Thread Tools
Old 04-09-2010, 23:35
pearmain's Avatar
pearmain pearmain is offline
Senior Member
Location: Núp sau cái màn hình .................................................................
Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

Vẫn luôn theo dõi những câu chuyện của các bác, em còn rất nhiều điều muốn nói nhưng mà sợ lan man, chỉ có lúc nào đầu óc thật thanh thản, ko bị vướng vào học hành với các chuyện khác thì em mới bắt đầu nghĩ về cha mẹ, cuộc sống trước đây và sau này, vì thế lúc trước khi đi ngủ là lúc em bắt đầu nghĩ về mọi chuyện. Chắc tất cả các bác cũng đều như vậy, lúc trước khi đi ngủ là lúc chỉ có yên lặng và lúc đấy mới bắt đầu có những suy nghĩ khiến ta ko ngủ đc
* AKG K420
Reply With Quote
Old 04-09-2010, 23:52
7UP's Avatar
7UP 7UP is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Bexuanmai View Post
Bố mẹ luôn muốn con cái sống nên người chứ không phải vì cái này
Chả nhẽ ko muốn con cái thành đạt làm ra nhiều tiền . Cái này là do bản thân của mình chứ có phải ba mẹ muốn hay ko ?
Reply With Quote
Old 10-09-2010, 00:09
nhocconlontonxxx's Avatar
nhocconlontonxxx nhocconlontonxxx is offline
Senior Member

xin tiền bố, bố hỏi sao mày xin nhiều vậy..............
bảo con đi khám bệnh,,,,,,,,,,,,,,,im lặng,,,,,,,,,,,,,,,,rồi :-
-để bố gửi tiền cho
nhớ đi khám hẳn hoi , nói rõ bệnh tình ,,,,,,,,,,sức khỏe là quan trọng, nhớ chưa?
-bố đang ở đâu thế?
-bố đang nằm ở quảng ngãi , ăn cơm chút nữa đi tiếp,
-vâng , bố nghỉ đi
-ừ
cup/////////////////
thấy buồn ghê gớm, mình biết dù có nhiều thứ rất linh tinh, bố chưa phải lúc nào cũng đúng ............nhưng thấy trong lòng khó tả quá,,,,,,,,,,,,nghĩ thấy buồn,,,,,,,,,,phải cố găng hơn,,,,,,,,,,,,,,,,,,
bố mình là lái xe tải...
Old 12-09-2010, 20:35
hungnm144's Avatar
hungnm144 hungnm144 is offline
Junior Member

Cũng có lúc mình nghĩ như vậy, giờ gặp bố mẹ ngày dc 1 2 tiếng, có ngày còn chẳng gặp dc vì 2 bố con đi làm lệch giờ nhau. Có lần giật mình nhớ ra là 2 - 3 tháng chưa chạm vào người bố. Ngày bé còn nắm tay, ngồi lên lưng, lớn lên rồi thì khó khăn lắm mới cầm tay bố. Giờ đi làm rồi, các cụ cũng đỡ phải lo lắng gì nhiều cho mình... chỉ cầu mong sức khoẻ cho bố mẹ thôi
Reply With Quote
Old 25-09-2010, 20:34
Estendius Estendius is offline
Junior Member

Nhiều lúc nghĩ cũng buồn, nhưng mình cũng tự cố gắng bản thân, cũng chả còn cách nào khác...
Reply With Quote
Old 27-09-2010, 08:53
pearmain's Avatar
pearmain pearmain is offline
Senior Member
Location: Núp sau cái màn hình .................................................................

Vừa rùi bố nói mỗi tháng cho em 300 nghìn, có lẽ tại mấy hum nay em thường kể với mẹ muốn mua cái này cái nọ, rùi lại xin vừa đi làm vừa đi học. Nhìn lại thấy mình chả xứng đáng
* AKG K420
Reply With Quote
Old 05-10-2010, 09:08
AcerFox's Avatar
AcerFox AcerFox is offline
Senior Member

"Mama, don't you cry", bài hát con đã cùng nghe với những đứa trẻ của mình từ khi chúng còn rất bé. Những đêm mưa gió, mấy mẹ con nằm cuộc trong chăn, lắng nghe bài hát này, con kể cho chúng nghe về bà ngoại đến khi chúng chìm dần vào giấc ngủ. Đêm nay, ở nơi này trời cũng mưa... nhưng con không còn cảm nhận được gì. Những đứa trẻ đã không còn ở bên con, không có một chiếc chăn nào để cuộn vào tìm chút hơi ấm. Con chỉ một mình... Mẹ có đang nghe bài hát này cùng không nhỉ? Ngày xưa, vâng lời mẹ nên con đã cố nuốt ngược nước mắt vào trong khi mẹ ra đi. Con sẽ chẳng thể nào đủ sức đương đầu với định mệnh nếu không có những lời mẹ dạy. Me đã từng nói:"Người mẹ nào cũng sẵn sàng chết để con mình được sống" và mẹ đã làm điều đó cho con được sống. Nhưng con gái mẹ thì không làm được, mẹ ơi!

Dẫu vẫn biết, đời người rồi cũng sẽ về với hư vô. Nhưng tại sao những người con thương yêu đều bỏ con đi? Mà chẳng cho con được chọn lựa, đến cả lời tạm biệt cũng không. Mỗi đêm, con đều thấy mẹ về trong những giấc mơ. Mẹ vuốt tóc con, hôn con như thuở còn thơ bé. Mẹ thì thầm bên tai con rằng "Con yêu! đừng khóc nhé vì con khi con khóc, mẹ sẽ đau hơn con". Vâng! con sẽ không khóc vì mẹ - vì những đứa trẻ của con nên mẹ cũng đừng khóc vì con - vì những đứa cháu.

Mẹ luôn là người mẹ tuyệt vời nhất trong trái tim con. Không ai có thể chở che và xoa dịu nỗi đau của con như mẹ đã từng. Nên ở một nơi xa nào đó, mẹ hãy chăm sóc và bảo vệ các cháu giúp con mẹ nhé! Con gái mẹ đã không thể làm trọn thiên phận. Giúp con gái nhé mẹ...

Mẹ ơi! xin mẹ đừng khóc khi biết con gái mẹ đang cô độc. Vì con cũng không khóc đâu, con luôn nghĩ về mẹ.
"Đừng khóc nhé con gái! Khi một người nằm xuống, nếu con khóc. Họ sẽ ra đi mà không an lòng!"
Con muốn những đứa bé của mình ra đi bình an. Mẹ của chúng luôn yêu và nhớ về chúng!

(Chia sẻ cùng các bác một bài mình đã viết cho mẹ sau khi con mình qua đời)
Cho máu xương thấm đất mẹ mãi mãi.
Reply With Quote
Old 22-12-2010, 11:48
gadito69 gadito69 is offline
Junior Member

đây đúng là super super super thread, vừa đọc comm vừa ứa nước mắt - m` cũng 20t rồi, ngày xưa cũng dở dở ương ương lắm, h nghĩ lại chỉ muốn có cỗ máy doremon về làm vài cái bạt tai thằng ku "mình". đúng là ae m` toàn là con trai, vc thể hiện tình cảm hết sức khó khăn nhất là đối với bố mẹ, hix... Mặc dù con ko nói lên đc câu "Con yêu bố mẹ n` lắm" đối diện với bố mẹ, nhưng trong sâu thẳm trái tim con (cũng là trong ae chúng ta) luôn nói lên ngay cả trong hơi thở cũng muốn nói "CON YÊU BỐ MẸ NHIỀU LẮM!!!! huhuhu...."

Last edited by gadito69; 22-12-2010 at 11:53.
Reply With Quote
Old 25-12-2010, 00:16
HotBoyNocNha HotBoyNocNha is offline
K.I.A

Hnay Noel ... Em bỏ tất cả bạn bè cho chúng nó đi chơi .Mình đi mua 1 chai rượu nho mà ngày xưa một lần bố đi công tác mua về cho cả nhà uống , mới đó đã 10 năm ... mà em vẫn nhớ vị của loại rượu ấy . Lúc em mang về ông bà có vẻ bất ngờ vì điều gì đó . Buổi tối diễn ra yên vui đầm ấm ,em rót rượu mời bố mẹ , nhìn 2 người có vẻ hạnh phúc lắm ... Nhưng mà ... Em sợ k biết rằng năm sau ... Ngày này em có còn đc làm như ngày hnay k ... :(
Reply With Quote
Old 29-12-2010, 19:33
matrix103dpi's Avatar
matrix103dpi matrix103dpi is offline
Đã tốn tiền

Mình thì chỉ cần yêu gia đình, nuôi dạy con cái mình và giành tình cảm cho nó như những gì mình đang có bây giờ là được, không cần phải quá bi lụy. Từ ngàn đời, nước mắt chảy xuôi, không bao giờ chảy ngược.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules