Thread Tools
Old 30-08-2010, 23:19
green_apples002 green_apples002 is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] Alienware Club-VOZ

Quote:
Originally Posted by dark soul View Post
Được biết là anh em club chúng ta đều rất ngoan (?!) và ít nhậu nhẹt chơi bời, sức khỏe tốt (chắc vậy )... Nay tui xin thông báo v/v phát động phong trào với anh em, sắp tới là 1/9 tui sẽ đi hiến máu nên anh em nào có lòng tốt thì chúng ta sẽ đi tập thể, hiến xong 2/9 ăn nhậu hoành tráng để bồi bổ =)). Mỗi ng có 250 ml máu thui à. Bạn nào đi đăng ký nha, địa chỉ 201 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Nguyễn Cư Trinh, Q.1 nha. (gần cái Bệnh viện luôn đó k nhớ tên ). Đi buổi sáng thì đc ăn sáng nữa nha.
Thời gian: 7 am - 7h 30 am.
Mọi ng rảnh thì đi nha.
Trước khi đi đề nghị anh em đi ngủ sớm, k uống rượu bia, thuốc lá, những chất kích thích, k "lao lực" quá sức , ai có bệnh thì nghỉ ở nhà đi nha
gần Từ Dũ thì phải
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 23:28
dark soul's Avatar
dark soul dark soul is offline
Senior Member

hình như k phải...
À, đính chính, mọi ng k nên ăn uống gì trc khi hiến huyết nha, lên đó sẽ đc uống nước đường rất ngon... chẹp chẹp...
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 23:35
QuangDung997474's Avatar
QuangDung997474 QuangDung997474 is offline
Senior Member

Quote:
Được biết là anh em club chúng ta đều rất ngoan (?!) và ít nhậu nhẹt chơi bời, sức khỏe tốt (chắc vậy )... Nay tui xin thông báo v/v phát động phong trào với anh em, sắp tới là 1/9 tui sẽ đi hiến máu nên anh em nào có lòng tốt thì chúng ta sẽ đi tập thể, hiến xong 2/9 ăn nhậu hoành tráng để bồi bổ =)). Mỗi ng có 250 ml máu thui à. Bạn nào đi đăng ký nha, địa chỉ 201 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Nguyễn Cư Trinh, Q.1 nha. (gần cái Bệnh viện luôn đó k nhớ tên ). Đi buổi sáng thì đc ăn sáng nữa nha.
Thời gian: 7 am - 7h 30 am.
Mọi ng rảnh thì đi nha.
Trước khi đi đề nghị anh em đi ngủ sớm, k uống rượu bia, thuốc lá, những chất kích thích, k "lao lực" quá sức , ai có bệnh thì nghỉ ở nhà đi nha
Update thêm cái bản đồ nè
Quote:
E nghĩ là các anh zai trong AW a nào cũng to cao vạm vỡ
Đến các chị e còn đi được ko lẽ ae mình ko đi được
E là e muốn đi 1 lần cho biết
Trước giờ chưa biết đến hiến máu là như nào
Cũng muốn làm cái gì đó có ích cho đời trước khi quá muộn

Last edited by QuangDung997474; 30-08-2010 at 23:39.
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 23:38
solitaire2905 solitaire2905 is offline
Member

Các anh ơi,mấy hôm nay e cũng máu chơi sc2 quá mà mua đĩa mấy lần cài k đựơc,có anh nào ở hà nội cho e vác cái ổ cứng sang lấy về với,dạo này toàn ở nhà bùn thúi ruột thúi gan luôn :(
Reply With Quote
Old 30-08-2010, 23:51
NeOBaby's Avatar
NeOBaby NeOBaby is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by joannalight View Post
đm bọn alienwarevn là cái cc gì mà mình phải chia sẻ thông tin của mình cho bọn nó thế
để bọn nó blackmail từng thằng à
Sorry, nhưng bác nói chuyện khiếm nhã quá, dù gì cũng thanks bác đã đọc tới tin em post
Quote:
Originally Posted by vuarua1011 View Post
nói chung cũng ko khoái lắm
thik thì vào forum tự đọc, gia nhập và tìm hiểu
Thanks bạn, đó là ý kiến của mình thôi, đôi khi mọi người đang thấy có thể tự lo được, nhưng đôi lúc có anh em cần thông tin từ phía nhà cung cấp Dell tại Vn thì cũng có nơi mà phàn nàn mà phải ko bác?
Quote:
Originally Posted by songthoa View Post
Em thấy bác nói đúng, hợp tác đôi bên cùng có lợi vẫn tốt hơn cả. Dellvn chắc cũng sẽ có phần nào ưu đãi cho ace trong club mình.
Hiện tại đã có 1 đợt ưu đãi cho Alienware M11x Core i5 chính thức xuất hiện ở NPP Việt Nam là đợt tặng ổ cứng SSD của Intel đó, và một số quà tặng khác. Hiện vẫn còn 1 chương trình khuyến mãi cho anh em mua ko chỉ Alienware mà cả các máy Dell nữa
Quote:
Mình có nên lập 1 cái facebook cho club k nhỉ , để tiện spam (là chính :-" ), giao lưu học hỏi và up 1 số các thể loại hình ăn chơi đàn đúm của anh em, anh em nào khoe máy, khoe hàng họ gì nữa thì cũng tiện hơn nhỉ .
Ý kiến mọi ng thế nào nhỉ?
Em thấy ý của bác cũng hay, nhưng nếu bác có nhã ý tham gia chung với các facebook của Dell FC và Alienware Vn cùng em thì tốt quá. Đây là cộng đồng Dell VN muốn đưa ra để anh em cùng nhau phát triển, chia sẽ và ko bị thiệt thòi thôi. Mình ko muốn thấy một số cảnh đập phá máy tại các TTBH như 1 số hãng đã bị mắc phải...
Quote:
Ưu đãi gì cơ? Cái này chưa thấy nói đến
Em đề cập ở trên rồi. Riêng Dell VN đã có thông báo ưu đãi cho anh em nào mua máy VGA GF8400 và NVS135 của Dell bị trục trặc được ưu đãi thay Chip tại DGW hoặc Lạc Việt đó bác. Dĩ nhiên tốn phí, nhưng được đảm bảo hơn nhiều.
Quote:
Originally Posted by [V.I.V] View Post
chị lập đi xong cho em xin quả tem
Quote:
Originally Posted by QuangDung997474 View Post
Theo ý kiến của mình: Là ko nên làm như vậy , cần gì anh em cứ qua topic bàn luận .
Club này là của người dùng mà bác.
Support Dell VN chả nhẽ những cái lỗi đó mà phải lấy thông tin của người dùng chia sẻ lại cho người dùng sao ?
Đáng lẽ những cái lỗi đó phải do chính các bác support nhà mình thông báo chứ.
Có nhiều khi người tiêu dùng mới là người dùng nhiều nhất và thông tin lại cho NSX, hiện TTBH Dell tại VN còn khá mới nên rất rất cần sự quan tâm chia sẽ của các bác.

Em đã xin phép chia sẽ các thông tin của các bác lên facebook rồi, nếu có gì lỗ mãn mong các bác bỏ qua.
Reply With Quote
Old 31-08-2010, 00:13
Esgard Esgard is offline
Member

Quote:
Originally Posted by salayman View Post
@Esgard : bác coi nhiệt độ card = soft j vậy?
coi bằng GPU
Reply With Quote
Old 31-08-2010, 00:36
QuangDung997474's Avatar
QuangDung997474 QuangDung997474 is offline
Senior Member

Quote:
Hiện tại đã có 1 đợt ưu đãi cho Alienware M11x Core i5 chính thức xuất hiện ở NPP Việt Nam là đợt tặng ổ cứng SSD của Intel đó, và một số quà tặng khác. Hiện vẫn còn 1 chương trình khuyến mãi cho anh em mua ko chỉ Alienware mà cả các máy Dell nữa
Cái này dành cho người mới
Hầu hết anh em trong club đã có máy thì mua của các bác làm gì nữa
Thêm nữa , mua máy chính hãng bên DellVN ko phải là ý hay đối với tất cả anh em trong club này

Quote:
Có nhiều khi người tiêu dùng mới là người dùng nhiều nhất và thông tin lại cho NSX, hiện TTBH Dell tại VN còn khá mới nên rất rất cần sự quan tâm chia sẽ của các bác.

Em đã xin phép chia sẽ các thông tin của các bác lên facebook rồi, nếu có gì lỗ mãn mong các bác bỏ qua.
Các cậu nói là xin phép mà chưa có sự đồng ý của bên này.
Thậm chí các bài các cậu cũng chẳng để nguồn là từ đâu ra
Còn cái này thì để mỗi VOZ.Chả nhẽ ko thêm được cái AlienwareClub-VOZ à
Làm mọi chuyện xong rồi mới qua bên này nói " có gì lỗ mãng bỏ qua "
Thừa lắm
Các cậu muốn rành hơn về Alienware thì hãy dùng Alienware đi rồi tham gia cái club này thì sẽ có kinh nghiệm
Còn chê nữa thì đây , link đây , hàng ngoại hẳn hoi nhé :
Old 31-08-2010, 01:31
kevinlei's Avatar
kevinlei kevinlei is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by meomeo986 View Post
Móa, tự nhiên nghĩ ra 1 cách rất đơn giản để kiếm lại đc cái login screen, haizz, mất công search khắp nơi ko thấy.

Từ nay anh em khỏi mất công giữ cái OEM partition nữa. Mua máy mới về format HDD luôn, rùi cài 1 bản win clean = đĩa win kèm thèo máy.
1. Avatar và Wallpaper gốc: Download file này
Giải nén, Run as admin. Nó sẽ cài Avatar và Wallpaper vào thư mục gốc cho bạn (ghi là M17x nhưng M15x - M11x dùng đc tuốt) (Thường là vào C:\Windows\Web\Wallpaper)
2. Logon screen:
_ Download fần mềm Tweakslogon
_ Down file đính kèm của tớ.
_ Run Tweakslogon as admin, Click change logon screen, chọn 1 trong 4 hình tớ up, nếu nó hỏi có resize không thì Yes.

Thế là xong, có 1 bản win clean mà vẫn giống hệt như bản factory. Bái bai OEM partition :P
a Thành thim cái này lên đầu này
Reply With Quote
Old 31-08-2010, 09:54
meomeo986's Avatar
meomeo986 meomeo986 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kevinlei View Post
a Thành thim cái này lên đầu này
Dồ ôi, cậu đọc nguyên cả cái topic cũ đấy hả =))

Về chuyện DellVN, mình nghĩ là chia sẻ với các bác vô tư không sao. Nếu muốn ưu đãi thì xem xét ưu đãi cho anh xem về khoản bảo hành, hay tổ chức off iếc gì đó ... Các bài lấy từ bên này chỉ cần để nguồn: AW club @ voz, thêm 1 cái link đến thread này là được.

Chúc AW nói chung và DellVN nói riêng ngày càng fát triển
Old 31-08-2010, 09:58
NeOBaby's Avatar
NeOBaby NeOBaby is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by QuangDung997474 View Post
Cái này dành cho người mới
Hầu hết anh em trong club đã có máy thì mua của các bác làm gì nữa
Thêm nữa , mua máy chính hãng bên DellVN ko phải là ý hay đối với tất cả anh em trong club này

Các cậu nói là xin phép mà chưa có sự đồng ý của bên này.
Thậm chí các bài các cậu cũng chẳng để nguồn là từ đâu ra

Còn cái này thì để mỗi VOZ.Chả nhẽ ko thêm được cái AlienwareClub-VOZ à

Làm mọi chuyện xong rồi mới qua bên này nói " có gì lỗ mãng bỏ qua "
Thừa lắm
Các cậu muốn rành hơn về Alienware thì hãy dùng Alienware đi rồi tham gia cái club này thì sẽ có kinh nghiệm
Còn chê nữa thì đây , link đây , hàng ngoại hẳn hoi nhé :
Thanks a Dũng đã chia sẽ. Chính vì nguyên tắc là lấy nguồn từ website cụ thể nên ko để thành BOX được, nếu anh em cần thể hiện mình như vậy
em sẽ edit lại ngay, đâu có gì đâu. Em sẽ để kèm link bài viết này để anh em yên tâm nhé.

Dĩ nhiên em biết các bác đã vào đây có máy rồi, nhưng cũng sẽ có những bác chưa có máy tham gia, tham quan hoặc tham khảo mà. Mua tại VN em biết giá sẽ chênh lệch nhiều hơn đôi chút, nhưng ngược lại sẽ là nhu cầu của một số người. Em cũng đang dùng 1 em E4300 và em M17 Q9300/8Gb/2x500Gb/2x4870/17" 1920 x 1200 đây. Cả 2 em đều mua 1 cặp, 1 cái xách tay và 1 cái nhờ qua FPT order để tìm hiểu về giá cho anh em rồi.

Còn việc xin phép chính xác là để cho lịch sự anh em giao lưu (em đã ko đợi mọi người đồng ý), vì em thấy mình là Forum, là cộng đồng, em dùng link hoặc bài qua những nơi khác là 1 hành động có lẽ ko xấu.

Last edited by NeOBaby; 31-08-2010 at 10:50.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules