Thread Tools
Old 10-09-2010, 09:34
_NyX_'s Avatar
_NyX_ _NyX_ is offline
Senior Member
Re: [Unique Topic] Alienware Club-VOZ

tình hình như thế này là sao bà con
có dc bảo hành hok
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:39
QuangDung997474's Avatar
QuangDung997474 QuangDung997474 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by _NyX_ View Post
tình hình như thế này là sao bà con
có dc bảo hành hok
Kì vậy !
Ship ngày 10/7/2010 mà ko có bảo hành .
Old 10-09-2010, 09:40
dotrunghieu dotrunghieu is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by QuangDung997474 View Post
Con này trên Dell build là GDDR5 anh à.
Nhưng giá nó vẫn thấp hơn GTX260M 50$

Bác hay quá.
Bác quả là người tính toán kĩ lưỡng và hoàn hảo.
Anh em trong này cũng toàn nghiên cứu thôi chứ đã ai xài kiểu như bác đâu mà bác đòi có người trong cuộc .
Con của bác thật là khủng,khủng nhất trong số những con M15x của anh em trong này rồi.Vì thực tế chưa ai đủ trình tính toán cách upgrade như bác cả.
Em đây cũng có ổ Bluray nhưng chắc phải đợi đến khi nào đĩa Bluray giá nó = 2 cái đĩa DVD thì may ra em mới dám dùng chứ ko có điều kiện như bác mua đĩa Bluray mà chơi.
Em góp ý đúng theo như ý bác rồi nhé.
Anh em cho tràng pháo tay ủng hộ bác ấy nào
Giống đang mĩa mai hơn là khen đó.

Thấy các comments của bác trỉ trích bài em không ah. Vậy bác có ý kiên nào về con máy của em ngoài toàn khen ra không, thấy mỗi bác là chưa đưa ra đề nghị nào ?

Last edited by dotrunghieu; 10-09-2010 at 09:47.
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:47
deathscythe deathscythe is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dotrunghieu View Post

Thấy các comments của bác trỉ trích bài em không ah. Show cấu hình con em của bác để xem trình build của bác thế nào.
Thôi cãi nhau vấn đề này đi. Tập trung vào việc nghiên cứu và làm sao để Alienware hoạt động tuyệt nhất đi nào
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:48
_NyX_'s Avatar
_NyX_ _NyX_ is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dotrunghieu View Post

Thấy các comments của bác trỉ trích bài em không ah. Show cấu hình con em của bác để xem trình build của bác thế nào.
ae chỉ góp ý, là bác build hơi lạ, chứ ko có ý mỉa mai j
bác nóng thế
con bác cũng ngon lắm
mình ngưỡng mộ bác lắm
ko bít bác ở HN hay HCM em hy vọng sẽ sớm dc gặp bác
. bác cho em cái profile để em update tên bác vào danh sách club
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:48
meomeo986's Avatar
meomeo986 meomeo986 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by deathscythe View Post
Thermal pad mình có tháo ra đâu vẫn để đó mà bôi thêm kem tản nhiệt vào con chip thôi.

Cho hỏi ở HN chỗ nào mua được thermal pad mới nhỉ ?

Mình thực ra rất thích nghiên cứu và vọc máy. Cái topic bên NBR là mình có ý định nâng cấp thật vì quả thật giờ bán được con máy này cũng hơi bị khó nên nâng cấp lên QX9300 và đổi GPU là lại ngon thôi. Máy móc thì mình thừa kinh nghiệm tháo rồi (học computer science mà )

Tiện bác meomeo cho hỏi bác đặt mua được chip mới à ? Mình gửi tiền mua giùm với
Hự, làm thế ko hiệu quả đâu, nóng là fải. Giờ 1 là mua thermal pad xịn (ở VN chắc không kiếm được luôn) hoặc dùng kem tản nhiệt theo kiểu mình nói, bóc cái thermal pad ra cất đi (cũng đừng như mình, mình vứt nó đi luôn rùi =)) )

Chuyện cái CPU, tớ bật mí luôn khỏi úp mở là tớ mua con Q9200 ES í mà. Nhờ bạn đặt mua bên Tàu khựa ý. Hiệu năng thế nào thì để tớ lắp zô rùi tớ rì viu nha
[quote=dotrunghieu;20074264]Cám ơn đã góp ý nhưng mong các bác góp ý thật tế chút.[quote]
Bạn hết sức bình tĩnh. Anh em góp ý chân tình thôi, chứ có ai chê bai gì bác đâu, ai cũng ngưỡng mộ con của bác hết mà. Chỉ là nêu quan điểm thôi. Mỗi người có 1 sở thik khác nhau, VD như tớ thì tớ sẽ mua 1 số cái như CPU, storage... rẻ nhất có thể, rùi mua hàng ngoài market để nâng cấp. Bác tài chính khá giả thì có thể chơi luôn RAM, CPU, SSD, ổ blu-ray ... xịn từ lúc order, đỡ mất công tìm mua, tháo lắp, lại ko lo khoản bảo hành.
Quote:
có bác thì sao không nâng cấp 5870 cũng may mà em đang nghiên cứu trước là M15x có thể nâng cấp lên 5870. Không thôi em đã sẽ hỏi "làm sao nâng cấp lên 5870 được" vì DELL đâu có bán.
Mình đã đính chính lại là 5850, con này trên web có cho build mà.
Quote:
Có bác tại sao không đợi lên inter ssd rồi mua. Thử hỏi có ai biết chừng nào Dell cho sẽ nâng cấp Inter SSD. Cũng may mà em đã tự mày mò cách tự nâng cấp không thôi sẽ hỏi mua Inter SSD ở đâu.
Cái này là ý nói mua SSD về rùi lắp vào (không nhất thiết là Intel) chứ không fải là order từ lúc build máy. Giá sẽ rẻ hơn hoặc chất lượng sẽ tốt hơn tí chút.
Quote:
Còn về inter 6300 làm sao có thể nâng cấp ngay tức thời khi Dell còn không cho phép, cũng may em đã đọc qua một số nghiên cứu về inter 6300 chứ chả biết inter 6300 hơn inter 5300 chổ nào. (nhân đây có ai biết Inter 6300 hơn 5300 chổ nào để em mở rộng tầm hiểu biết)
Cái này mình cũng sorry luôn là đúng là Dell ko cho build thật =) Còn thì 6300 so với 5300 thì đây:
The Intel® Centrino® Ultimate-N 6300 is the next generation 3x3 (450 Mbps) Wi-Fi Adapter from Intel. Key differences between the Wi-Fi Link 5300 and the Centrino® 6300 are:
- Support for the latest Intel® vPro™ Technology which adds the following features/capabilities:
o HW-based keyboard, video, mouse remote control enabling an IT administrator to lower his/her support costs by being able to see the various states of the Laptop such as Startup/Shutdown, Blue Screen or OS freeze, Disk Failure, or Network Software issues to name a few
o Support for Intel® Anti-Theft Technology which can disable a PC if it is lost or stolen helping to ensure data confidentiality.
- Support for an enhanced receiver algorithm that can provide in some instances up to a 40% performance improvement over the previous receiver algorithm we had used in the 5300.

Tuy nhiên mình không chắc là máy bạn có lắp được 6300 không (fải có 3 antena). Mình cũng đã order 1 em, 40$, đang trên đường về đây
Quote:
Y kiến về bluy-ray, em không có đầu đĩa blu-ray ở nhà nên em dùng nó để xem blu-ray luôn. Em không có dư tiền ( đơn giản em mua rẽ hơn giá thị trường, em mà không mua blu-ray hay Windows 7 Ultimate em sẽ bỏ qua cơ hội có giá rẽ, đó là tại sao em đưa giá máy tính của em cho các bác tham khảo. )
Xem blu-ray mà xem trên màn hình 15" của laptop thì mình nghĩ cũng không khác nào xem HD 720 =) Còn lọ mọ cắm dây nối ra dàn với TV thì quá tội, thà mua đầu blu-ray gắn vô TV còn hơn. Hơn nữa như Quang Dũng nói là giá đĩa blu-ray giờ đắt quá, ~4lít 1 đĩa, tớ là tớ ko đỡ đc =) Tất nhiên, ý kiến cá nhân, fù hợp với hoàn cảnh của tớ thôi
Chuyện Win thì cũng tùy người luôn, chứ như người dùng thông thường như tớ thì Home Pre là quá đủ

Mà công nhận với cấu hình kia, bạn mua giá 40 chai là quá rẻ! Có thể share cho anh em chút kinh nghiệm được không
Quote:
Kết luận: Những gì các bác góp ý nằm ngoài khả năng của một member thông thường. Chưa chắc ai có M15x mà có đủ khả năng nâng cấp như các bác nói. Mà đến phiên em các bác kêu nâng cấp thái quá. Có phần bất công với em quá.

Nên em mới nói muốn làm em phục thì mong có ai đó đã có 1 trong các phần trên thì mong lên tiếng để em học hỏi. Chứ nói miệng em khó phục quá. Dù em đã nghiên cứu hết nhưng rất mong có tiếng nói người trong cuộc.
Những gì mọi người góp ý là hoàn toàn nằm trong khả năng của 1 member thông thường (khi mà người đó đã đủ sức để mua Alienware), cụ thể là bỏ bớt 1 số thứ không cần thiết lắm, 1 số thứ thì nên build min cấu hình rùi mua ngoài rẻ hơn.

Dù sao cũng xin chúc mừng bác với em M15x mới! Welcome to AW club!!!

P.S: không hiểu "có 1 trong các phần trên" cụ thể là thế nào? Nếu là chuyện mua về nâng cấp thêm thì rất nhiều người (có tớ) đã nâng cấp ổ SSD, tớ cũng nâng cấp CPU và N6300 nữa.
Old 10-09-2010, 09:49
_NyX_'s Avatar
_NyX_ _NyX_ is offline
Senior Member

Quote:
Thôi cãi nhau vấn đề này đi. Tập trung vào việc nghiên cứu và làm sao để Alienware hoạt động tuyệt nhất đi nào
chuẩn bác
bác lên con QX9300 đi bác
thằng joannalight nó làm trùm lâu rùi, bác hạ bệ nó đê bác
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:49
dark soul's Avatar
dark soul dark soul is offline
Senior Member

có nè. máy ngon thiệt, giá cũng rẻ quá, con của tui cấu hình như sign mà mua cách đây 4 tháng cũng 40 chai rồi ~.~ í ẹ...
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:50
deathscythe deathscythe is offline
Senior Member

Tiện thể bác nào cho hỏi Q9000 thì OC lên bao nhiêu là hợp lý ???
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 09:50
meomeo986's Avatar
meomeo986 meomeo986 is offline
Senior Member

Quote:
Đây xin upload sau khi trét kem tản nhiệt NT-H1. Phần mềm test OCCT:

Test với CPU nhá. Vừa test xong:

[IMG]_http://www.draculanowaday.net/Linhdog/stressCPU/CPU1.png[/IMG]

[IMG]_http://www.draculanowaday.net/Linhdog/stressCPU/CPU2.png[/IMG]