Thread Tools
Old 14-03-2015, 14:58
Pha_quan9191 Pha_quan9191 is offline
Junior Member
Re: Những điều cần chú ý khi đi mua đồ âm thanh

Quote:
Originally Posted by Mashin Chaser View Post
Mọi người tư vấn giùm mình chút đc k: ai đã dùng soundmagic e10s thì có thể nêu cảm nhận về e n giùm mình đc k ạ ? Mình đang định mua e này nhưg thấy trên mạg có 1 vài ng khen, lại có 1 số chê là nge chán lắm, burn rồi vẫn chán ! Mình k dùh đc e10 vì n jacl chữ I. Mong m.n giúp đỡ ạ
Mình cũng dự định mua em này, nghe khen chê mà loạn não luôn, bạn mua chưa dị ban ui, níu mua roài thì tư vấn lại cho mình vs nha bạn, hihi
Reply With Quote
Old 21-03-2015, 11:17
--TONY--'s Avatar
--TONY-- --TONY-- is offline
Member

Các thím cho hỏi chút là chơi em Klipsch Promedia 2.1 với laptop có ra gì ko nhỉ
đang dùng em ailenware 18
Mong đc giúp đỡ tks
Old 21-03-2015, 13:35
bachua1 bachua1 is offline
Junior Member

Bác nào rảnh cho mình hỏi cái, hiện tại nhà có cái amply cùi, thông số như vậy
Total Electric Power: 300W
Output Power: 150W+150W
mình chỉ nhớ mang máng vậy.
Class A or B: 4+16Ohm, Class AB: 8+16Ohm
Em nó là amply karaoke, ko phải mấy loại chơi nhạc
vậy cho mình hỏi, mua loa nào để phù hợp với nó? Cảm ơn ạ
Reply With Quote
Old 08-04-2015, 21:01
anhtuan1705 anhtuan1705 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by bachua1 View Post
Bác nào rảnh cho mình hỏi cái, hiện tại nhà có cái amply cùi, thông số như vậy
Total Electric Power: 300W
Output Power: 150W+150W
mình chỉ nhớ mang máng vậy.
Class A or B: 4+16Ohm, Class AB: 8+16Ohm
Em nó là amply karaoke, ko phải mấy loại chơi nhạc
vậy cho mình hỏi, mua loa nào để phù hợp với nó? Cảm ơn ạ
Bạn phải làm rõ bạn mua âm ly để làm gì : Nghe nhạc dùng âm ly 2.0; Receiver là loại để xem phim có chức năng tạo hiệu ứng âm thanh; Karaoke dùng âm ly Karaoke loại có 2 hàng để điều chỉnh chức năng hát; người ta có thể tận dụng âm ly nghe nhạc thì phải mua thêm Vang rời.

Do bạn chưa nói mua âm ly với mục đích gì nên khó tư vấn vì mục đích khác nhau người ta dùng các loại âm ly khác, có thể dùng chung nhưng những người chơi nhạc lâu năm chỉ tận dụng loa Main chung thôi còn âm ly thường dùng riêng, người mới hoặc không yêu cầu cao có thể tận dụng All in One.
và bạn hỏi âm ly mà không rõ mã hiệu vì cũng một hãng thì có nhiều mã khác nhau giá khác nhau thậm chí có cái vài triệu và có cái hàng trăm triệu.

Tuy nhiên, nếu như bạn mô tả thì âm ly có chức năng Class A thường là âm ly 2 kênh (2.0) dùng để nghe nhạc, âm ly Karaoke ít cái có chức năng này.

Bạn mới chơi không nên tự mua âm ly, theo tôi bạn nên tìm người quen, bạn bè đã có kinh nghiệm chơi khoảng 5 năm trở lên tư vấn và đi mua cùng thì đỡ bị hố, hồi mới chơi tôi cũng đã từng bị lỗi tự đi mua giống bạn.
Reply With Quote
Old 08-04-2015, 21:05
anhtuan1705 anhtuan1705 is offline
Đã tốn tiền

Ngoài kinh nghiệm nêu ở đầu topic tôi có một vài kinh nghiệm khi mua hàng bãi:

1- Nên có người biết chơi dẫn dắt khi mới chơi nếu không chi phí đổi chác là khó tránh khỏi.

2- Nên mua đồ của người quen khi nâng cấp nếu đồ là hàng thanh khoản cao và thường được giá rẻ hơn và không bị lỗ.

3- Nếu mua của người chơi phải mua tại nhà, xem xét tính chủ nhà và đồ có đẹp, được giữ cẩn thận không và có giao hẹn trả lại, có người am hiểu biết kiểm tra rất tốt. Người bán là thành viên, thành viên cao cấp của diễn đàn như vnav, hdvietnam thì độ trung thực khá cao.

4- Nên mua hàng của các shop có bán hàng online trên các diễn đàn âm thanh lớn như Vnav, hdvietnam vì họ bán khá trung thực.

5- Khi mua hàng bãi, không nên ham mua hàng quá rẻ, quan trọng hàng mua phải đẹp về hình thức và còn nguyên bản và mua ở shop hoặc người bán có uy tín như trên. Hãy trả giá đắt hơn một chút cho hàng đẹp và shop có uy tín nhé.

6- Mới chơi nếu thích trải nghiệm mua hàng rẻ phải là hàng thanh khoản, tức là rất phổ thông, có giá thị trường rõ và bán là được ngay, không mua hàng có thương hiệu lạ, khó giao dịch vì kiểu gì cũng nâng cấp.

7- Nếu có điều kiện tài chính nên chơi những hàng có giá trị cao ngay thì đỡ tốn hơn, nhưng khi chơi phải nghe thử những thành viên có uy tín và tham khảo, hỏi thật rõ ràng (có thể gọi điện thoại, hoặc inbox), không tham khảo nhiều ý kiến người bán hàng nhé vì họ không bao giờ nói xấu thứ họ bán.

8- Khi thấy hàng quá rẻ cần cảnh giác vì người bán biết rõ chất lượng và giá trị hàng của mình hơn người mua.

9- Cảnh giá với các review hàng mới trên diễn đàn vì review phục vụ mục đích bán hàng, PR sản phẩm chứ không phải bất cứ mục đích nào khác và các nick mới vào "nịnh" bài review. Khi ra công nghệ mới thì nhà sản xuất bỏ ngân sách ra để làm review và quảng bá rất mạnh, nhà phân phối dùng nhiều nick, vào nhiều diễn đàn để PR, người mới mua hàng "kể cả biết mình mua hố" cũng thường có tâm lý khen hàng của mình để còn bán lại nếu cần.

10- Cuối cùng, tránh bị say khi nghe ở cửa hàng và quyết mua luôn vì đồ tham chiếu ở cửa hàng thường dùng đồ và nguồn nhạc tốt, đắt tiền, tâm lý của mình bị ảnh hưởng nên bị "SAY THUỐC". Chơi đồ âm thanh đắt tiền thì cứ từ từ, không mua vội vì tiền trong túi mình vẫn là của mình. Điều quan trọng trước khi mua phải nghe nhờ các bộ giàn để tham chiếu và học hỏi kinh nghiệm những người đi trước.

Mình cứ làm 10 cái kinh nghiệm để mọi người tham khảo, đây là ý kiến cá nhân, có người khen, người chê nhưng mình viết với tư cách người mua hàng chứ không phải góc độ người bán hàng.

Last edited by anhtuan1705; 08-04-2015 at 21:08.
Reply With Quote
Old 05-05-2015, 07:43
Tungb3o's Avatar
Tungb3o Tungb3o is offline
Senior Member

Em newbie mới mua con này muốn hỏi thông số 25w+25w Highpower có nghĩa là gì ạ ,thanks
Reply With Quote
Old 11-11-2015, 16:41
tshark tshark is offline
Junior Member

Đọc xong vẫn thấy hơi mông lung ...
Reply With Quote
Old 23-11-2015, 16:23
thien_thuong_dia_ha thien_thuong_dia_ha is offline
Junior Member

Có bác nào giải thích sơ bộ cho mình công suất P.M.P.O là sao ko nhỉ? Google rồi nhưng chưa hiểu lắm.
Reply With Quote
Old 15-01-2016, 00:17
boyedo boyedo is offline
Junior Member

Cám ơn những chia sẻ kinh nghiệm của bạn !
Reply With Quote
Old 15-01-2016, 00:17
boyedo boyedo is offline
Junior Member

Cám ơn những chia sẻ kinh nghiệm của bạn !
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules