Thread Tools
Old 14-03-2020, 14:39
Yukari Sakura's Avatar
Yukari Sakura Yukari Sakura is offline
Senior Member
Re: [Show hàng] Máy nghe nhạc + tai nghe Vozers đang sử dụng

Quote:
Originally Posted by tbnet012 View Post
Em mới lên đời con ath ckr10 thay cho con h500a, mà sau thấy ko có gì hơn ngoài trừ phần bass, hay là tại do e tai trâu . Cho em hỏi có cần phải burn in tai nghe mới mua ko ? À sẵn tiện em muốn bán con h500a, ae nào cần thì pm em nhé, em ở sg, hộp + phụ kiện còn đầy đủ
Cần nhé bác, tai nghe dynamic trở thấp mới mua thường nghe sau 5-10h tiếng sẽ mịn hơn (dù ko phải là quá nhiều nhưng vẫn đủ để thấy), nếu bác mới chơi thì thường tai sẽ rất nhạy ở phần cảm nhận volume, nhất là bass, muốn biết khác biệt thêm thì bác hãy dùng đa dạng nhạc để thẩm, rồi sẽ biết con nào tiếng dày, mượt hơn, âm trường rộng hơn, âm hình tốt hơn, nói chung là những yếu tố cơ bản. Nếu xác định dùng ckr10 và không đổi tai nghe nữa bác bán h500a đi cũng đc nhưng nếu muốn chơi thêm tầm cao hơn bác nên giữ con đó để tham chiếu, tìm hiểu cách so sánh tai nghe thì hay hơn, trò này chỉ cần có tiền thì đồ xịn không thiếu, quan trọng là thành quả để lại, nghe và luyện đc đôi tai tinh tế mới giúp mình hiểu và đo lường giá trị của chúng đc
Reply With Quote
Old 14-03-2020, 14:44
tbnet012 tbnet012 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Yukari Sakura View Post
Cần nhé bác, tai nghe dynamic trở thấp mới mua thường nghe sau 5-10h tiếng sẽ mịn hơn (dù ko phải là quá nhiều nhưng vẫn đủ để thấy), nếu bác mới chơi thì thường tai sẽ rất nhạy ở phần cảm nhận volume, nhất là bass, muốn biết khác biệt thêm thì bác hãy dùng đa dạng nhạc để thẩm, rồi sẽ biết con nào tiếng dày, mượt hơn, âm trường rộng hơn, âm hình tốt hơn, nói chung là những yếu tố cơ bản. Nếu xác định dùng ckr10 và không đổi tai nghe nữa bác bán h500a đi cũng đc nhưng nếu muốn chơi thêm tầm cao hơn bác nên giữ con đó để tham chiếu, tìm hiểu cách so sánh tai nghe thì hay hơn, trò này chỉ cần có tiền thì đồ xịn không thiếu, quan trọng là thành quả để lại, nghe và luyện đc đôi tai tinh tế mới giúp mình hiểu và đo lường giá trị của chúng đc
Bác nói em mới để ý, còn h500a em nghe lâu cũng 3 tháng rồi thấy nó hay hơn lúc mới mua, cứ nghĩ là cảm âm mình tốt lênv. Cảm ơn bác đã tư vấn
Reply With Quote
Old 27-03-2020, 17:22
7.am's Avatar
7.am 7.am is offline
Senior Member

Giờ kiếm đâu ra con Sansa Clip Sport ngon nhỉ các thím, mấy shop bán toàn 1t5 đến 2t2
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules