Thread Tools
Old 20-10-2008, 01:04
cuongvq's Avatar
cuongvq cuongvq is offline
Senior Member
Re: HIS IceQ HD4670 - Tuyệt vời cho film HD trong gia đình

Quote:
Originally Posted by tranngocminh
Con này hiệu năng thì OK rồi nhưng mà mục đích của bài review thì chưa đạt được vì chả thấy nó khác ở điểm nào so với những con ATI khác cả
Chơi HD đẹp, Games cũng mượt mà. Giá quá tốt, tản nhiệt hiệu quả
Mục đích là review nó ở mức độ giải trí gia đình trong tầm tiền dưới 100$. Với mức giá này liệu có sản phẩm nào của ATI qua được nó không? xét về giá trên thị trường chính thức hàng chính hãng, bảo hành 3 năm thì "những con ATI khác" như của Asus, MSI... nên xem lại nhé.

Last edited by cuongvq; 20-10-2008 at 01:07.
Reply With Quote
Old 20-10-2008, 01:08
tranngocminh's Avatar
tranngocminh tranngocminh is offline
[\/] enthusiast

Quote:
Originally Posted by cuongvq
Mục đích là review nó ở mức độ giải trí gia đình trong tầm tiền > 99$. Với mức giá này liệu có sản phẩm nào của ATI qua được nó không? xét về giá trên thị trường chính thức hàng chính hãng, bảo hành 3 năm thì "những con ATI khác" như của Asus, MSI... nên xem lại nhé.
Thì bài review là so sánh mức độ đẹp khi xem HD của con ATI này nhưng ở đây đâu có thấy nó khác gì so với những con ATI thấp hơn, vốn luôn được đánh giá là cho hình ảnh đẹp hơn NVIDIA.
//chả ai bàn đến giá cả hay thương hiệu cả, nhạy cảm nhể =))

AndreYang: If you have money, you can do the same thing as me.
massman: I do it because I love it (Overclocking).
Hazzan: I spent money buying 8 pcs 980XE retail for get one better. I have kill 2pcs my best 980XE in this board. I do it cause I love it with overclocking, nothing more...
tranngocminh: vozforums.com, it's gone...
Yến:Nếu ai thề độc mà cũng chết thì sẽ chẳng ai thề nữa cả. Nên em thiết nghĩ rằng anh không cần phải thề để làm j cả.
Reply With Quote
Old 20-10-2008, 01:22
cuongvq's Avatar
cuongvq cuongvq is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tranngocminh
Thì bài review là so sánh mức độ đẹp khi xem HD của con ATI này nhưng ở đây đâu có thấy nó khác gì so với những con ATI thấp hơn, vốn luôn được đánh giá là cho hình ảnh đẹp hơn NVIDIA.
//chả ai bàn đến giá cả hay thương hiệu cả, nhạy cảm nhể =))
Có gì đâu mà nhạy cảm. Bởi vì mình review nó ở khả năng trình diễn HD chứ không phải so sánh bởi so sánh thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, nhất là so sánh về film HD thì còn phụ thuộc vào màn hình LCD, dây dẫn, setting... và cả cảm nhận về màu sắc của mỗi người nữa chứ.
P/S: Good comment
Old 20-10-2008, 01:25
keomem's Avatar
keomem keomem is offline
Member

Em cũng mới ôm được một em HIS HD4670, tuy nhiên em HIS này bị làm sao "ấy".
Sự tình như sau :
+ Con LCD của em ko có cổng DVI nên phải dùng đầu chuyển DSub giống như bác chủ thớt.
+ Khi em cắm cắm vào cổng DVI thứ 1 (def) bật máy lên màn hình hiển thị một cách bình thường.
+ Rùi em tắt máy đi chuyển sang cắm vào cổng DVI thứ 2 thì tá hoả cả lên vì cái màn hình của em nó đỏ lòm, vẫn hiện hình vẫn hiện chữ nhưng mờ hơn và cái gì cũng có màu đỏ, giống như mất hết các màu cơ bản khác chỉ còn lại một màu đỏ vậy.
Em đang lo quá mang bác chủ thớt và các ae khác giải thích giúp mình với. Thx!
Reply With Quote
Old 20-10-2008, 01:47
leonarderman leonarderman is offline
Senior Member

Quote:
Có gì đâu mà nhạy cảm. Bởi vì mình review nó ở khả năng trình diễn HD chứ không phải so sánh bởi so sánh thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm, nhất là so sánh về film HD thì còn phụ thuộc vào màn hình LCD, dây dẫn, setting... và cả cảm nhận về màu sắc của mỗi người nữa chứ.

Tưởng pác có thể chỉ ra em HD4670 xem phim HD và Decode HD xem ngốn bao nhiu CPU chứ ai dè pác lại bật máy lên xem phim HD! Pó chíu!

ít ra pác cũng fải giới thiệu một chút về cái case HTPC, vị trí gắn card như thế nào trong case hay đại loại như cách thiết lập để xem phim HD tốt nhất chẳng hạn!

Dù sao thì cái tiêu đề của bài viết cũng rất thu hút người đọc!
Reply With Quote
Old 20-10-2008, 02:21
tuananh15986's Avatar
tuananh15986 tuananh15986 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by keomem
Sự tình như sau :
+ Con LCD của em ko có cổng DVI nên phải dùng đầu chuyển DSub giống như bác chủ thớt.
+ Khi em cắm cắm vào cổng DVI thứ 1 (def) bật máy lên màn hình hiển thị một cách bình thường.
+ Rùi em tắt máy đi chuyển sang cắm vào cổng DVI thứ 2 thì tá hoả cả lên vì cái màn hình của em nó đỏ lòm, vẫn hiện hình vẫn hiện chữ nhưng mờ hơn và cái gì cũng có màu đỏ, giống như mất hết các màu cơ bản khác chỉ còn lại một màu đỏ vậy.
theo em thì dây của bác có vấn đề rùi,có thể đứt 2 dây tín hiệu màu Green va Blue .hoặc bác cắm chặt dây lại xem thế nào.em cũng dã từng bị rùi.thay dây la ok .gook luck
Old 20-10-2008, 04:26
kfantomas's Avatar
kfantomas kfantomas is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by keomem
Sự tình như sau :
Nếu cùng 1 dây thì khả năng là cổng DVI thứ 2 kia có vấn đề rồi bác ạ, ra đổi vga là xong!
Old 20-10-2008, 08:16
yukifunny yukifunny is offline
Senior Member

Bài review rất hay và giải quyết được vấn đề xem film HD trên TV. Về card thì không có gì để bàn bởi hiệu năng thì ai cũng đã rõ.
Reply With Quote
Old 20-10-2008, 08:53
khactuyen's Avatar
khactuyen khactuyen is offline
Senior Member

Quote:
Mục đích là review nó ở mức độ giải trí gia đình trong tầm tiền dưới 100$. Với mức giá này liệu có sản phẩm nào của ATI qua được nó không? xét về giá trên thị trường chính thức hàng chính hãng, bảo hành 3 năm thì "những con ATI khác" như của Asus, MSI... nên xem lại nhé.
Nếu chỉ để xem filmHD thì cần gì đến 100$ cho con VGA này nhỉ??? Với 50$ tôi có thể mua một con VGA dòng ATI HD2k khác chạy Deconder FilmHD ko kém con này chút nào cả (như 2600Pro...).
Bài reviews nên cho thêm vài hình về khả năng deconder filmHD 1080 nữa mới sinh động (CPU load) so với CPU Deconder.
Old 20-10-2008, 09:09
ChickenBig's Avatar
ChickenBig ChickenBig is offline
Senior Member

Quote:
bác cho xem "khả năng trình diễn HD" của VGA chỉ với 2 phim hoạt hình thôi à

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules