Thread Tools
Old 29-06-2009, 05:03
levankd's Avatar
levankd levankd is offline
Senior Member
Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

....nhiều khi bố gọi điện cho mình với lý do chẳng đâu vào đâu cả,nhưng giọng nói của bố có vẻ phấn khởi khi nghe dc giọng mình,có ai nghĩ khi mình đi đến nới khác học đại học,thì bố mẹ ở nhà nhớ lắm không,trong khi mình thì chẳng để tâm,thậm chí còn ko thèm gọi điện về nhà...nhiều khi cảm thấy mình thật ích kỷ với bố mẹ.....
.....có khi nào bố mẹ bro bắt nghe lời mà bro cãi lại chưa,vì bro chưa trải qua hết những nghiệt ngã trong cuộc sống mà bố mẹ bro đã trải qua,có thể bro cho là đúng ,đó chỉ theo cái lý thuyết của bro mà thôi,mình cũng đã như thế,và h mình cực kỳ hối hận..
....nhiều khi chỉ mong bố mẹ mãi ở bên mình,để mình còn sửa lỗi với bố mẹ,còn chăm sóc bố mẹ nhiều hơn........nhưng thời gian vẫn trôi,những j đến rồi cũng sẽ phải đến mà thôi,chỉ mong lúc đó mình đủ chững chạc,đủ bản lĩnh để đi tieps trong cuộc đời,hãy làm sao để cho bố mẹ bro cảm thấy hoàn toàn thanh thản khi tuổi già,đừng làm bố mẹ lo lắng thêm nữa,bố mình đã từng rơi những giọt nước mắt đắng cay,và lúc đó ,dù ko hiểu chuyện j,mình cũng òa khóc,như 1 đứa trẻ.....
......với bố mẹ ,mình luôn là 1 đứa trẻ,nên bố mẹ luôn quan tâm và cố gắng giúp đỡ con qua mọi khó khăn......hãy nhớ mà biết ơn và phụng dưỡng tốt đấng sinh thành của mình nhé các bro...

Last edited by levankd; 29-06-2009 at 05:13.
Reply With Quote
Old 03-07-2009, 22:10
phutri2005's Avatar
phutri2005 phutri2005 is offline
Senior Member

Giấc mơ kinh khủng nhất của mình từ nhỏ tới giờ là mơ thấy mẹ...ra đi. Sau khi có 1 giấc mơ như vậy, lúc nào cũng canh cánh. Thấy mẹ ngủ, rón rén đến xem còn thở ko (thật kinh khủng). Tuy mẹ mình mới 53, nhưng vẫn lo, lo lắm. Chẳng biết làm gì hơn. Là luôn luôn nghe lời mẹ...
Old 03-07-2009, 22:30
Baby | DieHard's Avatar
Baby | DieHard Baby | DieHard is offline
Thanh niên vui vẻ

Quote:
Originally Posted by phutri2005 View Post
Giấc mơ kinh khủng nhất của mình từ nhỏ tới giờ là mơ thấy mẹ...ra đi. Sau khi có 1 giấc mơ như vậy, lúc nào cũng canh cánh. Thấy mẹ ngủ, rón rén đến xem còn thở ko (thật kinh khủng). Tuy mẹ mình mới 53, nhưng vẫn lo, lo lắm. Chẳng biết làm gì hơn. Là luôn luôn nghe lời mẹ...
Bạn giống mình đấy, 1 cảm giác lo sợ, nhiều khi bật khóc...
Old 05-07-2009, 17:36
Darkpower Darkpower is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phutri2005 View Post
Em nhớ hồi nhỏ em cũng có 1 giấc mơ như thế, và em đã khóc trong mơ, sáng dậy thấy mắt ướt nhoèn :(

////

Quote:
Originally Posted by levankd
....nhiều khi bố gọi điện cho mình với lý do chẳng đâu vào đâu cả,nhưng giọng nói của bố có vẻ phấn khởi khi nghe dc giọng mình,có ai nghĩ khi mình đi đến nới khác học đại học,thì bố mẹ ở nhà nhớ lắm không,trong khi mình thì chẳng để tâm,thậm chí còn ko thèm gọi điện về nhà...nhiều khi cảm thấy mình thật ích kỷ với bố mẹ.....
.....có khi nào bố mẹ bro bắt nghe lời mà bro cãi lại chưa,vì bro chưa trải qua hết những nghiệt ngã trong cuộc sống mà bố mẹ bro đã trải qua,có thể bro cho là đúng ,đó chỉ theo cái lý thuyết của bro mà thôi,mình cũng đã như thế,và h mình cực kỳ hối hận..
....nhiều khi chỉ mong bố mẹ mãi ở bên mình,để mình còn sửa lỗi với bố mẹ,còn chăm sóc bố mẹ nhiều hơn........nhưng thời gian vẫn trôi,những j đến rồi cũng sẽ phải đến mà thôi,chỉ mong lúc đó mình đủ chững chạc,đủ bản lĩnh để đi tieps trong cuộc đời,hãy làm sao để cho bố mẹ bro cảm thấy hoàn toàn thanh thản khi tuổi già,đừng làm bố mẹ lo lắng thêm nữa,bố mình đã từng rơi những giọt nước mắt đắng cay,và lúc đó ,dù ko hiểu chuyện j,mình cũng òa khóc,như 1 đứa trẻ.....
......với bố mẹ ,mình luôn là 1 đứa trẻ,nên bố mẹ luôn quan tâm và cố gắng giúp đỡ con qua mọi khó khăn......hãy nhớ mà biết ơn và phụng dưỡng tốt đấng sinh thành của mình nhé các bro...
Cái này đúng thật là như thế
Reply With Quote
Old 16-07-2009, 23:14
T&T's Avatar
T&T T&T is offline
Senior Member

Cuộc sống luôn là như thế, không biết quý trọng khoảng thời gian bên bố mẹ nhưng khi xa rồi lại thấy mình thật bất hiếu//nhưng suy nghĩ thì nhiều mà hành động chẳng đc bao nhiêu
Old 16-07-2009, 23:28
hnam2912's Avatar
hnam2912 hnam2912 is offline
Junior Member

Chủ thớt còn đc thấy mặt 3,tui không còn có đc cái hạnh phúc bình dị đấy nữa,ngày cụ còn sống thì ngỗ ngược láo toét,h cụ mất mới thấu.Còn mẹ...lo lo !
Old 04-08-2009, 21:38
huytuan10's Avatar
huytuan10 huytuan10 is offline
Senior Member

Thú thực nhiều lúc thấy ba mẹ kêu đau lưng hay mỏi mắt là mình thấy thương lắm , chả bít làm gì cho ba mẹ cả. Mình 20t đang học ĐH rồi , ko biết từ lúc nào mà mình có suy nghĩ sau này học xong về đi làm + lấy vợ thì ở chung với ba mẹ lun. Tiện cho việc chăm sóc ba mẹ với ko mún ba mẹ cô đơn.Nhà mình có 2 a đều lấy vợ , có con và ra riêng cả rồi.

PS : Topic rất hay và ý nghĩa.
Reply With Quote
Old 06-08-2009, 14:44
tho_0's Avatar
tho_0 tho_0 is offline
Senior Member

ôi đọc xong nghĩ lại mình thì thôi rồi, em cãi bố mẹ phải gọi là ............
tuy nhiên em cũng ko phải là hư, ko lô đề, cờ bạc rượu chè, chỉ có mỗi nghiền máy tính, năm nay lớp 12, mà niềm tin hi vọng của 2 ông bà ở nhà đặt vào em lại quá lớn, gánh làm sao nổi, em cũng là người, muốn chơi chứ ghét học lắm, đọc xong mấy bài comment của mấy bác, em thấy mình có thêm niềm tin sức mạnh ( chắc chỉ đc 1 lúc thôi )
battletag: Tho#6622
Reply With Quote
Old 09-08-2009, 23:59
Hoa_Phung's Avatar
Hoa_Phung Hoa_Phung is offline
K.I.A

trước ko có điện thoại di động
khi nào ra bưu điện gọi cũng gọi về cho nhà trước rồi mới gọi về cho người yêu.
nếu ko đủ tiền gọi cho cả 2 thì thôi,bao giờ đủ thì gọi trừ khi có chuyện gấp
giờ có di động rồi
gọi điện và nhắn tin cho người yêu hàng ngày nhưng có lẽ một tuần mới gọi về nhà một lần
cái này nói nên điều j
Reply With Quote
Old 10-08-2009, 19:23
doremonton's Avatar
doremonton doremonton is offline
Đã tốn tiền

Em thi vào trường đại học này,bayy giờ chán quá
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules