010, 11:10
jinnoh jinnoh is offline
Senior Member

up.........
Reply With Quote
Old 06-12-2010, 16:51
ronaldomu ronaldomu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by AnhDuongs91 View Post
mình ko sử dụng envy 14, nhưng mà xài envy 15, ở voz có nhiều thớt vùi dập envy dữ lắm mà ko bik tại sao lại như vậy.

tựu chung thì cũng chỉ có vài lý do là máy nóng, thời lượng pin yếu, thiết kế quá giống MB. ko bik các mem nghĩ sao chứ mình thấy những người đó chỉ dựa trên bài viết các bài viết ở các 4rum khác để chê bai envy chứ thực sự chưa từng sử dung.

bảo envy máy nóng là sai lầm, trường hợp đó có thể chủ không thường xuyên vệ sinh quạt thông khí cho máy, nhiệt độ của máy luôn trong khoảng chấp nhận được 40 - 45. khi chơi game có thể nhích lên mức 60 - 70. thời lượng pin của máy là thứ bị chê bai nhiều nhất, nhưng sau một thời gian sử dụng máy mình nghĩ điều đó cũng rất sai lầm, nếu lướt web, soạn thảo văn bản thì pin sẽ được duy trì ít nhất là 3h15', còn khi nghe nhạc or xem film HD thì thời gian sẽ ngắn hơn nhưng cũng được duy trì ở mức 2h30'.

Envy tuy được thiết kế dành cho nhu cầu giải trí cao cấp nhưng nó cũng là một chiếc máy chơi game thực thụ, máy của mình hiện thời sử dụng card Ati HD 5830, core i5 430M 2,27GHz, đủ để chiến hầu hết mọi game ngốn cấu hình hiện nay, đặc biệt Crysis và DMC. đương nhiên vì nó được thiết kế không nhằm chơi game nên thời lượng pin cũng hơi yếu một chút chỉ khoảng 1h15' nhưng bù lại hình ảnh rất đẹp, và âm thanh thì khỏi bàn.

nói đến đây thì mọi người cũng có thể thấy rằng Envy thật sự là tuyệt tác của HP, mặc kệ mọi người có chê bai thế nào, nếu có dịp mua chiếc lap thứ 2 thì chắc chắn Envy vẫn sẽ là một trong những lựa chọn của mình
>>> Chắc người ta chỉ dập Envy15 thôi chứ ko vùi Envy 14 đâu Envy 15 nóng thật đấy bác ạ. Bác cứ thử mượn Envy 14 của bác nào đó rồi thử chạy là biết. Cấu hình Envy 15 cao hơn Envy 14 1 tí nhưng nóng hơn nhiều :( Em đã thử rồi!!!

Past - Present - Near Future - Far Future = T43 - T43 - E6410 - MBP
Reply With Quote
Old 07-12-2010, 17:58
henxao henxao is offline
Member

mình nhập hội vs :d mình dùng envy 15 i5. Công nhận là envy cũng nóng thật nhưng bù lại dc cái thiết kế sang trọng và đẹp mà, mình mua thêm em Cooler Master dùng vào cũng thấy ổn, mội tội sờ vào phần để tay lúc nào cũng ấm ấm ) Mọi ng nên mở rông vòng tay vs anh em Envy 13,15,17 vs chứ, đại gia đình Envy mà, ko nên phân biệt đối xử vs 15 thế chứ:( Tiếc mỗi cái là ko có bàn phím backlit, mỗi cái 17 là có hay sao ấy :-?
Reply With Quote
Old 08-12-2010, 11:54
ChichSongSock's Avatar
ChichSongSock ChichSongSock is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by henxao View Post
mình nhập hội vs :d mình dùng envy 15 i5. Công nhận là envy cũng nóng thật nhưng bù lại dc cái thiết kế sang trọng và đẹp mà, mình mua thêm em Cooler Master dùng vào cũng thấy ổn, mội tội sờ vào phần để tay lúc nào cũng ấm ấm ) Mọi ng nên mở rông vòng tay vs anh em Envy 13,15,17 vs chứ, đại gia đình Envy mà, ko nên phân biệt đối xử vs 15 thế chứ:( Tiếc mỗi cái là ko có bàn phím backlit, mỗi cái 17 là có hay sao ấy :-?
14 và 17 có option này
Reply With Quote
Old 11-12-2010, 09:41
hanoilab hanoilab is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by ronaldomu View Post
>>> Bao nhiêu thế ạ? Em khoái Envy cực kì. Đặc biệt là Envy 14. Dù cấu hình thấp, thậm chí corei3 cũng được rồi Trên site saigonlab chỉ có i7 thôi :( mà em thì nhu cầu ko lên mức i7 :(
Hanoilab có i7 bác lấy bơt giá 200k
Reply With Quote
Old 11-12-2010, 14:46
nguoiloithoi nguoiloithoi is offline
Junior Member

Cho em ghi danh nhé. Em mơí xúc bên anh Lãm (laptopprocom) đó các Huynh. ENVY 14 Core i7 720, 4G RAM, 500HDD/7200 ATI 5650 1G. Thâý dùng okie các bác à. Chỉ có điêù em chưa tìm được cái cable VGA cho em nó, các bác ai biết chỗ nào bán chỉ em cái, em vơí anh Lãm đi cả buôỉ trưa thử mấy chỗ mà nó không chuyển qua được VGA ra màn hình. Các bác chỉ em chỗ mua cái, em rất hay dùng đến Projector mà không có nó thì em treo...mõm!

P/s: Cám ơn anh Lãm đã nhịêt tình giúp em nhé!

Last edited by nguoiloithoi; 11-12-2010 at 15:07.
Reply With Quote
Old 11-12-2010, 15:39
maihoanglai maihoanglai is offline
Senior Member

Thằng bạn em đang định mua con Envy 14 mà không biết mua chỗ nào và giá bao nhiêu là ok hả mấy bác
Old 11-12-2010, 15:54
hanoilab hanoilab is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by maihoanglai View Post
Thằng bạn em đang định mua con Envy 14 mà không biết mua chỗ nào và giá bao nhiêu là ok hả mấy bác
Phải xem bạn bác mua cấu hình như thế nào mới báo giá được nếu i7 thì mời tham khảo web Hanoilab.com.vn
Reply With Quote
Old 11-12-2010, 17:43
Mr.Hiro's Avatar
Mr.Hiro Mr.Hiro is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by AnhDuongs91 View Post

đồng ý với bác. em thấy con macbook pro nóng hơn nhiều nhưng chả mấy khi hỏng, quan trọng là main của dòng cao cấp được gia công tốt, vỏ nhôm tản nhiệt nóng ra ngoài là bình thường, ko tản nhiệt ra thì om nhiệt mới sợ
Còn vấn đề pin các bác cũng nhìn nhận khách quan tí đi. dòng này nó sinh ra vốn dĩ là ultra thin và ultra light nên để giảm trọng lượng và kích thước thì hp lắp pin mỏng công suất không lớn để tiện việc di chuyển, đối với ai cần pin lâu thì em nó đi kèm pin dock siêu mỏng xài được cả ngày rồi cơ mà. cái này là tính toán kỹ càng cả việc gì các bác cứ phải lo hộ Mấy em envy 15 màn full hd xem phim thì tuyệt cú mèo
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules