Thread Tools
Old 05-08-2012, 10:51
Shinichi199's Avatar
Shinichi199 Shinichi199 is offline
Senior Member
Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

Ở đời Sinh Lão Bênh Tử là không thể tránh khỏi ! Rồi có 1 ngày con và mẹ sẽ xa nhau, phải không mẹ ?
Hồi còn nhỏ, con từng ngây thơ nghĩ rằng, nếu mẹ không còn nữa thì con sẽ đi theo mẹ, được mãi ở bên mẹ. Con mẹ thật ngốc
Rồi thời gian dần trôi qua, thời gian con ở bên mẹ càng ít và con hiểu rằng, điều mong ước lớn nhất của mẹ là mong con lớn khôn, trưởng thành và sống trong hạnh phúc ! Cuộc đời của mẹ hi sinh mọi thứ vì con, kể cả tuổi xuân !
.....
Nhưng rồi con chợt nhận ra 1 sự thật cay đắng là
Con chưa hề nói "con yêu mẹ" ...
Thật đơn giản để con nói với người con gái khác " anh yêu em ", nhưng sao 3 tiếng " con yêu mẹ " khó khăn đến thế ....

Giờ đây, con đã là sinh viên năm 2 ngành CNTT -1 ngành mà mẹ không thích, mẹ muốn con theo học ngành Y, để nối nghiệp mẹ ! Nhưng vì con, mẹ đã chấp nhận tất cả.....
Bước vào cánh cổng đại học đầy tự tin, con tự hứa vs bản thân là sẽ cố gắng, chăm chỉ học tập.... Nhưng sự đời trêu ngươi + con không đủ bản lĩnh, con đã bỏ bê việc học, khi con nhận ra thì đã quá muộn Giờ đây kiến thức về iT của con thật quá mơ hồ

Nhưng mẹ ơi, con hứa sẽ tích cực học tập, để không phụ lòng mẹ
CON YÊU MẸ lắm lắm

// iT ơi iT, niềm đam mê của tao :-| Sao giờ xa lạ quá. Tao muốn bắt đầu vs mi, nhưng .... từ đâu đây !
Reply With Quote
Old 08-08-2012, 11:01
owm owm is offline
Senior Member

buồn quá anh em ạ
bố mẹ anh chị em và rất nhiều người kì vọng vào mình
nhưng mình vẫn trượt đh
giờ nhìn bố mẹ ai cũng ủ rũ, thở dài, mình cảm giác bố mẹ như già đi vài tuổi
hận cái phận làm con của mình, ko giúp đc gì chỉ gây phiền cho bố mẹ
cái ngày 7/8/2012 là ngày ko bao giờ mình quên khi khuôn mặt của bố mẹ thất vọng như thế nào về mình
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 13:59
LucifeR151's Avatar
LucifeR151 LucifeR151 is offline
Member

Đôi khi con người ta cũng biết nhìn biết cảm nhận đó. Nhưng cái tôi quá lớn ngăn cản không cho họ nói ra những lời yêu thương,để đến lúc mất đi rồi thì tiếc nuối!!! Em cũng từng làm ba mẹ buồn nhiều nhưng cũng vì sỹ ko xin lỗi để rồi ân hận rất nhiều. Giờ đi làm tiêu tiền mới thấy thương ba mẹ :( Vậy mà có những đứa trẩu tre chửi bố mẹ, đòi bỏ nhà đi theo thần tượng. Buồn khi đọc những dòng như thế :(

Quote:
Originally Posted by owm View Post
buồn quá anh em ạ
bố mẹ anh chị em và rất nhiều người kì vọng vào mình
nhưng mình vẫn trượt đh
giờ nhìn bố mẹ ai cũng ủ rũ, thở dài, mình cảm giác bố mẹ như già đi vài tuổi
hận cái phận làm con của mình, ko giúp đc gì chỉ gây phiền cho bố mẹ
cái ngày 7/8/2012 là ngày ko bao giờ mình quên khi khuôn mặt của bố mẹ thất vọng như thế nào về mình
Trượt DH ko phải vấn đề to tát. Vấn đề là bạn đối mặt với nó như thế nào thôi?? Ba mẹ hy vọng nhiều nên thất vọng là đúng!!! H qtrong bạn có đủ dũng cảm pass ko hay là thất vọng theo mà từ bỏ tất cả nên nhớ rằng: "Đại Học không phải là con đường duy nhất vào đời mà nó chỉ là một trong rất nhiều con đường để vào đời!!! Chỉ là con đường mang tên Đại Học nó sẽ nhẹ nhàng thênh thang chút thôi" Good luck nhé bạn. Sai xin nhận gạch
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 14:08
owm owm is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by LucifeR151 View Post
Trượt DH ko phải vấn đề to tát. Vấn đề là bạn đối mặt với nó như thế nào thôi?? Ba mẹ hy vọng nhiều nên thất vọng là đúng!!! H qtrong bạn có đủ dũng cảm pass ko hay là thất vọng theo mà từ bỏ tất cả nên nhớ rằng: "Đại Học không phải là con đường duy nhất vào đời mà nó chỉ là một trong rất nhiều con đường để vào đời!!! Chỉ là con đường mang tên Đại Học nó sẽ nhẹ nhàng thênh thang chút thôi" Good luck nhé bạn. Sai xin nhận gạch
cám ơn thím đã chia sẻ
cũng may trời thương mình đỗ đc trung cấp
bố mẹ cũng động viên cố gắng học rồi sau học liên thông lên đại học
cái số mình nó khổ đường thi cử, thi đh lần 2 rồi nhưng vẫn ko thành công
tại sao có nhiều đứa cùng thi với mình chỉ suốt ngày game với bỏ học mà vẫn đỗ, trong khi mình đã cố gắng từ 1 thằng chỉ thích chơi game, ngủ đến 10h mới dậy thành 1 đứa bỏ hẳn game, sáng 5h dậy để ôn thi mà vẫn trượt
giờ mới thấm thía cái câu học tài thi phận
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 14:21
LucifeR151's Avatar
LucifeR151 LucifeR151 is offline
Member

Quote:
cám ơn thím đã chia sẻ
tại sao có nhiều đứa cùng thi với mình chỉ suốt ngày game với bỏ học mà vẫn đỗ, trong khi mình đã cố gắng từ 1 thằng chỉ thích chơi game, ngủ đến 10h mới dậy thành 1 đứa bỏ hẳn game, sáng 5h dậy để ôn thi mà vẫn trượt
Bình thường thôi thím ah`!!! Cố lên đi Trung cấp xong liên thông dễ mà!!! Biết đâu dc cái thằng đỗ DH mà ko lết dc đến khi ra trg thì sao??? bản thân em cũng là Trung cấp nè, h thì lết lên dc đại học Luật oài. Thím bùn mún tìm bạn nc thì pm em nick hungtuan.hoang. Em là mem mới voz nên khi add nhớ nói em nhé, ko là ăn
Reply With Quote
Old 09-08-2012, 15:17
edtath edtath is offline
K.I.A

Cứ nghĩ tới thời gian và ba mẹ lại lãng tránh như chủ thớt ạ thời gian khủng khiếp
Reply With Quote
Old 11-08-2012, 18:31
P.E Onimusha P.E Onimusha is offline
Senior Member

Quote:
cám ơn thím đã chia sẻ
Không phải học tài thi phận mà là sức mình có hạn bác ạ, thế gian có người đẹp người xấu, người giỏi người kém, người tài ba lỗi lạc người lận đận phong sương.
Mình không được cái tư chất như người ta thì mình lấy công sức, lấy cố gắng mà bù vào. Bù hoài vẫn không đặng thì chấp nhận rằng mình thua kém người ta, nhưng miễn mình hài lòng với cuộc sống của mình là được, quan tâm làm gì thiên hạ. Đời ta ta sống, mặc người khen chê
Reply With Quote
Old 15-08-2012, 10:35
laodaivuong laodaivuong is offline
Junior Member

vẫn phải ra đời thôi, có vậy mới trưởng thành sau này về lo cho ổng bả, như tui có khi 2 năm chưa về thăm nhà đc, có người đi 5 năm nữa thì sao?
Reply With Quote
Old 16-08-2012, 13:39
ht2309 ht2309 is offline
Đã tốn tiền

Cha mẹ luôn kì vọng nhiều hơn so với thành quả mà con cái đạt được, bao giờ cũng vậy, cả trong sự nghiệp và lối sống.

Ba mình hay nói "quan trọng là mày đã cố gắng hết sức chưa". Và chẳng bao giờ mình trả lời được, một chữ "rồi" thôi mà sao khó khăn đến thế.

Sinh lão bệnh tử là chuyện thường tình, nhưng mấy ai để có thể làm cha mẹ được yên lòng khi nhắm mắt xuôi tay...
Reply With Quote
Old 16-08-2012, 22:40
trunghq's Avatar
trunghq trunghq is offline
Đã tốn tiền

Thím đi du học, phấn đấu cái bằng, ra trường đi làm lương cao rồi lấy vợ, mua nhà, dẫn ông bà già đi chơi . Bảo đảm với thím ông bà già nào cũng sẽ trẻ ra chục tuổi. Thím không phải nghĩ nữa đâu .
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules