Thread Tools
Old 01-05-2015, 00:46
cobequantrongdo123 cobequantrongdo123 is offline
Junior Member
Re: Chuyện đau đớn nhất đời người.

Phấn đầu thôi anh em
Reply With Quote
Old 01-05-2015, 07:13
binhcdr2000 binhcdr2000 is offline
Đã tốn tiền

gia đình là tất cả
Reply With Quote
Old 01-05-2015, 23:22
LordMasterKing's Avatar
LordMasterKing LordMasterKing is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by binhcdr2000 View Post
gia đình là tất cả
Reply With Quote
Old 03-05-2015, 02:37
vozNTG's Avatar
vozNTG vozNTG is offline
Junior Member

" Có những lúc như thế này tâm sự cũng hay, ít có thằng con trai nào quên ngày sinh nhật của bạn gái ấy vậy mà lại dễ dàng quen đi ngày sinh của cha, của mẹ mình... hồi nhỏ có những lúc hư lắm, chẳng chịu học hành gì đến nơi đến trốn, mẹ buồn và khóc vì mình bao nhiêu lần không thể nào nhớ hết, có lúc còn đòi từ mình nữa... ấy vậy mà chỉ sau một đêm thức dậy bữa sáng mẹ đã nấu sẵn dù thật sự phải nói là không ngon bằng tô hủ tiếu mỉ hay tô phở hàng quán bán nhưng những lời mẹ kêu mình dậy vẫn nhẹ nhàng và chan chứa tình thương, sự bao dung... hồi nhỏ xíu mỗi lần bố mẹ đi làm mình trên 1 chiếc xe đạp cũ mình lại ngồi trên cái bậc thềm nhỏ mà vẫy tay chào, và mừng rở biết bao nhiêu mỗi chiều họ về đến nhà mình vẫn chạy tíu tít ra ôm chầm lấy mẹ để được mẹ bồng lên và có những lúc mua cho mình những thứ đồ chơi bằng nhựa rẻ tiền... nói ra thì còn biết bao nhiêu điều để nói về những hy sinh của những người cha, người mẹ thực thụ dành cho những đứa con, đến giờ này mình vẫn chẳng lo cho gia đình được cái gì cả dù đi làm thu nhập có khá một chút..." đa từng và giờ phải hối hận
Reply With Quote
Old 03-05-2015, 23:21
Charlie Andrew Cobain's Avatar
Charlie Andrew Cobain Charlie Andrew Cobain is offline
Đã tốn tiền

5 năm trời ở SG và 1 kết thúc không thể...tối hơn
Trong khi tôi viết những dòng này thì,có lẽ những người bạn,người anh em của tôi ở SG đã yên giấc rồi
Tôi chia tay SG hôm nay,lúc 7h sáng,và giờ đây,tôi đã yên vị trong chăn êm,nệm ấm
Ra đi,tôi tự hào vênh mặt là sẽ được tự do,nhưng hỡi ôi,thực tại tát vào mặt tôi đau như thể 1 cái đấm
Phải đến lúc này,khi đã tốt nghiệp,tôi mới chợt nhận ra,dù đi đâu,làm gì,ở đâu,cũng không thể bằng được cái mảnh đất mình sinh ra,lá rụng về cội,trẻ người non dạ thì đi đâu cũng có thể sống được,nhưng khi đã 23 tuổi,khi đã người lớn và đủ chín chắn,thì mới thấy,mình đã sai như thế nào
Bố mẹ ơi,con xin lỗi,con xin lỗi vì tính kiêu ngạo của con
Reply With Quote
Old 03-05-2015, 23:23
epicduong epicduong is offline
Đã tốn tiền

Cũng gần như có tâm trạng giống thớt. Em ra ở riêng cũng 2 năm rồi. Cũng thuộc cảnh muốn tự lập, tự làm, tự ăn. Chỗ ở cách nhà có 25 km thôi nhưng mà cũng lười về. 1 tháng về 1 lần, sáng về tối lại đi. Nhiều lúc nằm nghĩ nhớ mẹ... các kiểu. Nhưng rồi tự nhủ là cố lên kiếm sao thật nhiều tiền rồi về . Hôm nọ vừa về, cố ngủ qua đêm. Sáng dậy mẹ đi làm rồi. Vẫn cái cảnh như ngày xưa, mẹ mua cho gói xôi, với để bên cạnh là 1 quả chuối và 1 tờ 50k. Nghĩ sao mà nhớ với thương mẹ thế. Dù đi đâu xa hay như nào, về mẹ vẫn đối xử như thế. Lúc đầu thì mẹ có can ngăn làm công việc gì nhà nước cho yên phận. Nhưng mà giờ thì mẹ cũng chỉ biết ủng hộ cho cái niềm đam mê ước mơ của mình. Dù xa như nào thì mãi mãi vẫn là con của mẹ. Cố gắng thôi, càng thành công sớm thì càng sớm đến ngày phụng dưỡng mẹ. 1 chút cảm xúc thôi ^^
Reply With Quote
Old 04-05-2015, 08:21
nqhart9x nqhart9x is offline
Đã tốn tiền

Ba mình mất khi mình và anh mình vừa mới vào đh năm nhất. Lúc đó, Mẹ và em mình đang ngồi nói chuyện, ăn bánh với Ba vui vẻ, đột nhiên, Ba mình lên cơn đột quỵ, và cứ thế lịm dần, lịm dần trong vòng tay Mẹ...!!!
Ba ra đi thanh thản, không chút tiếc nuối, đau đớn, nhưng để lại một nỗi mất mát quá lớn cho những người ở lại, nhất là Mẹ mình, không có nỗi đau nào khi chồng mình vừa đang ngồi ngói chuyện vui vẻ, mọi thứ đều bình thường, lại mất đi trong vòng tay mình mà không cách nào cứu chữa (mặc dù lúc đó, có mời 2 bác sĩ đến tận nhà..).
Mình chỉ ân hận một điều, đó là trước lúc Ba mất khoảng 2 tiếng, mình có gọi về nhà để gặp Mẹ, nhưng Mẹ đi đâu đó mà chỉ có em mình bắt máy, nói không có Mẹ ở nhà mà chỉ có Ba, có muốn nói chuyện với Ba không, mà mình thì rất ít khi nói chuyện với Ba nên nói không. Vậy mà vài tiếng sau, mình gọi lại thêm lần nữa, lần này vẫn là em mình bắt máy nhưng trong điện thoại, tiếng khóc của em mình rất to, tiếng nói nghẹn ngào không rõ ràng : "Anh ơi, Ba bị gì á...!!!". Lúc đó, tim mình như nhảy ra khỏi lồng ngực, hỏi liên hồi là bị gì mà em mình chỉ trả lời là Ba bị ngất...!!!
Biết là không hỏi thêm được gì nên mình hỏi Mẹ, nhưng em mình trả lời là Mẹ đang ở với Ba nên không trả lời được, mình đành cúp máy mà trong lòng như lửa đốt. Lúc đó, mình chỉ báo với anh là Ba có chuyện mà không biết nói gì hơn. Cảm giác lúc chờ đợi một tin buồn mà mình có thể dự đoán trước, mặc dù trong lòng thầm cầu nguyện là đừng xảy ra, là cảm giác chờ đợi khủng khiếp nhất mà mình trải qua...rồi giờ khủng khiếp không mong muốn ấy đến, 1 tiếng sau, số điện thoại em mình gọi đến, tiếng khóc nức nở báo tin Ba mình mất...lúc đó, thật sự như trời đất như sụp đổ quanh mình, nỗi hụt hẫng tột cùng, từng ký ức quá khứ với Ba mình hiện rõ mồn một,...................!!!
Old 04-05-2015, 11:14
light1073 light1073 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by nqhart9x View Post
Ba mình mất khi mình và anh mình vừa mới vào đh năm nhất. Lúc đó, Mẹ và em mình đang ngồi nói chuyện, ăn bánh với Ba vui vẻ, đột nhiên, Ba mình lên cơn đột quỵ, và cứ thế lịm dần, lịm dần trong vòng tay Mẹ...!!!
Ba ra đi thanh thản, không chút tiếc nuối, đau đớn, nhưng để lại một nỗi mất mát quá lớn cho những người ở lại, nhất là Mẹ mình, không có nỗi đau nào khi chồng mình vừa đang ngồi ngói chuyện vui vẻ, mọi thứ đều bình thường, lại mất đi trong vòng tay mình mà không cách nào cứu chữa (mặc dù lúc đó, có mời 2 bác sĩ đến tận nhà..).
Mình chỉ ân hận một điều, đó là trước lúc Ba mất khoảng 2 tiếng, mình có gọi về nhà để gặp Mẹ, nhưng Mẹ đi đâu đó mà chỉ có em mình bắt máy, nói không có Mẹ ở nhà mà chỉ có Ba, có muốn nói chuyện với Ba không, mà mình thì rất ít khi nói chuyện với Ba nên nói không. Vậy mà vài tiếng sau, mình gọi lại thêm lần nữa, lần này vẫn là em mình bắt máy nhưng trong điện thoại, tiếng khóc của em mình rất to, tiếng nói nghẹn ngào không rõ ràng : "Anh ơi, Ba bị gì á...!!!". Lúc đó, tim mình như nhảy ra khỏi lồng ngực, hỏi liên hồi là bị gì mà em mình chỉ trả lời là Ba bị ngất...!!!
Biết là không hỏi thêm được gì nên mình hỏi Mẹ, nhưng em mình trả lời là Mẹ đang ở với Ba nên không trả lời được, mình đành cúp máy mà trong lòng như lửa đốt. Lúc đó, mình chỉ báo với anh là Ba có chuyện mà không biết nói gì hơn. Cảm giác lúc chờ đợi một tin buồn mà mình có thể dự đoán trước, mặc dù trong lòng thầm cầu nguyện là đừng xảy ra, là cảm giác chờ đợi khủng khiếp nhất mà mình trải qua...rồi giờ khủng khiếp không mong muốn ấy đến, 1 tiếng sau, số điện thoại em mình gọi đến, tiếng khóc nức nở báo tin Ba mình mất...lúc đó, thật sự như trời đất như sụp đổ quanh mình, nỗi hụt hẫng tột cùng, từng ký ức quá khứ với Ba mình hiện rõ mồn một,...................!!!
mình sợ lắm.. mình sợ 1 ngày cũng phải nhận 1 cuộc điện thoại tin dữ như thế này.. đọc post của bác mà cứ cay cay sống mũi..
Reply With Quote
Old 04-05-2015, 12:15
gauc3 gauc3 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nqhart9x View Post
Chia buồn với thím . mình từ nhỏ đến lớn cũng ít nói chuyện với ba gọi điện về nhà toàn nói chuyện với mẹ thôi còn chưa bao giờ chủ động gọi cho ba cả . bây giờ cảm thấy có lỗi với ba mẹ quá năm nhất ko lo học hành nợ bù đầu giờ gần hết năm 2 mà chưa trả đc môn nào mà về quê thì nói dối chỉ nợ 1 2 môn
Reply With Quote
Old 05-05-2015, 15:54
cold eyes's Avatar
cold eyes cold eyes is offline
Junior Member

Đến bây h vs e có lẽ là thi trượt
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules