Thread Tools
Old 18-03-2011, 23:18
liminxxx liminxxx is offline
K.I.A
Re: [Unique Topic] Đại Bản Doanh Hội HP Envy v0z (13,14,15,17).

Tiếp thu ý kiến bác canh_dt...
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 00:46
trancamg's Avatar
trancamg trancamg is offline
Member

2, mới vừa update driver ati seri 5600/5700, dùng driver scan agent thi thấy driver sound IDT audio bị out of date, có bác nào update driver sound IDT mới chưa cho xin link download vơi mấy bác . mấy bác nào sài quạt lâu lâu nó rú lên 2-10s là sinh lý bình thương nhé mấy bác, bios nó co set auto Fan mà, bác nao windows bị đơ thi dung recovery phục hồi lại nhé, ko dc thì cài mới win, windows em sài bt ko có bị như mấy bác
Ước mơ lớn nhất trong đời là thâu tóm được mấy thằng này Apple Inc, Google Inc, AMD Inc, Microsoft Corporation, Intel Corporation, Oracle, NVIDIA, Facebook,Samsung Group sau đó sẽ luộc mấy thằng ăn theo này: Hewlett-Packard Company, Acer Inc, ASUS,Dell Inc, Toshiba Corporation....
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 00:51
trancamg's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by kysirongvn View Post
ax ax, lâu rồi ko để ý, Envy 17 đã đc HP âm thầm upgrade lên Sandy Bridge và card màn hình 6850 quá đã, ko khéo phải phản bội em Envy 14 để đi đêm với em Envy 17 chân dài hơn mất thôi
đã đó bạn , mà hơi bự, di chuyển khá nặng, pin thi ko dc trâu bằng em envy 14 đâu =.=, quất cái VGA 6k8 quad core này pin xuong lẹ luôn
Ước mơ lớn nhất trong đời là thâu tóm được mấy thằng này Apple Inc, Google Inc, AMD Inc, Microsoft Corporation, Intel Corporation, Oracle, NVIDIA, Facebook,Samsung Group sau đó sẽ luộc mấy thằng ăn theo này: Hewlett-Packard Company, Acer Inc, ASUS,Dell Inc, Toshiba Corporation....
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 09:53
Tamkh's Avatar
Tamkh Tamkh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by liminxxx View Post
Em dùng pin, tầm 20% thì sạc, vừa sax vừa dùng, khi thông báo đầy thì tắt nguồn sạc lại dùng nguồn pin. Dùng như thế có được không các bác

P/s: Mới mua được 40 ngày, pin chai 5% òi huhu
Lạy hồn , có thằng nào chỉ bạn xài như vậy thế .
Máy mình cắm có khi 3 -4 ngày mới tắt 1 tí , làm như bợn chắc đi luôn cục pin rồi.

15% rồi cắm lại nguồn như bác Cảnh đê t... nói là hợp lý đó. Để luôn nguồn mà chơi. Tiếc gì cục pin mà hy sinh cái máy.
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 10:13
Wofl_007's Avatar
Wofl_007 Wofl_007 is offline
K.I.A

tình hình là đã kiếm ra cách update bios cho mấy bạn xài Envy 14 bị giống mình.Lúc trước mỗi làn update bios là mình bị đứng máy,chuột và bàn phím ngưng hoat động phải rút pin ra mới reset đc.Tức quá nên ngồi mài mò mấy ngày thì đc
Ae cứ làm theo cách này nhá,ko có hình cho ae đc vì mình đã up xong rùi mới viết cho ae.
Đầu tiên là phải update cái hp support Assistant lên bản mới nhất.Có thể up trong cái assistant lun hoặc down từ trang chủ. Bản mới nhất là bản version 5.1.10.7.
Sau khi update xong restart lại máy.Sau khi restart xong vào lại support assistant vào phần Maintain -> nhìn bên góc phải thấy chữ refresh -> nhấn vào refresh xong mấy bác chờ cho nó search trên trang chủ sau khi search xong nó sẽ hiện ra một bản những driver mới nhất mà máy cần update mấy bác bác có thể chọn update cái nào mình mún nhưng quan trọng ở đây là mấy bác phải để ý kỹ là có 1 cái update tên là :HP Bios Update UEFI.Đấy chính là em ấy.Sau đó mấy bác update cái HP Bios Update UEFI lên,xong restart lại máy.
cái HP Bios Update UEFI chỉ là chương trình update thui nghĩa là sau khi cài xong HP Bios Update UEFI máy bạn vẫn là bios cũ để update lên bios bản mới nhất là F.23 thì sau khi cài HP Bios Update UEFI xong mấy bác lên trang chủ Hp download cái Hp notebook bios updtae về hoặc tải theo link sau mình đưa sẵn cho mấy bạn khỏi kím lun :
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp51001-51500/sp51091.exe

Sau khi tải về mấy bác cài đặt xong sẽ hiện lên 1 bản thông báo mấy bác bấm vào chữ star máy sẽ tự khởi đông lại sau khi khởi đông nó sẽ hiện lên 1 bảng update bios mấy bác chờ sau khi xong sẽ tự đông khởi đông lại vào win.Vậy là xong,mấy bác vào bios kiểm tra xem đã up lên F.23 chưa.
Mình làm thấy thành công mỹ mãn bác nào lúc trước ko đc thử lại xem sao.
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 11:35
canh_dt canh_dt is offline
Senior Member

Các bác có bật cái system restore ko nhỉ? Vào HP support ass suốt này có thông báo cái này đang disable phát ghét. Chả biết có nên bật ko nữa =.=" Đọc trên mạng thì nơi bảo nên nơi bảo ko nên bật.

Còn bios đọc mấy vụ trên voz phát hoảng. H máy nó bt chưa thấy cần up lắm. Khi nào có bản bios gì chưa lỗi gì quan trọng thì e mới xem xét
Tablet: HP TouchPad 32Gb Dualboot WebOS 3.0.5 + Android 4.0 CM9
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 12:13
trancamg's Avatar
Member

Quote:
Originally Posted by canh_dt View Post
Các bác có bật cái system restore ko nhỉ? Vào HP support ass suốt này có thông báo cái này đang disable phát ghét. Chả biết có nên bật ko nữa =.=" Đọc trên mạng thì nơi bảo nên nơi bảo ko nên bật.

Còn bios đọc mấy vụ trên voz phát hoảng. H máy nó bt chưa thấy cần up lắm. Khi nào có bản bios gì chưa lỗi gì quan trọng thì e mới xem xét
system restore bác cứ vào cái thông báo đó rùi đọc , nó co chỉ quên thông báo đó, forget nó hay sao đo, biết đọc ENGHLISH thì nó có chỉ
bios: mình khuyên bạn nên update bios mới nhất để fix lỗi hệ thống, F23 fix lỗi card wireless trong chế độ sleep bị disable. đang treo download mà disable thì ......... ức chế )
Attached Images
File Type: png SystemRestore.PNG‎ (246.5 KB, 31 views)

Last edited by trancamg; 19-03-2011 at 15:20.
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 12:18
Wofl_007's Avatar
Wofl_007 Wofl_007 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by canh_dt View Post

Lúc trước mình cũng bị vụ bios giống ae,mỗi lần up là bị treo máy,phải tháo pin mới reset đc,ngồi mò mò thì phat hiện ra là do cái trình update bios trong hp suport ass nó cũ quá rùi. Ae chỉ cần up hp suport ass + bios update lên bản mới nhất rồi tải cái file update trên trang chủ về up -> done.
Mới up lên chỉ thấy rõ nhất là giảm hao phí nguồn,lúc trước mình đụng tay vào mấy cái cổng kết nối bị giật tê tê giờ đụng vào ko thấy gì cả ko bít là phải do up bios ko nữa,e ko rõ lắm mấy bác đừng chém. Ae nào up rồi confirm hộ e.
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 12:42
summerslam6190's Avatar
summerslam6190 summerslam6190 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Wofl_007 View Post
Lúc trước mình cũng bị vụ bios giống ae,mỗi lần up là bị treo máy,phải tháo pin mới reset đc,ngồi mò mò thì phat hiện ra là do cái trình update bios trong hp suport ass nó cũ quá rùi. Ae chỉ cần up hp suport ass + bios update lên bản mới nhất rồi tải cái file update trên trang chủ về up -> done.
Mới up lên chỉ thấy rõ nhất là giảm hao phí nguồn,lúc trước mình đụng tay vào mấy cái cổng kết nối bị giật tê tê giờ đụng vào ko thấy gì cả ko bít là phải do up bios ko nữa,e ko rõ lắm mấy bác đừng chém. Ae nào up rồi confirm hộ e.
Bạn chỉ mình update Bios cái, làm xong mình confirm phát
Reply With Quote
Old 19-03-2011, 13:01
thanhlaze's Avatar
thanhlaze thanhlaze is offline
Senior Member

Tình hình là em vừa update BIOS xong các bác Em làm theo cách của bác Wofl mà không đươc. Cái support ass của em không update được cái HP Bios Update UEFI.

Em lên web của HP download cái HP Bios Update UEFI về tự cài luôn. Nó yêu cầu phải cài vào ổ định dạng FAT or FAT32 hoặc USB với tên HP_TOOLS mới được. Em cắm usb vào cài ok. Down bản BIOS mới về cài ok luôn không bị treo máy nữa

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules